Mọi vấn đề về Giả lập, Flash, Các thiết bị của các hệ máy Han

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi RON, 6/5/05.

1. midung

midung Youtube Master Race

anh em m ình vào đây bàn tiếp đi chứ Ron lock topic kia roi. cho em hỏi tiếp là mấy cái đó giá giờ bao nhiêu vậy? à hình như là gameshark là cái để chỉnh code khi chơi trên gba đúng kô? mà cái đó thì mua ở đâu vậy? giá bao nhiêu? em ở tp.hcm mong mấy anh chỉ giúp....

2. hieucao179kz

hieucao179kz Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi.
    mình đọc hướng dẫn thấy supercard chơi được game gba nhưng chỉ có những game tu 1-1994 lâ pacth được.Tuy nhiên có nhiều game pacth mà không chơi được.Các bạn có cách nào khắc phục không.
    thank. :-/

3. someone2004

someone2004 Donkey Kong

Bạn nào làm ơn chỉ dùm cách chép game từ PC vào flash card với.

4. CyberXZ

CyberXZ Youtube Master Race

Bạn nào biết chỗ bán + sửa đồ GameBoy ở TP HCM ko nhỉ???
    Nói dùm mình với. Con flash card của mình đang ốm. Cám ơn nhiều !!!
    Nhịn đói chờ tin...

5. Black_Magicial

Black_Magicial T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi hiện giờ giá 1 cái GBA-SP là bao nhiêu ? mình đang ở TPHCM , và có ần thêm các phụ kiện gì nữa ko , và 1 cái băng của nó trung bình khoảng bao nhiêu tiền ?

6. khoa8491

khoa8491 Youtube Master Race

cho mình hỏi

mình cần mua một cái flash card khỏang 500 mb là bao nhiêu tiền vậy( mình sống ở Mĩ),với lại 1 loại bămg chuyên môn chỉnh cheat cho game boy giống như gamshark cho ps2 là bao nhiêu tiền vậy,làm ơn cho hỏi =((

7. midung

có ai biết cách chép game vô flash cảd ko? tôi mới mua cáci flash ở hot game mà kọ biết cách chép.

8. khoa8491

cho mình hỏi

mình cần mua một cái flash card khỏang 500 mb là bao nhiêu tiền vậy( mình sống ở Mĩ),với lại 1 loại băng chuyên môn chỉnh cheat cho game boy giống như gameshark cho ps2 là bao nhiêu tiền vậy,làm ơn cho hỏi

9. Tên truy cập

Tên truy cập The Connoisseur Moderator Lão Làng GVN

Bạn ra khúc Huỳnh thúc Kháng - Pasteur hỏi , mấy tiệm bán dĩa ở đây nói chung đều có khả năng sửa đồ Game Boy hết đó bạn .

10. midung

cho mình hỏi cái nha . mình mới mua cái Smart Card 128mb của hotgame dùng chương trình GBWriter ( em có gửi kèm ở đây) mà sao em chỉ chép được 1 game à sang game thứ 2 thì mất game 1 các anh có thể chỉ em cách chép với và cho biết cái flash của em có thể làm gì được nữa

Các file đính kèm:

11. lylyilu

lylyilu Youtube Master Race

có ai biết xài cheat trong Game Boy Advance giả lập như thế nào không,chỉ tui với?Tui thật sự không biết sử dụng như thế nào.
    ai có hình pót lên cụ thể giùm đi mà
    sau khi đánh vào lảm sao để pokemon mình muốn xuất hiện vậy

12. lylyilu

lylyilu Youtube Master Race

có ai biết xài cheat trong Game Boy Advance giả lập như thế nào không,chỉ tui với?Tui thật sự không biết sử dụng như thế nào.
    ai có hình pót lên đi

13. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Bạn load game, sau đó vào phần cheats > Cheats list, cửa sổ để nhập cheats sẽ hiện lên.
    Tùy từng loại code, bạn phải nhập cho chính xác

14. crew

crew The Warrior of Light

Có ai biết cách dùng chương trình giả lấp đĩa UMD của máy Sony PSP ko? Chỉ tui với để chơi game trên memory stick.

15. khoa8491

cho mình hỏi

mình cần mua một cái flash card là bao nhiêu tiền vậy( mình sống ở Mĩ),với lại cho mình hỏi thêm là mình có thể chỉnh cheat cho máy gameboy giong như là trong giả lập không

16. Ragnarok[KD]

Ragnarok[KD] Youtube Master Race

PSP hack để vào web thì ko chơi đựoc game sao hả

17. tuanha1310

tuanha1310 Legend of Zelda

Lâu lắm rùi mới vào đây.Thế bây giờ đã có giả lập trên NDS chưa vậy các bác.
    Có rồi thì hay,hôm trước vừa qua ChinaGBA chả hiểu thế nào mà down nhầm một trò có đuôi nds

18. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

NDS có 2 chương trình giả lập đang được viết, hiện tại vẫn lỗi lung tung, không tương thích với rất nhiều game.

19. silvering

silvering Youtube Master Race

cho mình hỏi cái nha . mình mới mua cái Smart Card 128mb của hotgame dùng chương trình GBWriter ( em có gửi kèm ở đây) mà sao em chỉ chép được 1 game à sang game thứ 2 thì mất game 1 các anh có thể chỉ em cách chép với và cho biết cái flash của em có thể làm gì được nữa

flash thì chỉ ghi được 1 game thôi bạn ạ / nếu bạn dùng super card thì mới có thể chơi nhiều được !!!

có ai biết cách chép game vô flash cảd ko? tôi mới mua cáci flash ở hot game mà kọ biết cách chép.

đây là cách chép game vào super card nhưng bản của mình là bản cũ bạn có thể tham khảo thêm :

download: http://www.supercard.cn/download/setupsdV240en.exe

Dau tien chay file "setupsdV240en.exe",no se cai chuong trinh "SuperCard"
    Sau do chay chuong trinh "SuperCard"-->vao Option-->Game Default Set -->Bo danh dau tat ca cac muc(co the chon cheat)-->Exit
    Sau do chay lai chuong trinh "SuperCard"-->Add game GBA vao-->Out-->Exit
    Trong thu muc "C:\Program Files\SC\out" se xuat hien file GBA-->copy vao thu muc GBAwrite-->SramPatch-->rename thanh flashme.gba-->ghi vao flash.
    All Done,have fun!

Chú ý: Nếu ghi 1 lần mà bị lỗi thì ghi lại lần thứ 2 = cách chọn lệnh 5,nó sẽ tự đôhng sửa lại tất cả những chỗ bị lỗi.

20. Dr.Light

Dr.Light Donkey Kong

Về NDS emu :
    Do nó có 2 màn hình nên rất khó có thể tạo ra :

Thứ nhất : trứoc hết phải giả lập và chơi đựoc game đã, điều này các bạn cũng thấy nó rất khó khăn đến mức nào, nhìn cái gưong trứoc mắt là PS2 đó. phải qua các giai đoạn phức tạp. Nhưng mà NDS có phần giống với GBA nên rất có khả năng thằng này sẽ sớm có mặt, kg chừng có truớc PSP emu (do thằng này khó như thằng PS2 vậy)

Thứ hai : cho dù đã chạy đựoc gamem nhưng nó còn đòi hỏi màn hình cảm ứng, => điều này xem ra cũng không dễ chút nào, nhưng nếu ngưòi ta lập trình đưọc thì có thể giả lập = chuột (theo ý tôi là vậy:|, kg biết có đựoc không ?)

Hiện nay đang đựoc phát triển, có lẽ nó sẽ đòi hỏi phần cứng nhiều hơn GBA. Chi tiết phần cứng (quên link rồi:D) có thể coi trên 1 số trang giả lập.