MONSTER HUNTER VERSION 12 - The Era Continues

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi yugi261097, 5/5/10.

?

Bạn thích loại trang phục gì trong MH?

1. 1.Áo giáp chiến binh. Sức mạnh thân giáp - áp chế quái vật (Rathalos)

28.3%
  2. 2.Đơn giản hơn chút, nhưng vẫn có sức ấn tượng, toát lên vẻ hiệp khách giang hồ (Rajang)

28.3%
  3. 3.Đơn giản dễ nhìn, bình dị chất phác (Healer)

7.5%
  4. 4.Hài hước, ngộ nghĩnh, kì quái, bựa (Bulldrome)

1.9%
  5. 5.Hở hang, mát mẻ, pantsu (Kirin,Narga)

43.4%
  6. 6.Đã chơi thì phải chơi tới cùng làm đồ cấp cuối (Fatalis)

30.2%
  7. 7.Đồ gộp tùm lum nhưng combo skill thì chất lượng

35.8%
Multiple votes are allowed.
  1. Shinobi_91

Shinobi_91 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Cái này gọi là ăn cướp không chịu suy nghĩ [-(
    Đã lấy của họ rồi mà không chịu ghi nguồn [-(

2. Pudge-Butcher

Pudge-Butcher The Warrior of Light

Cho hỏi hiện giờ anh em trong box chơi game ver mấy vậy, mình nghe đồn là có bản 3 rồi nhưng chỉ là tiếng nhật =.=!

3. Veldetta

Veldetta Mario & Luigi

Monster hunter Freedom Unite, hầu hết là chơi USA

4. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

từ hồi trưa đến giờ mà nhảy đến 5 page, nhờ sự xuất hiện của newbie lớp 5 kia hả. mấy bác lớn rồi nhường nhịn em nhỏ 1 tí đi. em nó mới 10 tuổi đầu, tuổi ăn tuổi chơi là chính, vào đây cũng muốn anh em mình bày vẽ vài thứ thôi, cứ nhiệt tình giúp đỡ đi. chắc còn nhỏ tuổi, không để ý mấy cái luật lệ của topic mình ấy mà, từ từ chúng ta sẽ dạy bảo em nó. nói thế thôi chứ không phải anh mày chê chú em là đồ nhóc con đâu, đừng hiểu lầm nghe :d.
    @cuemvippro: anh cũng tham gia VIOlympic, trình độ lớp 8 mặc dù anh đã năm 1 đại học =)), vì có đứa em lớp 8 thi, ăn gian giải cùng nó cho nhanh =)). còn bí con quái gì không? anh chỉ cho.

cái bọn nào dám lấy poster MH của hội mình đi treo đầu dê bán thịt cho thế không biết. thay mặt anh em ở đây, tôi cử bác trùm SOLONG, Special Wind Slasher Unit của hội đi xử gấp tụi kia =)).

p/s: ừ chú em Yugi đang quản nhà phải không? vậy cho anh trùm SOLONG cái danh hiệu kia đi (Special Wind Slasher Unit) hồi trước ở version cũ, bác ấy có xin 1 chân vào chức đó rồi mà tôi quên edit mất.

Chỉnh sửa cuối: 7/5/10
  5. trumsolong

trumsolong C O N T R A

àh,nhớ ra đồng chí cuem = tuổi thằng em của mình,chơi MH mà toàn nó nhìn mình chơi=))
    "Special Wind Slasher Unit",dc dc title này dc;)),a rusty đem lên page 1 đi=))
    mà sao lại shift chữ solong=)),tìm ra cái hội đó trong lúc search fanart,thì thấy 1 số topic của hội mình trong kết quả vãi thật 8-},chắc tại gu gồ Việt Nam=))

6. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

hey, bác trùm, Special Wind-Slashing Unit thì chuẩn hơn đấy. đã đặt tên thì đặt chuẩn nhất đi, không khéo có thằng nào nó vào spam nó lại chê anh em MH dốt English.
    nhắc mới nhớ, mai đi thi TOEFL iBT, nhất định sẽ không làm hội MH phải hổ thẹn đâu :d

7. latinoheat48

latinoheat48 Space Marine Doomguy

Chà... ráng lên pác :))
    Tui thi nhưng điểm chả là bao =))

8. trumsolong

trumsolong C O N T R A

9. blueskyvan

blueskyvan Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Cuối tuần bon chen show hàng :X Sắp tới sẽ solo với All Elder Dragonb-)
    [spoil]Ko nhiều nhưng cũng tốt chán:-"Havenly Rathian giờ 1 rổ
    ko hiểu sao con Yamatsuki nó ko chịu bay lên đành phải xuống dưới ngồi chơi với nó để chớ nó xài kill Big ba ba da Bomb mới chịu bay lên >.<
    Aim
    And HeadShot
    Hàng vừa làm xong còn nóng :P chưa biết ép ngọc gì cả
    [/spoil]

10. Pudge-Butcher

Pudge-Butcher The Warrior of Light

Thế ở đây có ai chơi bản này không vậy ?

11. RusTy

RusTy Legend of Zelda Lão Làng GVN

12. khangduy1230

khangduy1230 T.E.T.Я.I.S

WTF dám giởn mặt với hội MH của ta à ae xách dao búa vũ khí gì đó qua đó nào :-w
    btw cái vụ be cuem mấy bác nói quá cậu ấy sợ ko vào nữa kìa em ấy còn nhỏ cứ từ từ mà nói cho em ấy hiểu :|, chứ em đây cũng mới lớp 9 chứ đâu mà nghe mấy bác nói còn thẩy hoảng nửa là:|

13. latinoheat48

latinoheat48 Space Marine Doomguy

14. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Cho phép mình hỏi một chút về bắt thú, mình đã đặt bẫy điện và con thú bị kẹt, nhưng mình quăng cái tranq bomb gì đó thì không bắt được, có khi nào phải đánh cho con đó gần chết không? Và cho mình hỏi bắt thú sẽ được gì, ông hướng dẫn trong game có nói nhưng mình chưa bắt được nên chưa nắm.

15. maivanchu2

maivanchu2 Mr & Ms Pac-Man

bác shinobi ơi. nhưg mà cái giáp Giaprey nó là rank2. em hok đủ trình mặc đc:|:|.hôm qua có bác chỉ em là muốn lên rank2 thì vào trong HALL nhận quest
    em vào nó bảo chưa đủ trình:|:|. bác chỉ rõ cho e cái. em chỉ muốn lên rank để mặc armor mới thôi:D:D
    h em vẫn đag mafumamo chạy tung tăng về làng liên tục=)) ah tiện thể bác chỉ giúp em Piscine Livers ở map nào trong desert ah

16. blueskyvan

blueskyvan Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

ko phải là bạn ko đủ điểm mà là bạn chưa đủ diều kiện để vào Guild làm Q, với newbie hiện tại thì bạn chỉ đánh dc mấy con khủng long nhỏ thôi. Chừng nào bạn làm dc bộ Kutu Thần Thánh thì lúc đó bạn có thể vào Guild, cách giải đơn giản nhất là thê. Còn mới đầu giáp yếu thì mua đồ con mèo xài tạm, xong rùi kiêm nguyên liệu ruùi tạo đồ
    Ko thể nào vừa tập chơi đã đòi giáp xịn thế thì hóa ra HR1 mặc Đồ HR9 thì con quái nào đánh dc.Ai chơi solo 1 mình đều phải trầy trật mới có đồ nên kinh nghiệm thực chiến của họ nhìu hơn khi so vơi 1 người chuyên đánh team từ đầu

17. Shinobi_91

Shinobi_91 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Rank 2 thì sao ? bỏ vào thùng bấm equip mang vô luôn , tui hồi trước rank1 mà đã mặc set azure rathalos rank 4 :P

18. trumsolong

trumsolong C O N T R A

cái 4rum đó kiểu gì ấy,chẳng thấy post của mem,kéo xuống hết #1 thì hết luôn cái topic rồi,quậy kiểu gì h=)),reg nick qua đó ôm bom àh=))
    ko dám đâu,mấy a hội MH này dễ tính lắm í mà:">,ko vào nữa là do Smod FE chém cho 9 point,1 point nữa là thăng rồi cho nên ko dám quậy nữa=)),nói chứ post bài bt thì đâu có bị gì;))
    bác đánh nó gần chết,khi đó nó sẽ vừa đi vừa lết hoặc bay về ngủ,lúc đó cài bẫy ném bomb mới capture dc:D
    @latino:jap nó cos còn đỡ hơn tụi Âu nó làm nhiều lắm a àh=))

Chỉnh sửa cuối: 8/5/10
  19. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Thế cho mình hỏi bắt thú có được gì không?

20. trumsolong

trumsolong C O N T R A

reward đậm đà hơn;)),tăng % ra đồ hiếm:D