[MOD] M2TW: Mekong - Trịnh Nguyễn Total war (update full 1.2 - 29/5/2016)

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi tiendinh87hp, 30/4/16.

1. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Bản gold là bản đầy đủ, cài vào hình như khỏi cần udate nữa thì phải. Còn mod này thì cứ down về, unrar vào folder 'mods' rồi vào chạy bằng file .bit là đc

2. kyokid

kyokid T.E.T.Я.I.S

Mình đã chơi được :D Mod rất hay :D hi vọng bác sẽ tiếp tục làm và có 1 đội ngũ làm chung với bác để hoàn thiện :D thêm unit card , rồi fix cái lỗi tường thành đen thui :D

tiendinh87hp thích bài này.
  3. tiendinh87hp

tiendinh87hp Donkey Kong

Cảm ơn bạn đã động viên. Bạn đánh thành nào mà tường thành đen thui vậy? Mình thống nhất VN mà k gặp trường hợp nào như vậy.
    Về team làm chung thì chắc khó mà có, ae giúp được đến đâu là quý hóa lắm rồi. Nhưng biết đâu sau này hứng lên, mình tự mày mò dựng được 3d, chắc lúc ấy sẽ phát triển project mới. QUANG TRUNG TTW

4. kyokid

kyokid T.E.T.Я.I.S

Mình đánh Thăng Long và các thành gần đó.
    Lúc vào trận công thành thì tường đen thui. À mà bạn có thể update cái unit cho tướng không? Nhìn lính thì nghèo mà thánh tướng và đội hộ vệ của nó mặc giáp nhìn hư cấu quá :với

5. tiendinh87hp

tiendinh87hp Donkey Kong

Có thể do cài đặt cấu hình vì mình ốp mấy thành đó vẫn bình thường mà. Nhưng mình sẽ kiểm tra lại. Lính đời càng cao càng trang bị giáp xịn mà. Unit model mình k có model phù hợp nhất cho general.

kyokid thích bài này.
  6. giangnam1992

giangnam1992 Youtube Master Race

Mình cũng bị chung, Bắc tiến thì thành đen thui, các thành ngoại hay Nam tiến thì bình thường, mình chơi max cấu hình.:(game)

kyokid thích bài này.
  7. tiendinh87hp

tiendinh87hp Donkey Kong

Bạn thử để min cấu hình xem. Thời gian làm mod này cũng vài tháng rồi nên mình k nhớ nhiều.

kyokid thích bài này.
  8. nhinhonhinho

Trả lời vào đây cho đúng chỗ

Tốt nhất là 0 nên chờ tại vì cái mod đó 'đang phát triển' đc...10 năm rồi cho nên hông có gì chắc chắn là 10 năm nữa nó xong đâu =.= ...

Cơ mà có thể hỏi mượn models xem hắn có cho 0

9. Aomari0

Aomari0 Mega Man Lão Làng GVN

Mượn chi cho mệt, vả nếu là thời Quang Trung thì giáp trụ học nhà Minh, cứ lấy mod Minh ốp vào tạm là được.
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

10. kyokid

kyokid T.E.T.Я.I.S

Ngoài lề: Cho tui hỏi thời xưa giáp trụ nhà ta có gì nổi bật không ạ? Như là có đẹp không ? Hoặc là đẹp nhất của nhà ta nó như nào? Thắc mắc từ nhỏ đến giờ. Thời Trịnh - Nguyễn và thời Quang trung.

11. Aomari0

Aomari0 Mega Man Lão Làng GVN

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Nguồn : Warm-quest (Ấm chè) + Nam Thanh Phan
    Đẹp hay không thì tuỳ quan điểm của bạn. Sự nổi bật thì không biết xét theo tiêu chuẩn nào, nếu là về hình dạng giáp trụ thì trong 4 nước đồng văn chỉ có Tàu và Nhật là nổi bật.
    Giáp trụ là thứ bảo vệ người mặc khỏi gươm giáo chứ không có giá trị làm đẹp, nếu đã làm đẹp thì nó không có giá trị làm giáp trụ và ngược lại. Tây hay Tàu có một kiểu áo giả giáp trụ mặc khi lên triều hoặc làm lễ gọi là ceremonial armour. Thứ này mặc tạm khi nguy cấp được nhưng mang đi đánh trận thì người mặc tất die.

12. kyokid

kyokid T.E.T.Я.I.S

Hình ở trên thì e gọi là đẹp đấy :D lấy làm model cho lính trong game thì hết bài :v

13. tiendinh87hp

tiendinh87hp Donkey Kong

Trong mod này cũng nhiều model tương tự ấy.

14. kyokid

kyokid T.E.T.Я.I.S

Bác làm lại mấy thằng vệ Vương đi bác :D với làm model cho thằng nhìn nó ta ta 1 tí :D nhìn nó mặc giáp sắt e choáng quá :D

15. tiendinh87hp

tiendinh87hp Donkey Kong

Model mình ăn cướp của Tàu ấy, có tự làm đâu. Giá kể máy mình khoẻ, chạy 3d mượt chút thì mình cũng làm models được, đỡ mang tiếng. Thôi để mình rêu rao trên mạng xem có ai làm được không. :))

kyokid and ZzRaizZ like this.
  16. giangnam1992

giangnam1992 Youtube Master Race

Mình cũng rất thích tìm tòi học 3d nhưng chưa có điều kiện để học, chứ nếu biết được đôi chút hay cơ bản mình cũng mày mò thử lửa, ko chỉ model cho Total War, mình còn thích tạo model cho các game của Parapox như Vic2, HOI.

17. hugoking1

hugoking1 Commander-in-Chief

HoI có unit dạng 2d thôi, khá dễ mà :D khó là cái hình ảnh đại diện của từng loại unit như Panzer IV, Panther .... ấy :D

18. nhinhonhinho

Có cái này nhờ bác modder đây. Bác có thể bỏ chút thời gian chỉnh dùm cái EDU cho tất cả các loại quân xài đc custom battle đc không? Cái này là mình nhờ đấy...

Báo của người mình viết về chống Mông Cổ mà lại phải lấy voi...Timurid (MEDIITW vanilla) nhìn ngứa quá chừng >.< nhất là khi mình cũng có...

http://motthegioi.vn/giao-duc-c-69/...binh-nguyen-mong-long-tranh-ho-dau-37140.html

19. tiendinh87hp

tiendinh87hp Donkey Kong

Bài của bạn Tưởng trên lichsuvn đây mà. Mở hết custom battle k khó nhưng thời đại của mod này sau thời Trần 300-400 năm, đã có hỏa khí rồi nên model khác chút. Voi chiến đúng theo AUH của Lê thì binh sĩ dùng cung nỏ, nhưng sang mod này mình vẫn để voi model như thế nhưng binh sĩ dùng hỏa mai.
    Bạn có thể vào C:\Program Files (x86)\SEGA\Medieval II Total War\mods\Mekong\data\ui\unit_info\merc để xem trước hình info của unit. Đầy đủ 95% đó.

20. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong