MOC DE 6.

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi em108, 8/7/03.

1. bimbim

bimbim Dragon Quest

To Squall!Riona :
    lên Move đâu có quan trọng. Sau này có bình MV rồi thì nhân lên 1000 cái cho nó uống. Còn về nhân vật mà lên MV khi luyện thì tui chỉ nhớ có mỗi con Mel mà thôi.

2. Squall!Riona

Squall!Riona Mario & Luigi

you khong tin thì you luyện thử xem , cá gì cũng được , hết EXP của tui cũng được , đúng là lên MV không quan trọng , nhưng tui muốn nói cho mọi người biết vậy thôi

3. bimbim

bimbim Dragon Quest

To Squall!Riona :
    Tui nghi chắc chỉ có bạn mới phát hiện ra là luyện thằng cầm giáo đó thì lên MV đó. Cái chuyện này thì cả box, à không, những người vào đây thảo luận đều biết hết đó bạn.

4. Squall!Riona

xin lỗi , tui nghe bạn nói vậy tui tưởng bạn không tin chứ , vậy những căn nhà ở trong trò này vô được hết chưa vậy , còn con nhỏ giống sasha ở map có thằng ngựa vàng ( map ba mấy đó ) thu phục được không vậy

5. Raffin

Raffin Mario & Luigi

Con nhỏ đó hổng thu phục được đâu, nó cũng giống con nhỏ Sasha của mình, nhưng mà nó ở bên đội quân của tướng Sennet...
    Ở màn này tui thường cho Runan nói chuyện với nó, ai thử cho quân mình giết quách nó đi xem có thay đổi gì không.

6. bimbim

bimbim Dragon Quest

To Raffin :
    Tui thử rồi. Không phải là do tui cố ý mà là do con nhỏ đó muốn chết. Lúc đó đang cho Runan luyện tập và uống bình thì thấy nó lại. Bình thường tui cho Runan nói chuyện liền nhưng lại nghĩ: "nó lại nói chuyện với mình vậy thì để nó lại, tội gì mình phải đi tới cho tốn mất 1 turn". Ai dè đâu nó lại đòi đánh với thằng Runan. Và kết quả chắc ai cũng biết rồi chứ hả? Do luyện hết 3 tiếng chưa kịp save nên ngán đi lại quá nên tui đi tiếp. Sau map 36 hay 34 gì đó. Thông thường sẽ có cảnh con nhỏ giống sasha cùng senet tới cứu 1 nhân vật nhưng lúc này không có

7. Raffin

Raffin Mario & Luigi

Vậy hè, thanks chú nhé.
    sau map 36 có cảnh con nhỏ đó cùng đội quân của thằng Sennet đến cứu cái thằng giả chết đó phải không...
    Nhưng mè nếu không đến kíu hắn thì chuyện gì sẽ xảy ra, mấy map sau có thay đổi gì không ku...

8. bimbim

bimbim Dragon Quest

To Raffin :
    Mấy cái này thì "ku" không để ý cho lắm. nhưng mà việc giết chết con nhỏ giống sasha chẳng ảnh hưởng gì đến cuộc chơi cả. "ku" thấy là ta nên giết con nhỏ đó để giúp nhân vật lên level.

9. Raffin

Raffin Mario & Luigi

Mè ơi, "ku" ngoan ghê ha, trả lời dễ thương ghê ha...
    Chú mày đúng là: "già không thương, trẻ không tha", "giết người giết tận gốc"... kiếm được có 20EXP thui mà cũng đang tâm giết chết 1 cô gái trẻ đẹp như vậy, pó tay lun. Có gì thì từ từ bàn bạc với anh chứ, đừng có ẩu nhé bìm bịp.

10. bimbim

bimbim Dragon Quest

To Raffin :
    Thật ra lúc đầu đệ còn đang tính thử nghiệm hết tất cả các thứ trái ngược với game nhưng mà do sợ nó thay đổi nhiều quá nên đành phải đi theo đúng luật. Trừ trừơng hợp giết con nhỏ đó.

11. don't like gameover

don't like gameover Mario & Luigi

Ơ hơ cái đó mấy vị chưa bít hả?Mới đàu tui cũng giống bimbim sau nghĩ lại thấy hơi tiêng tiếc nên cho đi lại thì he he hố to!hổng thu phục được nó lại chả được cái đò xịn nào ngoài cái cây kiếm đỡ 7 mdef mà nó "kính biếu" sau map 36.tức thật phí mất 3 tiếng chơi lại của mình !Xót ơi là xót!!!

12. don't like gameover

don't like gameover Mario & Luigi

Ms này bim bim biết WL chạy đau không tui lên nhìu top rùi mà không thấy.Anh ấy lại chuyển sang trò gì rùi hả?
    mà mấy cái căn nhà ở map 35 có tác dụng vậy ?Vào toàn thấy đóng cửa không hà chỉ may ra được mỗi cái khiên 20 def.

13. blackdragoon

blackdragoon Youtube Master Race

bác bìm bịp ơi phần hướng dẫn của bác đâu rồi tôi tìm không thấy , bác bày giúp tôi làm sao để có được con nhân đồ vậy , và làm sao tôi qua đưọc vòng 20 của tướng cung vậy cái cong mà có con một mắt máu 60 đó tôi đã đi tới vòng 30 rồi nhưng tơi vòng đó nó ko cho tôi qua bác bày tôi với tôi cám ơn

14. Tran Ngoc Nguyen

Tran Ngoc Nguyen Youtube Master Race

Bác bimbim oi chỉ giùm tôi cách thu phục con nhân đồ ko,tôi cho nó chết rồi lên tháp sáu tầng sau đó tui lên lại lần nữa mà saokhông có con nhân đò để tui thu phục vậy :-? :-? :-?

15. bimbim

bimbim Dragon Quest

To don't like gameover :
    Mấy màn đó tui vào cũng chỉ thấy nói chuyện thôi và cũng không hiểu là múôn nói gì nữa.
    To blackdragoon :
    Đã nói vào box "hướng dẫn hoàn chỉnh" rồi vào topic của Nguyen Viet do. Sau do nhap vao link có đề chữ "hướng dẫn chi tiết Tear Ring Saga" là sẽ tới được bài tui ngay.
    To Tran Ngoc Nguyen :
    Vào bài hướng dẫn của tui mà xem nhé. Bây giờ bận dẹp loạn 12 sứ quân rùi.

16. lanceking

lanceking Donkey Kong

to bimbim:bác chỉ đại cho anh em đi còn bày cho người ta đi tìm nữa,tui đi tìm rồi phải bỏ ít nhất là 15 phút có cái mục cũng Tearingsaga mà vô không được nữa.
    to TRan Ngoc Nguyen:bác cho con nhỏ nhân đồ chết ở map 27... xong rồi lên tháp lần thứ nhất hồi sinh nhỏ đó,lần thứ hai đến tầng thứ 5 bác cho nhỏ đó ra để nói chuyện vậy là xong,tui chơi con nhỏ thứ hai nằm ở cuối bảng bác xem kỹ đi là biết có rồi hay không,cách nhận biết dễ lắm bác thử bỏ một món đồ vũ khí hay item dõm vào nếu mất là con nhân đồ còn không mất thì 2 con điều có hết.
    to blackdragon:hôm bữa tui tìm nó nằm tận trang 4 trong box "hướng dẫn"giờ không biết còn hông.
    to all:có bác nào làm được sự đấu khẩu giữa các phù thuỷ thì post lên chỉ tui và các anh em nào chưa làm đi.

17. Squall!Riona

tui nghĩ nên cho các con phù thuỷ qua hết bên bộ kiếm , kể cả phù thuỷ rắn , mà con phù thuỷ map 8 phải được tghừa hưởng sưc mạnh và có chưởng sao đánh toàn map , đén map 3 mấy là được thôi
    to bimbim
    12 sứ quân chơi được rồi hả

18. bimbim

bimbim Dragon Quest

To lanceking:
    Xin bạn vui lòng lập lại câu hỏi muốn hỏi. Vì bây giờ game loạn 12 sứ quân lại đóng cửa nên tui có dư thời gian post lại hướng dẫn lắm. Híc híc, game mở được 2-3 ngày chơi đỡ ghiền. Vậy mà mới hồi trưa trước khi đi học còn tấn công ngon lành. Vậy mà chiều về...
    To Squall!Riona:
    Đúng là chơi được nhưng mà lại đóng của rồi. Bạn có chơi trò này hả? Tui với bạn làm đồng minh nha. Nick tui là: phú sát còn nick của bạn là gì?

19. Tran Ngoc Nguyen

Tran Ngoc Nguyen Youtube Master Race

to all:
    Giúp mình với tại sao khi tới lần chuyển quân thứ ba thì letina lại đòi ra đi, mình chọn hai dòng ,dòng trên thì nó đi luôn ,dòng dưới thì nó rủ Kreesi trốn quân đội .Giúp mình để nó không bỏ đi với.

20. Squall!Riona

không hpải là nó với thằng ngựa " tư tình lăng nhăng đâu " , vì muốn giữ nó ở lại thì phải chọn dòng dưới , như bạn chọn là đúng rồi , nhưng nếu tui không lầm thì you chọn đi map 26 dưới , khi đó thì lêtina sẽ bị nhốt , còn thằng ngựa thì bị biến thành ngựa đen , chỉ cần cho tướng mở cổng cho lêtina , cho lêtina nói chuyện với thằng ngựa đên thì xong