Monster Hunter Online (SV: China). Open 22/04/2015

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi imlonely, 22/4/15.

1. Fantasy8

Fantasy8 Mega Man

nói thì không phải là gì nhưng đối với t thì chuyện hút máu hay không cũng không quan trọng lắm. Game nào t cũng bỏ tiền đầu tư thôi vì với t thì chơi game là để vui và dùng chút tiền mua niềm vui cũng không có gì đăn đo. Nhưng game mà có lối chơi PVE là chính không hợp với t lắm. Kể cả có đập cash lên đồ mạnh cũng không vấn đề nhưng chỉ để đi PVE thì.... thôi :::^^:::

2. heo-boy

heo-boy The Warrior of Light GameOver

Game này có gì mà khám phá với cả phiêu lưu? Chơi bản MH nào chưa mà phán như đúng rồi thế?

3. KTAx57

KTAx57 T.E.T.Я.I.S GameOver

xem các map, đánh quái vật mới , chế đồ , các chế độ chơi , tham gia event ko đc gọi là khám phá với phiêu lưu hả :| ?, bạn định nghĩa từ khám phá với phiêu lưu cao siêu thế nào ;)) ?. Nói vậy cũng kêu phán haiz , bắt bẻ trình độ max cm rồi :)) chưa hiểu có nói quá cái gì ko nữa mà chưa chi nhảy dựng lên .

Lắm lúc nói quan điểm thôi mà lắm bố cứ như đàn bà lao vô bắt bẻ ra vẻ mình hiểu biết hơn người :)), xong kêu phán này phán nọ , nhiều lúc ko muốn nói đâu mà thôi lỡ rồi thì cũng chả ngại m gì . ok

Chỉnh sửa cuối: 11/5/15
  4. heo-boy

heo-boy The Warrior of Light GameOver

Map nhỏ, ko có nhiều ngõ ngách, cái gì cần thì nó lộ ra luôn rồi. Quái vật hơn 2/3 là đồ cũ xào lại, quái mới lâu lâu mới có. Mà bản thân mấy con quái thì cũng chỉ có thế, vác đồ vào đánh, con mới thì chiến thuật khác. Nó thuộc vào mảng chặt chém với chiến thuật chứ khám với phiêu à? Đồ thì thấy mẹ nó công thức rồi, khám gì nữa? Chế độ chơi liên quan gì đến khám với phiêu? Nghe cứ như mấy thằng seeder dở hơi đi quảng cáo phụ bản ấy. Tham gia event thì nó chình ình ra luôn, cần làm gì, đi map nào nói huỵch toẹt ra, có gì để mà khám với phá? Não thế? Hay là bây giờ mỗi lần chú em đi vệ sinh cũng là phiêu lưu, khám phá? Hay bây giờ chơi visual novel, mở scene cũng gọi là khám phá?

Câu chữ của chú em rành rành ra đây:

Game dành cho ngươi chơi thích khám phá, phiêu lưu thì yếu tố khám phá, phiêu lưu phải cao. Đằng này mấy cái chú em liệt kê hơn một nửa là thấy sẵn, chả có gì để mà khám phá với cả phiêu lưu, còn một nửa còn lại thì khám chừng 5 phút xong. Khám phá, phiêu lưu ở chỗ nào? Liều lượng bao nhiêu để mà dám phán là game này dành cho người chơi thích khám phá, phiêu lưu?

Rõ đàn bà, đã ngu thì nhận mẹ nó đi lại còn ỏng ẹo.

5. KTAx57

Có phải ai cũng biết và chơi hết game này chưa hả ? , vậy mới nói người mới cần chơi khám phá tìm hiểu quái , map, chế độ chơi , phiên bản ol hợp tác giữa tencent và capcom nên khả năng sẽ ra nhiều tính năng , quái và map mới, còn chưa đủ hả, hay muốn thế nào ? . Hay chú muốn như mấy game open word chạy long nhong suốt mới gọi là khám phá cao ?. Có công thức thì ko đc phép tìm hiểu hả , phát ngôn thông minh vậy, game nào ép đồ chả có công thức ?. Lại nói chế độ chơi ko liên quan đến khám phá mới haiz, thế cần éo gì chơi nữa lên web mở lên đọc thông tin cho nhanh =)) . Còn không biết định nghĩa từ phiêu lưu là thế nào cũng mở mồm , đối với những người chơi mới thì khi trải nghiệm những cái mới trong game này ko đc gọi phiêu lưu hả, đứng góc độ 1 thằng chơi lâu phán xét đã thấy ngu rôi :)) .

Nói như c cũng nói chơi game nào chả phải khám phá tìm hiểu, ai thích thì có thể chơi theo ý mình áp đặt cái éo gì vậy , mở mồm kêu người khác seeder , chú em bị seeder ám ảnh à ko đến nỗi đi ngủ cũng nghĩ đến chứ =)) . Người ta thích cảm nhận ra sao thì có quyền bình luận ko phải cái loại bay ra cắn người khác thì hay đâu , chú là cái éo gì kêu người khác ko đc nhận xét :) . rõ đàn bà ,cứ ra vẻ động đến cái tự ái ngay nói lại người khác đàn bà, rõ trẩu =)) .

Đọc cho kỹ lại post của a đi nhé, game dành cho ai thích chặt chém khám phá phiêu lưu, dù ít hay nhiều đối với ai cũng đc, éo cần phải bắt bẻ xỉa sói như con đàn bà vậy :)) , quote cũng đéo hết, chỉ chăm chăm nhảy vào cắn từng câu từng chữ , xong nhận mình ko đàn bà đâu ;)) , chỉ rất đàn bà thôi =)) .

Chỉnh sửa cuối: 12/5/15
  6. khanhvip0022

khanhvip0022 Donkey Kong

game tương đối kén người chơi :3 nhưng những ai đã chơi và gắn bó với game :3 thì thấy rất hay và cuốn :v
    mấy thím kêu " chán " " game như l` " .... bla bla bla !!! thì sang mấy box console handheld xem mấy ổng chơi nhé
    toàn mấy trăm giờ chơi cho đến mấy nghìn giờ chơi :v giờ được post lên PC thì đồ họa cải thiện đẹp hơn ... còn hút máu thì ko rõ :'(
    nhưng bản thân là một người đam mê dòng MH thì mình cũng rất muôn chơi thử, vì game rất hay :)))
    ...
    chứ còn mấy thánh thích game kiểu nhẹ nhàng tình cảm đơn giản thì ko nên chơi game này, game ko đủ chiều sâu :)) tất nhiên là vì cốt truyện cũng chẳng có gì ngoài việc đi săn lùng các loại quái thú và craft đồ :v
    nhưng cái hay ở đây là mỗi một lần đánh vs boss không lần nào giống lần nào :v và boss thì cực kì trâu bò, không có cái chuyện như các game khác đứng tank với boss :)))
    newbie vào game chết trên dưới 100 lần chỉ để học cách di chuyển của boss, tìm cách né và tìm điểm yếu :) đây chính là khám phá đấy
    còn phiêu lưu thì cũng có thể nói là đúng, khi qua các bàn, qua các map dungeon mới ... thưởng thức và du ngoạn ... dù nó nhỏ, ko phải open world nhưng nó rất đẹp đó chứ ??? chứ chẳng nhẽ phiêu lưu cứ phải chạy mỏi chân trên 1 cái map to tổ bố à ? đi đến các vùng đất mới cũng gọi là phiêu lưu mà
    game ko dành cho những người không kiên nhẫn và đòi hỏi :) vì đơn giản game làm ra để phục vụ số ít chứ không phải số nhiều :v chơi game này làm mình nhớ đến những con boss của Dark Soul :v
    cao trào đến nghẹt thở, khó khăn đến kinh dị ... và mỗi khi giết được, lòng lại hả hê sung sướng !!! tính toán đến từng bước đi, tính toán tứng phát chém để có thể né ...
    vậy mà vẫn có những người kêu game chán :T thì cũng ko hiểu

Chỉnh sửa cuối: 12/5/15
  7. tuan1016

tuan1016 C O N T R A

^:

8. Vô Số Đối

Vô Số Đối C O N T R A Lão Làng GVN

vãi lều thanh niên đụng vào 1 chút nhảy ngược cả lông khoái lạc song châu lên, hở tí bảo người khác đàn bà trong khi mình thì khác mẹ gì con mặc váy...
    forum là chỗ tranh luận góp ý, người ta mới hỏi ngược lại chú 1 câu mà chú đã nhảy cmnl...

9. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

thời tiết nóng quá các thanh niên lên đồng ghẹo nhau tý ấy mà :))

10. KTAx57

xin lỗi đây cũng chả bao giờ thích tranh luận gì nhiều, ko có một số thằng hơi tý xỉa sói từng chữ thì đã ko nói rồi ?, ai đàn bà thì tự biết thôi . Nói câu bình luận cũng phải nhảy vào kêu phán này phán nọ thì tài , mở mồm chửi người khác seeder . Forum này lắm thằng trẩu mà mở mồm ra thích bắt bẻ người khác, ko thích thì góp ý thôi ?, mới đc có 2 comment cũng ko nhiều đâu ? .
    Thấy nó phân tích chướng mắt quá nên cũng đành phải tranh luận thôi , chứ trước giờ cũng ko muốn hơn thua gì với mấy ông trẩu tre ra vẻ cả :)) . Éo biết có chơi bản ol chưa phán còn hơn thánh , phân tích game người ta chả có mẹ gì khám phá , ghê rồi :) .

Có nhiều thằng rất ảo tưởng, chơi thì chưa đc bao nhiêu làm như nó biết hết về game vậy , game này mới chơi trải nghiệm nhiều cái rất hay mà ít game có đc , muốn chơi chắc đợi nó open beta quá . đây là 2 hãng lớn hợp tác nên cải tiến đồ họa và thêm 1 số lối chơi tính năng :D.

11. huykho192

huykho192 The Warrior of Light

ống heo boi câu nệ ngôn từ quá, cơ mà cũng đúng dùng từ khám phá phiêu lưu không chính xác lắm, thay bằng khám phá trải nghiệm cảm giác nghẹt thở mỗi khi hạ gục 1 con boss hay bla bla gì gì đó nó sát với tính chất của game thì hợp lí hơn :7onion51:

12. BinJoker

BinJoker Youtube Master Race

Nói chung mỗi game đều có cái hay cái dở của nó, tôi chơi từ khan online cho tới vindictus đều có mỗi trải nghiệm khác nhau cả. Nhưng tôi chúa ghét cái thể loại phê phán như thánh phán để nâng phẩm chất mình lên như bạn heoboy ạ. tôi ko biết bạn đã chơi được bao nhiêu game online? đã phiêu lưu khám phá được nhiu trò? Những người mới chơi ko biết có bao nhiu thứ để khám phá đâu, cứ mỗi lần qua một vùng đất mới gọi là "phiêu lưu" rồi đấy bạn ạ, có cần mình đưa link định nghĩa tiếng việt cho bạn học lại ko? LOL. cứ tỏ vẻ nguy hiểm, trình độ nghiệp dư như bạn chưa đủ tuổi để nhận xét ở đây đâu. Ko phải a đàn bà đi nói này nọ mấy chú nhưng mà thấy mấy chú nhức mắt quá a mới ra tay đấy :)) Thách ai ở đây nói 1 game mà tôi ko chơi đấy :))

13. khanhvip0022

khanhvip0022 Donkey Kong

dạ vâng em xin biện minh là :)) em nói sai ... nói đúng thì phải là :v
    Chưa hiểu được và thưởng thức được game, tốt nhất nên nói là tôi không hợp chơi game này :))) chứ đừng phán kiểu hùng hồn như là " game chán vc " " đm chơi game như bùi " " xàm " " nhàm, nhạt "
    nghe nó thối lắm :))))

14. Bergelmir

thối cc :4cool_baffle: giọng lưỡi fanboy ngứa đýt vl, người ta chơi chán thì bảo là chán thì có vấn đề gì ko ? Mấy chú fanboi cút sang box console mà thể hiện, ở đây đ' ai quan tâm đâu :2cool_go:

15. BinJoker

trẩu ber ẳng everywhere =))

16. BinJoker

được mấy cái thiên nhai minh nguyệt đao với kritika gọi là đẳng cấp =)) box MHO thi ở đây chứ rãnh bùi đâu như mấy con chó ăn ko ngồi rồi tìm game soi mói. Chắc chó Ber với heoboy ra lập topic anti MHO ấy nhẽ =)) Đang topic MHO thì ẳng cái TNMND vào làm như tao đẳng cấp? tao cũng ếu muốn ns vs cái loại như mày đâu, nhưng cái loại vô văn hoá như mày thì tao cũng ếu cần phải lịch sự :)) Ngứa đít thì kêu con mẹ mày liếm đê =)) Buồn nôn vl :))

Chỉnh sửa cuối: 13/5/15
  17. Bergelmir

ko lôi ra đc cái gì hợp tai để nói lại thì ngậm cmn mồm đi có ai nói mày câm đâu... ráng phun ra cái đống rác rưởi gì vậy :4cool_confuse: lại còn double post tự quote bài mình nữa... chắc thanh niên óc chó tính lấy clone ra chửi mà quên logout chứ gì =)) đúng là thứ não bò.

và tao cũng đéo rãnh anti cc gì hết, MH tao chơi các bản từ PS2 PSP tới wii rồi, thậm chí đã từng cắm LAN chơi multi PS2, đéo cái phần MH nào làm tao hứng thú, game ko có gì hay ho thì tao chê đấy bọn fanboi chúng mày có tức, có ngứa háng thì cũng ráng mà chấp nhận đi, đúng là thành phần fanboi ngu như bò chưa gì nhảy dựng lên như nước sôi đổ vô háng

cũng đéo hiểu TNMNĐ và KRITIKA liên quan gì mà đem vô đây nói =)) thanh niên ngu vừa vừa thôi, dành ngu hết cả phần của chó rồi... cố gắng nói nhảm chứng tỏ mình thông minh làm gì =//

18. BinJoker

=)) thôi tao lạy mày lun Ber ạ :)) riêng mày đếu đủ tuổi nhận xét về game ntn, tao đếu phai fanboy cua tro nao het, just play and feel thôi, ví dụ như mày đi ra ngoài đường có người đi ngang wa kêu mày mồm thối vl hay xấu vl hoặc ngu vl nữa mày có chịu ko? thấy ko hợp thì sử dụng cái ngôn từ gì cho dễ nghe một chút, mỗi ng có mỗi cách cảm nhận riêng, tao ns vậy mày tự hiểu, còn ko hiểu đc nữa thì tao ếu biết fai gọi mày là con j lun, cái từ TNMND mày lôi vào đầu tiên, còn cái Kritika tao thêm vào từ cái lúc mày bên ấy chảnh như 1 con cờ hó đấy con a`

19. o0hoangsea0o

o0hoangsea0o Lão Làng GVN

đã chơi bản G frontier trên psv và thấy cũng chả có hứng
    chơi cái này thà chơi pso2 còn có vị hơn :@)

20. Bergelmir

try harder faggot

có mỗi mình mày là biết play and feel thôi, còn người khác chơi thì là đười ươi, cốt đột, quỷ tinh tinh ngồi chơi game à ? =)). còn cái ví dụ thì tao sợ mày luôn rồi đó, mày ví dụ khôn vl luôn!

tao kêu đợi chơi TNMNĐ là vì cuối tháng này nó mở SV, đ' liên quan gì tới MHO yếu quý của mày cả, còn KRITIKA thì tao toàn chơi solo vì lúc tao chơi thì mọi người nghỉ game hết rồi thì tao chảnh với cái mả mẹ mày hả? Và chuyện tao có chảnh bên KRITIKA hay ko cũng đéo liên quan gì tới MHO nốt thằng não bò ạ. [​IMG]