MOC DE 6.

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi em108, 8/7/03.

1. Shanan

Shanan Youtube Master Race

Các bác ơi, lấy FE 7 ở đâu vậy??? Em tìm mãi mà không thấy chỗ cho download.

2. conmeonhep

conmeonhep Youtube Master Race Lão Làng GVN

Bạn muốn nói đến bản cho GBA phải không ?
    Vào link sau đây:
    www.chinagba.com/down/index.php
    toàn tiếng Trung Quốc nhưng bạn hãy search fire emblem, co hai cái 7 (2002) và 8(2003) cho bạn chọn đó.
    Một cái là Fire Emblem Ren Ka no Ken, cái kia là Fire Emblem The Sealed Sword

3. Shanan

Thanks conmeonhep. Nhưng mình search chỉ thấy FE6 - Fuuin no tsuguri thôi, không thấy bản kia đâu.

4. lanceking

lanceking Donkey Kong

bác nói vậy cũng đúng như phù thuỷ rắn có skill DCTT lên Lv40 không có thêm skill nào nữa,không có chiêu skill nào thì cũng thiệt chỉ dựa vào lâu lâu nổi giận thì làm gì được.
    các bác đang nói về chuyện gì vậy trò FE7 là trò gì vậy?

5. nguoidentuhoian

nguoidentuhoian Donkey Kong

nói về con nhỏ có chưởng lửa thì nò cũng mạnh lắm phải ko tớ chơi nó thấy nó có một phép sao tốt lắm đó nha nhưng phép chưởng sao của nó cũng bị hạn chế vì sau 5 nước đi mới sử dụng được
    nó cũng mạnh như maruju về chỉ số mà

6. nguoidentuhoian

Sao lại vào Mộc đế mà hỏi FE 7 vậy ha bạn trước khi vào phải nhớ đọc cho kỹ chứ you là lính mới thì lần sau rút kinh nghiệm nhé

7. thuanterry

thuanterry Donkey Kong Lão Làng GVN

Uh con nhỏ phù thủy lửa lẫn phù thuỷ rắn đều tăng rất mạnh vào những level cuối tăng dữ dội về Mag và Skill.Mà hai con phù thuỷ này mạnh ngang phù thuỷ Maruju mà nhưng bạn có thấy thằng phù thủy lửa có khi mạnh hơn phù thủy Maruju không?
    Còn phù thủy rắn thì khỏi nói nhờ có chiêu Dịch chuyển tức thời thì nó cũng đủ xài rồi muốn đi đến chỗ nào thì biến đến chỗ đó.
    Con nhỏ phù thủy ánh sáng có chiêu cầu vòng ấy có ai luyện được chiêu đó chỉ trong một lần chơi thì tiêu diệt hết quân địch không(trừ tướng địch) mình thì hên lắm chỉ tiêu diệt được 2/3 quân giặc thôi vì khi chơi nó mà ra tiếng keng một cái là thằng lính đó chết chắc chiêu này cũng hay lắm nhưng chỉ kẹt hơi ít chiêu thôi chỉ có 7 cái xài vài lần là hết.

8. conmeonhep

conmeonhep Youtube Master Race Lão Làng GVN

Shannan hãy cho mình biết cách gửi cho bạn, cái đó 16M, nén lại khoảng 9M. Có phải cái Renkanoken không. Hoặc là mình sẽ gửi cho bạn từng gói nhỏ rồi bạn merge lại nhé.

9. Shanan

Cám ơn bạn nhiều lắm. Mình đã gửi thông tin chi tiết bằng tin nhắn cho bạn rồi.
    Thanks

To nguoidentuhoian: tôi không hiểu bạn. Nếu FE không phải là mộc đế thì cho tôi xin lỗi. Ở chỗ tôi họ vẫn gọi như vậy. Mà nếu thực sự không phải thì bạn có thể cho tôi biết mộc đế 1,2,3,4,5 là trò gì được không?

10. lanceking

lanceking Donkey Kong

chuyện dùng con nhỏ phù thuỷ ánh sáng tiêu diệt hết lính à,tui cũng chưa thử nhưng có cách nàykhông biết đựoc hong nữa,cho nhỏ đó đứng gần mấy đứa có sức cộng hưởng và tăng sức 7 Mag lên nữa thử xem.

11. don't like gameover

don't like gameover Mario & Luigi

Hơ hơ nếu con MERIAH mà dùng cái chưởng cầu vông mà đã keng hay hông keng thì xin lỗi rằng tất cả quân trên màn đều die hết.Tui với mag 29 thêm đứng gần bọn liên quan nữa thì khỏi nói đi.Die hết sạch sành sanh!

12. nguoidentuhoian

Nếu vậy thì tui sẽ cố nhưng mà hình như map 29 có lấy được mốn đồ * mà you có biết cách lấy thì chỉ cho tui với nhé

13. don't like gameover

Xin lỗi map 29 chi có vào nhà lấy được mấy đồ to to tiền thôi chứ hổng được đồ sao đâu.Sau khi đánh xong map 29 thì có được cái kiếm HP hay kiếm phá DEF của HOLMES.

14. don't like gameover

À quên có được cái gậy dịch chuyển của con bé ps tóc tím ấy.Muốn có nó thì phải cho Anh chàng sát thủ tóc xanh lấy ở map 12(lâu ko dùng nên quên tên hắn rùi) ra nói chuyện cái là thu được liền.Sau đó dùng con bé nói chuyện với 2 thằng tướng hiện mặt của nó rồi tha cho 2 thằng đó mà cho tướng mình vào thành qua map.Sau này hình như se được cái chưởng sao đen của con trùm cuối hay sao ấy.Cái nè bên hướng dẫn của vị nào có nói đấy nhưng tui chưa bao giờ làm được cả.
    À còn điều này nữa:nếu muốn có cái thương HP của tên ngồi rồng thì nên cho ăn cáp nó trước khi qua map nhé.

15. anh64

anh64 Youtube Master Race

tôi cũng muốn chơi trò này xin hỏi có rom giả lập không
    tên fe6 là gì?

16. Squall!Riona

Squall!Riona Mario & Luigi

có đấy , nhưng nơi đây không bàn về mấy vụ đó nên chắc không có nhiều cao thủ về mấy cái giả lập , you nên qua bên box trình giả lập mà xem
    còn tên mộc đế 6 là tear ring saga

17. nguoidentuhoian

Ha bác Squall!Riona nói tên của trò này sai rồi phải nói là : TEARING SAGA chứ vậy mà bảo là rành trò này lắm hả

18. Squall!Riona

do tui bấm lộn chứ bộ , bác có giỏi thì dịch ra cho tui coi , tui đây dịch được đó

19. nguoidentuhoian

Dịch thì tui chịu nhưng tui nhớ rõ tên là được rồi nếu biết được lời dịch mà ko biết tên thì ko được rồi vì dịch được thì phải biết tên chứ

20. Squall!Riona

ơ , bác này hay nhỉ , đã biết dịch mà không biết tên hả , nếu không biết tên thì làm sao tui dịch , rối như canh hẹ ấy ah , nếu bác không ngại đợi tui đăng kí học tiếng nhật xong rồi ( cỡ độ ba ốn chục năm gì đó ) tui dịch luôn cả trò cho bác xem