Mortal Kombat Fan Club

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi mingzang, 20/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mingzang

mingzang C O N T R A

Mấy ông Ed Boon với Hector Sanchez bảo có Raiden với Shang Tsung mà chưa thấy gameplay 2 thằng này đâu [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

---------- Post added at 09:29 ---------- Previous post was at 09:04 ----------

Thêm cái phỏng vấn của Ed Boon với GameTrailers nữa này, xem biết thêm tí thông tin :|:

http://www.youtube.com/watch?v=SHMdOljiBTY&hd=1

2. CaoDung

CaoDung T.E.T.Я.I.S

Tại mấy ổng đó chưa hoàn thiện Raiden và Shang Tsung nên chưa dám công bố... Công nhận Scorpion quá đầy đủ chỉ tiết.

3. JT21

JT21 Mr & Ms Pac-Man

Vụ đĩa và áo đang trao đổi với mingzang để làm cho club chúng ta . Ai có ý kiến gì thì post tham khảo nhé , chúng ta làm với mục đích phi lợi nhuận .=) VIVA MK9

4. mingzang

mingzang C O N T R A

Anh em ở Hà Nội khi nào làm tí MK vs DCU nhỉ, chả còn gì chơi tạm ;))

---------- Post added at 11:07 ---------- Previous post was at 10:49 ----------

Vẫn thik bộ của Scorpion trong MK vs DCU hơn, bác John Tobias làm mà lại ;)

5. CaoDung

CaoDung T.E.T.Я.I.S

Chỉ hơi tiếc Sub-Zero em như thế nào...

6. mingzang

mingzang C O N T R A

Mk9 chắc cho thằng sub em nghỉ hưu :)) ...................

7. phamtuanduy212

phamtuanduy212 Mega Man Knight Lão Làng GVN

Tạm nghỉ thôi chứ, nghỉ hưu là về vườn luôn đấy...

8. Nhonzin

Nhonzin Donkey Kong GameOver

mấy ông làm game MK chỉ được cái bạo lực !còn mấy cái gameplay thì không chú ý.Gameplay của MK theo tôi là hơi bị nhàm chán
    bởi vì họ chú ý nhiều đến cái fatality mà không để ý tới gameplay
    xem ra còn phải học hỏi bọn Japan nhiều!

9. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Đây là topic của FC MK
    Vô đây viết bài kiểu như vầy nếu bị quăng tạ thì đừng hỏi tại sao nhé [-X

10. mingzang

mingzang C O N T R A

Bạn nói vậy thì kệ bạn, mình cũng ko care, đấy cũng là ý kiến của bạn thôi.
    Cấm anh em ở đây thằng nào gây war chỉ vì câu vừa nãy của ông Nhonzin.

11. unholy fire

unholy fire Mega Man

Cá nhân mình thấy gameplay của MK sáng tạo và có những nét rất riêng và độc đáo chứ có nhàm chán chỗ nào đâu ?

Nói có sách, mách có chứng nhé... Gameplay của MK nhàm chán ở chỗ nào ? Bạn chỉ ra vài điểm xem thử xem nào ? Không chỉ được thì không khéo bị fc MK fatalities ráng chịu à nha :P

12. mingzang

mingzang C O N T R A

Nhiều lúc thấy chán. Đọc ở mọi chỗ cứ thấy kêu cốt truyện MK khó hiểu, rồi nhiều nơi viết sai lung tung MK story. Ước gì mình bắt đầu làm cái này trước MKVN. Nói cái này xin lỗi bên MKVN, nhưng mà cốt truyện lúc đầu đọc của các bác nhiều lúc khó hiểu quá, may mà giờ làm lại theo cái Wikia còn đỡ. Thực ra cái cốt truyện hồi xưa post ngoài cái vs DCU ra tôi biết thừa là sai nhưng mà ko muốn nói.

Chỉnh sửa cuối: 24/7/10
  13. phamtuanduy212

phamtuanduy212 Mega Man Knight Lão Làng GVN

Bạn Nhonzin nói thế nào là tùy bạn, đấy là quyền cá nhân. Có điều, cậu có thể nói điều đó ở bất cứ đâu, đằng này cậu vào thẳng fan club MK mà chê thì tôi ko hiểu cậu có ý gì? Nếu cậu muốn góp ý thì e là đã nhầm chỗ, vì ở đây chả có ai là nhân viên lập trình MK cả.

14. unholy fire

unholy fire Mega Man

Đồng ý là tự do ngôn luận, bạn có quyền nói lên ý kiến của mình, cứ mạnh dạn phát biểu nhận xét của mình về một game nào đó, đó là một điều tốt đó chứ nhưng có một điều là nói có sách, mách có chứng. Bạn nêu nhận xét của mình về một sản phẩm hay vấn đề nào đó thì bạn cũng phải giải thích rõ ràng nó hay hoặc nó dở ở điểm nào để những người xung quanh bạn nghe còn thấy ít ra ý kiến của bạn hợp lí hoặc nếu có xảy ra tranh luận thì cũng sẽ ôn hòa... Chứ còn nếu bạn nhận xét mà không nói ra rõ ràng thì nhận xét đó không có giá trị mà còn làm bạn mất điểm trong mắt mọi người nữa. :D

Mong NhonZin đưa ra những nguyên nhân khiến cho gameplay của MK trở thành nhàm chán như thế nào nhé.

15. mingzang

mingzang C O N T R A

Bảo rồi, ko war cơ mà mấy bác. Mai đi off với ông jt, ai đi thì báo cáo sớm

Chỉnh sửa cuối: 24/7/10
  16. CaoDung

CaoDung T.E.T.Я.I.S

Đã có tôi lo sửa chữa bên wikia rồi, không lo mà chết đâu... Chỉ tội họ đăng chậm quá, viết sai tùm lum nên đâm ra tra bằng google hoặc từ điển Anh - Hán - Việt cũng đã khó hiểu rồi. Ngày trước cốt truyện chẳng khác gì phim, giờ thì ổn. (Spam)
    Sub-Zero: Scorpion, sao ngươi vẫn đuổi theo ta?
    Scorpion: Ta nói rồi, get the f*** over here!!!

17. mingzang

mingzang C O N T R A

Lại đeo thêm 1 nỗi buồn trong lòng, có thằng viết bài trên 248.vn dám nói rằng midway đã giết chết mk từ bản 4 trong khi từ bản 4 đến bản mkd đều được gamespot và ign hết lời khen ngợi ( có bằng chứng đàng hoàng ). Theo tôi nên đuổi việc thằng viết bài đấy chứ đã viết báo là phải đúng !

18. CaoDung

CaoDung T.E.T.Я.I.S

Lại thêm 1 thằng bị điên nữa rồi, MK4 đến MKD đều mang doanh thu không ngoa và được yêu thích mà dám hô 1 câu "MIDWAY bỏ từ MK4 rồi!!!" Không thể chấp nhận phần tử khủng bố được!!!!!!!!!!

19. dangbaoloc_12255

dangbaoloc_12255 Youtube Master Race

Nhưng mà mk4, kể cả bản gold hình như nhiều lỗi hơn mấy bản trước ế:( nó dễ làm maximum combo lắm
    em thích mk trilogy hơn:P

20. Nhonzin

Nhonzin Donkey Kong GameOver

nói chê vậy chứ bộ sưu tầm game MK của tôi trên playsTation gần như hoàn hảo!không có phiên bản nào mà tôi không có cả.Bây giờ mà so sánh MK với Tekken chẳng hạn,thì MK chỉ đáng đàn em của Tekken về độ sáng tạo.Bạn có nói MK chơi sáng tạo,thật ra theo tôi là gameplay MK chơi dựa theo lập trình sắn chứ chả có gì sáng tạo cả.Ở Tekken và Street Fighter bạn có thể tự sáng tạo ra combo cho mình còn MK thì không.Gameplay ở MK armageddon thì có rất nhiều bug.Ví dụ bạn ra 1 combo stand bất kỳ nếu đối thủ đỡ đựoc và sau đó phản công thì bạn dính dủ trong khi bạn đang bấm block,điều này thật vô lý!MK theo tôi thì cộng đồng figting bên Nhật ko ai thích game này,lý do chả có giải MK nào được tổ chức cả.Đó là ý kiến của tôi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.