[MOD]Han Zhi Shang mod (Three Kingdoms-Medieval 2 total war mod)

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi WTF???, 14/6/13.

1. vsbptt2091

vsbptt2091 Youtube Master Race

Cái này bạn phải chỉnh hết tên thành trong file text về dạng gắn liền không dấu mới được. Ví dụ "ich chau" chuyển về thành "IchChau" sau đó dùng process_cq IchChau là được.

2. son502

son502 Youtube Master Race

Có ai biết chỉnh lại thu nhập cho các thành của bản 1.03 ở phần nào không nhỉ chỉ mình với! Chứ giờ chơi game mà các thành thu nhập mỗi thành được có 1000 - 3000, không đủ nuôi 3 đạo quân xịn. Và computer được buff quân liên tục, bọn nó cũng ko có đủ tiền nâng cấp thành luôn, toàn thành gỗ. Chơi kiểu này không biết đến bao giờ mới chiến nhau mà có bắn đá với quân chiến xa đây. Chơi cheat mãi chán lắm rồi, cheat tiền, mình nhiều tiền, máy không tiền, toàn thành gỗ lính cùi, đánh chán lắm. Mình muốn chỉnh thu nhập các thành trong game lên khoảng x5 hoặc x10 lần. Ai biết chỉnh mình với.

3. paladinhanshao

paladinhanshao Youtube Master Race

các thớt cho em hỏi tí mấy bản dịch tiếng việt của mod này hoàn thành tới đâu roài còn ai chơi mod này nữa hôn:)) các bạn chán games tàu roài ah nghe nói sắp tới sẽ ra phiên bản 1.04 đó:))

4. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Đề nghị vào cái descr_building nghiên cứu các nhà tăng thu nhập.

Còn muốn nhanh thì vào chỉnh tiền trong file faction ấy, mới vô đc nhiêu tiền cũng đc.

Note: AI thường 0 biết phát triển nhà cho nên mới phải script quân cho nó. Ngoài ra AI cũng đc script tiền mỗi turn nên nó 0 thiếu tiền đâu.

5. DlDoY

DlDoY T.E.T.Я.I.S

Không phải đâu bác, AI bên mod SS hay Third Age phát triển tốt lắm, mình cheat mà còn ko xây kịp với tụi nó. Còn mod này AI nó hầu như ko xây thành, mà lính thì toàn xài lính vip. Bọn Tàu nó thiết kế tệ ở chỗ này, làm mình càng về sau thì càng ko còn hứng chơi. Lúc đầu bọn nỏ 5,6 stack full, về sau lính lính càng cùi mà lại càng ít, hết gây khó khăn gì cho mình.

6. paladinhanshao

paladinhanshao Youtube Master Race

mình thấy bên www.1mid.org có rất nhiều mod hay sau không chơi chỉ thích chơi Han War thôi ah sau không thử chơi các mod khác đi chẳng hạn như mod war in late ming 3.1 đó:))
    hay là các mod khác không chơi được nên không thèm chơi luôn chứ gì:))=))

7. fujianhanshao

fujianhanshao Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi tí sau mình nhập cheat process_cq "IchChau * VinhAN" thì bị lỗi:
    err: settlement not found vậy. phải nhạp như thế nào cho đúng hả chủ thớt. chỉ giúp em cái này với chứ em pó tay cả rồi:4cool_doubt:

8. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Mấy page trước có bác nào kiếm ra cái chỉnh file AI nếu nhớ 0 nhầm =.=

9. kangxiwangzhao

kangxiwangzhao Youtube Master Race

các thớt cho mình hỏi tí sao mod này m2nh sử dụng process_cq không đựoc vậy. muốn sử dụng process_cq thì phải làm sao chỉ mình với:(

10. goukixxx

goukixxx Youtube Master Race

Mình thấy bên 1mod có bản patch 8.26 cho version 1.03 rồi, nhưng chưa tìm được file text english cho patch này, bạn nào tìm được chỉ giúp mình với. Mình thấy có một số nội dung mới cũng khá hay
    Mạn phép dùng chorme dịch ^_^
    link: http://www.1mod.org/thread-103289-1-1.html
    in August the 26th patch update:
    Fixed some errors faction became the emperor cultural
    Fixed some text errors in the
    error correction part generals avatar
    secret agents spying on improving the probability of success
    of some of the new vision of arms made ​​textures
    adjusted Yamakoshi arms maintenance fees
    No cancellation Liu Bei Army Recruitment When flying army, the sudden need to occupy the cavalry restrictions Chengdu
    Bei Wai cast into Liu Zhang Liu Zhang's condition is less than or equal to 3 cities besieged Chengdu Bei must
    adjust the rate of population growth (reduction)
    reduced without generals led soldiers into rebel Army chance
    in order to highlight the role of hero skills all soldiers morale down a little
    adjustment will make the enemy hero skills Huairou morale shaken briefly
    to adjust hero skills in addition to fatigue recovery can restore the morale a little
    rest hero skills to make adjustments to restore morale to high morale
    increases People hero skill bar tooltip
    will only increase a promotion script (except the three factions and alien factions, or famous victory after the chance to trigger an event promotion will only agree promoted in the capital after a brush with random hero skills generals, in order not to affect the balance of these general skills are a hero, the promotion requires a minimum of 10 after the first round will have the opportunity to once again promoted)
    adjustment Zhang Lu Wai Han Sui will be cast with a special Guard Han Sui, Yan Xi Liang eight rows, and
    the newly added family members Zhanglu have five Dou skills
    increased Zhang Yanjun occupied Chang'an can hire Huang Pu Song, Zhu Jun, Li Ru, Yang Biao, Yang Hsiu
    new script control computer control of the three factions in the directly after losing the final demise of a city
    can get all three forces Han Bao A (fight the rebels have a chance to get a treasure map, and then follow the prompts to send at least 10 victories for the generals to a specific coordinate points, the next round you can get)
    After the cast can get around 10,000 penetration

11. kangxiwangzhao

các bạn cho mình hỏi tí soa mình dùng process_cq "IchChau" * "VinhAn" thì bị lỗi errr: settlement not found bản 1.03 ấy các bạn dịch lại tên thành đi chứ để kiểu này làm sao chơi process_cq được:))

- - - Updated - - -

Mình thấy bên www.1mod.org có nhiều mod lắm mà sao không chơi thêm các mod khác nữa đi chỉ thích chơi tam quốc thôi ah mấy mod khác cũng hay lắm mà:))

12. kangxiwangzhao

không có ai chơi games này cả ah hay chơi games tàu chán òi giờ chuyển sang rome 2 cả òi=))

13. goukixxx

Một phát hiện thật thú vị, không biết phải bug game ko?
    Mình vừa bắt Đổng Trác thành chư hầu
    Qua turn, nó cho 200k vàng , không biết làm sao xài cho hết đây :))
    File save của mình đây http://www.mediafire.com/?c2fn934el3kn5bu

Vào game bạn cho sứ giả Bribe vài cái cho Priorities sang Peace . Rồi make Offer là Map information và Make Demand là become a vassal. Qua turn là có 200k vàng :))

14. vinhcodoc

vinhcodoc C O N T R A

Cho mình hỏi down về rồi, mà nó bảo là tìm ko thấy kingdoms.exe là sao vậy ?

15. goukixxx

16. godfathera1

godfathera1 Youtube Master Race

cho hỏi là sao các công trình trong thành toàn ghi là ???? ko có tên :D.Mình up lên bản 1.03 rồi:D

17. goukixxx

18. son502

son502 Youtube Master Race

Mình chỉnh được tăng thu nhập rồi các bác ạ, giờ chơi sướng lắm, không phải cheat money nữa. Bọn máy cũng up thành như điên, không còn tình trạng thành gỗ nữa. Có bác nào cần ko? mình up file cho, mình đang chỉnh x5 thu nhập so với ban đầu.

19. jokkoo

jokkoo Mr & Ms Pac-Man

Tốt quá. Vậy bạn up file và cách edit cái file đó. Cám ơn.

20. jokkoo

jokkoo Mr & Ms Pac-Man

Bạn sử dụng file text ENG thì sẽ chỉnh được.