***####----Monster Hunter Lv.28 - Path of 12 Gods----####***

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Shinobi_91, 25/1/11.

?

Trong 1 trận đi săn bạn thuộc tuýp thợ săn nào ?

1. Bersecker : mang vũ khí đam cao nhất , sử dụng skill tấn công , ko quan tâm tới Hp m/

49.5%
  2. Light supporter : Sử sụng vũ khí tốc độ cao , đốn giò quái , ham sống sợ mất tiền :'>

28.6%
  3. Hvy supporter : chuyên phá các bộ phận của quái hoặc gây ra các dam status , không đi solo được :(

5.7%
  4. Traitor : chuyên ngành thọt gậy bánh xe , bán đứng đồng đội , v.v , là bạn thân của Guild >:)

16.2%
  1. Lamkenvalentine

Lamkenvalentine Fire in the hole!

Sao 2 cây ds CYCLONE raw 210 và TIGREX cuối raw 220 (-20%) mà 1 cây 35000 và 1 cây 70000 nhỉ.
    Thấy 2 cây có vẻ như nhau mà sao mọi người lại coi trong cây ds làm từ tigrex vậy?

2. Yukianesa

Yukianesa ξ (⩌‸⩌ )ξ Moderator Lão Làng GVN

https://docs.google.com/document/d/...nPZIKgew7E/edit?hl=en&authkey=CO7iodwK&pli=1#

bác enfa chịu chơi quá :x

chắc giá tiền trong game sét theo độ khó kiếm của nhiên liệu :-"

3. D4RKN355

D4RKN355 T.E.T.Я.I.S

DS rex cấp cuối chỉ có 220 atk?ép sphere vô nữa thì dc 235 thêm -20 aff nữa mà bác halo dùng cái này để đánh sil los kinh thế:-o,dùng DS jin ko sướng hơn 8-x,mà có đúng cây đó là cấp cuối ko vậy?
    mà tigrex skull shell bản này đánh khó ra nhỉ?sáng h đánh quest Blk tigrex với dual tigrex mà chỉ dc tigrex jaw là xịn nhất
    @lan:chiều nay làm tiếp ko:">,ko hiểu sao tên karyuu vào đánh dc 1 trận dotk ẵm dc 2 ruby xong chạy tuốt luốt,mấy trận sau dis toàn tập:|
    P/s:mấy bác chịu chơi quá:x,mong sớm ra trường kiếm việc làm:x
    @enfa:có 1 thời bác để ava hình thằng bé nào đó,tui tưởng đó là con bác chứ:-o,sao h còn bạn gái gì đây:-o

Chỉnh sửa cuối: 29/1/11
  4. latinoheat48

latinoheat48 Space Marine Doomguy

@Atlan: Internal Server :-<
    @Trum: còn sharpness nữa chi :D

Oh... có Q nào solo 1 mình con Ice Anag ko ?

5. foxi

foxi Youtube Master Race

mấy bác cho em hỏi là bản mh tri có cây tessaiga [​IMG]và cây demon greatsword[​IMG] vậy bản mhp3rd có 2 cây đó không . nếu có thì làm sao để có hoặc là làm special mission nào thì mới có .

6. enfamama

enfamama The Warrior of Light

Ha ha, già làng nhớ dai kinh nhỉ?? Ừa, con tui đó, tui kiu bà xã bằng ghẹ không hà :))

Anyway, reup cho anh em xem thèn ku tủn, xong cứ tưởng tượng ra 1 thèn đẹp trai hơn gấp 10 lần chính là mình :">

---------- Post added at 13:00 ---------- Previous post was at 12:55 ----------

Tessaiga không nhớ lắm, hình như cái quest download Great Baggi, Giginox, Barioth, cây demon thì quest download đánh 3 con Gigi low đó.

7. Lamkenvalentine

uầy . Trong này đã có anh lấy vợ con rùi cơ à. Sau này chắc cho nhóc bé con theo sự nghiệp thợ săn của bố luôn nhỉ :D
    @trùm: Thấy cây tigrex cũng bình thường thui lại còn bị -20% chả hiểu sao mọi người khen khỏe. Cây DS rex đó là cấp cuối rùi.

8. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

có mình tớ chơi tớ khen khỏe chứ mấy :)). vì no có độ bén màu trắng, đánh trong thời gian lâu dài thì mạnh hơn mấy thanh kia nhiều, các thanh kia muốn có thời gian đánh nhanh được như nó thì phải mài thường xuyên.

9. Lamkenvalentine

Ra là thế:D
    Có lẽ vì có sharp trắng nên nó mới 70000. Còn cây cyclone cũng tương tự nhưng shap xanh dương nên chắc chỉ 35000 :))

10. latinoheat48

latinoheat48 Space Marine Doomguy

^ Bản này sharp cao quý lắm pác ah... mạnh hơn nhiều >:) nên nó mới mắc :D
    Cầm GS Tigrex + full Blos đi đánh Tigrex ngon hơn cầm mấy cây sharp xanh :-bd

Hức... pác enfa có con luôn rồi ah :-o
    Cho hỏi pác nhiu tuổi vậy ???

11. lovingyou25

lovingyou25 Mr & Ms Pac-Man

có quest đó đó latino đánh Anagtor xong là có ice Anagtor
    Anyway, có ai trên xlink không?

12. foxi

foxi Youtube Master Race

[/QUOTE]Tessaiga không nhớ lắm, hình như cái quest download Great Baggi, Giginox, Barioth, cây demon thì quest download đánh 3 con Gigi low đó.[/QUOTE]

nhưng mấy cái quest down load đó làm sao có vậy anh enfamama

13. D4RKN355

D4RKN355 T.E.T.Я.I.S

í hị hị,set silver ép skill gì đây các bác =P~

14. enfamama

@Foxi: Kiếm chỗ nào có Wifi, vô game chỗ menu chọn dòng download, trong đó có nhiều quest lắm, mà tiếng nhật nên hơi khó mò.

@Heat: Lớn hơn ..... ông :">

@Dark: trước hết là Atk up Large, GS thì Fastcharge, DS thì RA+2-3(Thật ra chỉ cần để bù các món có Aff-), vũ khí thuộc tính thì Element +2.

15. D4RKN355

D4RKN355 T.E.T.Я.I.S

ô la la thank:">,hôm nay đánh sil los = GS tự dưng thấy nó ít máu lại dễ đánh cực kì,flash vài trái rồi focus vào cánh,chặt đuôi,capture thế là lòi ra ruby,=P~
    mà xài GS với DB qua lại thì ép skill gì nhể=P~
    @eck,thằng con đô quáX_X,chắc bác enfa cũngX_X

16. enfamama

DS với GS qua lại hả?? Cần gì suy nghĩ mệt óc thế bác, bác cứ ép cho GS xong chọn Rer Current Set là nó nhớ cho bác 1 bộ rồi ép tiếp DS rồi lại Rer.

17. D4RKN355

D4RKN355 T.E.T.Я.I.S

ah,hiểu rồi:))
    mà ko biết còn cách ép nào hay nữa ko nhỉ:-?
    btw,thank bác,để làm liền h =P~

18. Karyuu

Karyuu T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

bác dark đc bộ Sil rùi àh :-bd. H em đang kẹt con Los ở HR5 :|. Đánh nó sao chua quá #-o. Gặp bữa h phụ mẫu ko cho onl lâu nên ko Xlink cùng anh em đc :|. Các bác có gợi ý set nào đánh hắn với :D. Gunner hay Blademaster đều chơi tuốt \m/.

19. _Aya_

_Aya_ T.E.T.Я.I.S

có ai chơi bow ở high rank ko chỉ em kinh nghiệm lên giáp với cả chọn bow với :D

20. D4RKN355

D4RKN355 T.E.T.Я.I.S

los hr5 ta đánh set jaggi S còn dc:))
    hr5 có set narga là ngon rồi,quan trong là vk,đang đánh nó = LS chứ gì?
    chuyển sang xài GS hay HM đi,lựa lúc nó chơi fire ball,quay mặt lại sau khi húc mà charge rồi đập vào mặt nó,mang thêm vài trái flash cho đảm bảo
    chú ý mấy chiêu bắn lửa,húc với những chiêu trên ko của nó chứ mấy đòn dưới đất còn lại thì rút máu ko nhiều nên ko lo