Mod + Mod : Liệu có thể ?

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi redsky166, 7/2/08.

1. [S]uper[D]ragonX

[S]uper[D]ragonX Vạn Tuế

Không đến nỗi quá khó nhỉ ? căn bản là diablo ít NPC hơn các game khác nên việc dich menu có phần đơn giản hơn việc dịch item ! mỗi người 1 việc ! xong ngay ( có thể chỉ cần 1 tháng nếu ko có gì trì hoãn ) Tôi đang nghĩ xem nên vẽ lại skill của các class ko ^^ ! tui bik chút ít về mặt vẽ nhưng các phần mềm về biên tập hình ảnh thì chịu ! tôi có thể vẽ và gửi art cho các bác ok!

2. chuvietha

chuvietha Donkey Kong

Các bác không nên vẽ lại skill . Nhỡ không đẹp ra mà nó lại....Không ổn .....

3. wgacar

wgacar Mr & Ms Pac-Man

skill icon cũng nên thay đổi đi chứ. Lấy tvcy của lvtk làm icon chẳng hạn...[​IMG]

4. zzchaolegionzz

zzchaolegionzz T.E.T.Я.I.S

bỏ cái vụ skill đi. để im như cũ thằng nào máu vltk kệ mẹ nó. nếu cần lấy photoshop tô cho nó báng bóng như vista là dc

5. killings

killings Rest In Peace

các bác ớ ời cho em tham gia với
    lâu òi không lướt lên 4rom xem ra có nhìu cái mới
    Bi h em có các bản mod này
    Fury O W
    HOE
    Dragon
    Crusander
    KOT
    MEdian 2k8
    LOD
    Seson After
    Harry Potter
    Demon
    Esturn Sun
    Newdown X
    mong các bác Cho phép:-/

6. zzchaolegionzz

zzchaolegionzz T.E.T.Я.I.S

làm dc phần việc gì cứ làm rồi thông báo cho anh em . mấy việc chưa có trong danh sách ấy

7. wgacar

wgacar Mr & Ms Pac-Man

Nói như vậy là ý gì, chửi tôi hả X( tôi chỉ đóng góp ý kiến chứ không có thành kiến à nha. ->impolite
    To o0o0x0o0o: wgacar ép nick yahoo của bạn rùi, reply đi mình có 1 số chuyện 1 thảo luận với cậu.

8. chuvietha

chuvietha Donkey Kong

Nói chung vụ này chưa chắc đã thành công các pác ạ . Nếu suy nghĩ nông nổ như chúng ta thì có hàng tá ( tức hàng triệu , triệu ..)bản Mod liên hợp kiểu này rồi.

9. wgacar

wgacar Mr & Ms Pac-Man

Uh, wgacar đồng quan điểm với chuvietha, nhưng bạn đọc kĩ cái tiêu đề của bài viết này chưa? (mod+mod)
    Đấy chính là mấu chốt của vấn đề. Vả lại chúng ta đang làm bản mod vn đầu tiên nên chấp nhận chôm chỉa của người khác đi. Biết đâu sau này dựa vào nền tảng mod này ta lại làm mod khác hoàn chỉnh hơn...

10. chuvietha

chuvietha Donkey Kong

Không thấy em bảo là Mod liên hợp àh . Tức là "ăn cắp" 1 ít của bản Mod này , thêm 1 ít của bản Mod kia , rồi lại.....mỗi bản có một cái hay , ta lại ăn sang lấy những cái hay đó làm thành của ta ,như thế rất dễ lâm vào tình trạng " vi phạm bản quyền " , cứ ghép từng phần lại trông có vẻ hay nhưng lại khá lỏng lẻo và khó liên kết để lấy bố cục chặt chẽ . Em sợ..................

11. xxxstyle

xxxstyle Red, Pokémon champion

nên thay đổi toàn bộ bác ah`
    skill cho nó bóng loáng lên chút, mầu mè vào
    tui có thể lo dịch chứ thiết kế thì chịu

12. chuvietha

chuvietha Donkey Kong

Nếu làm được vậy thà làm luôn 1 cái Mod khác còn hơn . Cứ từ từ cho mấy pác ấy tính đã

13. redsky166

redsky166 Donkey Kong

Khốn nạn ! Nó khó hơn chúng ta nghĩ ! Làm cả buổi chiều ! Mở file D2char.mpq ra cả mấy ngàn file ! Ko biết đâu mà lần ! Mấy bạn thử đi tui nói đúng ko ! Ko tìm đc file nào là skill mà chỉnh sửa ! Điên ! Mấy thằng lập trình game ác quá !

14. Kyo4000

Kyo4000 Mr & Ms Pac-Man

Trời ơi ! từ từ ai cũng có phần (từ từ rồi mới đau , lúc tới lượt mình thêm mắm thêm muối thì tùy mình)
    @redsky166 : chơi kỳ vậy sao công việc tui đâu ? quẳng cha phần dịch cho tui cho lẹ , để ông nội kia làm mấy cái map cũng banh nhà lồng rùi (phần việc của redsky ko ham quá ư dài) Add nick rùi sao chưa request ???

15. o0o0x0o0o

o0o0x0o0o The Warrior of Light

Để tui mò coi. Không việc gì phải cuống lên cả. Kể cả mấy ngàn file thì chỉ cần có chục người mỗi người chỉ cần xem có vài trăm file. Có gì mà lo.
    Còn chuyện bản quyền thì thôi. Kệ cha nó đi. Mấy ông kia post nó lên mạng cho down mái thoải mà có đóng dấu bản quyền gì đâu. Anh em mình cũng thế. Không có mục đích kinh doanh. Làm chỉ vì niềm đam mê

16. haidaibang667715

haidaibang667715 T.E.T.Я.I.S

Cho em có ý kiến , bác nói đến phần đăng nhập thì em ko rõ , ý là hình nền đúng không , mà sao công việc ít quá vậy , đưa làm bớt cho :))

17. chuvietha

chuvietha Donkey Kong

Nên dừng đúng lúc . Chúng ta không phải lập trình viên , mà nếu không qua đào tạo bên Blizzard thì đừng có mơ mà photoshop của họ ....

18. redsky166

redsky166 Donkey Kong

Cần phải làm gấp đi mấy pác ! Các men đang rối cả lên đây nè ! Đừng làm họ thất vọng !Còn cách cuối cùng là mình tạo 1 file trong thư mục diablo II , rùi làm mod bỏ vào đó , khi chơi tạo shotscut chèn thêm đoạn mã -txt...gì gì đó vào như các anh em vẫn thường làm !Đỡ mất công tìm file trong file.mpq cho mệt!

19. wgacar

wgacar Mr & Ms Pac-Man

To chủ xị redsky166: cần tìm file nào thì post "list" lên, file bác cần sẽ được gửi đến, bác ko cần tìm.
    To Kyo4000: Bạn thấy nothing to do thì cứ standby, mình đang đề nghị o0o0X0o0o hợp tác làm bản vh nếu cậu ta đồng ý thì cậu join luôn.
    To chuvietha: Phải thử chứ, ko thử sao bít thất bại, mà thất bại là mẹ thành công cơ mà.

20. chuvietha

chuvietha Donkey Kong

Yeah ! Các pác cố lên nha . Nếu thiết kế được Skill khác thì tuyệt quá , đề nghị là phải đẹp hơn Median nha .