Mọi vấn đề về Quest trong Gothic II

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Cute9x, 24/1/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Zzemcap1Zz

Zzemcap1Zz Youtube Master Race

Này chỉ tui cách xài trainer này đi(thông cảm,chưa bao giờ xài trainer)
    Ai chỉ em chỗ nào mua bản đồ valley of mines, đi vào tới chỗ có 5-6con snapper =>cho nó khóc hận luôn(ai biểu đánh mình trước)bây giờ trước mặt em là cái tòa thành gì đógần đó là nhiều orc rồi ai chỉ em đi tiếp đi

2. haiCJ

haiCJ Youtube Master Race

đơn giản thôi, bạn đi về phía bên trái tòa thành có cái máy bán đá to đùng ý chèo lên đây vào được thành rồi nói chuyện với thằng grondon(ko nhớ tên)nó ngồi trong nhà nó sẽ đưa cho bạn tấm bản đồ tìm 3 nhóm khai thác mỏ tìm về báo với nó là xong, nhưng 2 nhóm đã chuyển đi nơi khác, muốn tìm 2 nhóm đó quay lại mấy trang trước mà xem bản đồ...mà vấn đề này bản ở mấy trang trước nhiều lắm sao ko quay lại xem đỡ phải post bài

3. 南方电视台

南方电视台 T.E.T.Я.I.S

tìm cách chạy vào chỗ có cây gỗ to bị gãy , chạy lên , tốt nhất là biến thành quái , rùi đi đến gần đó nhấn enter , sau đó len lên cây gỗ lẹ ko là tiu .

Chài trainer cũng ko biết xài , chán , giúp đưa trainer thui bạn tự tìm hỉu đi . Mình rất là tức fable nên ...

4. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

sao lại tức ....:devil:
    biến thành quái nhớ cẩn thận nha, ko thì có người yêu đấy :devil:, mà cũng hay lắm cơ, lúc tui biến thành warg , kéo con kia đến chỗ bọn orc, tui lao vào phang 1 em orc mà con kia lại ....., kéo ra chỗ nhìu warg thì có chuyện hay để xem đấy, orc warrior 300exp, warg cũng 300 :devil:
    bảo bên nào thắng :))

5. haiCJ

này ko ai chả lời câu hỏi của tôi ah, lấy giáp PAL làm gì nữa

6. 南方电视台

南方电视台 T.E.T.Я.I.S

sao lại ko tức , chơi lại 3 đến 5 lần đến chỗ quest vào trại bandit cứu chị thì bị lỗi đồ họa , cài lại win , cài lại game cũng bị , tức ko ...

Này mấy bro , khi wa chapter 4 , hãy tìm cách vào vùng orc land , tìm đường xuống 1 cái hang sẽ thấy xác của diego , ko hỉu vì sao ???
    Mà khi về thành khorinis thì thấy nó vẫn đứng lì ở đó ????

7. Cute9x

Cute9x Sonic the Hedgehog

Bình tĩnh ....

Lấy giáp Paladins trong căn phòng bí mật rồi hả..Tốt..Kiểm tra lại trong người anh đã có cái bản đồ Hall Of Iduarath chưa..Xong rùi , chuẩn bị mọi thứ chú đáo :
    - 200 bình potions.
    - 20 Speed potions.
    - Kung kiếm giáo mác , mã tấu , tông , kiếm nhật , nếu tiện làm thêm quả đao xịn nữa là ổn..

==> Tìm thuyền trưởng , bạn bè của mình , Vartras , lên đảo...Chuẩn bị về nước...Chờ em tí , em viết cái hướng dẫn Quest này ở mấy trang trước rùi mà...Tìm lại đã.

- Address : page 15.

Quest : Master Of Dragon.
    - Sau khj đánh bại 4 con rồng, bạn sẽ biết được đứng sau tụi nó là một thằng khác, là ông chủ của tụi nó..

Anh hùng của chúng ta nói như vậy, bất tử không có nghĩa là không đánh bại được hehe. [ lắm mồm quá ]
    - Vào vấn đề chính nè, nếu ông ko biết tiếng Anh :
    + Trước hết quay trở lại chỗ Xadas, đừng đi vào bên trong, con đường trước mặt sẽ gặp thằng Lester, hắn nói có bức thư của Xadas để lại, đọc bức thư đó rùi Teleport sang Monastery, nói chuyện với thằng Psy ở trong ngồi nhà to ý..Sau đó xuống tầng hầm của Monastery [ đừng bảo ông không biết chỗ đó nhé, ở dãy nhà thằng Bobo nó quét ấy ]..Xuống đó gặp Talamon bảo ông ta cho vào trong..Đi thẳng có một cái đèn [ Lamp ] ở trên một cái tủ nhỏ, trèo lên đó nhấn chuột trái vào + 1000 exp, cánh cửa bí mật sẽ được mở ra.Quên , quay lại , lấy quyển sách Hall Of Ig.. gì đó ở trên cái bàn Achemist..Đọc sẽ lấy được một chiếc chìa khóa và mấy thứ cần thiết.

- Đi xuống căn hầm bí mật vừa kích hoạt đó, đánh bại lũ Skelenton Warrior, tới một căn phòng có một cánh cửa bị khóa, click vào mở ra, rẽ phải..
    + Lưu ý : Nhất định phải có Knight Armor + Strength > 120 + 1 thanh kiếm xịn, dự trữ máu nhiều..Xông vào sẽ gặp Demon Lord, nó trâu + khỏe lắm.Reload liên tục..Nhưng nếu có phép Fire Rain [ damage 500 ]..Cast một phát là chết sạch, have fun nhé.

- Xung quanh đó tới một cái bàn, lấy hết mọi thứ trên cái bàn : bao gồm một cái Rune, bản đồ cái đảo của bọn Orcs , vài thứ nữa quên roài..
    - Tiếp tới một cái kệ để một quyển sách, đọc đi..
    - Giờ quay trở ra cái hầm ---> dùng teleport cho nó nhanh.Đi vào gặp Psy, nói chuyện nhùng nhoằng đi..Chạy sang chỗ [ quên tên roài ]..Nó có bán Holy Water , mua nó.A nhớ ra roài, cái phòng mà có nhiều Novice giã thuốc = chày ý..Tên đầu là Ok.. thì phải, tự mò đi.Mua được Holy Water rùi ra chỗ Rune Table [ bàn chế tạo Rune ]..Tạo ra một rune, sử dụng nó..Lập tức sẽ Teleport đến căn phòng bí mật..Một chiếc Paladins Armor [ cực khỏe, khủng nhất roài ]..+ mấy thứ lặt vặt.

- Đọc chiếc bản đồ ở căn phòng bí mật lúc nãy, nhận được quest I Need A Ship..Không nói nhiều, gặp thằng Mitlen ở ngoài cổng Monastery, bảo nó có muốn tham gia vào vụ ra đảo tìm gái không, + 500 exp he he..
    - Tiếp hãy sang chỗ Mercenary Guild [ Landlord ]..Gặp Lee + Gorn , họ sẽ ra nhập nhóm tìm gái cùng anh hùng của chúng ta.Quay trở lại Khoninis [ Harbor City ] gặp Diego, tất nhiên bạn thân của mình mà, anh ra sẽ đi theo..Chưa hết, Vastras Water Mage cũng đồng ý giúp đỡ bạn..Lester ở chỗ Xadas' Tower cũng đồng ý..Và còn một người bạn cực kỳ thân thiết của mình là Lares ---> 900% đồng ý..Rùi tập trung ở con tàu của bọn Paladins ngoài bến cảng.OK.
    - Còn một nhiệm vụ quan trọng khác, phải tìm được một thuyền trưởng..Bạn còn nhớ thằng Jorgen gặp ở đầu cầu lối đi vào Monastery chứ, nếu bạn chỉ cho hắn gặp Mitlen để vào làm việc cho Monastery thì bạn sẽ gặp lại hắn ở trong đó..Hỏi hắn về việc trở thành Captain của mình..Nhưng Psy không chấp nhận vì hắn đã thề là làm công cho Psy rùi mà..Không lo, giờ hỏi Psy...What do i have to do to have Jorgen [ hình như nhầm, cụ thể là : tôi phải làm gì để Jorgen có thể đi ]...

- Psy bảo tháp của Xadas dạo này đêm đến cứ có bóng ma nhảy múa, suýt thót tim, tớ sợ ma lắm.Không lo, ngủ một giấc đến đêm hành động cho nét..Đi lên tháp của Xadas..Giết hết Demon..Lên tầng 2 giết nốt Demon Lord..Quay trở lại Psy..SAu đó bảo Jorgen một tiếng..Ok roài..
    - Giờ đi ra bến cảng, lên con tàu nói chuyện với bọn Ship Guard..Bọn nó cho vào rùi thì ra nói với Jorgen..Trao đổi tấm bản đồ tới cái đảo Orc, nhận được chiếc chìa khóa mở cánh cửa của thuyền trưởng tàu..Right..Đi vào căn phòng đó, thưởng thức một đoạn film..Cuộc hành trình bắt đầu...
    - lên nhớ một điều : tới đảo hãy tự khám phá, quest này mà hỗ trợ thì chả hay tí nào..Nhớ đem theo nhiều máu nhé..+ Lab Water Bottle để phục hồi Eyes of Innos đánh bại mấy con rồng.

8. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

:devil: có cần cẩn thận như thế ko :))
    đến đó rồi mà còn cần tới nhiều máu vậy thì...như vậy lên one hand hay two hand master là chạy chọt à :))
    theo tui ko cần nhiều như thế đâu
    @cute:+rep cho tui đi, đợi mãi mà.....:))

9. haiCJ

cám ơn tui về chơi liền, sao em ko chơi thử Dungeon lord cho vui ,mọi người cũng đang chơi đấy

10. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

sao forum dạo này lạ thật à nha, tự nhiên post bài mà để cả nửa tiếng ko thấy xong, mà vào các trang khác ngon mà ::(, thỉnh thoảng vào lại rất nhanh, chả load cái gì, enter cái vào lun, chưa đến 1 s, có bác nào bị như vậy ko, mạng chán quá, mà hôm nay qua bên gamethu, đọc forum bên đó mà ....
    tôi thấy gamethu chỉ được mấy cái tin tức thôi, còn ...... lại còn cả bác RPG nữa chứ, post bài bên đấy sao tui thấy giọng khác bài bên này, bên này tui thấy bác ấy post pro hơn mừ, ko tin qua xem

11. Cute9x

Gamevn nó nhiều cao thủ , một ngày nhiều người Log vào..Các trang khác nó ko xịn = trang này nên nó mới như thế..Mạng nào nó cân nổi...

RPG Member : đâu chỉ ông ấy có thời gian chơi games nhiều đâu , còn công việc , cơm nước , vợ chồng , chăm con nữa chứ..Thời gian đâu ra..mà Emdivedau anh tên thật là gì , gọi anh thế này nghe khó coi , em tên Hùng , à thôi cứ gọi Cute cho nó thân..

Ko có gì đâu , cái quest này em hoàn thành được cũng nhờ mấy vị tiền bối thôj mà , chẳng có tài cán lớn gì đâu.. + Rep đj... =))..

@ Emdivedau : + Rep hả , được giờ mỗi lần Online là anh cũng phải + cho em nhé...

- Toán rất khó , mặc dù tập trung rất nhiều nhưng hầu như các bài trong sách nâng cao đều khó...
    - Văn học buồn ngủ , đến giờ vẫn chưa thuộc mấy bài thơ..

==> thj Anh mà giờ vẫn chẳng ôn cái gì...
    ==> đời mình bán ngô thoaj , dân lập Trí Đức hoặc Văn Lang là điều 88%..

Trong thâm tâm chỉ còn 12% nỗ lực..

Được , trong tuần sau sẽ cố gắng hết sức..

12. Cute9x

Há há..Xả hơi tí...

Mod ơi đừng vào đây , lạc chủ đề là em die đấy...

===> nhận xét hộ...

13. Cute9x

Vừa check Mail..Y rằng có cái này..

Ý là chúc mừng bạn đã đoạt giải thưởng mấy triệu đô la , xin hãy điền tên địa chỉ , số điện thoại cẩn thận của bạn vào..

===> ghi xong hôm sau bị bắt cóc sang làm con tjn ở Irak...Lấy kiếm cứa đầu chết thì thôi , giờ lắm thằng ma giáo dã man..

14. Zzemcap1Zz

Cho hỏi làm sao biến thành quái vậy mấy Bro ,em đi tới lâu đài vào đó rồi làm gì nữa?đi tới cuối đường thì gặp 1thằng knight =>nó rút kiếm ra ,cho 1hít=>đie

15. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

tui tên thành, mà tui nhấn cộng rồi mà nó báo "you must spread ảound some rep before giving cute9x again" là sao, chắc tui là người rep cuối cho cute hả, hôm nay cộng cho mod với soul vẫn bình thường mà

16. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

cứ thử đi biết đâu lại là thật thì sao, anh em trong box được nhờ :))
    @cute: sao thích mấy cái hình này thía, tui thích ảnh thật hơn, ảnh vẽ thì số ít thôi,
    Cái con avatar của tui đó, mịa nó mà còn trẻ với lại chưa lấy chồng thì tui sang TQ kill hết thằng nào dám ho he, vậy mà mình sinh sau đẻ muộn mới đau, ôm hận nghìn thu, đau quá là đau, giờ nhìn em nào cũng chả thấy xinh bằng em đó, ặc lẽ ra giờ mình 40, lấy em đó cách đây hơn chục năm roài :devil: nghĩ cũng chán,

17. Zzemcap1Zz

Em đã hiểu ra vấn đề rồi:em đã ăn trộm đồ tụi nó(ghét thiệt toàn đồ dỏm mà cũng...)
    Trời không chỉ thì thôi chứ sao nói móc nhau thế?
    Ai chỉ em cách biến thành quái đi em đội ơn nhiều lắm

18. haiCJ

hoàn thành xong game rồi, bây giờ tập trung cho DL , mà bác nào có đoạn dịch đoạn hội thoại mình và con rồng xương , mình và thằng Xadart
    Mà cái thằng Xadart(ko nhớ) điểu thật ko ngờ đấy , chơi xong p2 muốn chơi phần 3 quá nhưng ko đủ điều kiện đành chấp nhận vậy
    tôi tưởng ở chap 5 có màn mình trống bọn orc tấn công konis(gì đó)chứ...tôi định viết HDHC nhưng hình như nhiều người chơi xong game này rồi nên thôi đỡ mệt.......Mọi người chơi Dungeon Lord đê.......................!!

19. 南方电视台

南方电视台 T.E.T.Я.I.S

nghe nói pal khi cầu nguyện dc nhìu điểm lắm mà khi cầu dc có 1 str or 1 dex ,>__<

20. Cute9x

Tức là anh phải + Rep cho người khác đã , phải đợi 1 thời gian khéo mới + Rep cho em được...Tên thật là gì nhanh!

0h shjt....Tùy thoai , cầu nguyện có lúc mất oan 100 gold chả được cái cóc khô gì.

Dễ vậy sao , check lại xem nó có dễ không đã anh zaj ạ..

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.