Mod Diablo ViỆt Nam ĐÃ Ra ĐỜi

Thảo luận trong 'Lưu trữ bài viết hay' bắt đầu bởi vkien, 30/3/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vkien

vkien Donkey Kong

o^ng co' bi. sao hok zay.Ve~ skill ma` dung` PTS. dien(ko danh' dau dc)

2. muoima

muoima Sonic the Hedgehog

thế dùng cái j`
    tui cứ tưởng skill là mấy cái ảnh chứ

3. Nhanred

Nhanred Guest

Tôi đã phát hiện ra 1 điều! Lod 1.09 thì cấp 250 là tối đa!
    Còn 1.10s là 5000

4. muoima

lod thì 99 là max còn muốn chỉnh thì chỉnh bao nhiêu chả đuợc

5. Nhanred

Nhanred Guest

Ờ! Muốn chỉnh nhiêu thì chỉnh:D Mà chỉnh xong nó ko cho chơi hahahaha:D

6. man1997

man1997 Mr & Ms Pac-Man

7. 4121995

4121995 Donkey Kong

mún gửi file đính kèm thì đợi lên 5th member đj rùi pót ^^
    có gì đâu hok hỉu
    thì down dzìa giải nén ra rùi lấy file data và patch chép đè lên file cũ trong thư mục cài diablo , có gì thì yes hết
    song ra short cut bấm -direct -txt rùi dzô chơi

8. dracula_19812003

dracula_19812003 Youtube Master Race

tên tui là thắng!^^ không phai spam dau
    co bac nao biet tao cham,ring,amulets o file txt nao ko chi tui cai mo mam ca thang tim ko ra..buc minh that.ma` bac hoahung85 bao tim tood dcc o google tui ko biet tim bac nao pót dum` cai.tui mun lam thu cuoi ma` mọi thứ xong rui` chi co thieu tood dcc thui.

9. [J]ack[S]parrow

[J]ack[S]parrow Mr & Ms Pac-Man

àh mà cho hỏi vkien muốn an cắp skill của mod khác thì copy phần nào và bõ ở đâu

10. master88dn

master88dn Mr & Ms Pac-Man

Vkien làm lại bản này ở lod 1.11b đi, lỡ cài lod 1.11b rồi ko lui về lod 1.10 được, tải về chơi qua act V thì lỗi, vãi cl...

11. Wolf.

Wolf. Youtube Master Race

Sặc tên này sẽ có ngày bị chém rơi đầu ! sign sai rồi kìa cho bé lại ngay ! mất nick giờ

12. muoima

mất thì lập cái mới lo j` ;;)

13. 4121995

4121995 Donkey Kong

làm lại chữ kí rùi
    mod nhẹ tay với em 1 cái
    hix
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    master88dn:thì clean mod 1.11 đi
    xong cài lại patch 1.10
    dzô chơi khỏi bị dzăng nữa ==>khỏe
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    vẽ skill dùng corel dc hok dzậy vkien

14. [J]ack[S]parrow

[J]ack[S]parrow Mr & Ms Pac-Man

mà vẽ skill là file bat hã mà muốn ăn cắp skill của mod khác thì sao vi dụ muốn ăn cắp skill của median 2008 thì copy file nào ( đường dẫn ) và chỉnh ở đâu để chưởng ra ( đừng nói là "bạn qua diễn topic lớp học modding mà coi quen lắm roài

15. kamikaze-2005

kamikaze-2005 T.E.T.Я.I.S

Nếu có thể đưa ra thông tin chính xác cho change log mod (những thay đổi, chỉnh sữa, thêm bớt) thì phiên bản mod của các bạn sẽ có nhiều người chú ý hơn, nó thể hiện sự nghiêm túc trong dự án, nó tạo dc lòng tin nơi gamer về bạn và bản mod của bạn thực sự cân bằng. Những bí mật sẽ làm bản mod thêm hấp dẫn nhưng bạn cũng phải có thông tin căn bản về nó để người chơi có vô tình biết dc thì cũng ko nghĩ rằng bạn "mod bẩn"...
    Nếu ko làm dc những dk như vậy thì thiết nghĩ bản mod của bạn chỉ là một dự án "vứt sọt rác", mình thẳng tánh nghĩ sao nói vậy, các bạn đừng buồn :x

16. Wolf.

Đâu phải bản nào cũng như bạn nghĩ đâu ! một số bản khá nổi tiếng như bản: hell on earth ! khá được ưa chuộng mặc dù nó chỉ có vài file đè vào data base và chỉ có thế :-/

17. kamikaze-2005

Tại sao bạn dám khẳng định như thế?
    Mình dám khẳng định là nó có change log mod, nếu muốn xem các thông tin về nó thì có thể lên đây.
    Nó là một bản mod chiếm dc niềm tin và cuốn hút dc nhiều gamer vì nó dc mod trong môi trường làm việc nghiêm túc.

18. Wolf.

Mình không biết làm sao ( hặc do tiệp đĩa bỏ qua ) nhưng máy nhà mình không hề có 1 cái change log nào . Theo ý mình 1 bản mod cần thiết phải tạo được tính cân bằng giữa char và monter , đồ rơi không quá nhiều , giao diện đẹp , không bug , thêm một số item .... cũng sẽ thu hút người chơi và 1 yếu tố quan trọng nhất đó là quảng bá nó ra sao ! bạn làm 1 bản mod !ok ! nhwung chỉ cho khu xóm của bạn chơi ! ai biết ? ai nhận xét ? người nào tin đó không phải cái mà bạn gọi là mod bẩn gì gì đó ?

19. zxminhtinxz

zxminhtinxz Youtube Master Race

Đc à nha. Lâu rùi ko chơi Diablo. CÓ cái mod này chắc em chơi thử. THấy skill đẹp ghê. Hoan hô bác !!! :)

20. kamikaze-2005

Đồng ý bản Mod phải có sự cân bằng và phong phú về nội dung thì sẽ là một bản mod hay, nhưng để nhiều người biết dc cái cân bằng và phong phú ở chổ nào thì nhất thiết phải có change log mod, median vừa info change log mod trên website cũng như trong file mod download, HOE chỉ change mod trên website và bởi vì nó có change mod trên website nên mới có nhiều người biết đến nó và nó mới dc các shop chép ra đĩa để đến dc tay của các bạn.
    Nói tóm lại cái vấn đề mod bẩn hay ko là người mod biết, gamer cũng sẽ biết (mở dữ liệu ra xem thì biết). Ko ai bảo đảm rằng có change log mod thì ko có mod bẩn, nhưng ở đây kami muốn nói đến niềm tin của gamer với bản mod thì bắt buộc thiết yếu phải có change log mod, nó thể hiện sự minh bạch và cách làm việc của nhóm moder. Khi gamer biết dc một nội dung gì đó mất cân bằng và có thấy nó dc ghi trong change log mod thì họ biết rằng "đây là bug" chứ ko phải "mod bẩn", còn cái mod ko có change log mod thì làm sao biết dc cái nào bug và cái nào là mod bẩn. Khi thông báo lên thì moder cười hì hì rồi nói tớ code nhầm thì có phải bản mod của bạn đã không có cơ sở để gamer gửi trọn niềm tin.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.