Monster Hunter Group 31st _ Are you ready? Let's go!!!

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi ZeroO88, 11/5/11.

1. namdaica12

namdaica12 Donkey Kong

Đang định làm bộ này nhưng cái charm quá bệnh, bó tay :(

2. haihieu003

haihieu003 Dragon Quest

1. Cứ giết quái, mổ thịt, vô shop sẽ thấy armor của con quái đó, xem cần những nguyên liệu gì thì đi kiếm nốt
    2. Skill ở mỗi bộ giáp đều khác nhau, chỉ có skill khi đủ +10 or +15.
    2. ko có skill tăng Speed chạy , chỉ có các skill hỗ trợ như chạy tốn ít stamina, tốt nhất cứ nốc 1 bình mega juice - stamina ko giảm trong 1 khoảng 1 thời gian.

giahuypro thích bài này.
  3. giahuypro

giahuypro You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

^

Thank , còn nhiều điều chưa biết quá :))

4. Hunter...

Hunter... Mr & Ms Pac-Man

Lâu lắm mới trở lại, hề hề, nhìn mọi người vẫn còn máu chơi làm mình cũng máu theo :D còn ai xlink ko ấy nhỉ :-?

5. haihieu003

haihieu003 Dragon Quest

dạo này xlink vắng teo =.= mình thì đang chiến .hack G.U trên ps2 :x nhưng thỉnh thoảng vẫn lên xlink xem có ai chơi cùng ko :)

6. chiquoc85

chiquoc85 Mr & Ms Pac-Man

anh em cho hỏi mhfu ấy em đánh cho lunastra bỏ đi lần 2 rồi vô nhận nhiêm vụ thì ko thấy em ấy ,các bác có biết em ấy đi đâu ko
    thank

7. Pudge-Butcher

Pudge-Butcher The Warrior of Light

Bác cứ làm đại 1 quest gì đó rồi khi làm xong là ra gặp quest có lunastra liền (chắc nó chạy đi nghỉ ngơi đó mà :">)

8. chiquoc85

chiquoc85 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi quest trong hội thì rank mấy là high rank vậy

9. glouds

glouds Mayor of SimCity Lão Làng GVN

HR là rank từ 4~6, tương ứng là Q từ 6~8 sao.

---------- Post added at 08:07 ---------- Previous post was at 08:05 ----------

Nếu ông nghĩ đánh 1 con dưới LR đủ quen để ko cần uống pot thì cứ mang dung thôi.

---------- Post added at 08:09 ---------- Previous post was at 08:07 ----------

Nói 1 câu làm t nản, Xlink bên nhật nó vẫn đông, nhưng bên Eng thì chả còn ai.

10. momtaror

momtaror Dragon Quest Lão Làng GVN

Các đại ca cho em hỏi cái : Khi nào Felyne đặt Shock Trap . Em tăng cho nó skill rồi , khi con monster đang sleep thì nó cứ chạy quanh , chẳng làm j` hết =.= .

11. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

cái đó nó random thui,với 1 trận nó chỉ đặt 1 số lượng nhất định,và chỉ đặt khi quái còn đang thức và đang đánh với mình,chứ nó kg thông minh tới nỗi lúc quái ngủ vào đặt để bắt như mình dc đâu^^

12. tsalynek

tsalynek C O N T R A

@@ cậu cứ nghĩ con mèo là ng` chơi hay sao mà nó biết con quái ngủ rồi mà đặt:( nó chỉ đặt đại hên xui thôi nhìu khi con quái ko có trong map nó cũng đặt nữa :))

mấy bác cho hỏi cái FlynmealPassreg thì làm sao để lấy thế ??? có phải là làm cái Q Event đánh 20 con mèo hok ??? đang cần mấy cái đó để làm vài bộ đồ ;))
    sẵn cho mình hỏi luôn là mấy cái trap mình đặt rồi h muốn hủy thì phải làm sao ?? tại nhìu lúc đặt trap xong thì con quái nó chạy về ngủ nên chỉ còn cách giết nó chứ ko bắt đc :(

13. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

vô bếp ăn thui,pass đó cho trong bếp mà,lâu lâu sẽ có
    trap hình như tới h capcom vẫn chưa cho hủy(đang nói trên frontier)@_@

14. tsalynek

tsalynek C O N T R A

lâu lâu sẽ có T_T, thế ko biết chừng nào mới đủ bộ nữa T_T, sẵn cho hỏi luôn là cái nón + 10 hearing protect làm sao để unblock ??? (trong MHFU)

p/s: h này ko đi làm sao hay sao mà onl đc thế :-w

15. Lamkenvalentine

Lamkenvalentine Fire in the hole!

Ngày trước chơi tớ cũng đánh con quái gần chết r nhanh ẩu đoảng ra cửa tiếp theo đặt bẫy chờ nó. Ai ngờ nó lại ngoắt đầu đi đường khác , mình thì hết bẫy :)) Rút kinh nghiệm nên 1 trận mang nhiều bẫy đi là ngon :">

16. tsalynek

tsalynek C O N T R A

O.o hix, ông này ko hỉu ý tui nhỉ, đem theo nhìu bẫy thì đc(thật ra chỉ đem đc 1 cái nhưng mà đc quyền đem theo đồ để combo) nhưng mà 1 lần chỉ đc đặt 1 cái thôi @@ lỡ đặt nhằm là thôi phải chờ chừng nào cái kia nổ mới đc đặt cái thứ 2.

ủa cái tigrex skull là phải cắt đuôi với đánh bể đầu phải hok ?? còn cái rathalos ruby là phải cắt, phá hết mọi thứ phải hok ??

17. Lamkenvalentine

Tớ chơi khi nào bắt quái thì đặt bẫy điện( Shock trap ) , nếu đặt k thành công thì chuyển sang đặt bẫy lún đó =)) Khi nào quên chỉ mang 1 loại bẫy thì đúng là phải chờ 1 cái mất r mới đặt được tiếp , chi bằng kill luôn :))
    Skull thì đập vào đầu nó thôi cũng được , còn ruby thì phá hết patch quái hên xui ra :))

Chỉnh sửa cuối: 21/6/11
  18. atlans89

atlans89 The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

ruby dựa may mắn cao - hầu như toàn chờ cho reward ra chứ đánh silver thì ngoài cái cảnh ra chả có j break dễ, có trận cầm SA vào cắt tail thì carve ra ruby, có trận cố nâng cao % ra = dùng LBG break đầu nó, còn cách dễ + lâu là chờ ra gold ticket đem đi đổi với veggie '3'

19. tsalynek

tsalynek C O N T R A

òh, tại là mình mới chơi nên ko biết @@ với lại hỉu sai ý của ông >:<".

mà sẳn cho hỏi luôn là bộ kirin, bộ rathalos với bộ tigrex thì bộ nào ngon?? mới chơi thì nên chơi bộ nào ??

ủa dzay ruby là phải lên cao mới lấy hở, mà silver là con j @@

20. Lamkenvalentine

cái vụ gold ticket đem đi đổi với veggie h mới biết :-?
    Nói về may mắn lần trước làm trận Ukanlos được 3 viên Jewel liền :))
    @tsalynek : Còn tùy theo bác chơi gì. Theo tui thấy có bộ Rathalos là ngon, Tigrex chỉ được skill ăn nhanh và check boss :)) Mà hình như bác đang chơi bản MHU nhỉ. Silver là Silver Rathalos ( Sil los)