Monster Hunter's 37th : Don't Play When You Don't Care ... !

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Lyrics, 15/11/11.

1. fatcat123

fatcat123 T.E.T.Я.I.S

tìm từ trang 204 đến 207 có người mới up lại đó .o thì mấy trang về sau nữa mới up đc 2 hôm thui

---------- Post added at 09:02 ---------- Previous post was at 09:00 ----------

ở đâu bác chỉ cho anh em đi ,bảo sao LS dame 1200 mà chém quái cứ đc có mấy chục máu ,cái này có ích đó ;)) ,bác phổ biến đi :>

2. ZeroO88

ZeroO88 Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Chào mọi người, lâu quá mới vào đây. Mọi người vẫn chăm sóc mấy em monster đầy đủ chứ :)) .

3. trungdu243

trungdu243 Youtube Master Race

Cái vụ multiplier giờ tui mới biết đấy,thank!Từ trước tới giờ không để ý ,dù sao Capcom nó cũng tính hết rồi.

Tui thấy câu nầy trả lời cho Fatcat123 là hợp lý nhất đó :-)/\:-)

Nếu thích thì chiến em Ala trâu bò thì trong evenQ ấy,hình như 9k máu thì phải.Tui mới đánh có vài lần nhưng kô để ý,ăn 1 tát của nó là bay 120->130HP rồi '+_+
    Chơi Heroic thì khỏi phải mang Lg Barrel Bomb+ \m/
    PS:Cho mình hỏi cái bộ amor thần chết unlock thế nào nhỉ?LS Ala quá hợp với bộ này.

4. KnightZin

KnightZin Mario & Luigi

Cho mình hỏi, muốn Unlock Ala thì đánh những Q nào trong G Rank ?

P/s Trong MH 3rd he

5. trungdu243

MHP3rd không có GR
    Muốn unlock Ala thì làm hết các Q thì Ala sẽ có(trừ epicQ là kô cần làm)

6. n.t.c

n.t.c Youtube Master Race

Công nhận là từ lúc biết chơi bow với cả bowgun rồi là sướng, tớ hầu như bỏ ko chơi blademaster nữa ^^.

7. stkamikaze

stkamikaze T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Thật ra là dmg trong MHFU có từng công thức tính riêng cho vũ khí melee hay gunner, xong mỗi vũ khí melee hoặc gunner lại có 1 multi riêng và quan trọng là melee dmg còn phụ thuộc vào đòn đánh của vũ khí. Ví dụ như quả quất lên của hammer ( cú đánh thứ 3 ) có dmg rất cao, gần = 100% dmg vũ khí, còn cú thứ 1 vs thứ 2 tầm 50% thôi hay sao ý, cái này đọc lâu rồi k nhớ. Chưa kể còn hitzone vào quái nữa, mỗi hitzone lại có 1 hệ số khác nhau. Sau 1 hồi nghiên cứu thì rút ra kết luận là : kệ mẹ nó cứ nhàm chỗ yếu mà phang và mang vũ khí có ele mà con quái đó sợ mà chiến =)).
    Còn vụ Fata thì thú thật là đánh Fata Grank có lần chém em nó còn 11k máu thì hết 25p là em nó chẩu cmnr =)), trong khi em nó 26k máu, nếu đc chém 50p chắc ẻm nó cũng tẻo thôi.

8. King_alien

King_alien Mario & Luigi

Bow với GunBow ít chơi ko phải vấn đề yếu mạnh /ngầu , mà vấn đề nó đánh khác với cả dòng blademaster quá , 1 bên nhào lộn + chém , 1 bên phải thêm đoạn ngắm bắn nữa , khá ghét nên đổ xô sang chơi blademaster hết , chưa kể đi đâu cũng toàn nói chuyện , thảo luận blademaster mà ít thấy gunner => MH = BM !
    MHFU thì ko nói được vì địa hình ảnh hưởng đến trận đấu nhiều , nhưng ở MHP3 thì khác , địa hình lúc nào cũng rộng rãi , thoáng mát nên các bạn Gunner shot + run thoải mái luôn .

9. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

Chính xác luôn đấy. Cái dam formula rất rối rắm và thật sự có biết cũng chỉ cho dày kiến thức thôi chứ lúc đánh thì có sao cũng cứ chém xả xác nó ra mà :)). Còn về vấn đề của fatcat thì có thể hiểu đơn giản là mỗi một cú đánh của từng loại vũ khí đều có % gây dam riêng. Ví như LS thì hình như cú chém dọc đầu tiên chỉ được 25-26% gì đấy thôi, về raw dam nhé, còn ele dam lại có % riêng của nó :)). Còn với GS và HM thì cao hơn nhiều nên có thể dễ dàng hiểu tại sao 1 cây GS và 1 cây LS có cùng raw dam thì GS vẫn rút máu mạnh hơn rất nhiều :>

10. littlebeginning

littlebeginning Donkey Kong

^ theo em mỗi loại VK phù hợp mỗi loại quái khác nhau, chả có cái nào mạnh nhất, có kỹ thuật player mạnh nhất thôi=)) ví dụ GS vs LBG gặp Gravios thì em nghĩ số đông thấy LBG thịt con này nhanh nhất:))
    PS: đánh bow thấy dam Raw sao yếu thế mấy bác:-? đấm quái thì bow thấy thua dam LBG quá:-? ko chơi heroic thì này sao ăn đc quái@@

Chỉnh sửa cuối: 9/3/12
  11. n.t.c

Nhưng Bow có charge, mỗi loại charge lại tăng dam của mỗi mũi tên, ví dụ bác có charge lvl5 mà loại rapid thì dam của LBG chạy dài đấy :P. Chưa kể LBG cần đem nhiều đạn, còn Bow ko cần đạn cũng chơi. Mà bow thì đa phần mỗi cung có mấy mức charge nên tùy vị trí so với quái vật, mình chọn kiểu bắn,chưa kể tiếp là với bow thì dam element cũng rất quan trọng. Chỉ với quest đánh nhiều quái, hoặc những con di chuyển quá nhanh thì tớ mới chọn LBG, còn thường thì tớ toàn chơi bow, cũng chẳng chơi heroic mấy(tại tớ vẫn gà). Mà bắn thì vẫn ngon :D

12. .[GVN]Bel

.[GVN]Bel Samus Aran the Bounty Hunter

mới lên hr4, đánh mấy con high rank phê vãi lúa 8-}
    sao mình chưa thấy đồ rare 4 ở craft nhỉ T_T

13. DiaBlo$

DiaBlo$ T.E.T.Я.I.S

^ Cậu phải có nguyên liệu thì nó mới hiện đồ ra chứ :D (đúng k nhỉ? :)) )

14. n.t.c

Trong đống nguyên liệu cần thiết thì mỗi thứ phải có ít nhất là một cái thì đồ nó mới hiện ra.

15. caubeMAFIA

caubeMAFIA Youtube Master Race

mình mới chơi MH, có mấy câu mạn phép ? a e:
    1, cách chơi online( máy mình hack thìc hơi online có sao k), các pácu hướng dẫn dùng hơi nhìu từ chuyên môn lên ko hỉu lắm
    2, cách gọi mấy con mèo ra oánh cùng mình, và mèo bếp để làm gì

---------- Post added at 23:05 ---------- Previous post was at 22:50 ----------

tiện thể cho e hỏi cách tạo đồ( những nguyên liệu cần thiết) thank nhìu:)

16. omaichichvn

omaichichvn Donkey Kong

charm expert và evade + mấy là cao nhất nhỉ. Đào mãi toàn +4 T.T

---------- Post added at 23:58 ---------- Previous post was at 23:55 ----------

Hình như thế đấy bác :D. Bác này ở hn à. Hnào off đi bác. Mời chân tình đó ^^!

17. [L2]linhdt

[L2]linhdt Mr & Ms Pac-Man

expert với evade toàn skill không quan trọng thì +7 2 slot cũng có

18. kingleoric2

kingleoric2 Youtube Master Race

các bác ơi cho em hỏi 2 cái charm mua trong shop dùng làm gì thế hay chỉ để cộng dam vs dè thôi em thấy nó combie dc nhưng ko thấy cái nguyên liệu còn lại

19. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

http://mamonavi.otacoo.com/
    Đây là site để check charm nè '@-@

Cộng dam với def là tốt rồi :D

20. trungdu243

Ha ha ..:puke! Có người chơi GS đang nổ nè.
    Lại còn đang khoái cái này chứ
    Thôi off đê anh làm nốt cây này cho :-)/\:-)
    Mà đừng có chê Bow thế chứ! Jho ~ 5 phút,không heroic chú em xem clip đó rồi còn gì.Anh đang phấn đấu 8p mà khó quá,tại thiếu cái charm att+9 fastcharge+5.Kỳ này lại đi đào mệt nghỉ '@-@ charm ơi mày ở đâu!

Bạn xem thử cái này xem Bow có yếu không?
    [spoil]
    DevilJho này!
    [video=youtube;oznhlWuNGd8]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=oznhlWuNGd8[/video]
    Rathalos này!
    [video=youtube;0P8uye8yRHA]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=0P8uye8yRHA[/video]
    Rathian này!
    [video=youtube;GbRmVWK9TYw]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=GbRmVWK9TYw[/video]
    Barioth này!
    [video=youtube;zMyT8Qse_7U]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=zMyT8Qse_7U[/video]
    Sand Barioth này!
    [video=youtube;0wyzoCctjgk]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=0wyzoCctjgk[/video]
    Mình rất hâm mộ phong cách của tên Shadow này :-bd
    [/spoil]
    Mang trong người sẽ tăng Att và def lên,nguyên liệu để combie là của Deviljho.