Mời các bạn đóng góp ý tưởng cho Havest Moon trong tương lai!

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 3/7/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Ừm! Tui chỉ góp ý cái này thôi!
    Vụ bón phân không chỉ AWL mà ngay từ cái bản cổ xưa là HM3 của Game Boy cũng có roài.
    Điện thoại trong nhà thì mấy bản HM của Game Boy đều có.
    Vụ trà tiền điện thì tui nói thậy là y hệt chả khác gì Sim.

2. laquoctuan

laquoctuan Donkey Kong

theo em cac' lễ hội nên fong fú hơn, thí dụ như có thêm lễ halowen vào mùa xuân,lúc đó ta sẽ dùng những trái bí đỏ vừa thu hoạch để làm hình con ma,rồi bon trẻ trong làng sè hoá trang đi xin kẹo.Hay lể hội câu cá, thả diều... Nên có thêm 1 thứ là cái xe thồ ,buộc con ngựa vào rồi đi thu hoạch,như thế sẽ sống động hơn chứ ko như trong btn :thu hoạch =cái giỏ be' tẹo và vai trò của con ngựa cũng rõ hơn.

3. DAC

DAC Space Marine Doomguy

hừm! lễ họi halowen thì bản FOMT có ròi đoá thoi, chỉ khác là tụi con nít chỉ tới nhà xin socola (có cả popuri mới ngộ chứ), ngựa thì thêm cái xe làm quái gì cho nó chật, rồi làm sao cho cả xe vô vườn được, trong khi bình thường vẫn có thể thu hoạc bằng cách bò đồ vô cái túi trên lưng ngựa. T_T

4. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Mấy cái lễ hội thì thấy ai cũng "sung" ý tưởng nhất.
    Cái lễ Halowen thì trong FoMT có rồi thật, nó là lễ hội Pumnking ( hình như viết sai rồi). Yu thấy ngoài việc mấy đứa trẻ như May, Stu (Popuri >_<) xin kẹo thì cũng ko có gì đặc biệt nhưng phát triển cho nó có màu sắc hơn thì có lẽ vui hơn . Nếu đó là lễ hội hoá trang thì có vẻ vui hơn ^^

5. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Nói thiệt tui nghĩ (ý của riêng tui) trong HM mình cũng toàn là trẻ con cả (tầm 18-19 thôi, cỡ này là có thể lao động và cưới xin òi) cho nên tới lể hội Pumnking (hình như viết sai giống Yu rồi) thì mình có thể chạy vô mấy cái nhà trong làng để...đòi kẹo.(^_^) (T_T).

Tới lúc mình về (khoảng 6PM) thì tới lượt tụi con nít trong làng kéo tới nhà mình, nếu nó đứng đợi lâu wá mà mình không cho nó kẹo thì né sẽ...ném cà chua vào nhà (liệu có wá nhiều máu me...à nhầm...màu đỏ không nhỉ). T_T

6. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Trùi ơi...chắc tụi nó ko ....dan hồ như zậy đâu ,thử nghĩ theo 1 hướng khác xem ,khi chúng nó tới ,bạn đóng cửa ko cho ,trời thì lạnh (ướt át wá ...) rồi nhạc buồn nổi lên ,lũ trẻ im lặng ra về ,nhân vật xúc động wá liền bưng nguyên một rổ ..à ko một mâm (hay 1 thúng ) đến cho lũ nhỏ ,tụi nó sẽ vô cùng hạnh phúc và các trái tim trong list sẽ tăng lên vùn vụt ;))
    Còn nữa ,nếu thật sự mình wá nghèo ,hông có gì cho tụi nó ,tụi nó sẽ tự mở cửa vào nhà ,an ủi mình ,động viên mình và cho mình bánh kẹ để ăn---> zui đáo để :p (như zậy thành ra mình đi xin ăn con nít :(( )

7. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Không phải dang hồ đâu, đó là tục lệ vốn có của lễ halowen mà, với lại chọi cà chua còn đỡ, ngoài đợi thật tụi nó còn chọi...cà chua thối nữa kìa.

8. nobita900

nobita900 C O N T R A

Ko, nói là chọn nhưng trên mặt cốt truyện của Game thì giồng như là mình cho ý kiến vậy đó, VD: Dzợ mình có 2 bộ, nhưng phân vân ko biết mặc bộ nào đi FTV và hỏi ý kiến mình, thì mình phải chọn dùm chứ
    Hơn nữa, theo tôi thì các bản game sau này khi chơi Nam hay Nữ đều phải như nhau, dù nhân vật nữ đã "chống lầy" rồi nhưng chồng lại quyết định về nhà mình ở rễ, sau đó chồng giúp chúng ta
    Bác sĩ: Kiểm tra sức khoẻ của thú nuôi và cây
    Gray : Tưới cây, cắt cỏ dại
    Cliff: Tưới cây, chẻ củi (Lấy anh này 1 ngày sẽ có 50 Lumber cho bạn)
    Rick: Cho gà, bò, cừu và cá ăn sau đó chải lông cho chúng
    Kai: Bế chó (mèo) của mình và chà lông ngựa cho mình

9. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Chài! tui nêu một số điểm thú vị của HM3 cho mấy bác tham khảo nè:
    Cần câu mình phải mua chứ hông được tặng...
    Thư viện của Mary hoàn toàn không có cuốn sách nào hết (mình phải tự đi kiếm), sau này sẽ có sách về cây cỏ, sách về côn trùng, sách về cá, sách Album.
    Sách côn trùng: mình phải mua một cây vợt bắt côn trùng, sau đó chạy lên núi bắt những con bọ, chuồn chuồn, bướm... Và mỗi mùa sẽ có những loài khác nhau. Khi bắt được loài nào thì hình ảnh của nó sẽ được lưu vào sách.
    Sách về cá: cũng tương tự, mình phải mua cần câu rồi câu những loài cá khác nhau, chúng cũng sẽ được lưu vào sách.
    Sách Album: Cái này cũng khá giống bản N64, mình sẽ để những tấm ảnh mình có qua các lễ hội vào đây.
    Những cuốn sách này muốn xem phải vào thư viện mới được, không được mang về nhà.
    Ngoài ra game còn có chức năng In những tấm ảnh đó ra nữa. Nhưng tiếc thay tui lại không có dụng cụ In cho Gameboy.

Chảy ngang qua nông trại mình là một con sông, muốn qua sông lại phải xây một cây cầu giá 10000G và 200 mảnh gỗ.

Chuồng cừu không tự có mà cũng phải xây...

Còn có nhiều thứ rất là, nếu thấy hứng thú thì chơi thử cho biết ^^. Mấy phần này mà cho thêm vào bản HM tương lai thì tuyệt thật ^^.

10. laquoctuan

laquoctuan Donkey Kong

các bác lập ra topic này để đóng góp cho harvest moon tưong lai nhưng các bác có biết làm thế nào để thực hiện chưa .Chẵng lẽ các bác chi có thể đóng góp ý tưởng mà ko thể thực hiện.

11. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Hỏi ngớ ngẩn wá! =))
    Chỉ là nêu lên những gì mà mình mong muốn, tưởng tượng, và hi vọng là nó sẽ thành sự thật, chứ mún lập trình một Game cũng cần đến vài trăm người cùng làm (xem phần Credit của mỗi Game là phát sợ luôn), vậy thử hỏi dân Việt Nam kím đâu đủ 100 người có trình cao và tâm huyết để thực hiện mấy cái ý tưởng này cơ chứ!

Nói cho cùng thì có thể gọi đây là nơi để các Fan HM mơ mộng. :D Còn thực hiện thì không có chiện đó đâu T_T. Nếu dễ làm thì chắc giờ nầy người ta đã cho ra bản HM thứ mười mấy rồi...

12. Black Mckenzie

---> Trước hết ,cảm ơn mí cái ý tưởng của Dac và của Nobita ,hay lắm ,mình sẽ cộng vào phần tổng kết nha !^^

Không nên hỏi zậy đâu bạn ,nếu ai cũng nghĩ như bạn thì còn gì là hy vọng ,là ước mơ,......>_< chúng mình cứ đóng góp ý tưởng và mong rằng các phiên bản sau này sẽ có ,nếu bạn mún đóng góp thì xin mời ,còn ko thì đừng làm mất zui trong topic vì câu hỏi đó nha ^_#

Hôm nay cúp điện cả ngày nên Hiếu ko có thời gian tổng kết ,giờ mạng hơi chậm ,thông cảm nha mí bạn #_#

Hiếu vừa tổng kết thêm các ý tưởng ,mời các bạn ghé xem và cho ý kiến ! :D

13. nohara

nohara Donkey Kong

Nohara thích có tiếng nói của từng nhân vật trong havert moon hơn, nếu các nhân vật có tiếng nói riêng thì dễ thương lắm, vd như ông già thì nói tiếng ồm ồm, các cô gái trẻ thì giọng trong trẻo, mấy bà cô lắm điều thì tiếng nghe hơi chanh chua 1 chút^_^

14. Black Mckenzie

Đúng roài ...cái zụ này Hiếu cũng khoái lắm nè ,chỉ mong các nhân vật ai cũng nói được ,chứ ko cứ câm như như hến rồi hiện chữ lên -->ớn lắm +_+!

Chà ....Lâu lắm lới thấy Nohara online ^^

15. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

cậu này nói phải...tôi thấy ở đây chỉ tốn thời gian tưởng tượng thôi...nếu gọi là đóng góp thì nên chửi ngay vào mặt bọn natsume kìa...bó tay luôn
    chả cần các nhân vật có lồng tiếng làm gì...chỉ cần thằng nhân vật chính nói được là ok...chả cần lồng tiếng

16. Black Mckenzie

--->Cụ này làm biếng đọc rùi nói bậy kìa ,hiếu khẳng định mình tưởng tượng như vậy thì sẽ ko bao giờ thành sự thật ,nhưng dù sao cũng cần phải có ý kiến chứ và các nhà làm game cũng đã cố hết sức của họ rồi ,vì ai chẳng mún game mình hay để bán chạy^^Nếu ai cũng như ông thì họ chết vì...bị chửi mất thui ^^

17. ILSATS

kô hiểu sao thời nay vẫn còn đứa rỗi hơi đi tưởng tượng những thứ mà biết là mình kô có được chỉ vì mình kô cố gắng...bó tay cái loại này...OVER =))

18. Black Mckenzie

Thôi đi I lờ sát ,ông đừng có nói nhảm nữa ,thực ra cũng đâu có ai mời ông vào đây đâu ,mà cũng có thấy ông có ý kién nào đâu ,chỉ vô đây nói nhảm câu bài thui đúng ko????!
    Tội nghiệp những người mù :))

19. ILSATS

....tau mà muốn câu bài thì tau đã chẳng phải để cái ống hp còn tí thế kia
    ý kiến gì?chả lẽ nói rằng mình bay được vào trong máy chơi à

20. Black Mckenzie

Thôi ko cãi với I sờ láy nữa kẻo ổng nổi khùng thì khốn :D
    -->Chà ,đột nhiên nghĩ ra ý tưởng này ,đó là trong game nên có thêm cửa hang trang trí nội thất ,đẻ mấy người trong làng đến mau dụng cụ ,chẳng hạn:hàng ròm ,gạch men ,hệ thống nước ,sơn tường ...v..v.v.:p

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.