Mod + Mod : Liệu có thể ?

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi redsky166, 7/2/08.

1. haidaibang667715

haidaibang667715 T.E.T.Я.I.S

Tui đây , có chuyện gì hem bác redsky166 , mấy bữa nay đi nhậu nhẹt quá chừng , ngủ li bì , chẳng bì bữa trước do ngủ ngày nên chat đêm với cha
    o0o0x0o0o mà mặt tỉnh rói .
    @Thunder Knight: nếu bác vẽ skill median thì phải lưu lại ở dạng JPG trước để cho anh xem còn test, sau đây là 1 số yêu cầu của tui về hình ảnh skill ( nếu bác thấy được thì làm ,được bao nhiêu thì làm bấy nhiêu)
    - Phải thích hợp với kĩ năng mình sẽ áp dụng cho kill đó
    - Nếu là hỏa thì màu nền cho skill phải là màu đỏ hay cam, tương tự băng thì dùng xanh lam đến xanh đậm, độc thì dùng xanh lá đến xanh sẫm , lôi thì dùng màu trắng vàng
    - Skill phải có mảng bóng ( giống như tấm gương đó) hấp dẫn người chơi, không được làm rối mắt như ở bên Median.OK
    @redsky166 , tui ở bên Nha Trang nè , khí hậu ở chỗ này cực kỳ thoải mái , em nào em nấy xinh như mộng , má thì trắng hồng, dáng người đẹp lắm , như con trong hình avatar của tui ,nhỏ lớp trưởng chứ không phải bạn gái đâu , xin mãi nó mới chịu cho mình chụp, đã vậy còn chụp kiểu Hàn Quốc nữa :))
    @o0o0x0o0o:kinh quá trời ơi , mấy ngày thôi mà hơn 500 bài viết , tui phục pa quá :D

2. zzchaolegionzz

zzchaolegionzz T.E.T.Я.I.S

nge ngon lắm . đến lúc export ra sửa xong không import vào dc thì vãi. còn cái vụ bóng đổ sàn kính để tui thử

3. haidaibang667715

Tui chỉ nói vậy thôi , chuyện convert từ JPG sang DC6 dễ ẹt chứ tui thấy khó gì đâu nà, nếu được thì tui làm cho , mà mấy cái Skill này xử lý khó lắm àh nha , phải hợp ý mới dễ làm , nếu không tin thì các bác làm thử sẽ biết :D

4. o0o0x0o0o

o0o0x0o0o The Warrior of Light

Ừ. Tớ cũng thử rồi. Tại phải làm nhiều hình. Nên ngại phết đấy. Chứ còn việc Export, import hay chuyển sang JPG thì quá dễ. Không vấn đề gì.

5. Thunder Knight

Thunder Knight Donkey Kong

Chỉ tui cách cover JPG sang Dc6 đi, tui làm choa, nhìn ko hoản ko ăn money =))

6. o0o0x0o0o

Dùng chương trình này nè bạn. Giải nén rồi xài

Các file đính kèm:

7. o0o0x0o0o

Ấy chết. Post nhầm. Đây mới đúng

Các file đính kèm:

8. Kyo4000

Kyo4000 Mr & Ms Pac-Man

cái dc6 là cái vui nhất lụm hình con nhỏ anime làm cái thùng đồ vui bà cố

9. o0o0x0o0o

Là sao. Không hiểu lắm. Thay cho cái thùng đồ như thế nào

10. Kyo4000

Kyo4000 Mr & Ms Pac-Man

có nghĩa là mình dùng nó mở lên , nó có mấy cái ô hình thùng đồ (file dc6 thùng đồ đó) thay mấy cái hình đó (4 cái hình) , sau đó lấy 1 cái hình anime chèn vô (cắt đúng kích thc của 4 cái kia) -> tội 1 cái râu ông này cắm cằm bà kia
    Thử rùi biết (lưu file mpq lại nếu zip nó vô)

11. o0o0x0o0o

Có nghĩa là dán hình lên cái thùng hả. Thế thì tớ làm rồi. Tưởng bạn biến hẳn cái thùng thành anime mới khủng

12. haidaibang667715

Dán hình kute girl hay hình sexy lên đi bạn, thế mới là ấn tượng,đi đâu cũng nhớ cái thùng :D:D

13. o0o0x0o0o

Thôi điên à? Làm thế mất hết cả nghiêm túc. Xin hồn đi. Để cho cái thùng đồ giữ nguyên cái vẻ cổ kính của nó nhá

14. redsky166

redsky166 Donkey Kong

Bản diablo nào có đệ tử mặc đồ y chang như nhân vật nhỉ ?
    @haidaibang667715 : Vip ghe ! lớp trưởng đã đẹp thế mà ông ko dòm ngó ! Chắc bồ ông là thiên thần !

Xin thông báo với tất cả anh em về bản Mod + Mod :
    Thời gian chờ đợi đã hết, tui xin thông báo bắt đầu làm việc . Công việc cụ thể thì 2 ngày nữa sẽ có . Tui báo trước để anh em chuẩn bị tinh thần ! Trong thời gian này , đề nghị anh em lên mạng thường xuyên để nhắn công việc , khi nào phân công công việc xong thì ofline dài hạn để thực hiện. Làm ơn cho mình yahoo để liên lạc cho dễ ( của tui là red_sky166@yahoo.com)!Chứ cứ ngồi nói nhiều, mod lock lại thì chết !:D

Thông báo về việc lập Hội chiến sĩ :
    Tui - redsky166 xin đề xuất lập hội chiến sĩ , gồm những mem tham gia tạo bản Mod + Mod (để gọi cho dễ ). Muốn tham gia hội chiến sĩ rất đơn giản: chỉ cần dành 1 góc nhỏ ở phần chữ kí , và viết to chữ "Hội Chiến Sĩ" . :hug:
    Nếu các bạn đông ý , kể từ đây , khi nhắc đến hội chiến sĩ là nhắc đến hội các mem tham gia làm bản Mod + Mod !

15. chuvietha

chuvietha Donkey Kong

Tuyệt quá , nếu các anh đã có đầy đủ kinh nghiệm và công cụ sao không tạo hẳn 1 Mod riêng của Việt Nam .

16. redsky166

redsky166 Donkey Kong

Cái đó hơi khó bạn à ! Vì phải thiết kế rất nhiều thứ từ nhân vật đến items, mà số người tham gia lại ít ! => ko thực hiện đc !

17. chuvietha

chuvietha Donkey Kong

Nhưng nếu chỉ thiết kế một vài Skill khác cho từng Char để có chút đặc biệt thì mất nhiều thời gian không ạ ?

18. redsky166

redsky166 Donkey Kong

"Chút đặc biệt" thì bản mod sẽ mờ nhạt ngay ! Phải hay thì mới đc nhiều người đón nhận !

19. o0o0x0o0o

Hì hì. Vui rồi đây. YM! của tui : ke.vo_tinh
    Nhanh nhanh nào. Còn ai muốn tham gia nhào vô luôn không hết phần đó

20. haidaibang667715

Tui đây: modboy_kute@yahoo.com ráng mà làm nha mấy cha nội ,đừng có đổ qua đổ lại là bản mod này tan tành hết đó
    @redsky166: Sao , nói tui chưa có bồ hả, nhầm rồi nha, nhỏ lớp trưởng đó là bồ tui đó :))