***####----Monster Hunter Lv.28 - Path of 12 Gods----####***

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Shinobi_91, 25/1/11.

?

Trong 1 trận đi săn bạn thuộc tuýp thợ săn nào ?

1. Bersecker : mang vũ khí đam cao nhất , sử dụng skill tấn công , ko quan tâm tới Hp m/

49.5%
  2. Light supporter : Sử sụng vũ khí tốc độ cao , đốn giò quái , ham sống sợ mất tiền :'>

28.6%
  3. Hvy supporter : chuyên phá các bộ phận của quái hoặc gây ra các dam status , không đi solo được :(

5.7%
  4. Traitor : chuyên ngành thọt gậy bánh xe , bán đứng đồng đội , v.v , là bạn thân của Guild >:)

16.2%
  1. vubaongoc1510

vubaongoc1510 Mr & Ms Pac-Man

k vào đc hall bạn phải để ý là bạn có ping đc hết mọi người ở trong room k ( xem ở trong Xlink ấy). Tường thì nó hiện establish tức là chưa ping đc nên k tìm đc ai. Bạn thử chuyển PSSDK sang wincap ở configuation Xlink ấy. Trc mình cũng như bạn, chuyển cái là bắt đc ngay ^^!

2. Ronghaygiun

Ronghaygiun Donkey Kong

Ai chỉ dẫn bậy bạ gì đấy mà cậu này kêu set Jaggi "thần thánh" nghe ghê quá. Haloween có fast charge và speed setup không hợp với LS đâu, Viking có Sharpness nhưng trừ sharperner cũng hòa vốn. Tui chạy low rank với LS xài độc môt bộ Alloy 10%crict, sharpener và wind breaker đủ rồi, áo Jaggi, mũ Froggi cần bộ Regal của nó, tóm lại cứ chăm chỉ chém cái yếm và bướu độc của nó thì ra thôi

3. haihieu003

haihieu003 Dragon Quest

thank, minh cài dc rồi, có bác nào trên xlink chiến ko? add yahoo haihieu003 na' :)

4. enfamama

enfamama The Warrior of Light

Kiu nó thần thánh vì nó cũng giống như set Kut-ku The God bên bản United, thần thánh ở chỗ dễ làm và nhiều skill tốt, rất thích hợp cho thợ săn mới làm quen.

5. lekaho

lekaho Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi set Rathalos sao mình chưa unlock được cái glover nhỉ, mấy cái kia có hết rùi mỗi cái glover là chưa @@
    Cái % afinity của vũ khí là sao nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối: 27/2/11
  6. Karyuu

Karyuu T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Bạn có cái Rathalos Plate nào không. Nếu chưa unlock đc thì chắc là bạn đang thiếu món đó đó. Low rank thì hơi hiếm :D. Chúc bạn săn may mắn. Mình săn ~7 con mới đc cái plate đầu tiên :D.
    Còn cái Afinity là tỷ lệ Critical. Xác xuất % bạn sẽ đánh đc 125% damage.

7. lekaho

lekaho Mr & Ms Pac-Man

À đúng rùi cái plate :D, thanks nha, cho hỏi thêm là trangs bomb ko combine duoc đúng ko, thế thì kím ở đâu nhờ :D

8. Karyuu

Traqbomb = Traquilzer + bombcasting đó bạn. Traquilzer mua trong shop. Bomb casting = snap plant + stone :D

9. thaibinh92

thaibinh92 Mr & Ms Pac-Man

vậy nếu lên cái expert L + 30% affinity mà cầm thêm cái kiếm LS narga moon 40% affinity nữa thì tổng cộng là bao nhiêu hở bạn?

10. Karyuu

Nếu vậy thì tỷ lệ đánh ra crit cao hơn thôi. Damage thì vẫn là 125%. Crit là lúc chém vô quái nhãy 1 đường đỏ lòm lun ấy (ko giống lúc chém vô bt đâu :D).Expert + 20 --> 30% + 40% của LS narga = 70%.

11. [L2]linhdt

[L2]linhdt Mr & Ms Pac-Man

LR sao không thấy ai dùng set urukurusu nhỉ, evade+ voi fast sheath cũng ngon đấy chứ

12. so3ngo172

so3ngo172 Donkey Kong

đang xài bộ jinouga đến tận HR 5 rồi, có vẻ phải thay bộ mới thôi, anh em cho hay HR 5 xài bộ nào ổn nhất, tiện hỏi luôn bộ nào def cao nhất thế, đánh con nargacura dính 1 chưởng của nó ngốn máu quá

13. Shinobi_91

Shinobi_91 Liu Kang, Champion of Earthrealm

HR5 ấy hả :-?, uragaan với nargacuga là tốt rồi :)
    def cao nhất gồm tứ đại thiên vương sau :)) : akantor , ukanlos , amatsu và alatreon , toàn hàng khủng cấp HR6 :))
    Narga đòn của nó dễ né lắm , lăn 1 hồi là quen ngay mà :)
    ack chưa có nhà mới là sao :|

14. vubaongoc1510

vubaongoc1510 Mr & Ms Pac-Man

Mình cũng như bạn, vừa up đc bộ Jinouga thì lên Hr5. Bây h đang mặc bộ baggi chờ lên Hr6 đánh tiếp. Baggi cũng hay phết

15. lilkevin

lilkevin Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi câu này gà chút, nhà mình có wifi vậy có cần cài thêm gì nữa ko, nghe nói ko co usb gì đó là ko co join game dc ha mấy bro

16. tomca1105

tomca1105 Legend of Zelda

Có nên ép set Jaggi ko nhỉ? Và ep skill nhân vật ở chỗ nào?

17. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

18. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

làm cái Urgent Quest lên HR 5 đánh con Naga, toát mồ hôi háng, đánh còn 3' mới giết dc, mh3 này nó thêm cái skill xoay vòng tròn, thấy nó nhảy xong lắc đầu, cầm GS (hiden blade, set Jhen) đứng charge phía sau, nó xoay văng xác.
    HR 4 lên HR 5 thì dùng gì trị con naga hiệu quả nhất nhỉ. Trước h ngán nhất đánh Naga, bản mh3 này càng bựa với cái skill xoay
    Cái Fatigue Atk thì dành cho ranger hay blademaster thế mọi ng, sao bộ Diablo của blademaster có skill đó nhưng mặc vào lại disable mất cái skill zzz

Chỉnh sửa cuối: 28/2/11
  19. so3ngo172

so3ngo172 Donkey Kong

narga dễ né đòn à, chắc do mình chơi còn kém, mình thì thấy con jinouga dễ bắt bài vãi, lúc đầu gặp nó chết lên chết xuống , sau thì dễ vãi ko như con narga, nhanh kinh

20. foxi

foxi Youtube Master Race

anh nào biết isium ore kiem o dau ko ( kiem de em cay tetsubasa) tks nhieu:P