MỌi thứ về terran

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi lina_romantic, 4/9/04.

1. titanclenk

titanclenk Mr & Ms Pac-Man

valk nếu chơi chắc gặp ở trường hợp toss thôi. đấu với carrier, terran thường ra goliath, but nếu nhìu carrier thì lên tiếp w, nhưng gặp corsair là die, nên lên valk có lẽ là hay, bắn corsair với inter thì gọi là ... ^^ nhưng có lẽ mắc wé, khó khả thi :P

2. get2freeby1

get2freeby1 Mr & Ms Pac-Man

He he, tui cười là cười ông bảo là hai con y' tốc độ bằng nhau, mỗi tội Valk tăng tốc chậm, 1 lúc sau mới bằng con kia .. he he, nghe no' ngộ ngộ thôi...
    Công nhận tui chưa bao giờ chiến mà chơi Terran thật (trừ chơi với máy :D), nhưng cái VD của ông cũng ngộ thật; ai đời địch có 1 đạo W mà tôi chỉ có 3 con??? (có khi đánh với LT may ra thế :D) .. he he he...
    Mà thôi, ý tôi chỉ là thấy LT oánh hay quá, mà o thấy dùng Valk bao giờ (xem rep thôi), nên KL thế. Còn ku Squall nói rùi, có nhiều chiến thuật, hehe, nhưng tui đang thich LT, hắn ta đánh thế nào mình cũng khen :))

3. bulubuloa

bulubuloa C O N T R A

@squall : Đúng là đạn của valk kô đủ mạnh để xuyên giáp của carrier nhưng nó cực kỳ lợi hại khi đấu với carrier bằng cách ... vặt hết intercept, tôi đã thử dùng cách này rồi, đảm bảo carrier chỉ có cách quay đầu chạy. Vì đạn của valk nhiều, lại là blash, nên ruồi cứ nổ ríu rít. Nhưng kô hiểu sao những phiên bản sau này, thì khi valk gặp carrier cứ đứng nghệt ra mà kô bắn. Chứ bản đầu tiên valk vặt intercepts như điên!

4. Ga_Dai_Ca

Ga_Dai_Ca Donkey Kong

tại vì val dùng quá nhiều object trong animation (hình như là 6), lúc nào đông quá (maximum objects trong sc là 1680), 0 tạo được object nữa nên val đành đứng yên.

5. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

@ getfreeby1: Người ta 1 đạo Wraith, mình 3 con là chuyện bình thường thôi..nhất là khi cả 2 bên đều chơi wraith. nếu lên chậm hơn đối phương hoặc khiển quân ko giỏi lúc đầu bị chết 1, 2 con w thì sau đó sẽ bị lép vế rất nhiều. Trường hợp này tui gặp rồi.. Mình đấu wraith bị thua, đối phuơng lên tàng hình nhanh hơn.. Sau đó hắn có gần 1 đạo wraith, tôi chỉ con 3-4 con, nhịn ăn làm trộm vài con val rồi dùng wraith làm mồi nhử. Đối phương chủ quan xông vào cả đạo w, lúc đó Val mới xông vào thịt sạch W của tên kia. gg luôn!! hehe
    @bulubloa: Val bắn inter ko có tác dụng đâu chậm lắm, may ra thì chỉ có hiệu quả khi có trên 1 đạo val, như thế ko được thực tế cho lắm!! Tôi đã thử ở nhà roài, cho 1 đạo val nâng cấp 3-3 hẳn hoi bắn ruồi con 0-0 thế mà mất khá nhiều thời gian lũ ruồi đó mới chết hết!! Đấy là máy, còn gặp người chắc còn thê thẩm hơn nhiều. Nói chung gặp ruồi ko nên dùng Val, cùng lắm thì làm vài con để thịt O của toss để W vài kill ruồi mẹ.

6. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

khờ khờ ..
    nếu đối phương có ~ 6-8 con carrier rùi ...
    bác có tiền để đúc ~ 6-8 con val nữa cũng hay nhỉ ^^... họ đổi chiến thuật thì bác die à ...
    Hoặc là lên wraith hoặc là lên goliath (gosu tí nữa thì lên ghost ) chứ đừng đúc Val ,bác à ^_^

7. Painkiller

Painkiller Donkey Kong

Nếu đối phương lên carrier thì chỉ nên dùng Wraith và vài con Valkyrie thôi, valkyrie giết observer rất nhanh. Nếu gặp zerg player đánh mass muta thì W+valkyrie đánh ngon lành

8. Kim Phụng

Kim Phụng Youtube Master Race

Tôi mới tập chơi, ko hiểu tại sao Val bắn trên không lại mạnh hơn W
    Trong khi xem damage thì Val ko bằng W

9. chetdesong

chetdesong T.E.T.Я.I.S

Hi Hi Val ko hề mạnh hơn W khi đấu 1 v 1 nhưng mà khi đánh đông thì Val là unit đánh đạn toả nên 1 con sẽ đánh trúng nhiều con W trong 1 phát bắn.Vì thế khi nhiều con bắn cùng 1 lúc thì nó sẽ mạnh hơn W nhiều.

10. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

hihi.. Ông bạn phải xem val bắn bao nhiêu quả đạn chứ! 1 lần bắn 8 quả HALO rocket. 6 x 8 = 48 dam 1 lần bắn. W là 20!! Tất nhiên cooldown của val cao hơn W kha khá. Hơn nữa Val nhiều HP và Giáp hơn W.

11. nnt77

nnt77 Youtube Master Race

Mình đang tập đánh starcraft nhưng còn đánh dở lắm, mỗi lần đánh với máy xong có save replay lại nhưng khi mở replay ra thì thấy các chỉ số apm nhảy số được một lúc thì ngưng lại và con trỏ thì cứ hiện ngay chỗ nhà chính (command center) không à. Trong khi mình coi các replay giữa hai người đánh với nhau thì mọi chuyện vẫn ổn, mình dùng chương trình op3 để xem replay. Hay là chỉ coi được replay khi hai người đánh với nhau còn đánh với máy thì không coi được? Các bác có người nào biết chỉ giùm nhe, cảm ơn các bác trước.

12. lina_romantic

lina_romantic Youtube Master Race

đâu có ,mình vẫn xem replays mình đánh với máy tốt mà,có lẽ là chương trình xem replays của bạn bị lỗi ở đâu đó, tốt nhất là bạn nên dùng trương trình xem replays ở trong bài hướng dẫn của ANH HUNG XA DIEU đó,goodluck

13. nnt77

Cám ơn bạn nhiều nhe, mình sẽ thử download lại chương trình xem replay. Hi vọng sau khi mình xem replay lại rồi có thể khắc phục các điểm yếu của mình để đánh stacraft hay hơn nữa

14. ToLiveIsToDie12

ToLiveIsToDie12 Donkey Kong

Bạn nói là xem Replay nhưng không hề nói rõ là xem bằng cách nào nhưng theo lời nói của bạn thì tôi nghĩ bạn sử dụng chương trình của lasgo ( op3 hoặc Op3.1 để xem lại replay dưới hạng 1st person ) , và lỗi của bạn gặp là lỗi bình thường, ai sử dụng cũng đều bị cả. Đến khoảng phút thứ 5 của mỗi Replay là sẽ không xem được dưới dạng 1st person nữa. Theo tôi biết thì hiện chưa có bản sửa lỗi. Chịu khó xem Replay bình thường hoặc download 1st person VOD về xem vậy . GL

15. nnt77

Tiếc nhỉ, vậy là không xem được replay rồi. Dù sao cũng cám ơn bạn nhiều nhe. Chương trình xem replay dưới dạng 1st person như bạn nói có hay như chương trình op3 không vậy? Nó có bị lỗi giống như op3? Để mình tìm chương trình bạn chỉ về thử xem sao, thanks.

16. bulubuloa

bulubuloa C O N T R A

Cũng còn 1 điểm nữa là vì damage của val kô cao, nên phải bắn nhiều đạn, mà bắn 8 quả đồng nghĩa nhân giáp của đối phương lên 8 lần. Vì thế nếu bắn Battle cruiser hoặc carrier( giáp có thể lên 4,5 ) thì kô hiệu quả!

17. deathscythe3105

deathscythe3105 Youtube Master Race

bậy, tui thấy Val bắn tuy yếu thật nhưng chả ai hâm mà cho nó đi một mình cả. Cho đi thành một đám thì cứ gọi là hahhahhahhaha.Tui vẫn chưa biết là nếu cho khoảng tầm 20 con Val đấu với 20 con Cor thì sao nhỉ. Cái đó hơi bị khó đấy!!!!!!!!

18. iloveyouRon5757

iloveyouRon5757 Youtube Master Race

Đúng rùi cái đó khó làm lắm đó.Tui không biết

19. bulubuloa

bulubuloa C O N T R A

giá thành của val đắt gấp rưỡi cosair, thì 20 val bụp chết 20 cosair ruồi!

20. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

troài! toàn bàn chuyện ko đâu! ko biết thì thử chứ làm sao!! tất nhiên cosair thua đứt đuôi chứ làm sao nữa! thử roài... tuy nhiên val gặp scout thì thua!