Mien` bac' thach' dau' mien` nam o U9

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi Moonlate, 8/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. heoanot

heoanot Mr & Ms Pac-Man

quân miền bắc đâu vô điểm danh coi nào?
    =>bác cứ vô uni9 là bít liền à ,cẩn thận đấy thằng này máu chiến lắm kekekekeke(niềm hy vọng của miền bắc đó)
    =>ok không vấn đề gì cả thêm điều kiện là nếu đã vô top 20 thì không được đánh nữa để người ta còn cạnh tranh với các ogamer khác.

2. xedapbabanh

xedapbabanh Mario & Luigi

nói chung là ko nên đánh nhau vội làm gì, đang cần cạnh tranh công bằng cơ mà!
    tuyệt đối công bằng, thằng nào mà ko thì ăn đòn cẩn thận, hé hé!
    bi giờ, cần phải gọi đủ anh em đã, cả 2 miền, phải chờ mọi người phát biểu đã chứ, và chúng ta ko chỉ so trong 1 thời gian ngắn, khi có đk nào đó, thì mới thôi ( VD có 6 thằng VN top 10)!!!!
    bruce hả, có đợt nghe ở u8, nhưng chắc ko giỏi đâu, sau này ko thấy đâu cả mà, ko phải lo đâu!

Lưu ý: U9 đã sắp ra, đề nghị anh em nếu chơi phải chuẩn bị lực lượng, các bác ở miền Nam mãi vẫn chưa thấy nói gì, đặc biệt là em_tin, VATC, dragonkid, Saladin......... miến Bắc thì Hero, DloveD, Park, Kid.................

Chia đội:
    1.Miền Nam: từ tỉnh dưới Nghệ An (quên rùi) trở vào trong, và bao gồm những người ở nước ngoài đã từng sống ở Nam và muốn tham gia lại không khí trong đó!

2.Miền Bắc: từ Nghệ An trở lên trên, và những người đã từng ở Bắc!!!

to all: cấm cãi nhau, đánh nhau, và phải gọi đông đủ đã, mong các bác đã khẳng định đc danh tiếng trở lại cùng anh em, cùng so tài! U7 đã ko đc rùi, tôi tiếc lắm!

3. mokuensu

mokuensu Mario & Luigi

thì khi nào nó ra thì tất cả các bác so tái....tui đây tuy ko giỏi nhưng sẽ cố gằng hết sức.......để đuổi kịp mấy bác miền Nam...

4. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

uhm..các bác làm sao cũng được, miễn đừng có vào vài ngày rồi out hết...

5. godblessyoutt86

godblessyoutt86 Dragon Quest

nếu vậy thì tui ở miền nam ::( pnl với xedap ... đừng gít tui nhá mí ông pro mà óanh noob thì T_T đua pts thui làm gì óanh nhau ghê vậy có gì những người mạnh ở 2 miền hợp lại làm 1 LM cho nó oách chứ

6. Park Kye Hyo

Park Kye Hyo Youtube Master Race

Nếu chơi U9 này nữa thì sẽ phải bỏ U7, mà U7 thì cũng muốn thử cày cuốc xem lên được bao nhiu. Nhưng nếu U9 đông zui thía này thì cũng sẽ tham gia. :D
    U7 ban nhi`u wa' cha'n.

7. Shery_the chick

Shery_the chick T.E.T.Я.I.S

Hmph....các bác ở đây máu chiến tranh thiệt đó.Nhưng sao lại tranh tài cùng nhau?Lỡ có thằng nào khác (như Turks hay illusion) nó thấy ngứa mắt nhẩy vào thì làm thế nào???Lỡ chỉ một bên(Nam hoặc Bắc bị tụi nước ngoài đập cho tơi bời còn đội kia sống ung dung nhàn hạ thì làm sao tranh tài???

8. dogbaby

dogbaby Fire in the hole!

tui thấy cứ tốt nhất là đoàn kết hết với nhau.sao cho ng VN chiếm chọn top 1-100 thì lúc đó đánh giao hữu là tốt nhất (vì tui la ng miền trung)

9. pnl13

pnl13 Donkey Kong

Đoàn kết thì chơi ở các Uni khác ngoài uni 9, uni 9 là nơi gà nhà đá nhau :D
    to god: pnl ko đầu quân cho miền Bắc.
    Nếu có chiến tranh đề nghị các bác chơi trung thực ko chơi nhiều acc để rồi lúc bị ban lại kêu "tại bị ban nick thôi nếu ko thì..."

10. laiminhduc

laiminhduc T.E.T.Я.I.S

Xin đăng ký chân top 10 :D
    --------------------------

11. em_tin

em_tin The Warrior of Light

topic này khá shock nhỉ, tôi thấy cũng vui hiếm khi có dịp tất cả dân VN vô 1 uni tranh tài :D .... nếu được thế chắc sôi nổi lắm ::)
    sao cứ lôi tên cúm cơm của tôi ra nói hoài vậ :-w
    tôi chơi cũng thường thôi, không mún nói là dở ::(, tại hồi ấy u5 rãnh có nhiều thời gian cày thôi :D

12. Op2

Op2 C O N T R A

He he, U9 chắc chắn là không chơi nên không có ý kiến gì về vụ này. Nhưng các bác đừng làm lan sang các U khác nghen. Riêng VinaWar thì luôn chào đón các loại miền, các loại Việt từ Việt Cộng, Việt Minh, Việt Kiều... (trừ Việt Gian). Khi nào U7 mình lập VinaWar mong các bạn ủng hộ ^^.

13. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

theo tui thấy thì miền bắ c đông bà cố chắc cũng overr 50 mem nếu add lại hết còn miền nam thì + hết lại 10 mem là max rồi . còn mấy cha kia tuy dân Nam nhưng ở nước ngoài . Ai biết theo phe nào

14. mamut2100

mamut2100 Mr & Ms Pac-Man

Hì hì tui có chơi U8 đâu xây cho vui vậy thui, ben U7 tui dung rank 37 duoc 37kpts

15. Moonlate

Moonlate Donkey Kong

bac' mamut to mom` qua'
    hoi` Ư may' thang` ban toi con` choi co' thay' bac' o cho~ nao` dau
    bon. no' la` starwar moonlight va` alone.
    3 thang` day' deu` top 50
    sau do' chung' no' ko choi nua~ bac' moi' ngo nge dc
    choi lau len hang thi` noi' lam` gi`
    co' gioi bac' o U9 len top luon tu` dau` di

16. laiminhduc

laiminhduc T.E.T.Я.I.S

Thế thì làm hai liên minh:
    Vie-N:Bắc
    Vie-S:Nam
    Tranh tài, nhưng tóm lại cuối cùng nhập lại thành Vie được là ổn.
    Hình như Miền Bắc chơi OGame nhiều hơn miền Nam chứ, như thế sợ mất công bằng không :D
    Chỉ sợ mấy ông bên U8 qua U9, chiếm hết Top 10, mình không còn chỗ, khà khà :D

17. heoanot

heoanot Mr & Ms Pac-Man

Có vẻ như phân chia miền Nam và miền Bắc là không được công bằng cho lắm vì dân miền Nam chơi ít quá cùng lắm là được 20 mem còn miền Bắc chắc phải 40 mem

18. godblessyoutt86

godblessyoutt86 Dragon Quest

chấp luôn :-" hehe nói đua cho nó có hứng anh em chơi cho sung thui chứ có zi2 đâu mà lo :| tui vào làm trọng tài muh` =)) đã chơi thì đừng ai bỏ sớm nhá

19. xedapbabanh

xedapbabanh Mario & Luigi

đúng, ko đc bỏ giũa chừng, lần này U9, ai bỏ thì coi như vứt cái chữ pro đi nhé, ai cũng kêu pro, toàn chơi 1 tẹo lại bỏ, chán bỏ xừ!Có anh có em chơi với nhau mới vui chứ! Dù yếu dù mạnh cũng cứ chơi, nhưng cũng phải bít đánh đấy! heheeh
    VATC lại trốn hả, bỏ ít thời gian đi, anh em mãi mới có thể họp mặt (coi là đủ), cố nhé! gọi thêm đi!
    theo em tính toán, có lẽ lực lượng về số lượng là ko cân bằng, có lẽ phải chia lại, các bác em dân BKHN đua với số còn lại đc ko?
    U7, mấy thằng bạn cũng bỏ hết, chán, thằng cha Bruce đâu, lên đây mà xem, toàn làm giảm nhuệ khí anh em, cha Hero nữa!!!!!!

20. heoanot

heoanot Mr & Ms Pac-Man

Đề nghị các bác thành lập tổ trọng tài cho em!(em xin đề cử Pnl,godblessyoutt86....các bác tìm thêm khoảng 3 người nữa đê).
    Tổ trọng tài phải có thang điểm cụ thể để so sánh 2 liên minh với nhau chẳng hạn:
    -cộng 1 điểm cho LM nếu LM có 1 thành viên raid thành công 1 người chơi khác ngoài 2 LM,trừ 2 điểm nếu LM có 1 thành viên raid người chơi trong 2 LM
    (chỉ cộng khi có bài post cụ thể trên HOF của uni9 sẽ được lập khi u9 ra đời)
    -cộng 5 điểm cho LM nếu LM tăng 1 bậc trong bảng xếp hạng các LM,nếu lên nhất cộng 50 điểm luôn.
    -cộng 5 điểm cho LM khi liên minh có người vô top 10,trừ 5 điểm khi có người rơi khỏi top 10,cộng 20 điểm nếu có người vô top 3 và trừ 20 điểm nếu rơi khỏi top 3,cộng 50 điểm nếu có người rank 1 (top score thui nhé).
    -trừ 10 điểm nếu LM có người bỏ chơi 1 tuần

Những người trong tổ trọng tài sẽ có quyền hạn như admin trong 1 LM nhưng không tính là thành viên của LM đó.
    Mong các bác ủng hộ thêm để có 1 cuộc cạnh tranh lành mạnh giữa 2 LM.
    (uni9 không hạn chế chơi mutil tuy nhiên đề nghị mọi người chơi cận thận đừng để bị ban ảnh hưởng đến LM :D :D )

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.