Mời các bạn đóng góp ý tưởng cho Havest Moon trong tương lai!

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 3/7/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

@ HM có các lễ hội do dân làng lập ra và mình tham gia, nhưng nếu mình có thể tự chuẩn bị 1 buổi tiệc thì hay hơn, sau 1 sự kiện nào đó, ví dụ như con mình được 1 tuổi thì có thể tổ chức tiệc. Khi gần đến ngày sinh nhật của con bạn thì shop sẽ bán 1 số dụng cụ và đồ vật để trang trí. Buổi sáng ngày sinh nhật sẽ ko tính thời gian, bạn cứ trang hoàn buổi tiệc ngoài trời thoải mái và khi bạn ấn 1 phím nào đó để báo hiệu đã chuẩn bị xong, thì mọi người bắt đầu kéo đến dự, khen ngợi, góp ý và chấm điểm cho buổi tiệc của bạn. Đến cuối năm thì bình chọn xem buổi tiệc của villager nào có cách tổ chức đặc biệt nhất.
    @ Các sự kiện trong HM là 1 điều rất thú vị, tuy nhiên với năm 1 chỉ nên có 1 số sự kiện, năm 2-3 sẽ có 1 số sự kiện khác năm 1... và nếu trong năm 1 bạn chưa thấy 1 sự kiện đặc biệt nào đó thì bạn sẽ ko thấy được sự kiện đặc biệt đó luôn, có như vậy, người chơi nếu chơi lại lần 2-3 sẽ có thể phát hiện ra những điều mới lạ và đỡ nhàm chán.
    @ Phát triển những sự kiện dài và ở mức độ ko dễ như "Cứu cây thần ở Vineyard - Tấm ảnh của Karen" trong HM 64N cũng là 1 điều rất thú vị, bạn phải kết bạn với nhiều người có liên quan trong sự kiện đó trong khoảng 2-3 mùa mới thấy được sự kiện.

2. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Phát triển những sự kiện ở mức độ dài và ko dễ ư???Nghe thú vị quá ,mình cũng thích như vậy nhưng ở mỗi sự kiện nhỏ trong cái chuỗi lớn đó ,mình mong ko có sự lặp lại về một số hình ảnh ,như vậy chán lắm .Mình cũng thích có các sự kiện thật lớn như trong STH nhưng sau khi được hoàn thành ,mình mong đừng có fải "làm wen lại từ đầu " với người dân ,như vậy chán lắm >_< .
    Sao trong game lại ko chú trọng đến thiên tai nhỉ ,ví dụ như bão tuyết ,lốc ,mưa đá ,động đất ,sóng thần #_# v..vv... để dân làng có thể giúp đỡ lẫn nhau vượt wa hoạn nạn và rùi tình cảm mọi người diễn ra tốt hơn .,rồi trong các thiên tai đó lại có nhiều điều mới xảy ra ví dụ một con cá heo dạt vào làng ,hay trong những viên đá (mưa đá ) có lẫn ..........kim cương T_^,rồi có hạt giống wí bay đến (theo ý của DAC )...v...v
    Từ nội dung của AWL ,mình cũng mong trong game có đầy đủ các tầng lớp:giàu ,nghèo ,nông dân ,bác sĩ ,ăn xin ,ôsin ,quản gia ,khách viễn xứ..........và ở mỗi người đều có các đặc điểm và sự kiện riêng để chúng ta hiểu ,cảm thông,học hỏi và chia sẻ cùng họ .( Nhất là mấy cô gái muốn ...tán ^_!!)

3. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Cá heo thì ở bản P/SoH có rùi mà, nên ko cần thiên tai nó mới dạt đến đâu ^^. Alicia thích nhân vật của mình cũng có tính tình hơn 1 xí. Như là thân thiện thì sẽ dc dân làng yêu quý bằng cách mời dự những buổi tiệc gia đình; yêu thú hoang thì sẽ dc các con thú tụ tập tại nhà, nhiều khi biến thú hoang thành thú nuôi cho vui; yêu cây cỏ thì sẽ dc Basil dẫn đến 1 khu rừng bí mật (cái này trong bản SS có nghe đồn dc Moi dẫn đi, nhưng ko đúng sự thật T.T), thích nấu ăn thì Doug và Ann sẽ dạy công thức nấu ăn thêm và có vài trò thi đấu nho nhỏ với dân làng về nấu ăn (trong FoMT cũng có nấu ăn với Anna, ko fải Ann nha, nhưng đây là sự kiện hiếm và ko vui). Thích câu cá thì sẽ dc đến 1 hòn đảo khác như trong bản P/SoH để câu các loại cá quý... Chứ như bây giờ thì nhân vật chính của mình kiêm hết mọi thứ, ko vui gì hết, ko có cá tính nữa. Tưởng tượng bọn mình chơi online chung, 1 ngày DAC nói "Tui dc dẫn đến hang bí mật để đào kim loại hiếm nè", rùi Daisy nói "Hôm qua thi nấu ăn với Ann vui lắm" hay là Hiếu nói "Câu cá ở đảo bí mật đã thiệt", Yu thì khóc "Đi theo ông Basil mỏi chân luôn mà ổng chỉ dẫn đến khu rừng gần nhà à" ... ^^ Thú vị hơn đúng ko.

4. nohara

nohara Donkey Kong

Chời ơi, hổm rày nohara đang cạn kiệt ý tưởng thì thấy Hiếu, Dac lại dồi dào ý kiến ghê, bái phục mấy bác luôn... :;)
    Thôi, hôm nay cũng xin đóng góp 1 chút cho topic này nghen, nếu dở đừng chê hén :D ( vì đã cố hết sức gồi):
    Tui nghĩ cái hồ nuôi cá ở nông trại phải rộng nè, lúc mình thả cá vào nuôi thì phải thấy nó tung tăng bơi lội( chứ hông có im lìm như HM:BTN), và mỗi lần cho cá ăn thì bọn cá thi nhau đớp bụp bụp ( dzậy mới sống động chứ).
    Còn chiện ăn uống của nhân vật cũng đáng nói à nghen, trong BTN, nó ăn mà nuốt luôn cái đĩa, còn cá sống vớt lên là sực luôn ( wá ghê rợn>_<), tui cho rằng nó ăn thức ăn nó chế biến xong thì vẫn còn lại cái đĩa( chứ không nuốt luôn) rồi nó liếm liếm cái đĩa như trong Sim 2 ấy, nhìn vừa tức cười mà vừa dễ thương.... :D
    À, có điều này muốn nói với HIếu, ông lập ra cái topic này thì bây giờ ông tổng kết nó lại đi, vì ý kiến của mọi người cũng đã nhìu lém gồi. Tổng kết lại thấy cái gì hay giữ lại, cái gì dở thì thôi hổng cho vào HM tương lai, rồi từ đó mới thấy là nên bổ sung thêm cái gì nữa chứ....

5. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Chuyện nấu nướng và ăn uống trong bản P/SoH cũng đã cải thiện hơn nhiều, nhìn vệ sinh mà dễ thương lém ^^. Tổng kết huh ? Yu nói Yu sẽ tổng kết trong fanzine mà, chờ xem sao.

6. Black Mckenzie

Chời ơi ,ý tưởng của Alicia zui wá hà ...Hiếu đọc mà cười ...bể bụng luôn áh .Nếu mà có HM oline thiệt thì chắc sẽ zui lắm đây^_^
    Mình cũng nghĩ như Nohara ,mình cũng định lập riêng 1 topic chỉ để post ý tưởng thui ...^^ nhưng nghe Alicia nói Yugi đưa vào fanzine thì có lẽ thôi vậy :p
    Hiếu xin thêm vào là trong hồ nuôi cá ,nước phải thật trong ,để tụi mình có thể thấy rong ,tảo....và trong hồ cá nên bổ sung cua ,ốc ......và cái hồ đó sẽ có hình lòng chảo ,tức là càng ra xa cang sâu ,gần bờ sẽ có một bãi cát nhỏ ,nơi mấy ông bà cua ra chơi và các con hến khi lớn có thể bắt ở đây :D :D Và ko cần thiết phải mau đồ ăn cho cá vì chúng có thể tự kiếm ăn mà :wink:

7. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

@ Đường truyền nhà Daisy dở lắm (dial up T__T) nên nếu chơi online ngày cỡ 3 tiếng chắc...:-s cái hóa đơn điện thoại nó...:-ss nên Daisy thấy nếu có được HM online thì cũng nên có phần up các chỉ số của mình (số bò, cừu, cá, trái tim) lên mạng thôi (ko lên mạng vẫn có thể chơi), giống như mấy trò Pop Cap game ah. Như vậy thì fan nào ko có điều kiện có thể hạn chế thời gian online (ghiền chơi online quá mới online thôi^^), fan nào thích và có thể thì online liên tục...
    Tất nhiên là chơi online thú vị lắm và khả năng Daisy bị ghiền luôn là rất cao^^
    @ Các dân làng cũng có mức độ tình cảm rõ rệt như các chú lùn trong HM BTN, và theo số lượng tim đạt được, sẽ có từng sự kiện và bí mật riêng với dân làng đó.
    @ Các nhân vật cổ xưa và huyền bí như nhỏ công chúa trong bản Song of Happiness, hay 2 vợ chồng trong lễ hội đua ngựa ở bản 64N, mấy người cổ cổ như vậy nên phát triển hơn, và tính cách dĩ nhiên cũng hơi khác người 1 tí (như nhỏ công chúa ah)^^.

8. nohara

nohara Donkey Kong

Mình thì ít chơi online lắm( có thể nói là không chơi luôn đó) gia đình không cho chơi vì sợ ghiền wá đó mà, mình nghĩ HM tương lai mà hội đủ những gì mọi người đòi hỏi trong topic này thì cũng đã quá tuyệt rồi, không đòi hỏi gì hơn ::)
    to Hiếu: Cái hồ nuôi cá hông cần phải rắc rối như vậy đâu, như bạn nói thì mình thấy giống biển hơn là cái hồ ở nhà :D ....Mình nghĩ chỉ cần cái hồ trong vắt, có thể nhìn thấy đáy như bạn nói thôi là wá đủ rồi :;)

9. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Theo tui nghĩ, nếu thật sự chơi Game Oline chung thì...làm sao có đủ nhân vật cho tất cả mọi người chơi chứ ^^??? Với lại nếu như Alicia nói thì chắc mấy nhà nông đều kéo nhau đi chat chứ hổng lo đi làm việc ^^.
    Cho nên nếu có HM Oline thật thì tui mong là có thể lập ra từng ngôi làng riêng (sever) mỗi làng có 6 nhân vật nam và 6 nhân vật nữ. Những người wen có thể đăng kí chung vô 1 ngôi làng và chọn nhân vật mình thích (không biết có ai chọn Grey không nữa). Thời gian nên du di một chút (trôi đi chậm một tí) để có thời gian chạy wa chạy lại nói chuyện sau khi làm xong việc ^^. Hoạc là có thể nhờ thằng lùn có phép làm thời gian chậm lại (lúc đó ngoài mình và những ai có nhờ phép thì toàn bộ đều chậm lại). Lúc mà mình thấy có ai đó chạy vù vù qua mặt thì biết ngay là đang dùng phép (chắc là mắc cười lắm).
    Ngoài ra thì trong MU Online thì có thể gõ lện để thực hiện một số động tác vui (chào, hoan hô, vỗ tay...) nếu trong HM Online có phần này thì cũng hay ^^.
    Nhưng tui lại có một cái thắc mắc là nếu mình không Online thì lúc đó nhân vật của mình sẽ thế nào nhỉ?

10. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Mình mà ko online thì nhân vật của mình sẽ ở nhà ngủ. Sáng hôm sau dậy (tức là lần chơi tiếp theo) thấy bạn bè thành tỉ phú hết rùi ^^.
    Alicia thích chơi theo kiểu phát triển cho từng nhân vật mình chọn như đã nói ở trên. Làm như vậy mỗi người sẽ gặp những sự kiện khác nhau và phát triển nông trại theo 1 hướng khác nhau. Nếu chơi theo khu làng như DAC nói thì tụi mình chia việc ra làm và thành lập 1 Hợp tác xã lun ^^ (giống cái Farmer Union trong HM3 á). Làng của tụi mình lâu lâu sẽ có thi đấu với làng của đối thủ : đấu xem bò của làng nào cho sữa ngon hơn, thi leo núi, thi bơi ... Hoặc nếu muốn phát triển tên tuổi của làng để bán dc nông sản thì tụi mình phải đi thách đấu các làng khác nữa, mỗi khi thắng sẽ dc 1 danh hiệu. Chứ nếu không thì sản phẩm làm ra bán cho ai nè, chẳng lẽ chi bán trong làng thôi sao. Phải tăng uy tín nông sản của làng để làm giàu ^^

11. Black Mckenzie

Hỏng biết khi nào mới có HM online nữa ,nếu có thì mình cũng mong nó hội tụ được những điều thật tuyệt vời như những ý tưởng chúng mình đã đưa ra .nếu như zậy thì sẽ zui lắm nhẩy #_@
    Hiếu ước gì một ngày sẽ có 1 cái đĩa Hm ra đời hội tụ tấc cả các đặc điểm của các phiên bản như STH ,BTN,AWL ,SOH,SS,64..........thành chung một trò chơi và sẽ có thật nhiều điều hay mà khám phá (*_* hix ..chắc cái đĩa có tới năm 3000 mới có wá ^_^
    Mọi người hãy post thêm ý tưởng nhá ,nhưng có cần phải lập riêng 1 topic để tổng kết lại ko :-/

12. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

online kiểu đó chán lắm...tôi cũng chưa hiểu nó làm thì sẽ thế nào...làm sao mà đi đúng nhà từng người được???
    lúc mình off thì chắc là nhà đóng cửa thôi
    daisy nên lắp adsl nếu muốn chơi gameonline chứ xài dial up vừa tốn tiền lại rất chậm
    về vụ up các chỉ số của mình thì khá khó...vì mấy game này đều có thể dùng code chỉnh lên được---->up lên thì loạn mất
    mấy người tưởng tượng nhiều quá...đừng hi vọng quá nhiều vào bản online này của tụi tàu để rồi thất vọng

13. Le_Soleil

Le_Soleil T.E.T.Я.I.S

"HM in future" :D . hehehe hay đấy. Tuy tui không phải là 1 fan ruột của game này (đừng hỉu lầm đơn giản tui chơi gam này chỉ để giải trí thui chứ không mơ ước phá băng giật giải như các bác đâu :D ) nhưng mà theo tui thì đây là 1 game khá hay đấy chứ thậm chí theo tui còn hơn cả "the sim" cơ vì khi chơi sim ta luôn có 1 áp lực gì đó còn trò này thì không chúng ta được thư giãn hoàn toàn không bị ép buộc không bị thúc bách gì cả. Còn trong tương lai áh tui nghĩ nếu trong HM có những đoạn FMV thơ mộng như trong FF thì đúng thật là quá tuyệt vời. Còn với ý tưởng online thì ::( xin lỗi tui hông thích tí nào bởi vì có 1 số người cứ nghĩ 1 game hay thì phải online thế thì các bạn nghĩ những trò như MU là game đỉnh hả :-/ . Thui tui không nói dài nữa kẻo lại thành chat nhảm #>:) . Tuy nhiên tui chờ 1 phiên bản HM với các đoạn phim FMV đó :x . Có lẽ nó sẽ có tên là :"HM fantasy's world" :D

14. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Nếu Hiếu muốn tổng kết lại thì tổng kết ở đây nè, đặt tiêu đề thiệt bự vô và tổng kết thôi, chứ ko cần phải mở topic khác đâu.

Đây là topic nói lên những điều bạn mong muốn sẽ dc cải tiến hay dc phát triển trên dòng game HM, nên ai cũng có quyền tưởng tượng phong phú hết ^^

Wên, ko phải nghĩ là 1 game hay thì sẽ online, mà là đã lên kế hoạch phát hành online rùi, có điều nó chối ko phải HM thui.

15. Black Mckenzie

To Alicia : Vậy thì Hiếu sẽ tổng kết luôn ở bài viết đầu tiên luôn nha ,(bằng cách sửa bài í ^_^)
    Một phiên bản Hm sẽ cool và great hơn nếu có sự phong phú ở cây trồng ,vật nuôi....Cây trồng thì ko cây nào giống cây nào ,mỗi cây đều có một đặc điểm riêng ,ra một loại hoa riêng ,hình dạng quả khác nhau ....,các cây hoa thì cho ra những loại mật khác nhau tuỳ vào chất lượng hoa và cách chăm sóc .Thú thì cùng một loại thú nhưng lại đa dạng về kiểu hình ,ví dụ gà thì có gà tre ,gà ác ,gà đá ,gà mập ,ốm,......bò thì có bò trắng đen ,bò vàng ,bò bâu ,bò cam ......(như trong bản AWL) .ở mỗi loại lại tạo ra cá sản phẩm khác nhau ,ví dụ : các con bò mỗi loại lại có kiểu bình sữa khác nhau.....Cá thì phải thật phong phú về màu sắc và kích cỡ và có thể câu cá ở biển nữa ^_^
    Thức ăn phải thật phong phú và nice looking như trong STH ,hình ảnh phải to ,rõ và sắc nét để hình có thể quan sát mọi thứ một cách dễ dàng và đẹp mắt hơn ^_^

16. nohara

nohara Donkey Kong

Ái chà, Hiếu tổng kết ngắn gọn mà đầy đủ ghê ta!!!Mình có lời khen đó....Biết chừng nào mới được chơi game HM tương lai như thế nhỉ????Có lẽ phải chờ lâu đây...
    Hôm nay mình cũng nghĩ ra 1 số ý tưởng nè:
    1/Khi trời mưa thì nhân vật của mình phải có dù che mưa nè( dân làng tặng). Những ngày mưa có thể sẽ không buồn tẻ như trong HM:BTN mà sẽ có nhiều sự kiện xảy ra.VD như một cô bé xinh xắn mà bạn kết từ lâu đứng trú mưa ở siêu thị( hoặc nơi nào đó) và xin bạn cho cô ấy đi nhờ về nhà---->trái tim cô ấy sẽ tăng lên^_^...
    2/Trong HM:BTN, bạn thấy có cảnh anh chàng Rich ở chuồng gà và karen đi vào khu rừng phía sau nhà thờ chơi nhưng bạn lại không thể vào rừng được, vì thế, mình thích có một khu rừng với đủ loại sinh vật dễ thương trong từng mùa mà bạn có thể vào đó được và cũng có thể tham gia lễ hội "thần rừng" trong khu rừng này nữa( hoặc những lễ hội khác), bạn có thể chơi trò chơi trốn tìm, đuổi bắt với bọn trẻ ngoài bìa rừng, và dĩ nhiên nếu có 1 khu rừng thì sẽ lại có thêm nhiều tình huống vui để bạn xử lí: bọn trẻ đi lạc vào rừng--->bạn vào kiếm chúng giúp người trong làng---->tăng tim^_^...Còn 1 điều nữa, trong rừng cũng sẽ có vô số loại trái cây thơm ngon và 1 ông THẦN RỪNG nữa cơ, chà chà...
    3/Tại sao lại không thể dự đám cưới của 1 người bạn chứ nhỉ???Trong BTN, nhân vật của mình đã sinh con đẻ cái hết trơn rồi mà cái bọn trai tráng trong làng vẫn còn độc thân ( vô lí wá). Nếu nhiều cặp kết hôn với nhau---->nhiều trẻ con trong làng---->đông vui hơn,tất nhiên, để trò chơi bớt rắc rối thì bọn trẻ sẽ chỉ lớn = cái con bé sống với ông già trong trang trại bò thôi (ở bản BTN), chúng cũng có thể giúp mình những công việc lặt vặt....

17. Black Mckenzie

@ To Nohara: Wow ,Nohara hôm nay có ý tưởng phong phú wá ta ,nghe hay đấy ^.^....nhưng nếu trời mưa mà vừa đi vừ cầm dù thì hơi ...kì kì ,vướng víu ,theo Hiếu cứ cho nhân vật "chơi" một cái mũ thật bự là ok zồi ^_%,mong bạn sẽ có nhiều ý tưởng độc đáo hơn nữa :D.Và Hiếu vừa bổ sung thêm các ý tưởng của Nohara và fần tổng kết zồi đó :;) .
    @Dạo này Hiếu hơi "nghèo " ý tưởng ,và sẽ tiếp tục post trong những bài tới nhá ^_^ Mong các bạn tiếp tục ủng hộ và đóng góp nhiều ý tưởng hơn nữa Cho HM trong tương lai ^_#
    @ To all :Hiếu đã tổng kết một phần ý tưởng của các bạn ở bài viết đầu tiên trang 1 ,mời các bạn ghé xem ,nếu mình nêu bị sót ý tưởng của ai thì mong các bạn báo cho mình biết để sửa nha .

18. nohara

nohara Donkey Kong

to Hiếu: dùng cái mũ cũng được đấy, như thế sẽ gọn hơn là dùng cây dù ::) nhưng trời mưa che dù mới đúng điệu chứ :D ....
    E hèm, được Hiếu khen ý tưởng phong phú tự nhiên làm mình mắc cỡ quá, lại nảy thêm nhiều ý tưởng nữa đây ( post càng nhiều ý tưởng càng được khen mà :wink: ):
    1/Ở bãi biển, bạn có thể xin ông già đánh cá lên tàu cùng ổng (chỉ vào những ngày mà bạn gặp ổng ở bãi biển thôi nghen). Khi ra xa, bạn có thể đánh bắt được nhiều loại hải sản quí và mới lạ...Lần đầu ra khơi, bạn chỉ được trả công cho cả ngày giúp thôi, những lần sau, nếu bạn giúp thường xuyên, ông lão sẽ cho bạn được quyền giữ những thứ mà bạn đã câu được ( quá đã) :lol: . Bạn có thể đi nhặt những vỏ sò quí chỉ có trong mùa hè để nhờ ông thợ thủ công làm cho cô gái bạn thích 1 vòng đeo tay hay 1 cái vòng cổ rất hợp mốt, trái tim cô ấy sẽ tăng lên....( 20 vỏ sò---->vòng cổ ; 10 vỏ sò---->vòng đeo tay)
    2/Bạn có muốn trong làng mình có MA không?????Ái chà, nếu bạn đi ngang wa nhà thờ khuya wá, bạn sẽ thấy 1 con ma đó:(( .Tuy nhiên, lâu lâu mới thấy 1 lần :whew:

to Hiếu: dùng cái mũ cũng được đấy, như thế sẽ gọn hơn là dùng cây dù ::) nhưng trời mưa che dù mới đúng điệu chứ :D ....
    E hèm, được Hiếu khen ý tưởng phong phú tự nhiên làm mình mắc cỡ quá, lại nảy thêm nhiều ý tưởng nữa đây ( post càng nhiều ý tưởng càng được khen mà :wink: ):
    1/Ở bãi biển, bạn có thể xin ông già đánh cá lên tàu cùng ổng (chỉ vào những ngày mà bạn gặp ổng ở bãi biển thôi nghen). Khi ra xa, bạn có thể đánh bắt được nhiều loại hải sản quí và mới lạ...Lần đầu ra khơi, bạn chỉ được trả công cho cả ngày giúp thôi, những lần sau, nếu bạn giúp thường xuyên, ông lão sẽ cho bạn được quyền giữ những thứ mà bạn đã câu được ( quá đã) :lol: . Bạn có thể đi nhặt những vỏ sò quí chỉ có trong mùa hè để nhờ ông thợ thủ công làm cho cô gái bạn thích 1 vòng đeo tay hay 1 cái vòng cổ rất hợp mốt, trái tim cô ấy sẽ tăng lên....( 20 vỏ sò---->vòng cổ ; 10 vỏ sò---->vòng đeo tay)
    2/Bạn có muốn trong làng mình có MA không?????Ái chà, nếu bạn đi ngang wa nhà thờ khuya wá, bạn sẽ thấy 1 con ma đó:(( .Tuy nhiên, lâu lâu mới thấy 1 lần :whew:

19. Black Mckenzie

Huh ....ma hả , :o ,thôi thôi :-s ,sợ lắm ....Hí hí ,mí cái ý tưởng kia của Nohara hay đấy,rất giống ý Hiếu ,nhưng mà đừng có ma à nha :whew: .Hiếu chơi game mà thấy ma chắc "ngắc xỉu " à :D Tuy nhiên ,ý tưởng Nohara mình sẽ thêm vào fần tổng kết ^_+.
    -->Nohara ,bạn lại post bài 2 lần nữa zồi >_< ,mình biết bạn ko cố ý ,hãy dùng lệnh "sửa" để sửa lại đi nha ,và ghi thêm ý tưởng khác vào đó ,ko YU_gi thấy là ...toi đó :D
    Ối ....sao mọi người im lặng thế ,hết ý tưởng zồi àh :-/ .Mình thì ý nào cũng nói hết zồi ,chỉ xin góp thêm ý mới nè :đó là con ngựa của nhân vật phải thật to đủ để nó có thể chở được 2 người ,mình sẽ có thể chở con hoặc vợ đi đâu đó chơi ,chứ nếu ko đi bộ mỏi chân lắm ^_^

20. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

kế hoạch ở đâu vậy?cho tớ coi link và coi mấy cái hình screen shot đi và quan trọng bao giờ nó mới ra bản e??????

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.