-==| Monster Hunter version 13 - hunt or behunted |==-

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Veldetta, 16/5/10.

1. Pudge-Butcher

Pudge-Butcher The Warrior of Light

Con Fatalis, khó đánh gãy 4 cái sừng nó quá, lúc nào đầu nó cũng ở trên cao, dùng Bow bắn thì khó trúng vì nó cứ di chuyển liên tục, ai có cách nào đập gãy sừng nó được ko?
    Mình có bộ Battle S, skill là Attack up (Small), Clust S LV1 Add, Reloading Speed + 1
    Có 7 slot thì giờ nên cộng thêm Jewel nào là tốt nhất.

2. latinoheat48

latinoheat48 Space Marine Doomguy

:-?? Chả hiểu sao lúc đầu trận cầm GS charge giống trong clip cái nào cũng trúng.... tới khi nó banh toe đầu rồi thì về sau ko trúng nữa :-??

3. blueskyvan

blueskyvan Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

dùng bow bắn sừng mà than khó nữa à :-o... cứ ngắm đầu 1 charge lv 3 rapid thì em nó toi 100 hp.... mình lại thấy dễ... trận nào nó cũng cho hard fatalis horn + crimson horn chả bù wing:-< kill 3 con dc 5 cai wings...

4. latinoheat48

Dùng bow thì dễ rồi ... đánh mãi đâm chán :D Nhưng khi nó qua Armor mà ko có ESP thì hơi bị phê :( Nên đành xài Bow cho đỡ mài VK :D

5. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]A, mình có vấn đề cần hỏi nữa, mình ném paintball thì con thú ấy sẽ hiện trên map, mình để ý cái biểu tượng lúc màu xanh, lúc màu đỏ, mình khám phá ra lúc nó màu xanh chính là lúc nó ngủ. Như vậy nghĩa là con thú đang tự hồi phục phải không? Vậy là nó hồi full máu luôn à?

6. blueskyvan

blueskyvan Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

tui nó đang hồi máu đó hình như chỉ hồi 30-40% là tỉnh dậy thui chứ hồi 100% có mà hãi
    ngủ thì đánh nó tỉnh dc double chiu đầu tiên :X đam thì phải

7. latinoheat48

Lúc đỏ là lúc nó phát hiện ra mình... lúc xanh là lúc nó ko thấy mình :D

8. atlans89

atlans89 The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

Lúc nó ngủ, nó sẽ hồi máu từ từ. Chính xác thì túy từng con, có con thì chậm, cũng có con thì rõ nhanh, điển hình là Rathalos với Rathian, ngủ hồi máu chạy vèo vèo :-".

9. winpro198

winpro198 Fire in the hole!

Máu hồi có mức độ thôi :)) cỡ như nếu máu nó còn 300 thì nó hồi lại 600, 700!! Tui chưa thấy con nào hồi tới 1000 máu hết ;))

10. zBluemoonz

zBluemoonz Dragon Quest

ra vậy h mới bít ném painball vào con thú thì nhìn thấy nó trên bản đồ
    làm mình mấy trận săn boss toàn chạy tìm là chủ yếu :|

11. Pudge-Butcher

Pudge-Butcher The Warrior of Light

Ông chơi nhiều là biết nó ở đâu thôi.
    Vd như ở Snow, quái lúc nó đi ngủ thì thường ngủ ở khu 3.

12. atlans89

atlans89 The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

Paint phục vụ cho dual quest cũng khá, như hôm qua đánh dual hypnoc tức ói máu 2 con cứ hú hí cùng nhau ko chịu đi :))

13. zBluemoonz

zBluemoonz Dragon Quest

cứ như hôm trc oánh con yian garuga chay tìm tý hết h may mà phệt chết dc nó bực ghê cơ

14. winpro198

^ tìm ko ra thì bác lấy cái bình psy ra mà uống, cái bình giống potion, màu cam, bà già trước Guild có bán đấy!!! Thấy đc vị trí quái trong 3s!!! Sau này chơi quen, thuộc đường của tụi nó hết!!
    Cách đơn giản nhất là xài cheat thấy Monster Location, nhanh gọn!! ;)) (ko khuyến khích vs mấy bác mới chơi)

15. cowboyha

[​IMG]Vị trí mấy con quái thì mình thuộc rồi, chỉ là lúc nó bỏ chạy(nhất là bay mất) mà không ném paintball thì không biết nó biến đi đâu, tìm thì đằng nào cũng ra nhưng mất thời gian lắm. Cám ơn nhé, mỗi lần mình chạy đi tìm là thở dốc mà lúc nào cũng thấy nó ngủ, chả là hôm nay mình đánh Khezu lần 2, đánh với nó 50' mà chưa giết được, chủ yếu là nó bay mất tiêu(bay xa nữa), mình kiếm ra nó thì thấy nó ngủ. Thế là mình thất bại lần 2.

16. winpro198

^ thuộc vị trí của monster là bác bít nó xuất hiện lần đầu tiên ở đâu, rồi sau đó đánh đủ máu nó sẽ bay đến đâu, gần chết thì nó ngủ ở đâu, chứ ko phải chỉ bít mỗi vị trí xuất hiện của nó đâu!!!

17. cowboyha

[​IMG]Có thể mình thiếu kinh nghiệm chứ với con Khezu này mình thấy nó ngủ.....lung tung quá. Lúc thì ở Area 7, lúc thì ở Area 3, có lúc nó bay về tận Area 1 để ngủ, khiến mình đi săn mà chạy là chính, cũng có thể tại mình thiếu may mắn.

18. latinoheat48

^ Khezu thì cứ đứng đợi ở Khu 1 :)) Sau khi nó bất động thì ra khu 3 :)) Mấy pác mới chơi nên chạy cho nhớ map ;))

19. winpro198

Theo kinh nghiệm của mình thì con Khezu ở núi tuyết chỉ bay qua bay lại ở 2 khu, khu 6 và khu 7, khi nó gần chết nó sẽ chui vào khu 3 ngủ :|

20. cowboyha

[​IMG]Vậy là con Khezu của mình mới đấu chắc là bị lỗi "thích ngao du" rồi, đúng là mình xui. Hôm nay con này chỉ trừ Area 2 và Area 4 ra, nơi nào nó cũng "ghé" và "ngủ" hết á. Mà ngủ liên tục ấy chứ, mình cứ chạy tới là thấy nó ngủ, mình chơi bom cho nó giật mình thế mà hết 50' chưa chết.