Monster Hunter's 37th : Don't Play When You Don't Care ... !

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Lyrics, 15/11/11.

1. glouds

glouds Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Secret area, mỗi map có 1 chỗ, nếu hên hoặc có Feline Explorer thì vô, không thì không thể vô được. Đồ hiếm đều ở mấy chỗ này.

2. Iroh

Iroh Oyabun

Cứ đập đủ mọi thứ trên người. Nhặt Shiny. Giết nó chứ đừng bắt vì giết tỉ lệ ra cao hơn.

3. ▲►▼◄▲

▲►▼◄▲ Mario & Luigi

ai cho mình xin link down MHP3 full eng patch với :( link ở page đầu ko vào dc

4. n.t.c

n.t.c Youtube Master Race

Narga dễ nhất là bác dùng Light Bowgun đi kèm với bẫy, Narga nó sợ lửa, cứ súng bắn lửa (Có rapid fire thì càng tốt, không có cũng chẳng sao) thêm với Elemental Attack Up, Potential(hoặc Felyne Heroic nếu bác quen rồi) thì giết Narga bác chưa bắn hết 60 viên đạn lửa là nó chết rồi. Sau bác quen rồi thì chơi Heavy Bowgun là ngon nhất. Tớ hồi đầu không biết chơi, đi cùng với thằng bạn mà 2 thằng cùng bị Narga nó củ hành. Sau cày 2 khẩu súng lửa, vào đặt 6 cái bẫy xong là Narga nó tèo luôn ^^

5. pkatpro1153

pkatpro1153 Mr & Ms Pac-Man

bạn này lên wiki xem lại dùm, Narga sợ Thunder chứ k sợ lửa nhá ..., ồh, zị dùng lửa để dập nước của Awatsu à ? :)), s bùn cười thế nhỉ? Nước sợ lửa =))

---------- Post added at 19:33 ---------- Previous post was at 19:24 ----------

10 phút cho Narga đen, LS Akantor, set Silver Los, kèm theo evade + 1 nữa

6. DiaBlo$

DiaBlo$ T.E.T.Я.I.S

Bác ạ trên wikia trước đây nó nói narga sợ nhất là lửa sau là sét bây h mới đổi ngược lại

Của bác đây ^^ Em lấy bên PVN :-bd
    http://pspvn.info/diendan/showthread.php?t=10975

7. yugi261097

yugi261097 C O N T R A

lâu lâu vào thăm lại nhà . Thấy tận ver37 mà sao k thấy ai lập nhà mới vậy ? :D

8. DiaBlo$

DiaBlo$ T.E.T.Я.I.S

Em cũng đang mong có nhà mới :))

9. glouds

glouds Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Hình như là đổi luật rồi, nhà bất tử máu.

10. n.t.c

Ở MHFU là sợ lửa nhất rồi sau đó đến sét, còn ở MH3rd thì sợ sét nhất rồi sau đó đến lửa(http://monsterhunter.wikia.com/wiki/Nargacuga). Nghi ngờ không biết bác chơi chưa:P, bác cứ thử dùng bowgun bắn lửa đi với bẫy xem có nhanh ko:), tớ bắn toàn tầm 50 viên nếu có potential là xong narga rồi.

11. Iroh

Iroh Oyabun

Làm gì còn luật 1000 post/1 topic nữa mà đòi có nhà mới.

Mai có những ai đi off nhỉ?

12. DiaBlo$

DiaBlo$ T.E.T.Я.I.S

Hic em biết chứ
    nhưng em vẫn muốn có nhà mới cho nó tươi mới :((
    nhà cũ cái hình xem chán rùi :((
    với cả cái tên nghe k đc hoành tráng :((

13. mai332547

mai332547 Youtube Master Race

mình thích nhà Where is my Ruby :))

---------- Post added at 21:44 ---------- Previous post was at 21:41 ----------

thế còn silver los thì nên dùng chiến thuật gì với set nào hả bác?

14. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

Có tớ với 1 nhân vật giấu tên =)

Chiến thuật rất cơ bản là né đòn của nó rồi lao vào chém tới lúc nó chết :::^^:::. Điểm yếu là cánh.

15. n.t.c

Theo tớ cách đánh los solo dễ chơi nhất là với bất cứ con los nào cũng dùng set có Highgrade Earplug cộng với búa Thunder.Cứ chờ nó bay lên thì đứng dưới bóng nó charge, chờ nó gần rơi xuống thì tam giác, bác canh chuẩn thì cả cú hất lên và cú đập xuống đều dính vào đầu nó.Silver los thì nên cẩn thận với chiêu bay lùi bắn lửa.
    Còn trình cao rồi thì chơi Great Sword. Tớ thấy đánh los dùng great Sword là đẹp nhất. Charge đc quả chém bể đầu nó sướng lắm(Tớ đánh Greatsword gà, nên lâu lâu mới được một quả:( ) Một cách giết Los nhanh là bác mang theo Greatsword có dam RAW to và kiếm ném Sleep. Kèm theo set có skill Sword Draw(100% crit ở quả đầu tiên). Bác vào ném 4 cái kiếm sleep là nó lăn ra ngủ, bác charge 1 cái full vào đầu nó là khoảng 1/3 máu ra đi(Tất nhiên là dùng với kiếm ngon ngon tí). Nếu có bạn đánh thì chỉ cần 2 lần ngủ. Chú ý là lần ngủ thứ 2 cần nhiều đạn hơn, tớ đi với bạn tớ thì nó ném kiếm sleep còn tớ thì bắn cung ngủ.
    Và giải trí nhất thì dùng Bow, Bowgun, Heavy Bowgun. Chú ý nhất là chơi thể loại bắn, thì nên mang theo flash bomb. Cứ ném flash rồi đứng ở khoảng cách an toàn mà chíu chíu :P.(Cái này chống chỉ định với chơi vũ khí cận chiến nhá, họ nhà los bị ném flash là nó lên cơn cuồng, quay đuôi linh tinh, bác ném flash rồi lao vào chém là thế nào cũng bị củ hành).Tớ thì thích đẹp, nên hay cầm bow củ hành nó, cứ bow Thunder bắn là ngon(chú ý chọn loại có mức charge cao nhất là rapid- để bắn đạn chùm. Thực ra thì tại tớ hay ngắm vào đầu, còn nếu bác thích thì chọn loại có mức cao nhất là Pierce để xuyên từ đầu đến đuôi hoặc xuyên qua 2 cánh cũng được. Nhưng theo tớ thì ngắm vào đầu là dễ nhất). Còn bác thích chơi Bowgun hay HBG cũng ok, vì los hầu như toàn chạy thẳng, và độ rộng đường nó quét không có lớn. Nếu đánh bow thì set armor nên có Element Atk up,capacity up, còn đánh Bowgun thì tớ thích chơi element Atk Up và Auto-Reload. Oài ,đến lúc đánh quen rồi thì tớ thấy đánh Los là dễ chịu nhất, đòn đánh dễ đoán, mà một khi cầm bow và flash rồi thì đánh chẳng khác gì đi dạo :D

---------- Post added at 16:22 ---------- Previous post was at 16:20 ----------

Với vũ khí đập như Hammer hay Hunting Horn thì điểm yếu nhất của los là đầu, còn với vũ khí chém thì điểm yếu nhất mới là cánh.

16. vulcan300

vulcan300 Chrono Trigger/Cross

thì khác gì plesioth lấy lửa để bắn ? =)

17. omaichichvn

omaichichvn Donkey Kong

Chán quá tuần này k vướng vụ giấy tờ thì đi được rồi hxhx.

18. n.t.c

He he, cá sợ bị nướng là thường chứ đúng ko :P. Trừ cái loại cá sống ở núi lửa như Lavasioth thôi :P

19. Shinobi_91

Shinobi_91 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Oh yeah , Udonya strike again :-)/\:-)
    [spoil][​IMG][/spoil]
    Đừng để ý cái góc phải nhé . :(tv)

20. mai332547

mai332547 Youtube Master Race

cái kiếm ném là throwing knife hở bác? tìm cái đó ở đâu vậy? em chơi MHP3