Mong muốn trong bản 5.4

Thảo luận trong 'Thiên Kiếm' bắt đầu bởi tintan2567, 25/10/10.

1. kewin

kewin Youtube Master Race

Em Nghĩ em đồng tình vs ý kiến này . Chỉ mong có thêm vài hero , các even vượt ải , và giới hạng thêm lv 150 chẳng hạn thêm vào mtcc còn cái cũ là mttc thêm vào 2 cái ff nữa là CHÍ TÔN và Vô Song . Em xin hết

---------- Post added at 18:01 ---------- Previous post was at 17:55 ----------

À còn red muốn tìm hình các loại vk tần lăng of đồ thì anh có thể vào kt vng bấm f12 bật qua tần lăng keo xuống sẽ thấy . Còn các đồ kia đi vòng vòng of vào google tìm là ra ^^. mong map ra sớm

2. SertaKudo's

SertaKudo's Mayor of SimCity

^ quan trọng là giới hạn 10MB kìa =)) các bác cứ đc voi đòi tiên ko thì đâu ra 8-}

3. sapider

sapider Mr & Ms Pac-Man

bỏ cái check hm đi thằng hm lộ vãi thì ko thấy hnay check mình hm mới sợ:@)
    hình như cái check này là click lúc trong fog là dính.Nhưng nếu click khi có sight--->vào fog luôn cũng bị tính là hm
    rõ nản

4. rantaro22

rantaro22 Youtube Master Race

em là em ủng hộ ý kiến add thêm TK với BHD bác REX ơi ....
    2 hoạt động này hay mà lại thiếu .....
    bác xem xét add thêm đi ...
    dc thì thank bác nhiều ..

5. ngotue

ngotue Youtube Master Race

Thân chào các bạn,
    Mình có ý tưởng thế này, trong bản mới, bạn Rex nên thay bản đồ 80, mình it thấy ai lên train trên đó.
    Tăng HP của A Tú lên thêm 1 tí.
    Bỏ đi skill 2x, 4x tự có đi, thay vào đó mình mở rộng Hoa sơn ra, sẽ có 1 "sư phụ" trên map Hoa sơn với nv là dạy võ công 2x , mỗi hệ sẽ có 6-8 skill 2x để chọn lựa, nhưng chĩ dc học duy nhất 1 skill, muốn hoc dc skill thì phải làm nv nhỏ như giết 1 con mini boss, tương tự như vậy với skill 4x. điều này sẽ tạo cân = hơn 1 tí cho những hero nào train lẹ và những hero train chậm.
    Skill 3x cứ cho là skill trấn phái, mìng giữ lại, nên nó sẽ giúp cho ko phải ai cũng học skill 2x giống nhau, mà phải chọn skill 2x 4x để dc skill 3x hỗ trợ.
    Viết nhiều mà lủng củng quá ^^ ko biết các bạn đọc có hiểu ko. Mong map KT ngày càng hay và phát triển
    Thân.

6. hunterx2352

hunterx2352 Mario & Luigi Lão Làng GVN

5.1 ( dream )
    - Giun của chưởng cái bay nhanh hơn ( chứ ko phải TDXC nhanh @@ )
    - Thay model skill 4x Kiếm côn
    - Thêm Côn thiếu = cách thêm cho thằng TLQ 1 cái gậy

ổn :U:U

7. leven94

leven94 Youtube Master Race

anh oi cho them che do danh voi may nua di anh giong nhu dota vay do de cho nguoi choi co the tu luyen tap khi hok co mang ^_^

8. Boykute_1993

Boykute_1993 Youtube Master Race

Em nghĩ nên thêm chưởng nộ khí của các hệ để các phái không fam được lúc đầu đỡ mệt.Giãn cách nộ có thể là 1 phút hoặc hơn (nộ không tác dụng với boss và ng` chơi).Sau khi lv 120 có thể thay nộ khí bằng mtcc 120 ;)

9. t_prince189

t_prince189 Donkey Kong

Bản 5.1 anh Rex nên sửa lại skill đoạn hồn thích của thiền vương và skill phi ngựa của MGC click ra đất nhé. Để như thế thỉnh thoảng hết máu còn chạy đc với lại thể hiện đẳng câp của người chơi hơn :-j... Với lại vô hình cổ của 5DD để dưới dạng autocast thì hay hơn

10. concoc31102

concoc31102 Mr & Ms Pac-Man

anh rex ơi: a có thể thay cấp cấp quân như lệnh = tên các món vũ khí tần lăng không....khi đủ điều kiện nhận thì mỗi phái sẽ dc nhận một món vũ khí tương ứng...

11. cong_tu_thon

cong_tu_thon Youtube Master Race Lão Làng GVN

Xin Phép quote lại bài của Endl ^^ cho tiện
    Mình chỉ Nêu ra 1 số +thêm nữa thôi vì tất cả hiện tại thì các hero thuộc loại tương đối hoàn chỉnh ^_^

-TLD
    là 1 trg nh con hero late cũng khá mạnh trogn việc chặt chém để nó ì như vậy ban đầu cũng ko phải là ko tốt.
    Vẫn nên để dame xuyên

+5dc ko cần tăng co0ld của khu độc thuật để đó cũng tg đối hợp lý ở giai đoạn
    ear game
    +5doc dao : fix lại skill Vô hình độc để bị động thì nên để tối đa mana mất trên mỗi nửa giây

thay vì số mana bị mất = 10 mana /nửa s / mỗi creep hoặc người bị trúng độc

Nếu để nguyên như vậy thì nên chuyển sang cast skill ... nhg vẫn nên để bị động thì tốt hơn .

Để max là 4mana/ nửa s 1 cấp Tối đa là 40 mana/ nửa s ( ko tính số lượng creep bị trúng 1 con hay 100 con thì vẫn max là 40 mana/nửa s )

Mana hầu hết về late ko quan trọng với đa số với hero ( chỉ cần 1 cục hồi mana 40d/s là đã đủ ... trong khi con 5docdao thì zz )

Lượng HP Hồi trog skill mật tịch cao cấp của con Bút võ Và con MGC cần phải xem xét lại.

1 con lên skill là sống ( Bút võ ) ... 1 con thì có hay ko xuất hiện skill thì cũng ko khác biệt ( hơi điêu 1 tý :P )

- MGC có nên thay đổi skill 1x

Thay vì dame stvl + độc rút 600d/2s

= Độc sát ( theo lực công kích cơ bản ) + độc rút 400 điểm/s

skill 3x cũng vậy @@

Skill 4x MGC giảm AOE tăng tdxc+ dame ????

- CLK Để skill 4x đánh giống skill 4x của MGK - Ko cần target đầu tiên
    -KLD cũng theo đúng ý kiên như vậy nhg để skill 2x Hiệu quả 40s giãn cach20s

Trong đó có 12s /20s delay phát hiện mục tiêu ẩn thân

-TD là 1 con hay với cách build nủa lọ nửa chai =))

Biến nó là int hero là 1 ý tg? giống hệt 1 vài lần đầu tiên đánh TD ^_^

Con này ko cần thay đổi lắm. Nếu có đợi hệ thống SKill 120 ^^

- Đặc điểm nữa là skill 4x của NMC BM tại sao lại khác nhau đến thế

Nếu tính các buff + skill swap của BM thì NMC Phế

Phải sửa lại tia dame của 2 con này

Để hiệu quả áp sát hoặc gần mis 1 tia dame

tia dame mis có khả năng xuyên và ko giảm dame

Tức nếu như MNC bị 1 slie nhg tấn công mục tiêu xa thứ 2

thì mục tiêu thứ 2 bị trọn 4 tia dame
    Mục tiêu chỉ bị 1 dame

Hoặc vẫn để 4x của NMC miss như bây giờ . nhg 2 tia dame chính giữa cao hơn.

2 tia dame phụ xuyên dame có thể bị miss ( dame yếu đy )

Sao cho dame tổng 4 tia giữ nguyên( A' A+A 'A ) -> ( A'/2 3/2A + 3/2A 'A/2 )

2 tia ngaòi cùng là A' và 'A giảm đy% còn A/2
    2 tia dame trong thêm vào A/2

+ Vẫn như bài góp ý đầu tiên về Ma nhẫn về TNLT và cũng giống như bài của ENDL

Dame TNLT chia làm 2 thức. thức thứ nhất như bây h, và thức thứ 2 thiêu đốt trong 1s giống skill 1x với hiệu ứng bỏng ( AOE vẫn vậy )

Tổng dame giữa 2 thức mới vẫn = dame của skil hiện tại

P/s : Một Số item cũ vẫn ko nên thay đổi hình dáng và tên gọi ^^!

Nên thay đổi các item Ghép dạng VIP cho nó đẹp hơn thôi ^^!

12. dxultimate

dxultimate T.E.T.Я.I.S

Em mong muốn có một map Kiếm thế nơi mà em có thể:
    -Chỉnh skill nhân vật theo thứ tự W, E, R, F, T (bản 5.0 thì MG Thánh Chiến và con gì đó bị 2 skill F)
    -Chỉ hiển thị -st (bỏ luôn -mt, mặc định là -st đi để host khỏi chỉnh chi cho mệt)
    -Bỏ -ah đi vì không hiệu quả và cũng không cần thiết :D
    -Để hệ thống tự chọn điểm uy danh, ví dụ: 3-3 thì 2k, 4-4 thì 3k (2,5k đánh không đã tay) còn 2-2 hay 1-1 thì em không biết vì ít chơi. Nhiều khi gặp thằng host 4-4 chỉnh uy danh 2k cũng nản lắm anh ạ.
    -Map cân bằng hơn, team ở dưới đưa đám quái nv hộ hoa sứ lại gần đám phản đồ tí (team ở trên thì gần nhau trong khi team dưới bọn hộ hoa sứ lại dọn ra ở riêng). Em tính xin anh cho mấy con boss nv vào nằm trên trục đối xứng với 2 thằng xa phu nhưng thôi :D
    -Cho thằng bán pp đứng gần người giao nv (có một team thằng bán pp ở rất xa người giao nv)

13. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

Ghi nhận ý kiến của bạn
    Phần item thì mình đã cố lọc ra những tên hay, ngắn gọn, súc tích, dễ nhớ nhất nên mình nghĩ có lẽ thay tên đổi họ là không cần thiết.

14. vixiecute

vixiecute T.E.T.Я.I.S

Cân bằng được map , đưa thêm 1 số item mới và nâng số lượng ban lên = 3 thì hay quá
    Ban như Dota , có 2 lượt ban pick . Như thế chiến thuật sẽ thật sự cần đến cái đầu
    Và ban pick hiệu quả sẽ có lợi thế
    Mong muốn duy nhất
    P/s : MTCC với Vũ khí môn phái chả cần thiết :)
    Eul , Guinsoo , IceFrog mất mấy năm trời để có 1 cộng đồng DotA như hiện nay . Mong rằng Kiếm Thế của chúng ta cũng nên như vậy . Chạy đua theo các kiểu GO khác bóp chết cái hồn của Custom Kiếm Thế . Chúng ta chơi game mô phỏng chứ nếu chơi theo kiểu Tống Kim thế kia thì về bỏ 600 nghìn ra chơi GO KT thật cho nó đỡ nhọc !

Chỉnh sửa cuối: 8/11/10
  15. seedhell

seedhell Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi bác REX cái : Thấy bác làm map cái KT hay quá . Nên tui cũng có chút hứng thú với việc make map . Nhưng chưa có tí kiến thức nào về make map cả . Đang muốn bái sư học nghệ đây :))... Để làm một map thể loại kiếm hiệp giống KT của bác ấy ma' . Ko biết bác có rảnh để nhận đệ tử ko .....

16. Un***able

Un***able T.E.T.Я.I.S

Nghe nói sắp tới Akira aka sẽ đưa vào chức năng ủy thác lúc rời mạng và autoprao pk có phỏng ? Được như thế thì yêu quá :X

17. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

LiveLike5hit thế nào rồi chú Minh =))

18. Un***able

Un***able T.E.T.Я.I.S

Died ! Bọn hỗ trợ viên Garena chẳng phản ừng gì sất. Thành ra em quit luôn GG và quit playing Wc3 rồi. Giờ. Đợi Valve và icefrog đẻ con thôi _ _"

19. vixiecute

vixiecute T.E.T.Я.I.S

Game nào cũng ban Đao Thúy thì lại chả GG ID bị invi zz

20. dxultimate

dxultimate T.E.T.Я.I.S

Cái vụ item thì em nghĩ nên vứt mấy cái vô dụng đi cho nhẹ map, tên nhân vật thì nên đặt những tên vui vui (như hiện giờ có vài tên của nhân vật nữ rất vui).
    À mà em băn khoăn chuyện điểm tài phú khi giết boss hk quá anh ơi, mình vừa được đồ lại được 1 đống tài phú nên thấy có vẻ càng ngày càng mạnh. Liệu anh có thể giảm điểm tài phú khi giết boss hk không (giảm một cách hợp lý hoặc thậm chí bỏ luôn đi cũng được) :D ?