Monster Hunter 2: Hội những hunter ở TP. HCM.

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi DevilX, 31/8/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tea1981

tea1981 Youtube Master Race

chơi một mình chán wá.tù đầu đến h chỉ dùng mỗi long sword h mới tới 5sao nhwng giết con ngựa sét đánh thế nào? ai chỉ tui với

2. mrcj92

mrcj92 Mr & Ms Pac-Man

pa con cho hoi? , có mang đc 2 vũ khí đi cùng 1 lúc đc không thế

3. anhtu1910

anhtu1910 T.E.T.Я.I.S

Bổ sung vài chỗ cho sefer nhé :D
    - mấy cái head của mấy con mini boss (như Giaprome, Iodrome, Velocidrome, hay Gendrome) thì HR 1-3 đã có, tỉ lệ rớt như sau: carve 2%-5%, còn trap thì khoảng 8%. Lên HR 6 tỉ lệ đó có cao hơn ::)
    - Med MB thì đánh mấy con khủng long nâu nâu đỏ đỏ gì đó (tên nó là Apceros) ở Desert cũng có mà, tỉ lệ carve ra khoảng 10%.:hug:
    - Đồ đạc thì quá trình up đồ của mình như sau: bộ đầu tiên > Genprey > Iodprey > Blango > hiện nay đang xài set rathian với autotracker và poison negative. Về vũ khí, cây đầu tiên mình xài là LS, hình như là Iron Katana thì phải, sau đó lên Devil Slicer. Sau này do quái mạnh quá xài LS hao máu nên chuyển sang Gunlance và Light Bowgun :wink:
    - Để mình cung cấp cho bạn một số weapon tree chính, nếu bạn yêu cầu map, điểm yếu boss hay weapon tree khác thì mình sẽ gửi lên thêm.
    :wink:

Các file đính kèm:

4. anhtu1910

anhtu1910 T.E.T.Я.I.S

@mrcj92: chỉ mang đc 1 vũ khí thôi bạn ơi. Còn về súng lúc đầu mình cũng đâu có quen, cái gì cũng phải tập mà. Nhóm súng có 3 loại: Light Bowgun, Heavy Bowgun và Bow, mình khuyên bạn nên xài Light Bowgun vì những điểm sau:
    + Tính linh hoạt cao, ko như HeavyB lúc móc ra xài thì chạy ko đc (tụi nước ngoài thường nói là shitting duck ấy), với LightB thì chạy thoải mái.
    + Chỉ có LB mới có Rapidfire (một số cây thôi nhé), nghĩa là khi tốn 1 viên đạn thì súng sẽ bắn ra 2-5 viên tùy loại đạn.
    + Và dòng súng nói chung gặp mấy con giáp dày như gravious, basarious thì chỉ có súng mới gây dame đc (với HR thấp, vũ khí max sharpness là green thì đánh vào toàn bật ra thôi, trừ cây Black Katana MK II là blue nhưng dame quá yếu).
    + Súng xài đc nhiều loại đạn, với loại đạn súng đó rapid đc thì vô tư bắn.
    + Khi xài súng, bạn nên chú ý các ops sau, chỉ với Light Bowgun thôi nhé:
    * Reload: tốt nhất từ fast trở lên, normal reload chán lắm, bắn chậm trì.
    * Recoil: độ giật súng, đa số cây nào cũng moderator :))
    * Loại đạn: lựa cây nào bắn đc Crag hoặc Clust, Pierce, Normal 3.
    * Rapidfire: cây nào có Rapid Normal 1 hoặc Normal 2 thì xài :devil:
    + Dĩ nhiên trong một số trường hợp, súng ko bằng kiếm như với một số boss bay ko đc và map có nhiều chỗ cao thì :devil:, hoặc boss dame cận chiến quá manh thì súng là tốt nhất ;;)

@tea1981: Kirin tui xài Sand Fall (light bowgun - Rapid normal LV 2) giết trong 15" :devil:

5. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

thnks anhtu1910 đã góp ý nhé,càng nhìu người chơi càng vui nhỉ:D,góp thêm 1 ý nữa là nếu bạn nào kg wen chơi súng vì kg biết cách lường trước lượng đạn đem theo bao nhiu là vừa thì nên xài bow,cũng là 1 vũ khí tầm xa lợi hại:hug:

6. Ak41

Ak41 Mega Man

Hơ hơ , lâu nay xài bộ giáp mua trong shop defen + 2 mỗi món hèn gì thấy veloci còn sợ sợ . Giờ đang create 1 bộ giáp veloci mặc chơi + 20 defen mỗi món hết sợ:'>
    Cho hõi con Yian kutku có con nào nhõ nhõ hơn không do thấy mấy con boss đa phần đều có 1 con tựa tựa nhưng nhõ hơn , đánh con to không được ,kiếm con nhõ đánh thữ coi có rớt claw or fang không ;;) ;;)
    Cho hõi cái Armor sherper ( ko bít đúng không ) ỡ đâu có nhờ , lụm về up bộ giáp veloci lên lun :;)
    ==============
    Có thấy trong shop bán 1 đóng BOOK of combo , book of monster list để làm gì vậy

7. 南方电视台

南方电视台 T.E.T.Я.I.S

ai có link rapid cho mình xin với , thấy game này hay wa' chừng :hug:

8. Hadudra

Hadudra Donkey Kong

Cứ đào đá nhiều vô! Tui thấy vô Pokke farm đào ra nhiều lắm, up đồ ko hết nữa. Còn ko thì combine Malachite với mấy cái gì nữa có ra đó bạn coi lại combo list ở trong topic này đi.

Hic cái save lại corrupted nữa rồi... Charracter thứ 3 đã đi toong.... mệt wá trời, nản wá xá... có ai gặp tình trạng này ko huhu... có thiệt là đổi thẻ xịn là ok ko serfer?

9. tea1981

tea1981 Youtube Master Race

nối mạng psp thì chỉ cần có wifi thôi phải k các bạn.có cần thêm gì k.chứ chơi k có hội cứ solo mãi như con tiger ở u quét trong nhà phải 3 hôm mới kill được.

10. mrcj92

mrcj92 Mr & Ms Pac-Man

thank tat ka? cac ban , de? thu? tap ban sung xem , nhung ma` may' ban bik nhiu` cho lag lam' khong chi to' 1 vai` cho~ dc khong :D

11. Hadudra

Hadudra Donkey Kong

Ko biết súng thế nào chứ cung mình xài thì thấy khá là cơ động, di chuyển nhiều 1 chút là được. Đi làm Q thì mang theo con mèo đánh cận ra tank cho mình bắn, cần thì nâng skill flute gì đó cho nó taunt mobs + bosses lại cho mình chạy khi nguy hiểm. Have fun.

12. 南方电视台

南方电视台 T.E.T.Я.I.S

có chơi dual weapons dc ko vậy mấy bro :-/

13. 南方电视台

南方电视台 T.E.T.Я.I.S

tui chơi bản ISO 800mb + có bị cắt gì ko mấy bro , khi vào game nó báo lỗi cái , vào chơi thì nó tự động tắt máy luôn :((

14. Hadudra

Hadudra Donkey Kong

Duel chơi khá sướng tay đấy! đánh khéo 1 chút thì ôm hông mobs + bosses tha hồ chém phủ phê. Chỉ có điều đừng có dại mà dẫn mấy con mèo thích ném bom theo, vừa áp sát boss gồng lên chưa kịp chém cái nào nó ném cho 1 quả văng ngược ra là muốn lên huyết áp với nó rồi X(

15. mrcj92

mrcj92 Mr & Ms Pac-Man

het . pa con oi . mang meo` di theo danh nhau lam` sao the' , day cho tuj voi . mang dc may' con va` no' danh co' dc. khong

16. mrcj92

mrcj92 Mr & Ms Pac-Man

anh em cho hoi? cai . kiếm blangongo lam sao vay . tui giết no' toan` ra đồ ltinh , ghet the' hok bik
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    blangongo fang . tren viet' thieu' :D
    .

.
    moi' ka? giane bone+ nua~ . chi? bao to' dum` lun . choi 1 minh chan wua' . hix
    .

.
    kiếm cai' item hrd armoe shere lam` sao vay may ' pac' bồ rố

17. mrcj92

mrcj92 Mr & Ms Pac-Man

tuj can` tim` 1 cai lost umbrella va` 1 cai alluring hide de? mua cai gun sakura parasol .anh chi. nao` bik tim` o? dau . giup voi' , neu thjck thi` coi lun cho em . cai' sung' day' co on? khong bao? em lun
    .

.
    anhtu1910 day to' thuc hien cai bang cau bao to di

18. mrcj92

mrcj92 Mr & Ms Pac-Man

anh em cho hoi? , danh' con kusala dara dung` do^` j va` mac. do` j` de? bem no' bay h` . no' o? ban? do` tuet' . chang? bik cho~ nao` lag ma` dung` bow hay gunbow ca? . chan wa'

19. mrcj92

mrcj92 Mr & Ms Pac-Man

gravios nua~ . 2 nga`y hum nay psp cua minh` bat. lien tuc. chua tat' luc' nao` . danh' di danh' lai con blangongo kiem' blangongo fang ma` khong dc. danh' mai~ con rathian nhung ma` giap' no' xau' wa' . hok choi :D:D
    .

.
    ma` . vi' du. na' . danh' con blangongo . choi fire nhung ma` choi giap' fire hay giap' ice . kiếm kirin thndr tail voi' ka? EderDrangonBlood o? dau may' pac' oi

20. mrcj92

mrcj92 Mr & Ms Pac-Man

nchung. bác nào tốt bụng cho anh em lish kill may' thang` chùm đi , cảm ơn rất nhìu , khi` khi`
    .

.
    DaoraDranhonScale co' đổ dc o? cho~ ong gia` khong may' pac' .. cai' monster bone + kiem' sao ak.
    .

.
    ka? blk gravios shl nua~ . tơ' cư' chơi 1 lúc thay' can` cai j` moi post pai` nen loang` ngoang` wa' . sr cac' bac' na':D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.