Monster Hunter's 37th : Don't Play When You Don't Care ... !

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Lyrics, 15/11/11.

1. glouds

glouds Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Nếu được vác búa đập vỡ mai Damiyo Hermit cũng có thể có heart
    Còn Red Khezu thì vác cái gì water ele đều được. Mạng mình cầm HBG thì khoảng 12' là cap được rồi.

2. littlebeginning

littlebeginning Donkey Kong

hbg thì kill red khezu cũng khoai vì di chuyển chậm:-?chưa kể có chiêu kéo dài đầu rồi charge. LBG thịt red cũng nhanh mà:D

3. tsalynek

tsalynek C O N T R A

mình dùng HM đánh mà mất tới hơn 25' >:< hix, sao mình gà thế nhỉ >:<
    àh sẵn mọi người cho mình cách đánh con plesioth với, đánh thử với con đó vài lần ở LR mà thấy chặt vật quá ko biết a e nào có kinh nghiệm thì chỉ mình với

4. fatcat123

fatcat123 T.E.T.Я.I.S

tui dùng LS mất có 7 đến 10 phút là kill đc ,hehe

5. tsalynek

tsalynek C O N T R A

bác dùng giáp với cây LS nào thế :|, sao mà giết nó nhanh quá dzay?? mà con đó ở High rank hay là LR thế :|

6. fatcat123

fatcat123 T.E.T.Я.I.S

thủ nhiều shock trap(combie) vào đặt gần bờ ý ,cứ đợi lúc là nó sẽ phi lên bờ theo hướng mình đứng ,bị dính thì nhảy vào phang chỗ bụng nó ,cách này mất tầm hơn 10p ,tui đánh LS

7. littlebeginning

bác này dễ chơi đồ hr về lr đập=))chứ nếu vk ở cùng rank với quái thì khả năng LS chém bật lại là khá cao.
    Plessy bác thử LBG đi:)(sở trường của em là lbg và ls,dụ dỗ tí=))) k sợ hip check cũng như khoản phun nước của em nó

8. tsalynek

tsalynek C O N T R A

ngày trước mình dùng LBG với HBG giết nó rồi, h chỉ muốn thử cảm giác mới thôi. nhưng cũng vì dùng BG giết nó nên ko để ý nhiều tới move của nó nên giờ dùng LS hơi lóng ngóng, loay hoay là bị nó giết àh :(

9. littlebeginning

nếu thích LS thì chờ nó phi lên bờ, đứng giữa 2 chân mà combo:| lúc hip check thì đuôi cong=)) roll ngc chiều. Con này hình nhưu bị bug, trước khi phun nc thì hay dậm chân tại chỗ đấy:-?

10. glouds

glouds Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Plessy ah? Đứng bên phải nó mà dũa chân, nó chỉ biết hip check 1 hướng ah.

---------- Post added at 07:29 ---------- Previous post was at 07:25 ----------

Con đó mà bác cũng đánh trực diện để dính 2 đòn đó thì đến lúc gặp rex thì xác định GG.

11. Shaquile_O'neal

Shaquile_O'neal Legend of Zelda

plesioth cầm light bow gun rapid fire thunder hoặc flame là ok , con đó ko nên dùng weapon cận chiến

12. tsalynek

tsalynek C O N T R A

cái skill eva là để làm gì thế mọi người ???

13. simdesign

simdesign T.E.T.Я.I.S

Là để kết hợp với Adam tạo ra 1 lũ con đó, không có skill Adam là vô dụng. Ở đây chỉ có evasion và evadist.

14. tsalynek

tsalynek C O N T R A

thế bạn chỉ mình cái skill adam ở đâu với =)), cái này là do mình gà nên nhầm, thế bạn cho hỏi 2 cái skill đó nó có tác dụng gì thế ??

15. vulcan300

vulcan300 Chrono Trigger/Cross

cầm Wyvern Blade Fall, đi rule of the snow, đánh blangonga chỉ chém hơn 10' vẫn chưa thấy có dấu hiệu gì gọi là đuối hay run away cả, nó back hop 1 phát 70% máu đi luôn, set kutku D chưa up armor sphere, chẳng lẽ lại dồn hết armor sphere vào chỉ để đập nó
    xài hết cả 3 bẫy, toàn bộ flash bomb, thằng bé vẫn sung sức, mẹ kiếp, có cần thiết phải làm cái con của nợ rank 1 này trâu tới mức đấy không nhỉ :|

16. simdesign

simdesign T.E.T.Я.I.S

Thế bạn đừng giả nai nữa mình nói cho nghe!!

17. tsalynek

tsalynek C O N T R A

Mình hỏi thiệt mà đâu phải jon đâu

Con đó giết cũng ko khó đâu chịu khó để ý cách nó di chuyển là okey ah
    Mai mốt cÒn phải đánh 2 con lận đấy
    Sao c ko dùng giáp cap hơn 1 chút ih ,c làm xong nv ở con mèo chưa thế

Chỉnh sửa cuối: 24/12/11
  18. vulcan300

vulcan300 Chrono Trigger/Cross

mới 3 star elder thôi =(
    đang muốn mở cái mining lv 2 để kiếm dragonite ore up cái kut ku jaw và ravager blade nhưng mà mãi chưa biết mở kiểu gì...
    giáp cao chút? clear blangonga thì cầm set gì? hiện tại nhồi thì lên được sharpening inc+1, atk sml với reckless abandon+1 (10% affinity thì chắc là vô dụng)
    căn bản là đánh nó mãi mà nó vẫn ko chết cho, y như con của nợ daimyo dùng kutku stave 2 bắn mất 30' =)

19. tsalynek

tsalynek C O N T R A

khoang, cậu đang làm nv ở bà già phải ko hay là làm nv trong cái nhà lên HR thế :|đừng có dùng súng bắn với con kua sao bạn ko ép cây kiếm điện đi (up từ cây iron katana đấy) đánh nó bằng cây đó dễ hơn
    còn con blangonga thì câu chịu khó coi cách nó di chuyển 1 chút, con đó dễ đánh lắm, mình hay đánh nó với con kua để kiếm tiền lắm. còn thấy đánh ko đc thì cậu vào training đánh thử xem sao khi nào quen rồi thì đi đánh với nó. theo mình thấy đánh nó còn dể ăn hơn con khezu đấy. nếu c muốn chắc ăn thì làm 1 set khezu đi đánh với nó tửh xem và mình khuyên là đừng nên bận bộ Kut-ku vì nó - ice đấy.

mình cũng gà lắm, vì mới chơi àh, nếu cậu cần gì thì có thể pm qua yh của mình :forever_friendship1993. mình sẽ giúp những gì trong khả năng ^^! vì gà nên nhìu cái mình cũng ko biết nên thông cảm nha.

p.s: chúc mọi người đêm giáng sinh bình an và vui vẻ

Chỉnh sửa cuối: 24/12/11
  20. Lamkenvalentine

Lamkenvalentine Fire in the hole!

Skill adam thì ace mình ai cũng có. Còn bạn sim thì đã luyện max skill adam lâu rồi :">
    Chúc anh em thợ săn có 1 giáng sinh vui vẻ bên người thân, bạn bè . Mery Chrismas :D