Mien` bac' thach' dau' mien` nam o U9

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi Moonlate, 8/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Thoi gian

Thoi gian Youtube Master Race

sao cùng là việt nam mà có lắm liên minh thế, liên minh nào là liên minh chủ lực vậy

2. xedapbabanh

xedapbabanh Mario & Luigi

tùy ông thôi, vào đc cái nào thì vào, chia ra để tránh MASS Ally, vậy thôi, chỉ cạnh tranh điểm để phấn đấu. ko đánh nhau, chửi nhau!!!Cấm!!! thế thôi, tất cả đang chờ uni9 để cùng xuất phát!^^

3. godblessyoutt86

godblessyoutt86 Dragon Quest

hix chờ fờ cả râu mà uni9 vẫn chả thấy đâu :| đến khi uni9 mở ko bít còn mấy người chơi :|

4. laiminhduc

laiminhduc T.E.T.Я.I.S

Đến U9, mình online 24/24. Không biết có rank 1 không đây :D

5. mamut2100

mamut2100 Mr & Ms Pac-Man

Tôi đề nghị dẹp hết mấy cái vụ đánh nhau đi
    Thành lập Mass Aliance tất cả các member VN leo vao top 100 hết, Nam cũng vậy Bắc cũng vậy.
    Các bác miền Bắc nghe đây, các bác nói chuyện cũng sốc lắm nhưng thôi bỏ qua hết đi nhé, 1 số bác cứ nhìn pts của tôi ở u8 mà phán xét thì sẽ lầm đấy, nói thiệt lúc đầu tôi thấy mấy bác to tiếng thế tôi rất bực mình cho nên định u9 ra sẽ âm thầm xử các bác đó...Nhưng thui bỏ qua đi nhé, tôi đánh bác, bác đánh tôi...chả ai lợi lộc gì hết, cùng nhau phát triển có phải hay kô, chủ trương của tôi vẫn là lấy war để tiến thân (đó cũng là lí do tôi rời bỏ VieA ở U7) nhưng kô phải là với người VN mà là với tụi nước ngoài. Chúng ta phải biết đoàn kết, kô có nghĩa là tôi có res thì tôi phải chia đôi với bác, nhưng nếu thật sự cần tôi cũng kô tiếc, các bác nào kô tin thì cứ hỏi, ít nhất hơn 1 lần tôi đã chia sẽ res với người khác mà kô hề đòi hỏi sự trả lại...

Cho nên u9 sẽ do người VN chúng ta lãnh đạo, Chúng ta sẽ là liên minh HeadHunter (còn tên gì thì tùy các bác) và bác nào muốn đi theo con dường miner cũng sẽ rất thoải mái vì 1 khi chúng ta đã là HeadHunter rui tụi nước ngoài cũng phải ngán phần nào mà kô đám tấn công những miner của chúng ta.
    Các bác thấy tôi nói vậy có lý kô??? Vỗ tay cái nào :hug: :hug: :hug:

6. laiminhduc

laiminhduc T.E.T.Я.I.S

Tôi cũng chưa hề có ý kiến gì về việc lập nhiều liên minh cả.
    Tuy nhiên, tôi cũng muốn chỉ có 1 liên mình thống nhất thôi. Mass ali cũng chẳng sao, miễn là nhiều member trong top thì càng thuận lợi cho các member yếu hơn phát triển.
    Về tên liên minh nên đặt là Vie
    Founder tôi đề nghị bác em_tin hay DLoveD đi, hay ai đó uy tín nhé, founder rất quan trọng là quản lý liên minh tốt, khi lập liên minh rồi thì nên tạo nên 1 group các member tin tưởng có quyền admin luôn Ali để đề phòng trường hợp như Uni7, ban hết từ Founder rồi anh em mỗi người chạy một nơi.
    Thân,
    Cash.

7. mokuensu

mokuensu Mario & Luigi

oài oài.....nếu có ý định phản động thì chắc tui đã làm từ u7 oài.....hồi trước ông mamut còn vu oan tôi muốn phản động ở u7 cũng ông OMG!..........bây h chắc hết thời quá.....cứ vào trung 1 LM đê cho đỡ chứ cứ mỗi ông 1 nơi đập nhau suốt ngày thì mệt lắm......ngồi suốt ngày lo mấy thằng nước ngoài đánh mình đã đủ oài....thêm mấy ông Vn suốt ngày ngồi rình thì chắc tui chết quá..... :-s

8. sphinxmanu

sphinxmanu Donkey Kong

He he
    các ông chịu khó mỗi người tạo thêm khoảng chục acc trong u8 thì chắc là U9 sẽ mở sớm thoai ý mà

9. Op2

Op2 C O N T R A

Đến U9, mình online 24/24. Không biết có rank 1 không đây
    ---> Vấn đề là bác online nhưng làm gì :D.

Cho nên u9 sẽ do người VN chúng ta lãnh đạo, Chúng ta sẽ là liên minh HeadHunter (còn tên gì thì tùy các bác) và bác nào muốn đi theo con dường miner cũng sẽ rất thoải mái vì 1 khi chúng ta đã là HeadHunter rui tụi nước ngoài cũng phải ngán phần nào mà kô đám tấn công những miner của chúng ta.
    Các bác thấy tôi nói vậy có lý kô??? Vỗ tay cái nào

---> Rất có lí... nhưng vấn đề là có làm được không thôi ^^.

Founder tôi đề nghị bác em_tin hay DLoveD đi,
    ---> He he, rất cảm ơn bác đã đề cử. Có điều thường leader chơi cũng phải khá một chút (đằng này -__-!). Nói chung leader phải có khoảng 3 người (thậm chí nếu đông quá thì chia ra mà trị, ví dụ leader ở mỗi Galaxy khác nhau). Quan trọng là founder cơ, nếu mà founder không có uy tín thì khi lập ra liên minh sẽ có người khác lập liên minh khác. Và cứ như thế thì lại "mong ước kỉ niệm xưa thôi" :D.

Theo ý kiến bản thân mình thì việc lập một liên để cho tất cả Việt Nam vào là rất khó (thậm chí mình dám nói là không tưởng). Kiểu gì cũng sẽ có người lập một liên minh chỉ dành cho Việt Nam top 100, 200 (chăc chắn luôn, và cái đó hợp lí). Liên minh đó ví dụ tên là Vie. Vậy thì hãy coi đó là Vie.A đi. Những ai từ 200-500 sẽ coi là Vie.B chẳng hạn. 500 trở lên thì Vie.C.
    Từ trước đến nay thấy hình như mỗi RoLUE ở U1 là giữ được nhiều thành viên lâu nhất (hồi cao nhất hình như là xấp xỉ 300 member, thật là khủng khiếp). Mấy thằng leader của nó công nhận giỏi, mỗi ông member gửi một tin nhắn là đã tha hồ vui rồi >.<!

10. xinchao1

xinchao1 Mr & Ms Pac-Man

OP tuy chơi lâu và quản lý LM cũng khá nhưng tôi nói khí không phải OP có vẻ cẩn thận hoặc lo an phận thủ thường thái quá. Như thế LM suốt ngày bị bắt nạt là phải.
    Vụ Online 24/24 thì lên rank 1 là cái chắc nếu có một số kinh nghiệm cơ bản.
    Còn vụ LM phải mạnh để có thể giáng đòn trừng phạt bất kỳ đối thủ nào là cần thiết và làm được nếu không chỉ là LM tèng tèng cho người ta Farm thôi mấy LM này bị coi như mẻ, đánh thành viên mà cả LM cứ im ra như đấm bị bông. Kinh nghiệm U2...U7 cho thấy nó làm thành viên yếu nhanh chóng chán, những người tầm tầm chỉ lo thủ rồi cũng tan.
    Mass AL thì cũng có cái hay nhưng không hiệu quả mà chỉ được cái spam Mes.

11. Op2

Op2 C O N T R A

Còn vụ LM phải mạnh để có thể giáng đòn trừng phạt bất kỳ đối thủ nào là cần thiết và làm được nếu không chỉ là LM tèng tèng cho người ta Farm thôi mấy LM này bị coi như mẻ, đánh thành viên mà cả LM cứ im ra như đấm bị bông. Kinh nghiệm U2...U7 cho thấy nó làm thành viên yếu nhanh chóng chán, những người tầm tầm chỉ lo thủ rồi cũng tan.
    ----> Vậy không phải ý bác giống ý mình sao??? Nếu mình hiểu không lầm thì ý bác là không nên lập mass alliance, nên lập một alliance cho những người chơi theo đường lối nâng fleets đi raid, crash.
    Nếu bác cần rõ ràng thêm thì ý mình là: Ý của bác và meokhung thì hay nhưng đâu có phải người Việt Nam nào cũng chơi được như vậy ---> Việc lập một liên minh kiểu cứ Việt Nam là nhận là không có cơ sở.
    Thế nên mình mới nói thể nào cũng có một liên minh dành cho những member mạnh ra đời, như FF chẳng hạn ^^. Cũng có nhiều ý kiến bảo FF ki bo, không nhận thêm member nhưng rõ ràng là phải có thực lực người ta mới nhận chứ, ai cũng cho vào thì chắc chắn là thành cái mass alliance, vấn đề là mass đến thế nào thui -__-! Những người yếu kìm chân người mạnh thì khá lên làm sao được.
    Còn chuyện bác nói về cách chơi của mình là khá đúng. Thường thì nhiều thành viên mạnh sau này không muốn gia nhập liên minh của minh vì nó là một cái mass alliance. Nhưng dù sao thì từ cái liên minh dở hơi của mình cũng ra lò được một số player kha khá. Rồi sau họ khá lên rồi thì phải tìm đến một cái đích cao hơn, lẽ đời thôi.
    Vụ online 24/7 thì theo mình nếu là bác hoặc meokhung hoặc VATC hoặc em_tin hoặc.... thì lên rank 1 là có lí. Nhưng cũng xin nói thêm rằng những người khác (như mình chẳng hạn) có online 30/24 giờ thì cũng thế thôi. Nói gì nó cũng phải có chút thực lực chứ bác ^^. Ý mình khi trả lời bác mamut là trêu bác ấy thôi, có nghĩa là online 24/24 nhưng chưa chắc đã chơi Ogame, có khi lại chat với em nào ấy chứ ;).
    Chài nói một hơi.....

12. Thoi gian

Thoi gian Youtube Master Race

thấy các ông bàn luận cũng có vẻ rắc rối quá nhỉ, tôi thấy cái kiểu vie a,b,c hay đấy, thế cho rõ ràng.

13. xedapbabanh

xedapbabanh Mario & Luigi

aaaaaaaaaaa, thật à tuỵêt vời, nói thẳng thế này phải hay hơn ko? hehe!
    MASS ALLY: rõ ràng là ko ổn với VN, tôi đã kinh nghiệm wa 3-4 uni, nên tôi hiểu đc phần nào, thế mới dám mạo mồm đặt ra 4 cái ally ở cuối bài viết, việc chia nhỏ ra dễ dàng hơn nhiều, vừa dễ quản lý, vừa có cùng chí hướng, kéo nhau lên, chứ ở trong 1 M.A thì khả năng nhụt chí là rất lớn, từng người bỏ chơi dần, chẳng có ý chí chiến đấu (nhất là khi có người bị đánh, kêu gọi mà chắng có ai cứu, như ko phải việc của mình thì bít làm sao để kéo cả ally lên đc, từ đó, họ cứ càng bị đánh, và ally lại càng lùi do đánh lan sang các member khác!!)
    bác mamut có ý tưởng rất tốt, bởi vì nếu thực sự có thể lập một M.A đoàn kết và hỗ trợ nhau tốt thì hoàn toàn nó sẽ ngon hơn! Nhưng vấn đề lại theo hướng DloveD nói, ko phải ai cũng chơi đc hay, đc mạnh, đc liên tục, nên việc lãnh đạo, cũng như kêu gọi, là rất khó, vì ai cũng nghĩ ko phải gọi mình!! Các bác có thấy em kêu giời kêu đất bên u7 ko? đặt cái công nghệ HE để lên BS cho các mem mạnh, thế mà ko thằng nào thèm hỗ trợ nhau, đc 2-3 người hết lòng thì yếu RES, thế là bỏ, mấy ông mạnh mạnh thì toàn có farm, từ chối luôn, thích phát triển 1 mình (bi h chả bít đi đâu về đâu??), việc giúp nhau lên chỉ là mình lên sớm hay muộn thôi, ai cũng sẽ đc lên, thế mà chả ai thèm! Hơ, potay!
    Tóm lại, ai cũng muốn lên cao, và khi ally cũ ko thể đáp ứng, họ sẽ rời đi, điều hiển nhiên thôi, và ko thể trách ai đc cả! Có quản lý nhiều, thì member liệu có chịu nghe ko nữa! Các bác tính xem, người VN ta có thoáng đến mức trao đổi RES ko, chứ đừng nói đến việc cho ko để hỗ trợ!!! Chán lắm!
    Nói thêm: về việc hình thành từng ally có bạn bè và chung chí hường thì tôi thấy tốt nhất, rõ ràng khi đó, cả lũ cùng chung chí hướng, cùng cách chơi, hiểu nhau, sẽ bảo vệ nhau (vì đều wen biết) khi đó, ally sẽ đi lên, với từng thành viên mạnh, nếu tất cả đều mạnh, (có thể sau khi gộp vào ý), thì sẽ chả phải lo gì thêm, lúc đó ko hỗ trợ cũng đc! ^^
    Các bác cho thêm ý kiến về cái ally đồng hứơng nhé, tất nhiên, chúng ta sẽ đặt đồng minh với nhau, chứ đâu cần phải trong cùng 1 ally, khó quản lý, dễ phát hiện! (giống như DloveD nói kìa, Vie.a .b .c)

14. godblessyoutt86

godblessyoutt86 Dragon Quest

đúng đó lập nhiều LM theo rank đi :D mà cũng chắc lúc đầu mới cần nhiều LM chứ vài tháng sau còn 2-3 LM là cùng mấy ku top 700 đổ xuống chắc chỉ là inactive thoai :D
    ps: mấy ông câu MP khiếp thế mỗi bài 4-5+ :|

15. helepolis

helepolis Youtube Master Race

hic, chơ` u9 ra mà chắc phát điên lên mất, không biết có chuyện gì không mà sao lâu thế nhỉ
    bây giờ lại có kiểu vie a, b ,c à hay quá
    thế ý kiến mấy bác BK thế nào, còn chiến tiếp không :D

16. em_tin

em_tin The Warrior of Light

=> người ta post bài chất lượng chứ đâu có như ông.. cụt ngủn =)) ( giống tui :| )
    Còn chuyện U9 thì mới vào lập LM chi cho sớm, để chơi khoảng 1,2 tuần rồi hãy lập LM... mới vào mà vô LM liền cũng chả làm gì

17. haimap

haimap Youtube Master Race

sao tháng này uni9 ra lâu thế nhỉ? có bác nào biết khi nào uni9 ra chưa?

18. VATC

VATC The Warrior of Light

Theo tui thì ko nhất thiết cần trong 1 LM thì mới mạnh được, cái chính là phải giúp đỡ nhau khi cần thiết. Mấy LM VN từ trước đến giờ tạo theo phong trào ít có LM nào tồn tại lâu dài. Ví dụ như cái LM uni 2. Lúc đầu cũng mạnh lắm nhưng rồi những người đứng đầu tách ra vì chán mass ally. Rồi vì những người đó tách ra mà những người bên dưới cũng chán mà bỏ chơi hoặc tách ra luôn. Rốt cuộc rồi LM chỉ còn inactive member. Sau này các LM VieA tuy đông lúc đầu nhưng sau này lại cũng xơ xác.

19. em_tin

em_tin The Warrior of Light

Ờ... VATC nói phải... phải ráng như tụi Turkey.... lắm thằng yếu, cũng có hơn 20 thằng trong top 100 mà tụi nó vẫn đoàn kết, LM tụi nó cũng khá đông nhưng không = Việt Nam mình, chia quảng lý hay lắm... top mạnh thì có 1 đứa chỉ huy, top yếu cũng có mấy đứa thấy hỗ trợ nhau tốt lắm....
    Theo tui nếu Việt Nam có LM chung thì nên chia ra nhiều nhóm, mỗi nhóm 1 hay nhiều chỉ huy ::)

20. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

lm U7 của VN ko phải ban vì thiếu lãnh đạo và ko đoàn kết mà là vì chơi multi và pushing nhiều quá . U9 ra phải thông báo anh em ko được chơi multi và ai bị crash cũng ko được bỏ nữa chừng chờ U10 :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.