Mod + Mod : Liệu có thể ?

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi redsky166, 7/2/08.

1. o0o0x0o0o

o0o0x0o0o The Warrior of Light

Ui má ơi. Xong rồi đây. Dã man quá. Click vào đây để down nhé. Nhớ thank tớ nhìu nhìu chút nha các bạn
    Pass giải nén là hoanganh

2. haidaibang667715

haidaibang667715 T.E.T.Я.I.S

Oy , cám ơn cậu nhiều , tết nhất rồi , cậu lì xì cho mình bản này là mình rất vui , thanks thanks
    Ps:Chán , cho link down mà đăt pass ác vây , cho xin bạn :D

3. makoto kimura!!!

makoto kimura!!! Mega Man Lão Làng GVN

khỏi mod, chức năng EXP này lúc trước có, cứ 1 bài viết thì dc 1 EXP.. dĩ nhiên là ở những box tính bài viết... những người nào viết bài có giá trị thì dc cộng nhiều EXP gấp mấy lần bình thường.. dần dà vì cái tệ spam EXP hay sao ý mà các admin bỏ lun chế độ này chuyển sang chế độ rep- chỉ để làm đẹp, rồi đến spam rep thì cách đây chỉ khoảng hai tháng trở lại, các admin tăng giá rep, như các cậu thấy, mấy cục xanh xanh trên nick tớ, lúc đầu tớ đến 5 cục, giảm giá rep thì tớ chỉ còn 1 cục...:((

đây là bản các cậu mod tổng hợp à...:o.. dùng cho v 1.10 hay 1.11b.... nếu là 1.11b thì tớ sẽ dùng...

4. o0o0x0o0o

Hem hem hem. Đây là MOD ChaosEmpires. Đã kịp thử làm MOD tổng hợp đâu. Đang ở quê nên chưa làm. Đến hết mùng 7 đi chợ Viềng Nam Định thì mùng 8 về tớ mới bắt đầu được

5. o0o0x0o0o

Ý quên. Lại quên. Xin lỗi nha. Pass vẫn như mấy lần trước hoanganh
    Nếu sau này tớ post cái gì có pass mà quên cho thì cứ dùng pass này nha.

6. haidaibang667715

Cho mình hỏi bản này phải sử dụng ra sao , mình cài đặt rồi , nhìn vô chả hiểu gì hết , toàn là đuôi ***.ce, phải đổi lại thành dll hay mpq mới sử dụng được phải không , có gì hướng dẫn cụ thể luôn ^^!

7. o0o0x0o0o

Ủa. Tớ cũng chưa cài thử. Mới chỉ down về. Nhưng nó là file .exe thì cứ chạy là được chứ

8. Kyo4000

Kyo4000 Mr & Ms Pac-Man

Mình từng cài Chaos 7.55 bằng cách khi cài vô chọn cái icon màu đỏ ghi là active ,chạy nó xong là ok , chơi bình thường (khi active xong các file .ce tự đổi overwrite các file dll) . Nhưng bảng mới nhất là 7.68 (và 7.68sp3 và 7.63) thì khi active ko cho ko hiểu sao , trong khi 7.55 lại dc

9. o0o0x0o0o

Để đêm nay tớ sẽ test thử bản MOD này rồi thông báo cho các bạn sau nhé.

10. haidaibang667715

Nhanh nhanh nhé bạn , mình đang cần , đem về hem cài được thì xấu hổ quá , trong này có mấy cái files Patch.ce và ChaosEmpires.ce mình không biết nên đổi thành files nào , bạn nào làm được thì gom mấy files đó lại ( không cần Patch_D2.mpq - khoảng 80Mb của ChaosEmpires ) up lên cho mình nhá . Cám ơn nhìu

11. o0o0x0o0o

Sorry vì máy mình đang cài Median (Tức là MOD trên nền 1.11) Bây giờ muốn cài lại Chaos thì phải cài lại từ đầu. Ngại lắm. Thông cảm nhé. Bạn thử đọc cái hướng dẫn bên trên xem

12. haidaibang667715

Lười thế , chỉ việc chép cái Cleanmod 1.10 thôi là mọi thứ đều được mà , cậu up lên mà không có trách nhiệm gì àh , cho cái Game.exe để thay Cái Crack Game.exe của LOD 1.11 nè

Các file đính kèm:

• Game.rar
      Kích thước:
      495 KB
      Đọc:
      9
  13. ShakeBottle

ShakeBottle T.E.T.Я.I.S

tiến trình làm việc của các bác tới đâu rồi, và đang trộn mod gì vậy?

14. haidaibang667715

Chưa có gì hết bạn àh , đang bàn luận mà , mình ko biết nên tỏng hợp những thành phần nào cho bản mod của mình , các bạn có ý kiến thì post lên nhé :D

15. o0o0x0o0o

Hic. Đã patch lên 1.11 mà clean MOD để quay lại 1.10 thì game chạy không ổn định mà. Bạn không biết sao. À còn cái game.exe ấy. Tớ có 1 đống nè. Lấy kô tớ cho. Hì. Nói chung về Diablo tớ chỉ còn thiếu vài bản MOD nữa là đủ bộ. Còn lại chẳng thiếu gì nữa

16. redsky166

redsky166 Donkey Kong

Lâu quá ko gặp . Dạo này bận quá ! Redsky xin cảm ơn về sự ủng hộ của các bạn trong thời gian qua cho topic . Qua ý kiến của các bạn , mình xin tổng hợp lại như sau :
    * Mod + mod *
    _Chịu trách nhiệm chính : redsky166 , o0o0x0o0o , haidaibang667715 , Bối Bối... , và các mem của gamevn có hứng thú.
    *Nội dung*
    _Thành lập một bản mod diablo kết hợp những cái hay của các bản mod khác trên nền diablo LOD v1.11 . Cụ thể như sau :
    +Bản menu ( bản lựa chọn khi mới vào game ) : tự làm , để đánh dấu phong cách của mem gamevn , (hoặc có thể tham khảo các bản mod khác) . (redsky166)
    +Hình dạng các ngôi làng :lấy ở bản Kingdom Of Tenaiz vì nó rất kute + mới lạ .(o0o0x0o0o)
    +Skill và nhiệm vụ : Median 2008 . (haidaibang667715)
    +Nhân vật : Diablo LOD v1.11 vì nó chuẩn + đẹp . (redsky166)
    +Items : lấy ở MU , diablo The Fury Within Awenken vì nó đẹp và phong phú. (haidaibang667715 & redsky166)
    +Hỉeling : có lẽ nên lấy ở bản nào có thể sử dụng đầy đủ mọi thứ cho đệ tử , ko thiếu gì cả (giống như 1 nhân vật thật sự). (redsky166)
    +Cách ép đồ : Ép đồ trong Cube thì mình có ý kiến , có nhiều loại ép đồ nhưng theo mình nghĩ là ép ra đồ Unique , đồ set , .... và Socket là ổn hơn cả , còn mấy cái linh tinh thì có thể tham khảo thêm ở Fury và ZyEl . (haidaibang667715)
    +Monters : bản Zyel (PMQ )
    +Các thứ khác :
    - Cho con rồng của diablo dragon usring vào cho đẹp .( @m@teur)
    - Max lever là 750 lấy của Zy-el . (Thunder Knight )
    - Damage vẫn giữ như bản LOD v1.11. (haidaibang667715) .
    - Cái rương chứa đồ phải thật lớn : lấy ở The Fury Within Awenken và hành trang mang theo thật rộng : lấy ở dragon usring . (redsky166)

Xong ! Còn Bối Bối lo phần việt hóa , ai có ý kiến gì thì post lên nha! Tui sẽ chỉnh sửa ! Cứ tạm vậy đi ! :hug:

17. o0o0x0o0o

Okie. Giao cho redsky166 làm chủ xị vụ này đi. Bạn cắt đặt công việc cho mọi người. Ai làm được thì nhận. Mà đã nhận là phải làm cho xong. Nếu ko làm được thì từ chối để nhận việc khác. Việc nào quá khó thì chia làm từng phần nhỏ. Mọi người góp sức là làm được mà. Lập một Project đi thôi.

18. zzchaolegionzz

zzchaolegionzz T.E.T.Я.I.S

toàn thấy spam có thấy ai làm đâu. em trích dc cái rương lớn trong ZyEl ra cho zo LOD dc rùi . rộng vãi . tha hồ bỏ đồ. các phần còn lại các bác tự làm
    he he he .......

19. o0o0x0o0o

Chia ra từng phần làm cho lẹ. Mỗi người lo một việc. Mà cần người chỉ đạo phải có đầu óc. Phân chia thế nào cho hợp lý.
    Còn Patch vào file Patch_D2.mpq thì quá đơn giản. Tớ làm được

20. redsky166

redsky166 Donkey Kong

Ok qua tết bắt đầu công việc ! Nhớ liên lạc với Bối Bối phần việt hóa !