Mọi vấn đề về PSP vào đây hỏi (Firmware, card, các thiết bị thuộc PSP...)

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi RON, 27/8/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hp_no1

hp_no1 Youtube Master Race

Font cho PSP...Bác nào chỉ em cách thay đổi Font cho PSP dùm đi. PSP hổ trợ Unicode nhưng mình phải thay đổi cái Font mặc định của nó thành Font Tomato, Vn-Times...

2. Beelzebub

Beelzebub Youtube Master Race

bác nào cho em hỏi, em down game từ torent về, nó thành các file đuôi .001, .002 ... em dùng FJS để ghép vào thì thành 1 file ko có đuôi, đổi thử thành rar thì ko giải nén được, vào xem thì thấy bên trong là 1 file UMD9660.ISO, Ko biết làm thế nào, bác nào biết chỉ em với.

3. squall_kouki

squall_kouki Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi ở Sài gòn có chỗ nào bán và cài mod chip không ạ? còn nếu không thì có cách nào downgrade họăc cài homebrew vào máy em không, em đang dùng firmware 3.11, bây giờ không biết làm sao, mua đĩa game về chơi chì ngán tiền quá :(

4. pttiger

pttiger Fire in the hole!

Có ai biết trang nào down image của game PS1 không, mình đang cần game PS1 để chơi trên PSP

5. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

snesorama.us
    torrentspy
    isohunt

Toàn là torrent và link rapid , mega , ... các loại

6. F4int

F4int Dragon Quest

mấy cái vụ đó qua Hotgame bên hồ tùng mậu hay sao y' . nếu có j h0k bjt vô đây mà tìm http://www.hotgameshop.net/forum

7. Tyo

Tyo Mario & Luigi

Em mới mua máy nên chưa rõ lém..ai bít chỉ dẫn hộ cái...em có 2 con PSP..ko bít có chơi dc chế độ AD-HOC MoDE để 2 máy đấu với nhau mấy trò như FIFA hay PES,,mà ko cần USB Wifi ko hả các Pro ? hoặc có cách nào khác để 2 máy đấu với nhau các bác chỉ cho em với.....T__T

8. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

muốn chơi mạng thì cầnpha3i có thiết bị mạng chứ?Ai mà muốn chơi mạng lại kg cần wifi?

9. brave_soul_87

brave_soul_87 Mr & Ms Pac-Man

có 2 máy thì dĩ nhiên là chơi adhoc với nhau đc rồi, Adhoc thì ko cần cái USB wifi đâu
    tùy game mà cách kết nối 2 PSP khác nhau, thường thì vào mục multiplay hoặc "wireless" (đối với game PES) chọn adhoc cả 2 máy cùng scan/search là nhận ra nhau thôi
    chơi adhoc ko cần usb wifi ...

10. Atachi

Chơi Adhoc thì ko cần USB wifi là đúng

Nhưng chơi adhoc mà ko cần wifi thì nó chơi bằng cái gì vậy ta , ai dà , mình n00b quá :D ( :-" )

11. Thatin

Thatin Mr & Ms Pac-Man

mọi nguời làm ơn chỉ cho Thatin cách dùng pspplayerMT với :| down vìa nhá có 2 folder pspplayerMT% và pspplayerMT ......... bên trong có fiel eboot........... rồi h làm sao nữa.......... thử chép 2 files đó vào psp/game........ but........ vẫn ko đọc đuợc .avi....... help!!!

ah :D fw 3.40 có thể chơi đựoc game của GBC ko?

12. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

theo tui thì ông chép vào thư mục PSP/GAME150 là có thể thấy nó trong mục game trên thẻ.tuy nhiên chương trình này có file đọc được,có file ko và ngu nhất là làm treo máy khi ko đọc được => thà convert rồi xem,hơi mất thời gian nhưng chắc kú :)

13. vnquynh

vnquynh Mr & Ms Pac-Man

Các bro ơi cho em hỏi con PSP có mấy loa nhỉ?
    Em thấy dưới đáy PSP có 2 lỗ nhưng chỉ một lỗ phát ra tiếng nên có phải PSP chỉ có 1 loa . Cảm ơn trước nha.

14. Atachi

_PSP nào cũng có 2 lỗ ra tiếng

_Chỉ còn 1 lỗ ra tiếng tức là lỗ kia hư rồi

15. vnquynh

vnquynh Mr & Ms Pac-Man

May quá, vừa ra Hotgame Hà Nội đổi con khác. Con kia tịt 1 loa :whew:

16. vnquynh

vnquynh Mr & Ms Pac-Man

Mọi người ơi cho em hỏi: tai nghe PSP là loại 2.5mm hay 3.5mm vậy. Cảm ơn trước nha.

17. Tyo

Tyo Mario & Luigi

Các bác cho hỏi nhá..có phải cứ tháo pin của PSP rathì mọi thứ lại RESET hết ko ? em định mua thêm 1 cục pin zin thêm + 1 xạc ngoài để khi pin đi kèm hết thì thay lun..nếu mà cứ thay piin mà reset thì mệt .
    Và hỏi lun PSP có chế độ vừa xạc vừa chơi ko ? hay có chế độ xạc tự ngắt để tránh hỏng pin ko ? vì em chơi ở nhà thì cày liên tục 1 pin thì kham sao nổi.

18. Atachi

_Pin của PSP cho dù lúc bạn chơi cạn hết đến mức ko thể mở máy lên thì nó cũng sẽ lưu lại 1 lượng năng lượng đủ để nhớ các thông số như volume , config , .. trong máy . Nếu bạn tháo pin ra thì tương đương việc reset máy .

_Pin zin ở ngoài rất khó tìm , vì mỗi cái PSP chỉ có 1 cục pin zin đi kèm theo máy thôi , mất thì toi , vì pin bên ngoài 90 % là pin dỏm , trừ phi thằng bán hàng luộc cục pin của thằng nào đem đến sửa . Còn pin xịn rất đắt , tầm 800k . PIn xịn có thể chơi game liên tục trên dưới 5 tiếng , còn pin dỏm thì tầm 3 tiếng là ngủ , mấy cái pin tầm 300k còn dễ hư nữa . Hơn nữa pin mua pin dỏm thì rất có thể sau này đi chơi lâu sẽ lên forum hỏi "các anh ơi pin của em ngày xưa sạc chơi bình thường mà sao mới có 1 tháng mà giờ sạc đủ mà chơi đc có 1-2 tiếng là hết pin" .

_PSP vừa chơi vừa xạc thì được , nhưng sau tầm 1-2 tháng thì đừng lên đây post cái câu tôi vừa post bên trên nhé .

_Khi xạc pin thì pin trong của PSP đi vào chế độ ngủ để giảm lượng tiêu thụ năng lượng xuống mức thấp nhất , sau đó năng lượng từ từ được đưa vào cho đến khi đầy . Nếu vừa xạc vừa chơi , năng lượng từ ngoài đưa vào sẽ đưa thằng vào máy để vận hành , làm cho pin hoạt động công suất cao hơn . Làm như vậy tầm 2 tháng là sẽ thấy kết quả .

_Khi xạc pin đã full thì dĩ nhiên PSP sẽ tự động ngắt điện , nhưng khuyến khích nên rút dây sạc càng nhanh càng tốt khi pin đã báo đầy .

_Khuyến khích thêm cái này : Đừng nên mua pin ngoài , rất dễ cháy , bạn của tôi trên forum mua 1 cục 8000 bị cháy rồi .

_Tóm lại chơi ở nhà cứ tháo pin ra , cắm dây mà chơi , chả sợ hại pin

19. Binh Yuna

Binh Yuna T.E.T.Я.I.S

Thanks anh rất nhìu về mấy câu trả lời rất chu đáo cho bro ở trên..em cũng đang định hỏi.
    Nhưng anh ơi....anh chả báo tháo pin ra thì reset đúng ko...thế sao anh còn bảo chơi ở nhà thì tháo pin cắm dây vào là seo ? như thế chả reset là gì ? em ko bít rõ lém anh giải thích kĩ hơi cách trên cái vì em rất mún chơi lâu khi ở nhà mà ko phải lo sạc pin...::( ::( ::(

20. Atachi

_Tức là tháo pin ra , để bên ngoài , cắm cái dây sạc điện vào , cho máy nhận nguồn điện thằng từ nguồn vào máy chứ không thông qua pin , thế thì không sợ hư pin .

_Còn chuyện reset máy do tháo pin cũng chả ảnh hưởng gì cả , đâu phải reset kiểu restore default setting trong flash1 đâu mà lo .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.