-==| Monster Hunter version 13 - hunt or behunted |==-

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Veldetta, 16/5/10.

1. omega_619

omega_619 Mr & Ms Pac-Man

Sao máy mình hồi lâu thì copy game zo được mà bấy giờ tự nhiên báo lỗi, chuyển máy khác copy vô lai được

2. shuumaikoyuna

shuumaikoyuna Fire in the hole!

@atlan:túng tiền hả,bác bỏ ra mấy chục phút làm cách này cho tui thì có vài trăm k ngay
    thứ nhất đầu tư mua nhiêu worm vào xong vào trang trại trồng power seed xong cứ về là bán luôn chỗ đó đi tổng 1 lần như thế bác được khoảng hơn 3k5
    mua nhiều lager bom của bà già với scat fish ép lên lagerbom+ cho con mèo thả hang,có thể cái này hơi tốn tiền nhưng cứ thử bán tất cả khoáng ăn được thì đảm bảo hơn 4 đến 5k nữa,thêm việc căn đạp cái cấy chỗ bọ đấy cũng được khoảng hơn 2k nếu bác đập chuẩn,còn thừa time thì ăn thêm đồ trong farm mà bán cugnx được,đồ ăn xong thì bác ra làm cái quest nào nhanh trong arena hoặc town,như tui thì tui làm quest đánh cặp pinkrathian và rathian trong arena tui chả nhớ nó ở Hr 7 hay 8 ấy được 18k hay nhiêu đó ,cái quest này tui làm trong tầm 10 phút là đợc gần 30k rồi,kô thích làm quest thì kiếm farm và nhận mấy quest gathering thì cúngđược kiếm trong farm tính trung bình 2 3 phút bác có hơn 10k
    @neyo:silver X ah
    post xem cái hình coi nào
    @omega:có cài plugin nào kô

Chỉnh sửa cuối: 19/5/10
  3. omega_619

Hình như là ko. Bày mình với bây giờ copy gì vô cũng bị lỗi

4. shuumaikoyuna

game nào cũng thía ah hay chỉ MH ,nếu chỉ MH thì thử down bản khác xem,có 2 bản EU và US đó,nhưng nếu tất cả các trò đều bị do lỗi máy cậu nên lên topic hỏi đáp ở trên kìa

5. winpro198

winpro198 Fire in the hole!

Hix, ngày hôm qua nhìn Money thấy 3tr, h` nhìn lại thấy còn có 500k :(, chắc tại nâng cấp vũ khí nhìu quá :(
    Có mấy cái Hvnly Rathalos mà Rathian mà chưa bít định làm ji`, thấy uổng uổng, hay là làm bộ Silver X nhỉ, mọi ng` đóng góp ý kiến giúp mình xem nào!!!

6. atlans89

atlans89 The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

Cứ tưởng con Emerald Congalala dễ ăn lắm, ai ngờ nó cũng gai phết. 1 phần cái map đánh Urgent của nó chuối ko đỡ nổi, cây cối tùm lùm nhìn chả rõ cái j + bọn trẻ con úp sọt. Cho hỏi oánh nó HM hay LS cho newbie cái nào dễ hơn :-/

7. Shinobi_91

Shinobi_91 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Chẳng có cái nào dễ hơn hết , cái đòn ném phân của nó giờ ném ra 3 cục , cứ tưởng tượng nó như 1 khẩu shotgun áy , càng gần càng đau , hết né luôn , đã vậy nó có tuyệt kĩ mega fart , dính cú đó là nửa bình chứ không ít =((

8. atlans89

Đánh HM giữ đc khoảng cách, nhưng áp sát ko chuẩn time là ăn charge rồi combo :( Đánh LS áp sát đẩy đc tý dam thì ăn fart bay lên giời :(( Con này lên G-Rank đc buff ghê thế :-ss
    Kết luận: HM oánh đầu -> charge, LS chém đuôi fart ~~

9. latinoheat48

latinoheat48 Space Marine Doomguy

COn đó nhanh + vài chiêu range độc hại vl... ko cẩn thận là bay tít :-SS
    Hồi đánh với nó tốn cả buổi... :(

10. winpro198

Cầm LBG nạp đạn Freeze bắn Emerald Congalala đã lắm ;))

11. shuumaikoyuna

emeral conga tui thấy đánh LS dễ mừ,cầm LS hiden one cấp 10 đánh cũng chỉ 22'
    đánh cố gắng đứng 2 bên nó dễ tránh trứng thối của nó hơn,hình như con này thì kho nó hơi gập người về phía sau 1 tí thì nó chuẩn bị ném trứng hay sao ấy,lúc ấy thì né sang bên cũng dễ

12. akio

akio Mr & Ms Pac-Man

ai biết làm thế nào cho tăng thanh máu ko nhỉ....quái cạp mấy cái teo bà hết rùi :-ss

13. winpro198

Tăng lên thì, 1 là ăn đồ ăn trong bếp để tăng lên, 2 là ăn Max Potion, cách combine Max Potion có ở trang 1, ăn vào thì máu mình lên 150, còn bình thường là 100 thôi!!
    Bonus, bạn combine Potion vs Honey sẽ ra Mega Potion, uống đc nhìu máu hơn!!

14. blueskyvan

blueskyvan Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

:>1 cảm giác rất yomost khi cầm LS chọt bụng và chăt đầu em White fatalis\m/ mỗi tội oánh ko dc cánh nó =((. chắc tí lấy bow tỉa cánh con white fatalis quá chứ gít 1 con mà ko có cái wings nào chắc tử ẹo quá. Sliver rathalos \m/
    @shuumai: Neyo nói bộ sliver rathalos Z gunner + pierce attk up đó .
    @ mấy con khỉ ép ngọc Quake resist vào là mọi việc đc đơn giản hóa... mà Khuyến cáo đừng chơi pitfall trap với nó nhá nguy hiểm lém , núi lửa phun trào đó:))

15. winpro198

Mấy bác có vẻ cuồng nhiệt bộ Silver nhỉ, để kiếm thêm 1 Hvnly là tui đủ bộ Silver, tạo chơi thử mới đc ;))

16. omega_619

Hì hì cuối cùng mình cũng lên được LV7*

17. atlans89

Hammer đc E.Conga B-) Uống khá nhiều máu + die 1 lần. Tuy ko gọi là săn thành công nhưng rút ra đc nhiều kinh nghiệm. Sau nay hy vọng ko gặp phải con nào thích đánh ở map Old Jungle, chả nhìn ra cái khỉ gì ở đấy mà bị móc lốp rõ nhiều :(
    Vừa gạt đc Plessy với Tigrex ra khỏi danh sách những con mình ngại lại phải add thêm E.conga vào

18. winpro198

^ hehe, cái màn Old Jungle là màn Jungle ở bản cũ, công nhận cảnh đẹp nhưng mà cây cối khuất hết tầm mắt, khó đánh!! Để coi có con ji` ở đó hè, có Hypnoc, Khezu, E.Congalala, Hermiteur còn ngoài quest con mèo có thêm Narga vs Kirin nữa chớ :))

19. blueskyvan

blueskyvan Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

:-o gì mà gat tigrex sớm thế, đụng tigex G rank mới thấy sức mạnh thật sự của nó khi ăn 1 hit charge rage mode =)).
    Mà đời thợ săn phải tập thích nghi với hoàn cảnh chứ... đánh ở jungle hay old jungle chiu khó nhìn thì cũng câu tới mức là không thấy gì...
    gì chứ Green congala nếu vào training sẽ thấy đánh = DB + LBW khá ngon ;;)

20. winpro198

^ thằng Neyo cầm cung Yama bắn 2 con Tigrex G trong 31 phút, lần đầu tiên gặp lun!!Lần sau nó mặc Silver X, kill trong 21' :( Thằng này chơi bow hay thật, mình tập mãi vẫn ko quen đc bow !! Hay là con Tigrex bắn cung dễ nhỉ :-?