Mod + Mod : Liệu có thể ?

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi redsky166, 7/2/08.

1. haidaibang667715

haidaibang667715 T.E.T.Я.I.S

@wgacar: ban ơi , mọi người đã thống nhất rồi , dựa trên LOD 1.10 , không bàn cãi nữa còn vụ skills ai đề ra người ấy làm đi , làm như Skill Median và LOd kết hợp lại dễ lắm áh:I

2. wgacar

wgacar Mr & Ms Pac-Man

Uh thì 1.10,lệnh cấp trên mà. Còn kết hợp skill là... không tưởng, không phải vì quá khó mà là vì... quá phức tạp. Ta phải can thiệp vào skill.txt,properties.txt,overlays.txt,
    skilldesc.txt,states.txt... rất lộn xộn và khó chịu. Theo wgacar thì ta đã mod lod thì chọn skill chuẩn là skill LOD, còn tinh chỉnh lại thế nào cho phù hợp với mod thì bàn bạc lại sau.

3. killings

killings Rest In Peace

4. zzchaolegionzz

zzchaolegionzz T.E.T.Я.I.S

em trong hội mà không cho em làm gì hả. để em làm bóng loáng skill cho. nếu không dc thì các bác giúp proximang_2000@yahoo.com.vn là Y! em đó. mọi người sử dụng data để xài direct -txt dễ hơn dùng file path đó

5. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

nghe nói các bác ý dịnh làm MOD tổng hợp, mạnh tay nhỉ. cái phần skill thì vô phần spell mà chỉnh, rồi vô chỗ excel có mấy file txt ở đó nhưng em bó tay, phần skill khá phức tạp. tốt nhất lấy mấy file trong LoD mà chỉnh vì nó "nguyên chất" và đầy đủ. Ai làm được đồ đệ mang cham, ring,... chỉ em, em làm vô nhận được nhưng không mang được.

6. haidaibang667715

Muốn đồ đệ mang đầy đủ như char thì các bạn qua mod Kingdom tham khảo thử ở phần nào , Còn về skill muốn thay đổi thì chỉ làm 1 cái là hình ảnh thôi :D

7. zzchaolegionzz

QHu91_IT có thể đảm nhận tất cả nhiệm vụ nhưng sức người có hạn. bác nào gặp vấn đề thì pm nó nha. trình độ= haidaibang đóa

8. o0o0x0o0o

o0o0x0o0o The Warrior of Light

Thế bây giừ tôi làm gì đây. RedSky ơi giao việc cho từng người đi

9. zzchaolegionzz

Khổ, em ngại làm nhất chính là phần hình ảnh. còn mấy file txt nhìn rối cả mắt. Ai tạo được map cho D2?
    Lên frozenkeep ở đó hướng dẫn đầy đủ lắm chỉ cái toàn tiếng anh.

10. haidaibang667715

Thêm cái này nữa , muốn đệ mang đồ như char thì cần vẽ thêm ô ring , amulet , glove , boot, và chỉnh trong hireling.txt một vài thứ , không đơn giản đâu , các bạn cứ làm thử đi :D

11. QHu91_IT

em chỉnh cả rồi, vô nhận được nhưng mặc không được, lúc khả quan hơn mặc được nhưng rờ tới là dis ra ngoài.

12. redsky166

redsky166 Donkey Kong

Sao đây là công việc cụ thể cho anh em ( đã hiệu chỉnh và sửa chữa ) :
    @o0o0x0o0o : anh lo phần việt hóa !
    @haodaibang667715 : anh lo phần hình nền và bản menu !
    @wgacar : còn anh lo phần đệ tử !(nhớ là phải mặc đồ như char đó nha )
    Còn các anh em còn lại chờ công việc xong rùi làm típ, còn nhiều lắm !
    Chúng ta thống nhất sẽ làm trên nền của bản median 2008 để khỏi lo phần nhiệm vụ , skill và hình ảnh char chứ thêm bớt skill như anh em nói thì khó lắm !
    Sẽ có một thời gian tui ko lên mạng vì bận chuyển nhà đi nơi khác ! o0o0x0o0o làm chủ xị hộ tui nha! Sau 7 ngày tui sẽ lên xem kết quả làm việc và post típ lịch làm việc típ tục cho anh em ! (và tất nhiên tui cũng tham gia làm để khỏi bị mọi người cho là nói suông )
    à cho hỏi mình lấy 1 file trong file D2char.mpq ra sửa rùi làm cách nào cho nó vào lại vậy ?

13. QHu91_IT

lấy LOD làm nền chứ median khó chết pà. tui hok đồng ý.tui nhận phần tô bảng skill. xong up file dc6 lên anh em tổng hợp. tui với Chaos làm chung. còn ooxx làm chủ hội cũng dc.
    @resky :làm phần gì vậy?

14. Thunder Knight

Thunder Knight Donkey Kong

Mệt mí ông quá, làm vệc chả thống nhất gì cả! Lúc thì nói làm trên nên LOD 1.10, lúc thì nói làm trên Median, còn vụ Skills, đã thống nhất là skills LOD! Sao cứ đòi Median? :|

15. wgacar

wgacar Mr & Ms Pac-Man

To QHu91_IT: anh bạn đưa tài liệu về hireling inv cho tôi được không? Có thể mò ra được gì đó chẳng hạn.

16. haidaibang667715

Chán cái ông Redsky quá , nói một đằng làm một nẻo , phần của tui complete hết rồi , giao tiếp nv để tui còn làm , vả lại làm trên LOD đi , Median có mà mò chết ,muốn phần d2char.mpq trở lại như ban đầu thì dùng phần mềm patch lại ( chạy trên Dos) hoặc có thể trích xuất ra để vào data rồi dụng lệnh ở shorcut là xong

17. redsky166

redsky166 Donkey Kong

Ừ ý kiến hay ! tại sao ko làm thành các file .dc6 rùi post lên tổng hợp lại nhỉ ! Như thế sẽ đỡ mất thời gian chờ đợi ! cảm ơn bạn !
    Sorry tui xin post lại công việc như sau (làm trên nền LOD v1.11 ko thay đổi nữa )

@o0o0x0o0o :làm phần việt hóa
    @haidaibang667715 : lo phần hình nền , bảng menu bảng loading !
    @zzchaolegionzz :lo phần tô bóng icon skill của sor , ama ,dru , và pala ! (theo cái win vista ông nói )
    @QHu91_IT : ông lo các nhân vật còn lại ! (ông nói làm chung với chao )
    @wgaar :lo phần đệ tử !
    @redsky166 :lo phần monter !
    @Thunder Knight :lo phần Items !
    Xong ! Còn những người còn lại ! Chờ ! Xong rùi típ tục !Mệt quá ! Tui còn bận chuyển nhà , o0o0x0o0o làm tốt nha (ông giỏi hơn tui mà :p )
    Thời hạn 10 ngày ! Nhiều nên đề nghị anh em làm cho kỹ !

18. haidaibang667715

Nói hồi nào , đó là o0o0x0o0o chứ bộ , tui không đảm nhận phần này !!!

19. o0o0x0o0o

o0o0x0o0o The Warrior of Light

Thế này nhé. Tôi thực sự không có đầu óc quản lý nến không làm chủ xị được. Tôi xin đề cử haidaibang.
    Phần Việt hóa tôi sẽ làm luôn. Chắc nhiều lắm thì 3 ngày thì xong. Hỏi ý kiến anh em một tí.
    Quest phải dịch là tất yếu rồi. Item có dịch không ??
    Options có dịch rồi. Lời thoại của NPC có dịch không???
    Tên Quái có dịch không?
    PM lại nhanh để tôi còn tiến hành.
    Hôm nay bị xúc phạm hơi nhiều nên bức xúc một tí. Nhưng yên tâm sẽ không để ảnh hưởng đến công việc
    @haidaibang: Tôi đề xuất về việc ngôi làng nhưng tôi không có đủ khả năng để làm. Ai có khả năng làm giùm đi

20. haidaibang667715

Thôi thì để tui làm phần ngôi làng cũng được , có giữ bản KOT ở đấy không , cho xin cái excel trong phần data và nezeramontias là OK ( nghiên cứu thử )