Mong các cao thủ chỉ giúp

Thảo luận trong 'Mecha/Robots' bắt đầu bởi forfunforgame, 17/7/08.

1. forfunforgame

forfunforgame Donkey Kong

xin hỏi hóa cái hotblood de tang dâmge x2.5 không dùng 3 turn là mất luôn à?

tui đang làm theo cách các bác chỉ mà damage của con đánh chưởng phượng hoàng có 9000 là sao? kém cả khi hotblood x2?

xin hỏi con mech chém đứt đôi người có kết hợp được với con nào ko vậy? cái con cùng loại với thằng già đầu hói có chiêu như thằng say có chiêu cuối bổ kiếm giữa đầu ??

2. haman

haman Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Crit phụ thuộc vào chỉ số Man ( có thể tăng = pp đc )

170 thì OG2 ko có....SRW W có break morale lên đc 170....item cho pilot ....

nên down bản tiếng E mà chơi đi...........

3. forfunforgame

tôi chơi bằng máy PS2 mà, lấy đâu ra bản E? tìm cái đĩa để mua còn khó. không biết có giả lập PS2 chưa?

Chỉ số Man??? là người lái? hay robot?

4. forfunforgame

[​IMG][/URL][/IMG] ảnh đây, các bác giúp cho cái
    ảnh 2:
    ảnh 3:
    ảnh 4:
    5:
    6:
    hic, hôm qua giết được con trùm màn 33 tự nhiên nó hóa ra con khác, nếu ko chơi đòn đánh trúng 100% nó toàn phân thân, không thể giết nổi, ko hiểu có cái đồ gì làm nó giảm độ phân thân ko mọi người, kinh quá,
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    quên mất, đây là hình game tui đang chơi, các bro giúp giùm. không hiểu nó tên gì. biết mỗi chữ OG
    [​IMG][/URL][/IMG]

5. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Cậu đưa mấy cái hình lên rồi bảo giúp là giúp thế nào?
    Man là chỉ số của người lái (tớ hay gọi là skill cho giống FE)
    Game cậu post ở trên là SRW OG gaiden
    SP regen là Skill thứ 3 từ trên xuống ở ảnh thứ 3 (cái tốn 80 PP á)

6. forfunforgame

thì nhờ mọi người dịch dum cái nào là tăng sp, cái nào tăng cri, tăng phần bắn trúng, tăng khả năng tránh? chỉ cần 3 cái đấy thôi. :D

@omgx: thanx bây giờ mới biết game mình chơi tên gì. hic

7. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Tăng SP: cái đầu tiên bảng 3 là SP up -> tăng nhiều sp hơn khi lên LV
    cái thứ 3 bảng 3 là sp regen -> hồi 10 SP mỗi lượt
    cái thứ 4 bảng 3 là focus -> giảm 20% sp cost
    Tăng crit: cái thứ 4 bảng 1 -> chỉ số man (skill) của pilot
    Tăng bắn trúng: cái cuối bảng 1 -> chỉ số đánh trúng của pilot
    Tăng tránh: kế cuối bảng 1 -> chỉ số né tránh của pilot
    Tổng cộng cậu hỏi 4 cái chứ không phải 3

8. saphirine

saphirine Legend of Zelda

ở cái ảnh 3 thì 2 skill thứ 5 và thứ 6 bạn nên tăng, cái thứ 5 công dụng là khi morale lên 130 sẽ được thêm 20% att và cái thứ 6 khi enemy đánh mình att cũng tăng thêm 20% nếu dùng cả 2 cái thì tăng lên 140% :D

9. forfunforgame

cám ơn rất nhìu, tui giết xong con trùm màn đó rồi, haha có cái hồi SP sướng thật, tha hồ chơi blood rage.

xin hỏi trong mấy cái skill đó có cái nào cứ qua turn là tăng will ko?

tôi chơi đến màn 35 có con robot mặc giáp có hai cái đầu lâu có tuyệt chiêu thọc kiếm mấy phát vào người đối thủ, lúc màn hình thành đen trắng. Không hiểu con đó mình có chơi đến cuối cùng được ko? bởi vì khi chơi game alpha nó là bên địch. Tôi muốn luyện con đó lên nhưng chỉ sợ luyện xong nó chạy sang bên địch thì tốn thời gian.

Bro nào chơi trò này rồi cho vài lời khuyên cái. Đội hình hiện tại tôi đang chấm, SRX, R gun, con dơi bắn 3 phát xuyên táo có tuyệt chiêu cùng 1 con robot nữa, thằng tóc bạch kim + gay partner của hắn(đeo mắt kiếng kiểu lái máy bay bà già) con robot hổ, con robot đánh chưởng rồng, con masaki(biết mỗi thằng này tại kết nhạc nó lúc đánh). và mấy tuyển thủ dự bị tùy tình huống. Không biết nên bổ sung thêm em nào, mong các bác chỉ cho.

10. OMGX

OMGX Mario & Luigi

Wa turn tăng will thì không có.
    Nhưng có mấy cái cậu cần đây: cái thứ nhất ảnh 5 -> + will khi né đòn thành công
    cái thứ 2 ảnh 5 -> + will khi đánh trúng
    cái thứ 3 ảnh 5 -> + will khi bị đánh trúng
    Trò alpha nào có con robot như vậy chỉ tớ nào?
    Cậu không dùng Alteisen với Wessbritter thì phí quá.

11. forfunforgame

Đây con này, không hiểu nó có về phe minh ko,
    cám ơn OMGX nhé, nhưng bạn chỉ giùm mình xem cái +mấy will khi bị đánh trúng vậy? mấy con robot mình ít máu lắm, bị đánh phát toàn chết luôn :))
    alteisen là con gì thế? wessbritter là con gi?

[​IMG][/URL][/IMG]

12. anhhuy1605

anhhuy1605 Mario & Luigi Lão Làng GVN

13. forfunforgame

vay hai em alteisen và eissritter đã có trong phi đội gà bay rồi. thanx u. chơi GBA dễ nhưng ko biết hình đẹp bằng PS2 ko? chơi hình phải đẹp mới hay chứ. chơi GBA nhìn hình trông chan lắm, con lichkeit ở alpha hình như theo phe nó mà. hồi trước tôi có chơi 1 lần, ko nhớ alpha 1 hay 2

PS: còn em nào đáng chọn mặt gửi vàng nữa ko các bro, để tui tiện luyện luôn thể

14. OMGX

OMGX Mario & Luigi

"Phi đội gà bay"?
    Hình đẹp chưa chắc đã hay đâu. Theo tớ thì hiểu được cốt truyện mới hay, như thế chơi sẽ có hứng thú, khó chán.
    Còn con lichkeit thì ngoài OG2 ra thì còn Impact may ra có chứ Alpha không có đâu
    Muốn luyện thì chỉ cần chú ý 3 cặp thôi: SRX + R-gun, Alteisen + Wessbritter, Daizengar + Daitrombe. Khi đánh trùm thì dùng chiêu phối hợp là chủ yếu.

15. anhhuy1605

luyện cặp fairlion để xử đám lính nhép, evade+accurate tốt thích hợp equip Drain En

16. forfunforgame

vậy là tui luyện đúng rồi. drain En là cái gì vậy anhhuy1605?
    hinh như tui nhầm, đúng là impact thì phải.
    tại chơi game cốt truyện hay là đúng rồi, nhưng hình xấu quá thì cũng chán lắm. game SRW hình xấu thì chán òm. phải đẹp mới thấy hết cái hay của game chứ. thiếu 1 trong 2 cung ko ổn. tui vẫn thích hình đẹp hơn.

đẹp mà cốt truyện chán vẫn chơi chứ cốt hay đến mấy hình xấu thì vẫn bỏ qua. chơi trò khác :D

17. haman

haman Mayor of SimCity Lão Làng GVN

khó nói lắm....ví như h nhìn thấy hình ảnh PS2 rùi sang Snes thì khó nuốt =.= ..............

Drain En là "hút En".... .....lật từ điển ra cái là xong mà =.=

ít khi xài cái này lắm....ở OG2 boss có 650 En...hút 1 lần đc ~100 En ....hút 6 lần là Boss hết :))

18. Axre

Axre Dragon Quest

OG2 boss có status block rồi
    trừ khi có direct hit seishin, chứ bắn chay vô nó block sạch ... drain gì nữa =))

19. anhhuy1605

@Axre: not all the boss(ít nhất là theo cái trí nhớ tồi tệ của mình::))
    @Haman+forfunforgame: tớ thì graphic+sound tệ thế nào cũng dc(đừng tệ như NES hay GB=_=) miễn sao story good là dc:wink: chơi tuốt, dù sao thì cũng đã xử xong game trên đống console lạc hậu rồi:D. Nếu ko có patch mới thì chắc cũng chả đụng vào lại làm gì

PS: tớ chưa chơi ps2 lần nào:'>

edit: :)) cuối cùng thì agtp cũng tiếp tục với project @+@gaiden hi vọng là xử xong trong năm nay [info ngày 2/7 T_T quên ghé vô hơn 1 tháng rồi]

20. forfunforgame

biết drain en là hút energy rồi, nhưng chiêu đấy mình có thể nâng cấp bằng PP hay nó tự có trong skill của người lái? ở tiếng nhật viết thế nào để tui về tui còn dò chứ. mọi người có tiếng anh thì dễ rồi, tiếng nhật mới khó.

mà mấy con boss tôi đánh, mỗi lần nó mất mana, turn sau nó hồi sạch, với lại đòn đó cũng ko hữu dụng lắm thì phải. Bây giờ có cái lên SP rồi, toàn đánh cri tung khoái lạc song châu các em boss mà ko lo hết. sướng thật