Mod xe cực kỳ dễ dàng với GTA IV Vehicle Mod Installer v1.3 [HOT]!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi lethinh282, 30/7/12.

1. DIT-GTF

DIT-GTF Youtube Master Race

Ra là vậy ! Nếu không phải thì thôi vậy, xin lỗi nhé :1cool_byebye:

2. chaulinh2108

chaulinh2108 Youtube Master Race

Mình dùng tool này để mod xe thì vào game chạy 1 lúc là bị crash không biết nguyên nhân gì ? có bạn nào bị giống mình không ?

3. lethinh282

lethinh282 Mr & Ms Pac-Man

ừ thì cong nhận xài SparkIV tốt thật nhưng công đoạn hơi phức tạp và lâu nên chuyển sang cái này xài cho đỡ tốn time , mình cũng đang xài cái OpenIV cái này xài cũng giống cái SparkIV lắm , còn có Mod cho Max Payne 3 nữa :D , giao diện đẹp

4. demon2012

demon2012 Youtube Master Race

sư Huynh..... sao e xài bản mod này cho Gta4:EFLC..... lúc mod xe taxi.... ra ngoài đường toàn thấy taxi zới police hok....... xe thường rất it...... với lại...... sau khi mod cho nhìu xe trong game...... game xảy ra tình trạng game bị giật....... xin sư huynh chỉ giúp

5. DIT-GTF

DIT-GTF Youtube Master Race

Khi mod nhiều xe quá thì game sẽ xuất hiện lỗi như bạn nói trên : gọi là "taxi bug" . Lỗi này chủ yếu gây ra là do kích thước các xe mod thường nặng hơn các xe do GTA created. Mặt khác do GTA thiết kế các dòng lệnh spawn xe trong game đã default spawn ra những xe có kích thước thấp nhất ( như taxi, police, ambulance...) trong khi đó những xe chúng ta mod đều nặng hơn rất nhiều những xe default của GTA nên rất ít xuất hiện những xe chúng ta mod.
    Muốn khắc phục bug trên thì bạn có thể down các script vá lỗi do các cao thủ mod GTA làm để fix . Mình nêu ra 1 số cái tên như : taxi loader, traffic loader.... Bạn có thể tìm thấy chúng trên các trang như gtagaming, gtagarage... :1cool_byebye:

6. -[D]ee-

-[D]ee- Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi 1 câu là :

Mình đang chơi Mod LCPD, thấy trên youtube có nhìu người bật còi hụ từng cái đc mà ko phải đè nút G =.= hok pek là có ai pek chỉnh nút nào hok, mình đang xài ESL v.5+6

Với lại mình cũng thấy đc trên youtube có mấy clip nó hiển thị MPH tốc độ khi mình chạy xe ở phía trên màn hình bên tay phải, có ai pek cài cái đó thì hướng dẫn lun giúp mình nha

7. chaulinh2108

Mình cũng đang chơi mod LCPD nè, bạn muốn có từng còi hụ riêng thì vào phần config của GTA chuyển nút nhấn còi thành nút khác đi, chẳng hạn nó đang là G bạn chuyển qua K. Rồi sau đó khi vào chơi bạn cứ ấn nút G từng cái một là sẽ có từng tiếng còi khác nhau à.

8. -[D]ee-

-[D]ee- Mr & Ms Pac-Man

Với lại làm sao có cái MPH tốc độ của xe ở phía trên ấy :D

Chỉnh sửa cuối: 5/8/12
  9. chaulinh2108

trong này có nhiều mẫu đồng hồ đo tốc độ lắm bạn vào mà chọn nhé http://www.gtainside.com/en/download.php?do=cat&id=404
    còn không thì dow IVDASCAM về chơi vừa hiển thị tốc độ xe vừa có thể bắn tốc độ xe khác luôn

10. -[D]ee-

-[D]ee- Mr & Ms Pac-Man

[video=youtube;KFlslgPb2mI]https://www.youtube.com/watch?v=KFlslgPb2mI[/video]

Bạn có pek MPH kiểu giống dạng này hok :D nhìn nó đơn giản + thấy tiện nữa :D

11. chaulinh2108

cái này bạn dùng native trainer vào option chọn mph on nhé

12. -[D]ee-

-[D]ee- Mr & Ms Pac-Man

Hmm bạn cho mình xink cái link đc ko :D mình chơi GTA IV patch 1.0.7.0 ấy :D

Với lại xin cách hướng dẫn xài nha, cảm ơn bạn nhìu lắm

13. chaulinh2108

http://www.gtaforums.com/index.php?showtopic=392973 vào game nhấn F3 kích hoạt nhé bạn

14. -[D]ee-

-[D]ee- Mr & Ms Pac-Man

Mình đã cài + vào game ấn F3 rùi nhưng k pek cái MPH nó nằm ở đâu :D bạn chỉ hộ, và sẵn cho mình hỏi có thể chỉnh bất tử lun đc hok :D

15. tony1231

tony1231 Youtube Master Race

sao đang cài mod xe thì nó báo thiếu "vehicle.img" là sao vậy mọi người ?