minh cung la fan cua rps giup minh ti nha

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi longthan121288, 5/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Duran-Seikenden

Duran-Seikenden Mario & Luigi

Hồi mà còn fan của Lom---mấy câu như vầy sẽ bị phan tới tấp.....ah...giờ quên sạch rồi chỉ nhớ nội dung thần thoại của nó cũng hay mà,tât2 cả những câu chuyện mà nhân vật chính gặp phải đều xoay quanh gốc tích của cây mana,ví dụ như chuyện của Pearl,thỏ mập,Dragon và Seven Wisdom....v.vvvv

2. yusukelove

yusukelove Youtube Master Race

Legend of Mana bị tui de khỏi bộ sưu tập RPG của tui rùi, chơi chán bỏ xừ, chỉ được music và cái bài Song Of Mana ở đầu và cuối game...
    to Duran: Nhất trí, Quả thật đúng là tiếc 40k mua cái Unlimited Saga về chỉ vì nó mang cái tên Saga và do Square làm. bật lên chơi được vài tiếng là muôốn đập tan nát cái đĩa.

3. Moonlit Lovers

Moonlit Lovers Youtube Master Race

Really? :-?
    Nói chung là cũng mang máng hiểu nhưng mà nó cứ lộn xộn nên khó chịu >_<

4. Duran-Seikenden

To Yusuke:Yeah....!mừng quá,vậy là cũng có người bị Square lừa như tui,mua cái Unlimited oan uổng..ặc ặc..
    To Moo:nói chung là nội dung phần này làm theo kiểu thần thoại--->người lớn ít ai ham lắm.Chắc tại tui trẻ trung nên tui mới thích..^^

5. Eternal Lovers

Eternal Lovers Youtube Master Race

Tôi người lớn với ai hả bố? >_<
    AVAVT mà >_<

6. yusukelove

To Duran: Nói vậy là chê tui già rùi...híc...
    Riêng tui chỉ khoái những câu chuyện có tình tiết phức tạp, ly kỳ, và một chút khoa học, mấy cái nội dung đậm chất thần thoại, truyền thuyết, và giả tưởng tui không ưa mấy.
    À, sao tự nhiên bây giờ Square lại dở chứng phá cách nữa vậy, FFVII vốn là RPG nay lại cho phần Dirge of Cerberus thành action (tức quá), Romancing Saga sắp ra không biết sẽ ra sao nữa, có ai biết thông tin gì về nó chưa.

7. Duran-Seikenden

Hi hi..thì chỉ có con nít mới thít thần thoại thui..right?
    AVAT!!!!!! lại đổi nick nữa hả!!!!! X(
    To yusu:hả?square dám làm gì FF7 hả?nói rõ tui nghe với!Thấy cái hình Romancing òi.Chắc là ko có đánh theo kiểu quay số như Unlimtied đâu.nam mô

8. yusukelove

Thì FFVII phần Dirge of Cerberus sắp ra lò tháng 11, theo trailer tui vừa mới xem thì nó dạng action, nhân vật chính là Vincent Valentine. Đi bắn súng đì đùng, đánh đấm loạn xạ. HIC HIC, sao tui ngày càng căm thù Square quá đi, thông tin về ngày phát hành FFVII: Advent Children cũng chưa có, FFXII cũng thế. Từ đâu năm tới giờ chỉ thấy có vài game Action là series Full Metal Alchemist và Musashi thui, chẳng lẽ Square đang đi trên con đường từ một hãng RPG thành hãng chuyên về action như Capcom rùi hay sao

9. Eternal Lovers

Duran: Từ Moonlit Lovers sang Eternal Lovers rõ ràng thế còn nhầm đc? L-)

10. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Khè khè PS1 tui thấy Valkyrie là hay nhất,PS2 thì đang chọt ngoái thằng Romancing Saga.

11. yusukelove

Ôô, nhắc tới mới nhớ, chơi Valkyrie vô chỗ cuối lấy 3 nhân vật(đúng là trâu bò), đánh trùm đã thiệt, rùi cực khổ đánh ultimate boss mười mấy lần lấy Angel Slayer, lấy xong cũng chả biết làm gì với nó nữa, hết quest để làm --> cây kiếm cuối cùng bị bỏ xó một chỗ...hơhơ......
    to Lovers: ông đổi nick hoài để chi vậy, bộ muốn thành sự trong bóng tối hử?

12. lunar chaos

lunar chaos Donkey Kong

chơi valkyrie đúng là hay thật ,chơi xong đi lại cái seraphic gate trong đội toàn nhân vật cực khủng ,đánh sướng thật
    có điều chơi cái này dễ đứng máy quá nên tui ko ưa lắm,tui vẫn thích xenogear nhất
    to yusuke:AVAVT thay nich như thay áo ấy mà,mấy bữa trước lục trong cặp nó được list nick của nó viết kín 1 trang giấy

13. Duran-Seikenden

to i tơ nôn:hả?nói gì hông hiểu?
    to yusuke:Trời!cái xì que làm đi cảnh là tệ nhất.Quen mấy cái trò đi cảnh cử động nhanh rồi,chơi qua cái Drakengard ,Mushashi,Alchemist....--->tui thấy oải,vì xì que ko chuyên nên làm đi cảnh đánh ko đã tay bằng mấy game khác,chua7 kể chen vào đi cảnh kiểu Rpg như Drakendgard---->combo chã đã tay gì cả,Alchemist thì động tác chậm quá nên mặc dù ý tưởng game hay,nội dung hay nhưng mình chỉ đi tới nữ dĩa là chán.Đặc biệt cam7 thù cái Musashi làm mất mặt phiên bản Musashi 1 trên Ps1----->có ai chơi chưa ta.....vì Musashi kỳ này làm mất đi cái hay cơ bản của Musashi 1 khiến cho game chỉ như game đi cảnh thường không hơn không kém
    ------------->ghét xì que ngu ngốc

14. Eternal Lovers

Cả bài yêu mỗi câu này \:d/ ;))
    ah mà..... ý tôi là clone trc' lá` Moonlit Lovers còn cái này là Eternal Lovers rõ thế rồi sao còn nhầm đc? [-x

15. Duran-Seikenden

To 2 bạn ở trên: Lo chửi xì que mà quên.Hễ ai nhắc tới Val là tui phải hùa theo.
    To Dark:đồng ý với u...Val vô địch...anyway...tui thích Freiya nhất.^^
    to I tờ:ủa?cũng ghét xì que nữa hả?

16. yusukelove

tui là ghét xì-que nhứt nè, đúng là cái hãng ác ôn( vẫn còn căm thù vụ Unlimited và FFX-2),
    Game action của xì-que tui chơi hết trơn rùi, mới đây là full metal Alchemist nè.
    đúng là Action xì-que làm hổng đáng để tui chơi, chả có gì gọi là kịch liệt gây cấn cả, suốt game chỉ toàn là mấy câu nói chuyện cứng ngắc, đã action thì cho ra action, rpg thì cho ra rpg. Kết hợp lại hóa ra chỉ làm người chơi chán lại càng thêm chán. Nói thiệt ,Mấy game Action của xi-que hổng bằng một góc của Devil May cry 3.

17. Duran-Seikenden

Chài!so sánh gì kỳ vậy bồ!Hết chiện đi so với Devil ---->o có cửa.....dù gì đi nữa thì bạn chơi phá dĩa cũng là hay lém rồi.Mình thì ko đủ kiên nhẫn.

18. yusukelove

Ai kêu thằng xì-que nó bày đặt làm Action, thì tui so sánh với game action hiện nay không phải đúng sao....
    Tui chơi cũng ngán thấy bà, nhưng biết sao tui chơi hết được không. Mỗi ngày một chapter, chapter này hết chuyển sang game xịn khác mà chơi, rùi ngày hôm sau có hứng trở lại mở lên chơi chapter kế tiếp, chơi hết chapter thì đổi game. Cứ thế thì sao hổng có ngày về nước?! hehe

19. Duran-Seikenden

Trời đất ơi!Tui thì ko thể làm vậy được.Bởi vì còn có những game khác hấp dẫn đang chờ,ko thể cứ chen cái trò dở vào làm mình mất hứng được.

20. potairoi006

potairoi006 Youtube Master Race

minh cung vai nềeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    co ai tre chieng thiec mana ko tri vơi cua hang squa do ma

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.