-==| Monster Hunter version 13 - hunt or behunted |==-

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Veldetta, 16/5/10.

1. atlans89

atlans89 The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

Mới HR8 mà các bác, đánh mấy con này độ mạo hiểm cao quá :-ss. bt thì ko sao, nhưng rage lên thì mình chịu ko quá 3 chiêu x_x, nhất bọn Ceanataur với cái chiêu càng cua thẳng tiến của nó, ko ra thì thôi, chứ đã ra là ra liên tục:)). Quest solo con Terra thì mình thất bại liên tục, nhúc nhích oánh đc cái dual Terra + Cean sau 35' mới nhục chứ :))

2. Ñe-¥o

Ñe-¥o Mario & Luigi

Có gì mà nhục chẳng qua đánh chặp thỳ mới có exp để đánh thôy chứ ban đầu tôi chỉ biết chơi Bow clear Q gì cũng trên 40' :-s

3. atlans89

atlans89 The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

Chắc phải qua đánh gunner thật ấy chứ :)) Đánh blade đc cảm giác rape thích là chính, nhưng giáp ko chịu đòn hoặc kỹ thuật chưa tôt thì khốn đốn lắm :))

4. latinoheat48

latinoheat48 Space Marine Doomguy

Con Plesioth G đánh thường ko doping thì nó ko stag đâu :))

5. Ñe-¥o

Ñe-¥o Mario & Luigi

Gunner thỳ tốt nhất chơi súng đi Bow cần khá nhìu kỹ thuật đấy, do tôi chơi từ lúc bắt đầu lun nên đánh thấy quen, bây h` đụng vô mấy đồ meele là chết ỉu không hà :))

6. blueskyvan

blueskyvan Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

flash bomb đâu sao ko đem ra quăng rathalos..... còn GS diablos thì HR9 mới có diablos... mấy bác chỉ con nhà người ta mà toàn kêu món overpower rank thì ^:)^
    rathalos thì cứ xài công thức chặt đuôi==> Flash bomb + head lock====> đảm bảo em nó tổn thọ.
    35 phút mà đã nhục thì mình lần đầu bem akantor 45 mins chắc siu nhục wa8-}
    ;;) mình cứ LS ice + flash bomb + sliver high rank vs rathalos ===> rathalo X \m/===> Sliver rathalos Z\m/

7. --s0ul--

--s0ul-- Mario & Luigi

Ko biết sao máy mình 2k hack full chơi game khác thì ko sao chứ vào cái MHFU thì chạy chậm rì load lâu kinh khủng. Ai có kinh nghiệm gì chỉ mình với T_T

8. Ñe-¥o

Ñe-¥o Mario & Luigi

Cái này là vấn đề thẻ nhớ rồi, bạn xem thử thẻ bạn có support không :-?

9. latinoheat48

latinoheat48 Space Marine Doomguy

Chả liên quan gì tới support đâu :D thẻ tui cũng China mà chạy game như điện ;))

Pác kia chắc thẻ lõm hoặc lâu ngày nên nó vậy :)) Mua cái mới là ngon :D

10. Veldetta

Veldetta Mario & Luigi

latino chơi bản 1 đến đâu rồi dạo này bận quá không có thời gian cầy :D send tôi file save của ông đi \m/

11. --s0ul--

--s0ul-- Mario & Luigi

Thẻ SONY xịn mà. Mà mình bỏ UMD vào thì nó cũng load chậm rì vậy. Ko biết thằng em có chỉnh gì ở VSH menu ko, mở lên thấy CPU clock XMB 300/150
    CPU clock GAME 20/10.
    Ai chỉ giúp để mýa cái này bao nhiêu cho mướt với . Thanks

12. Ñe-¥o

Ñe-¥o Mario & Luigi

Cái Cpu clock game bạn để 222/111 là chạy ngon :|

13. Veldetta

Veldetta Mario & Luigi

Để default đi bạn ơi tốt nhất không biết thì đừng nên chỉnh linh tinh hại lắm :D

Chỉnh sửa cuối: 21/5/10
  14. --s0ul--

--s0ul-- Mario & Luigi

Hi vừa để lại default nhanh như chưa bao h dc nhanh hơn. BTW thanks

15. shuumaikoyuna

shuumaikoyuna Fire in the hole!

theo tui nhớ tì rathalos có bộ tui vủa làm chi tên là rathalos silver và tui săn của con mèo (cái quest fire ring lunar ring)ấy nó là low ranh đúng kô so dánh với cái Hr6 cùng số tiền mà mình đánh con trong hall nó được có 5 máu còn đánh con của con mèo nó được tận hơn chục máu,trước giờ kô cheat kô biết máu cứ nghĩ 2 con đều bằng cấp nhau hight,còn bộ rathalos suol U nó là hight ranh bắt đầu ranh nhiêu có vậy,chả nhớ nữa hình như nó có cùng với nagar X hả,chắc ranh 8 ,nhưng mà hình như làm gì có set rathalos X đâu nhỉ,ùi mất 4 lần kill cặp rathalos với rathian đủ làm set silver với thêm 4 món gold,mai cày típ bọn rathalos với rathian thường up 2 cây kiếm của bọn nó lên cây kiếm bạc là có thể chiến Hr 6 7 òi
    chả hỉu sao vừa đánh cặp tigrex up ranh vẫn dùng cái kiếm para đấy đánh vẫn hơn 20 máu bình thường mà đánh con silver lại có 5 máu
    mờ mọi người toàn chơi GS tui thì chưa quen,file save cũ có mấy cây GS với HM thì cũng có lần đi bem thử rathalos với tigrex,và lê lết mãi hình như toàn 30 40 phút mới xong 1 quest,ôm vũ khí mạnh mà né quái là chủ yếu,chage mà toàn miss ^_^ thử GS với HM lúc rathalos nó hạ từ từ xuống mà nó kô stage làm mình dính chưởng,2 3 lần đánh trúng đầu nó mới stage 1 lần +_+,có khi quay lại với DB đánh cho lành

Chỉnh sửa cuối: 21/5/10
  16. hacker_deluxe

hacker_deluxe Fire in the hole! GameOver Lão Làng GVN

@latinoheat48 : Người này là 1 trong 3 vip mem và là 1 trong 4 huyền thoại MH của HU Hội, touyakazemi :))

Vào trong tpHCM để làm Viễn Thông, mới tốt nghiệp ĐH bằng hạng bờ-dzồ xong... hị hị...

17. xeko

xeko Youtube Master Race

Mình vẫn đang loay hoay con TigerX HR2 lên 3, hí hí hí, đâm ra chả viết được gì :D. Oánh vợ chồng nhà Ratha thì nhanh thế mà sao cứ gặp anh TigerX là nghẻo củ tẻo, ha ha ha.

18. --s0ul--

--s0ul-- Mario & Luigi

Mới tập chơi ai chỉ cách nhận quest chung cho 2 người với. Vào cái phòng online nhận quest rồi mà ko biết làm sao để mời thằng kia vào team mình cả T__T

19. Shinobi_91

Shinobi_91 Liu Kang, Champion of Earthrealm

@soul : vô nhà của hội nhấn nút O rồi chọn room số mấy , vào đăng kí nhiệm vụ , lúc đầu đóng lệ phí thì không nói rùi , nhưng sau đó con tiếp tân sẽ hỏi có muôn yêu cầu đi nhóm không thì cấn nhấn yes , nó sẽ ra 1 bảng khác có 4 dòng , đừng quan tâm làm gì ,cứ chọn Yes luôn , nghe tiếng keng một phát là được , lúc đó bạn của bác chỉ việc tới cái bảng có treo sừng nai trên đó mà nhận ;)) , mà ông bạn phải là người ra cửa đầu tiên , bác là người ra cửa cuối cùng :|
    Lưu ý cái HR để tham gia nhiêm vụ đó , bác nhận nhiệm vụ yêu cầu cái HR4 mà bạn của bác mới HR1 thì đừng mong mà nhận ;))
    Hà hà , vừa lĩnh ngộ được kỹ thuật charge GS để đạp Narga , dễ hơn cả Tigrex :>

20. blueskyvan

blueskyvan Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

#-o rathalos X là set đầu tiên G rank của tui ....
    Set rajang cho GS ép gì mọi người:-?