Mời các bạn đóng góp ý tưởng cho Havest Moon trong tương lai!

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 3/7/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. legendary_dragon

legendary_dragon Ngụy Lão Làng GVN

robot để làm gì nhỉ , máy nghe nhạc thì trong HM FOMT có 1 cái để chưng đấy
    còn oto thì khi nào up từ Town lên City sẽ có ;))

2. Antonias01

Antonias01 Youtube Master Race

Chao cac anh chi,em là lính mới nhưng ko có bỏ wa bản HM nào hết,mình think HM nên có thêm những khung cảnh đẹp hơn nữa (lúc hoàng hôn) và những khúc nhạc trong game cũng nên có nhìu hơn(tất nhiên vẫn là những khúc nhạc êm diụ),còn nhìu cái mún thêm vô lắm nhưng anh hieu,chi Luu,leg.dragon nói hết rồi(bùn 1').ah,em nghĩ HM nên có thêm những cửa hàng để mình có thể đi shopping(quần aó,vật trang trí,va đồ chơi cho con mình nưã).tuy nhiên cũng ko nên thêm nhìu wá vì nó sẽ làm cho game phức tạp,nếu thêm hết những ý kiến của các anh chị vô thì chắc em nghĩ 1 ngày=48 giờ chứ 24 gio ko đủ để đi tham wan hết đâu^^*.

3. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

ac.....vậy mới bảo là ý tưởng, nếu bắt tay làm đc thì nói gì ...

vậy ráng tìm vài bản chơi đi em ,điển mình STH BTN AWL FOMT....::)

4. maxvernal

maxvernal Youtube Master Race

em chỉ mong ước có thêm cái máy cắt cỏ thôi,ngoại trừ mùa đông ra thì mấy mùa còn lại diệt cỏ dại muốn chết luôn

5. Black Mckenzie

Duyệt cho ý kiến máy cắt cỏ của em ,đúng là có nó sẽ thuận tiện hơn ,cắt bằng tay (khi tool chưa nâng cấp) thì hơi lâu :D,Cảnh nv của mình cầm máy đi cắt cỏ chắc zui lắm ;))

6. lonesomeone

lonesomeone T.E.T.Я.I.S

Nên có một cái xuồng câu cá để có thể chạy ra ngoài biển, có khu vui chơi dành cho trẻ em và một vài sự kiện lãng mạn có liên quan đến vấn đề tim. Mới lại nhân vật chính nên có khả năng vượt rào, bẻ khóa, nói chung là kĩ năng đạo chích, lấy được đồ hiếm thì bán được tiền, bị bắt thì thôi, tin giảm 2 cấp. Nếu tim đen thì giảm còn trắng luôn. Tim trắng rồi mà bị bắt lần nữa thì out, không thể nào tán con bé đó nữa.
    Nhân vật chính có thể đi xe đạp, vi vu khắp nơi, hôm nào tròi đẹp có thể lên rủ bạn lên núi cắm trại, tình củm lém( he he). Có thêm cả bộ đồ lặn để lặn xuống mò tôm , cua cá nữa.

7. Black Mckenzie

Ý tưởng có chiếc thuyền khá hay ,nhưng ko thiết thực lắm ,thay thày có một ông chài lưới ,mình có thể đến và trả ông 500g để đc ông đưa đến các hòn đảo mới chỉ để dành cho câu các con cá quý ,tìm các hạt giống lạ...::)

8. babynono

babynono Donkey Kong

Phải có thêm heo , nuôi lấy ... thịt ( 1 ngày 1 miếng ) ::) thì vui hơn nhỉ
    Lúc đó chắc là nó sẽ vô trong topic Những điểm vô lí của HM lun
    Nhưng mà mình vẫn tức là ko có ăn thịt được nên như có 1 người nói rùi , món cari mà ko có thịt gà thì sẽ ra cái giống gì nhỉ , cà ri chay á , mình ăn rùi , chả ngon gì hết

9. maxvernal

maxvernal Youtube Master Race

em thêm vô 1 ý tưởng nữa nè:thế giới HM sẽ có nhiều hòn đảo nhỏ,cứ mỗi hòn đảo là 1 trang trại,mình cứ việc chọn 1 trong các hòn đảo để an cư lập nghiệp rùi sau đó lảm việc để có thể hơn được các hòn đảo khác,nếu rảnh tay thì có thể mua các hòn đảo ấy luôn.^^

10. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Hix,cái đường lành nhỏ xíu limo đi sẽ bị va quẹt trầy trụa tứ tung mất,hehe.Em thấy se...đạp là đc gùi,muh sao ko cho ngựa ra đường chạy nhỉ,hình như chỉ có STH là cho thui,vậy cũng tiện muh,vừa đỡ tốn tgian vừa tập chạy lun.

11. Takazaki

Takazaki Youtube Master Race

Chà nếu có quá nhiều đảo thì thời gian đâu mà chăm sóc cho trang trại của mình, mà nếu lấy quá nhiều vợ lỡ cô này qua đảo kia đánh ghen thì tiêu tùng nhé.
    à dano_9p nói cũng đúng đấy chứ cho ngựa ra đường chạy sẽ tốn thời gian chạy tới lui. mà đây là một vùng quê nên đâu có ai có xe đạp đâu, chạy xe đạp cũng tốn sức lắm chứ bộ. nếu muống có thì phải theo phantinhthaos thui từ nông thôn lên thành thị vậy mới có xe đạp chứ :D

12. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Hix,chỉ có chạy ngựa hay là xe máy thì mới ko tốn sức thui,muh cái đó còn cao hơn xe đạp mấy nấc,hix hix,sao mua đc...

13. Takazaki

Điều này rất khó nói nếu sử dụng ngựa chỉ cần cho nó ăn và chải lông cho nó thôi (trong mấy bản nào ngựa là loài bất tử mà :o ) với lại ko cần phải thay phụ tùng như xe gắn máy. ở đây có xe gắn máy chắc lạng lách ko đc rồi (đường quá hẹp mà :D ). còn giá chắc bán nhà mới mua đc hix...hix ::(

14. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Uhm,xài ngựa thật ra cũng có chỗ bất tiện vì bạn Takazi nếu có chơi STH thì sẽ bít lấy con ngưaï ra ngoài chạy vòng vòng lúc trời mưa dễ bị xuống tim lắm ah,muh ko lẽ trời mưa cứ phải đi bộ...Xe máy chắc khoảng 10000G,hix hix,gần bằng căn nhà nâng cấp maximum lun gùi.

15. Takazaki

nhiu đó thấy còn ít quá thì phải mình nghỉ chắc cũng phải lên tơi gần bằng 1000000G ấy chứ:D
    mà nếu cho ngựa ra ngoài lỡ lên rừng rồi vào hang đào mỏ để ngựa ở ngoài lỡ bị ai đó chôm rồi sao, chạy vào làng thì trong đó có nhiều người lắm lỡ chạy tông vào người ta thì bán nhà để đền tiền cho người ta ấy chứ hix...hix. kiểu này nghèo mọt gông lun, tởn đến già lun nhé.:D

16. Mi`goi'

Mi`goi' Youtube Master Race

Ý của em thế này
    1/ Sao chúng ta không có thêm những cô gái khác nhỉ? Chắc chắn sẽ thú vị hơn nhìu. Sẽ có nhìu "nàng" để chúng ta lựa chọn hơn.
    2/ Có nhìu chươnh trình TV hơn. Các bác nghĩ sao?
    3/ Có thể hẹn các "nàng" ngoài các ngày lễ. Để tăng tỉnh cũm nhanh í mà :;) .
    4/ Nhìu địa điểm , lễ hội hơn,... . Có thêm những thành viên từ thành phố khác đến. Và tất nhiên làng của ta sẽ to lớn hơn trước.:D
    5/ Chúng ta có thể đi ra khỏi làng để khám phá. Quanh năm suốt tháng ở trong làng hoài, thì dù bác nào có kiên trì đến đâu chắc cũng hơi chán nhỉ? Em từng bị rồi đó.
    6/ Chúng ta có thêm những bộ " cánh" mới bắt mắt hơn. Để không mang tiếng là "ở dơ". Có điểm nhìu hơn trong việc đeo đuổi các "nàng". ( À! Nhân đây sẵn em nói lun là các "nàng " sẽ cho điểm cho cách ăn mặc của ta. Dĩ nhiên là các " nàng " cũng được vài bộ đồ mới chứ nhỉ?)
    7/ Trang trại của chúng ta sẽ được nhìn khác đi. Cốt truyện khác đi
    ==> Giúp chúng ta thấy trò chơi hay hơn, cảm nhận thêm nhìu cách sống ở 1 nông trường.
    8/ Con của mình sẽ không chỉ là con Boy mà có thể là Girl, Ngẫu nhiên chứ không sắp sẵn là b như trước đây ( bản BTN ).
    9/ Ngoai con chó của mình, sao chúng ta không có thể nuôi thêm chim cảnh, thỏ,... và chúng ta có thể đi dạo cùng chúng.
    10/Phải có 1 nhà Bank để chúng ta mượn tiền khi chúng ta đang đứng trước bờ vực phá sản:D.
    11/ Cuối cùng, ai cũng biết trong HM là kô có lồng tiếng nhân vật, vậy tại sao Natsume kô cho chúng ta tự tạo 1 nhân vật riêng cho chúng ta mà phải bắt chúng ta sử dụng 1 nhân vật cho trước.

Em góp tiếp nhá:
    1/ Chúng ta thể làm được nhìu thứ hơn ( hát, ngồi,...).
    2/ Chúng ta có thể thể hiện tình iu của mình đối với con bằng cách có thể mua đồ chơi cho nó.
    3/ Buổi tối có thể tổ chức chợ đêm, trò chơi ở quảng trường (biển).
    4/ Có thể lên tàu chơi và có 1 bữa tối ở đó với nàng (chàng).
    5/ Ngoài socola chúng ta có thể mua vật liệu làm thiệp tặng bạn. (14-2)
    6/ Có thể mua đồ về trang trí nhà cửa các ngày như nô-en, năm mới...
    7/ Trong bản For Girl mở thêm hội tỉa trái cây, nhằm đánh giá xem ai khéo tay nhất.
    8/ Mình có anh em và có thể gọi điện, đến thăm họ cho vui nhà vui cửa ấy mà:)
    9/ Có thể tổ chức đi picnic cuối tuần, đi bắt bướm, chuồn chuồn vào ngày rảnh rỗi.
    10/ Nhờ Zack hay Won quảng cáo sản phẩm của mình ra ngoài (à ông Won là 1 nhà buôn nhìu chuyện mà chẳng mấy chốc mọi ngưởi sẽ biết thui)

17. thuytinhthangbay

thuytinhthangbay Youtube Master Race

1.Mình cho là nên có một phần riêng dành cho việc chơi HM trên mạng để các bạn có thể giao lưu buôn bán đồ vật của mình hoặc làm quen và kết hôn tự do.
    2.Tự tạo nhân vật cho mình (giống như chơi The Sims) sẽ tạo ra sự thích thú cho các bạn.
    3.Tạo game chơi trên PC hoặc hướng dẫn cách chơi trên PC. Mình thấy có một số bạn vẫn mua đĩa HM về rồi cài đặt sao đó và chơi trên PC bình thường
    4.Thêm một cái chợ bán đủ thứ với đủ giá để bán đồ, khỏi tốn công chạy đi từ shop này sang shop khác mua, chỉ khi cần mua các vật có giá trị lớn mới vào shop (vd: vật nuôi, nông cụ, thuốc...)

18. Hary Messina

Hary Messina Donkey Kong

Tui cũng có sự góp ý nè:
    Ở đây có người nào có khả năng lập trình giỏi ko? nếu có thì tìm cách cho các trò HM có sẵn hết rùi trên các hệ máy ấy sau đó ta mang sang pc với hình thức setup để chơi
    <vi phạm bản quyền thì mình liên lạc với nhau cho nhau chơi thui> :) cái này chỉ giả sử ah`
    Còn việc thứ 2 chính là vụ làm tạp chí Hm của alic đó seo lâu we' vậy
    Tại sao ta ko tuyển người làm ngay bây giờ làm lại chứ tui thấy nói khơi vậy
    hổng ai chịu làm hết T_Y.Bây giờ ta hãy tuyển người làm đi giao hẳn cho người đó 1 bản yêu cầu người đó làm trong bao lâu để có thề hoàn thành nó. Và sau đó đăng lên cho các chiến hữu cùng xem để đưa ra nhận xét, nếu ko đạt sẽ bị loại bỏ những bài đạt sẽ được lưu trữ ...Sẽ đăng sau khi hoàn tất hết tất cả các bản.
    Và phải có cơ cấu giải thưởng dành cho các bài post hay nữa chứ. Có thể thêm nhiều điêm và thêm đĩa trò chơi .....^^ đều này sẽ khuýên khích các thành viên làm bài nhanh chóng và có ý sang tạo trong bài viết của mình < nên + nhiều điểm vào cho điểm thưởng>.
    Đó là tất cả những gì tui có thể mang đến mong Minh Hiếu nghĩ cho kĩ rùi quyết định.

19. ngaolong123

ngaolong123 Youtube Master Race

Tại sao ko có nhiều làng mạc để trao đổi sản phẩm với nhau.
    Có thể thuê mướn người làm việc (ko chỉ riêng 7 chú lùn thôi nha>>>>)
    Gà, bò ,cừu có thể làm thịt để nấu thức ăn chẳn hạn.(đửng nói là mình ác quá nha mấy bạn).
    Có thề nâng cấp nhà ngựa để nuôi nhiều ngựa nữua chứ....
    Có thể cho thêm vài loại động vật mới cho phong phú chẳng hạn như vịt nuôi ở cái ao nhỏ trước nhà và mua thức ăn là cá nhỏ ở siêu thị chẳn hạn......,heo,ếch>>>>>>>.
    Chúng ta có thề xây nhà trên đỉnh núi lắp cả kính viễn vọng trên núi để ngằm sao trời vào ban đêm..

a, còn điều này wên nói, nhân vật của mình cần phải có cái list nắm rõ tình cảm của từng người trong làng, tình cảm ấy được biểu diễn bằng những trái tim như của chó và bò ấy. Khi mình tặng wà nhiều cho họ thì tim họ tăng tim từ từ, tim càng tăng nhiều họ càng khoái mình và đến lễ hội thanks giving,ngoài việc các cô gái đến cho mình socôla, thì họ sẽ tặng mình nhìu món thật có ích, à , tim của các cô gái trẻ trong làng thì vẫn như cũ( đổi màu)
    Mình thấy nếu có ra một HM mới thì cần phải có thêm nhiều mới mẻ một chút ở năm thứ hai, ba mình làm việc chứ nếu không thì chơi mau chán. VD: có thêm 1 số lễ hội nào đó ở 2 năm này và trưởng làng đến thông báo họ sẽ tổ chức và mong bạn đến giúp họ 1 tay( vì lễ hội mới toanh mà), bạn sẽ đến quảng trường ( hay có thể là 1 nơi nào đó ông già yêu cầu) vào ngày hôm sau, giúp họ giăng cờ, trang hoàng cho buổi lễ hội rồi ông trưởng lang bảo:"phần còn lại hãy để tôi làm, anh hãy về nhà và ngày mai đến đây tham dự lễ hội nhé, cám ơn vì đã giúp..." Tất nhiên, bạn sẽ được trả công cho công việc ấy, và có thể tăng tim cho mọi người có mặt trong ngày đó( vì họ thấy bạn nhiệt tình giúp mà )

20. blue-Xhm

blue-Xhm Youtube Master Race

ý của mình là:
    1/hình ảnh nông trại đẹp hơn,sinh động hơn
    2/có thêm các lễ hội đặc sắc hơn
    3/đồ dùng trong nhà đầy đủ tiện nghi hơn nữa(máy tính chẳng hạn=)) )
    4/nên có thêm các loại hoa quả ,cây trồng khác
    5/súc vật nên có thêm con heo
    6/ có thêm nhiều món ăn hơn

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.