Mời Qua Hotgame Test Thử Máy PSP ( Bảo Đảm Cực Phê Vì Đẹp ^_^ )

Thảo luận trong 'Hotgame Shop' bắt đầu bởi hotgames, 25/1/05.

1. Lang

Lang Mega Man Lão Làng GVN

Sướng rồi , được cái LCD do Sharp làm ^_^ còn tui chả biết cái hàng của mình là Samsung hay Sharp nữa ( bác hotgame có cách nào nhận biet ko)

2. hotgames

hotgames Mayor of SimCity

màn của you là shảp đó vì đến 24/3 mới là samsung

3. Lang

Lang Mega Man Lão Làng GVN

sao kì vậy ? 24-3 là ngày mà tụi Sony cho ra mắt PSP trên thị trường Mỹ mà ?

4. hotgames

thì đó cũng ngày có màn samsung chứ sao nhưng giá sẽ hạ

5. meoden85

meoden85 Mr & Ms Pac-Man

sharp với samsung cái nào cũng vậy thôi nếu sony ko đảm bảo chất lượng tương đương hoặc hơn và giá thành rẻ thì họ ko kí với samsung đâu, còn psp nếu mà giả lập ps1 vậy psp có đọc được CD và DVD ko vậy bạn, về psp mình mù tịt....

6. hotgames

psp sẽ có giả lập ps1 lên bà con yên tâm cái này sony xác nhận rùi chơi tạm lúc chưa có tiền mua

7. Alviss

Alviss Legend of Zelda

chỉ có của Ps1 thôi à anh(giá có của cả ps2 nữa cũng đáng xiền đó +_+) ...với lại đĩa mắc wá , mà máy cũng mắc nữa chứ ... chắc phải đợi dài dài .. giá nó rẻ xuống thì mới có nhìu người chơi với phổ biến được ... giống ps2 hồi đầu mới xuất hiện.. chỉ được chơi ngoài hàng là may chứ có ở nhà chơi như bây giờ đâu có dám nghĩ ... đợi rẻ bớt là hay nhất ^^

8. hotgames

thì hàng mởi ra bao giờ chảng thế hả em

9. titanff

titanff Youtube Master Race

Bác Đại đúng là trả lời đại. ^_^. PSP của Nhật thì dùng màn của Sharp còn PSP của Mỹ thì dùng màn của Samsung. Màn của thằng Sharp tốt hơn của Samsung nhiều. Mấy cái máy của bọn Mỹ bây giờ bị dead pixel đầy ra.

Mấy cái máy của bác bán toàn là đồ Nhật xịn nên nếu mà có tiền mua thì cũng đáng đồng tiền bát gạo. Chỉ tội là không xem được UMD của Mỹ thôi. Nhưng mà cũng chả sao, xem bằng Memory Stick cũng được.

Chỗ bác có game Lumines tiếng Anh chưa? Có thẻ nhớ 1G bán ko?

10. hotgames

cái game lumines xếp hình hình như bạn hỏi mình ko nhập vè nếu ok thì đợi tháng sau nhe
    thẻ 1g thì lấy rùi 6/4 sẽ báo giá nhe

11. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Mình muốn mua 1 cái PSP nhưng ở HCM nghe nói hotgame có chi nhánh trong này rồi phải ko vậy?Cho hỏi thêm,ngoài máy và các phụ kiện kèm theo mình muốn mua thêm 1 cục pin và 1 thẻ nhớ(loại có dung lượng cao nhất hiện nay) thì tổng số tiền phải trả là bao nhiêu.Nếu HCM ko có phải gửi tiền ra ngoài HN thì dùng chuyển phát nhanh sẽ mất bao lâu.Bạn hiện nay có những game gì của PSP vậy?

12. hotgames

chào bạn psp hotgame bán 300usd
    hiện tại chi nhánh ở hcm mình chưa giao psp đuợc cậu à
    cục pin giá 50usd và thẻ nhớ 1g giá 160usd còn thẻ nhớ 512m giá 85usd bảo hành 1 năm
    nếu bạn mua bạn ra bưa điẹn chuyển tiền hưạc gửi tiền vào tài khoản của hotgame mới bạn đọc mục HUỚNG DẪN GƯI TIÊN CHO CÁC BẠN MUA HÀNG Ở XA
    sau đó hotgame sẽ gửi hàng cho bạn qua ems chi 1 ngày là nhận đuợc

13. aznronny

aznronny Donkey Kong

lol mình kô có ở vn nên kô biết chứ giá vậy mắc quá nhưng cũng đúng từ đó gửi về vn mà...nhưng bán vậy thì hơi mắc mình đang ở mỹ giá hiện tại cho 1 cai psp thôi là $249 còn 1 cái đĩa thì tuỳ loại có loại $29 $39 $49 còn bán $54 cho tất cả thì quả thật mắc quá đó...nếu ai muốn coi thiệt thì vào www.ebgames.com 1 trong những đại lí game lớn nhất ở mỹ hoặc là www.gamestop.com mà coi..

14. hotgames

đấy là giá bên US , còn mua bên Trung bây giờ giá mắc lắm , chuyển về HN giá còn cao nữa muh ^_^

15. dark_slayer_83

Nếu mình lấy 1 bộ PSP+Pin+512Mb Card tính mình 400$ đc ko?Đc thì mình sẽ nhờ cô đem tiền tới của hàng rồi hotgame gửi gấp cho mình.Mà cho hỏi hiên nay đã có game RPG nào tiếng Anh ko?

16. hotgames

Máy Psp Giá 300 Usd đã Có 1 Pin Rùi Thế Là Thừa đủ
    Pin Nữa Gía 50
    Thẻ Nhớ 512 Nếu Mua Kèm Psp Giá 80 Mua Lẻ Giá 85usd
    Mình Ko Thể Bán Tháp Hơn
    Game Psp đã Có Nhiều Game Tiếng Anh Nhưng Chưa Có Rpg Chỉ Có Rpg Kiẻu Diablo Thì đã Có

17. dark_slayer_83

Chưa có tiếng Anh thì đành đợi zậy,cám ơn hotgame trả lời giúp nhá.Chừng nào có nhiều game tiếng Anh 1 chút có lẽ mình sẽ mua,mong rằng lúc đó đã có "phân đà" ở HCM

18. snowhufs

snowhufs Youtube Master Race

Cho em hỏi 1 chút nhé:
    1. Máy PSP hiện tại ở chỗ anh là PSP dùng màn Samsung đúng ko ạ?
    2. Nếu máy có hiện tượng dead pixel thì trong thời gian bảo hành có được 1 đổi 1 ko ạ?
    3. Chỗ anh hiện tại bán PSP với giá 300$ là bản Standard hay là Value Pack vậy?
    4. Pin dự phòng cho PSP hiện tại có dung lượng là bao nhiêu?
    5. Thẻ nhớ dùng cho PSP có dung lượng 512-->1G ... Nhiều như vậy rốt cuộc để làm gì nếu ko ghi được game trực tiếp lên thẻ, chẳng lẽ chỉ để play music & video thôi sao???
    6. Chất lượng phim của PSP so với chất lượng của 1 phim trên màn QVGA thông thường của PDA thì như thế nào ??? (Chưa nói đến màn VGA).

Em đang băn khoăn ko biết nên upgrade cái PDA của mình lên 1 thằng màn VGA hay là chuyển sang PSP ... thấy PSP vẫn còn nhiều điều bất tiện quá nên chưa thực sự muốn mua lắm, hy vọng anh sớm trả lời.
    Thx in advance!

19. hotgames

1/ Máy của anh màn Sharp (trong thoi diem nay samsung dang dam nhan phan chip thui)
    2/ Trước khi mua em cần kiểm tra máy vì dead pixel không tự nhiên xuất hiện mà là lỗi kỹ thuật của khâu sản xuất lắp ráp.
    3/ 300$ là bản Value Pack. Nhân dịp cửa hàng hoạt động được 5 năm hạ giá còn 290$ :)
    4/ Pin dự phòng có thời lượng sử dụng giong pin kèm theo máy
    5/ Thẻ nhớ dung lượng lớn ngoài copy phim và nhạc còn có thể dùng để chứa game va trình giả lập (đang được phát triển)
    6/ PSP graphic có độ phân giải cao với 16 triệu màu ^_^

20. nicelion2

nicelion2 Mr & Ms Pac-Man

anh cho em hỏi thẻ nhớ psp bây gio có thẻ bao nhiêu mbm vậy anh, dùng thẻ diện thoại được không