Mọi phàn nàn về Vinagame

Thảo luận trong 'Võ Lâm Truyền Kỳ' bắt đầu bởi ArithKudo, 15/12/06.

1. nelly2000

nelly2000 Mr & Ms Pac-Man

tình hình là thế này này mình cắm 3 acc: 1 acc là TVB , 2 acc TN đến chiều hqua tự nhiên lag kinh khủng ko thể đi được mình vào yahoo hỏi mấy thằng bạn đang chơi nó bảo em vẫn vào được,đường truyền internet thì vẫn bt,mình vẫn onl hay chat chit rồi còn bắn CF nữa đến hôm nay mình vào lại để xem đã được chưa thì thấy 1 acc TVB vẫn Bình thường còn 2 acc TN chẳng hiểu sao vẫn bị như hqua.định gọi lên VNG xem sao nhưng khi bấm số thì thấy thông báo: "số máy quý khách vừa gọi không đúng" mà mình bấm đúng số 1900561558 chẳng có trượt đi đâu được cả hx hx chẳng hiểu tình trạng này sẽ thế nào và có bao nhiêu người bị như mình

mà 1 số dt rõ ràng như thế mình gọi hơn 20 lần mà ko được hx hx ức wa

chẳng nhẽ lại lấy acc TVB chửi chết con mẹ bọn chó đấy

thực sự chẳng thiết tha gì cái trò này nhưng mình đã đổ quá nhiều tiền vào mà bâyh bán thì quá rẻ nên tiếc tiền phải chơi tiếp hx hx

2. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Ngay thời điểm này ( 5 g 45 ngày 23/3/2008 ) ko vào được server đây. Chơi game có thu phí mà để tình trạng ko đăng nhập được thì thiệt hại về tiền nạp thẻ theo ngày ai chịu đây ( chỉ có gamemer lảnh đủ ).
    Thế mà Vinagame được bình chọn là số 1 về phát hành game trực tuyến thì ko biết do ai bầu chọn ( đưa cho người chơi võ lâm bình chọn thì chắc là đứng nhất từ dưới đếm lên =)) )

3. boystyle8x_gl

boystyle8x_gl Youtube Master Race

Bạn nói đúng đấy, bắt đầu từ sáng ngày 23-3 đến giờ là chìu ngày 27-3 seve liên tục ko vào được, một ngày mình chỉ làm được khoảng 15 nhiện vụ.Chán, kỉu nài rớt hạng quá ::(

4. Thịtgàluộc

Thịtgàluộc Dragon Quest Lão Làng GVN

tui chơi ở sever Thành đô. Đôi lúc rất lag , cỡ này hay bị bảo trì mà không thông báo mới ức:( Nhiều lúc bị out , vô lại thì nó bảo " kiểm tra lại đường truyền":( Nhiều lúc chịu khó ngồi bấm enter để vô mà muốn khóc luôn=((

Hic đây là có thu phí , chứ không thu phí thì sẽ đến mức nào nhỉ:o

Lại bảo tri trời ơi là trơi :((

5. aitaithe

aitaithe Youtube Master Race

Dạo này cái sẻver hoàng sơn cứ đến event or thứ bảy CN là y như rằng rất khó đăng nhập được vào chơi CN vừa rồi tui mở máy 6h sáng đến 12h trưa vẫn hok vào được nhấn enter riết mà nó đứng hình cái game luôn phái thoát cái game đó mở cái game mới vô để đăng nhập mà vẫn hok được Tiền thì lấy đủ nhưng chơi thì bữa đực bữa cái bực cái mình gọi điện lên bảo nó la đông wa anh ơi anh đóng tiền rồi vô được hok kệ anh mắc gì em em chỉ trực nghe đt thôi và em đã báo cáo bộ phận kỹ thuật rồi họ đang xem xét anh rang nhấn enter đi chừng nào vô được thì chơi. Nghe mà tức điên người nhưng chả biết làm gì với nó ai biểu ngu cứ đâm đầu vô đóng tiền chơi cho nó chửi

6. Thịtgàluộc

Mấy bữa nay , mạng vô ngon rùi :'>

Thấy cái gì tốt phải nói chớ :;) cứ có sai sót chút là nhảy dựng lên :-s người ta

làm lại ngon rùi thì mạnh ai nấy chơi ::(

7. ºMr.Blackº

ºMr.Blackº Donkey Kong

Sao thằng thịt gà lại chết rồi :))

8. Gaucho

Gaucho T.E.T.Я.I.S

Chả biết :|. Hôm qua lượn lờ 1 vòng quanh 4rum thì thấy nó chết rùi.
    Chắc ko có ai ăn nên ôi thiu rùi ;))

9. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Từ sáng tới giờ chẳng đăng nhập được vào game đây, ko lẻ Vinagame bị hack hết rồi hay sao ?

10. thanhtungtm

thanhtungtm Youtube Master Race

bác nào tốt up giùm em file autoupdate.ễ được không chương trình víu nhà em mới cài nó delete cái file đó rùi giờ chơi không được

11. xuyentamkiem1

xuyentamkiem1 Youtube Master Race

vinagame lam tui mất một con tn vip rui lam sao đây

12. Thịtgàluộc

Ai chết hả kưng :p

13. only4u

only4u Youtube Master Race

Đi vòng vòng mấy forum, chỗ nào cũng bị chửi hết.

14. TrùmXómNổ

TrùmXómNổ Youtube Master Race

Wed võ lâm ko vào đc mấy pà kon ơi ! Ai chỉ cách nạp thẻ với !

15. [T]hảohữu[T]

[T]hảohữu[T] Youtube Master Race

thiệt tình la giới han cũng đúng mà cũng hơi có vấn đề
    nếu không giới hạn thì còn lâu bạn mới chán để mà đi ăn cơm hay học bài
    (dân vltk cũng la người ,hoc sinh ,nhân viên công sở.....)
    nhưng đôi khi vào ngày nghỉ ma đc chơi it thì cung thiệt thòi
    nên mình nghĩ VNG cần có nhưng ngày không giới hạn giờ chơi thì la thích họp nhất
    :whew::whew::whew::whew::whew:

16. Sợ Bị Chém

Sợ Bị Chém Mr & Ms Pac-Man

mọi người cứ nói cho sướng ấm ức trong lòng thôi , nói thì nhiều mà cũng vẫn đóng tiền cho nó dài dài để nó đóng sang trung quốc mua súng bắn dân việt nam mình nên chả thèm nâng cấp server đâu :-" Chửi nó đã vào vẫn đóng tiền cho nó dài dài , nhìn ngu thật =))

17. buingan05

buingan05 Donkey Kong

Nói đúng thật vào hcuir rồi lại nạp thẻ chơi bó chiếu các bác , bỏ vẹ võ lâm đi

18. meohen1989

meohen1989 The Warrior of Light

ko biét bao giờ thì VNG cho chơi võ lâm free nhỉ
    em đợi ngày ấy đẫ lâu lắm rùi
    giờ chỉ nghịch võ lâm off line cho đỡ chán thui ::)

19. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Ko biết có pác nào rơi vảo hoàn cảnh này ko:o

----------------------------

Những làn sóng bất mãn về 1 sự kiện

Những ngày vừa qua, cộng đồng game thủ say mê với thế giới Võ Lâm đã có những phản ứng gay gắt và bày tỏ sự tức giận về sự cố của sự kiện Tiền Trang Mở Hội Nhân Đôi Ngày Chơi vừa khai mở vào ngày 05/09 vừa qua.

Sự kiện diễn ra trong thời gian từ 05/09 đến 05/10. Khi game thủ nạp thẻ sẽ may mắn ngẫu nhiên nhận được tiền đồng (Tiền Trang Mở Hội) hoặc bất ngờ hơn là được miễn phí 1 năm chơi Võ Lâm Truyền Kỳ (Nhân Đôi Ngày Chơi).

Tuy vậy, ngay trong ngày đầu khai mở, sự kiện này đã làm hàng ngàn game thủ phải hoang mang, tức giận chỉ vì “lỗi hệ thống” như trang chủ Võ Lâm Truyền Kỳ đã thông báo. Không biết vô tình hay hữu ý từ game được xem là hot nhất mọi thời đại này mà hàng nghìn game thủ mừng hụt, tiền mất lại thêm lo. Có game thủ mua hàng trăm thẻ nạp và đều nhận được lời chúc mừng trúng thưởng nhưng cuối cùng chỉ là ảo do lỗi kỹ thuật.

Lập lờ đánh lận... làm mất lòng tin

Cái đáng nói ở đây là chính VLTK nói riêng và VinaGame nói chung đã làm mất lòng tin game thủ - những người luôn tâm huyết và gắn bó với thế giới Võ Lâm trong suốt thời gian qua. Sự cố nạp thẻ này đã dẫn đến làn sóng các game thủ đổ xô nhau đi mua thẻ... Câu hỏi đặt ra là một công ty game lớn mạnh hàng đầu như VinaGame sao lại để một lỗi như vậy xảy ra??? Không chỉ một vài câu “lỗi hệ thống... đang khắc phục mong quý Đồng Đạo thông cảm về những bất tiện này…” (trích trang chủ Võ Lâm) là có thể cho qua chuyện trong khi thiệt hại của người chơi là con số không nhỏ chưa kể đến việc làm xáo động và ảnh hưởng đến đời sống trong game.

Bên cạnh việc thông báo lỗi hệ thống, người chơi không nhận được 1 thông tin cáo lỗi chính thức từ trang chủ của trò chơi mà vẫn gộp vào đó là danh sách người chơi trúng thưởng chính thức được thừa nhận từ phía nhà phát hành. Thiết nghĩ cũng cần lắm 1 thông tin thừa nhận cáo lỗi gửi đến người chơi như một cách làm tôn trọng với khách hàng của chính mình.

Mọi thông tin thêm các bạn tham khảo tại:

http://gamek.channelvn.net/20080909124933817/vo-lam-truyen-ky-lap-lo-danh-lan-con-den

Các bạn nghĩ sao về vấn đề này???

Có lẽ Vinagame dồn sức cho Chinh Đồ nên bỏ rơi VLTK chăng? Nếu như thế thì lệu những game thủ đang chơi Chinh Đồ sẽ nghĩ gì, rồi 1 ngày nào đó mình cũng sẽ bị 1 vố như vậy chăng???

20. khanhboyld

khanhboyld Mr & Ms Pac-Man

8-} câu này tớ nghe rồi nhưng không phải ở đây :-" mà có mỗi 1 chủ đề phàn nàn mà sao vẫn cứ chơi nhỉ :-/