Một số kinh nghiệm khi chơi NFS:MW

Thảo luận trong 'Speed' bắt đầu bởi milano86, 23/11/05.

1. Lamdavn

Lamdavn Youtube Master Race

là con nào hỉ ? trong game làm gì có con nào là con diablo ??? chỉ có con mur với gallardo thui...óe oé...ông này cần đi bổ túc về kiến thức xe gấp....óe oé...

hé hé....cái này buồn quá...chẳng biết sao mới lấy ra dùng.....hehhe

hổng biết cha này dạy đời ai nữa óe oé....bài giới thiệu hướng dẫn game có từ lâu lắc.....

con lambo Gallardo là được nhất, đề pa tốt nhưng đôi khi hơi bị quẹo....chú ý tay láy là okie, con này gầm thấp, chiều dài cơ sở ngắn hơn mấy chiếc kia. húc vô ko bị bay xe, handling tốt....nói chung là con này lựa chọn số dách....
    hix...

2. supermaster

supermaster Youtube Master Race

Bác nói cũng đúng đó...Lambo Gallardo speed lên đến 360 km/h (em đã test khi đua với mấy thằng cop), húc vô em vẫn bị bay xe vèo vèo , đa số chiếc nào cũng bay trừ khi cop nó lấy SUV chặn 2, 3 hàng thì pó chiếu..(cao wá bay wa ko lọt)^^ Mấy xe húc tốt chỉ có DB9, BMW M3...em thấy có 2 con này được còn mấy con kia ko tốt cho lắm. ^^

3. Ryomurai

Ryomurai Moderator Moderator

Con BMW này thấy cái phần Handling cũng không cao hơn người ta nhưng thật sự rất dễ điều khiển. Không biết có bản patch nào không vậy !?!?!? Chơi xong thằng Razor không biết làm gi nữa ngoại trừ đua những vòng đua đã bỏ qua rồi đi "quậy" cảnh sát.

4. way2paradise

way2paradise Youtube Master Race

Vỗ tay cho ku Lamda nào. Cho anh ít kinh nghiệm của chú đi, sau khi defeat con no.8 thì nên mua loại xe nào tiếp để húc cho sướng ::)

5. Lamdavn

em thì chỉ khoái con bò thôi, gallardo thì chạy đầm, thằng db9 thì xe dài quá, lên máy chậm, em thấy sao nó ì ạch thế nào í....
    nếu bác thích húc thì cứ lấy con db9 ra mà xài....cũng ngon chán nhưng em vẫn không thích lắm vì nó cũng chẳng hơn mấy....
    đôi khi húc vào để không bay xe, bác cũng cần húc đúng chỗ và tốc của xe khi húc nữa.... hay nhất là gần đến chỗ của rào chắn, bác dùng cái hiệu ứng chậm thời gian á, nhấn vào, mình húc vào đuôi xe của nó, húc vào chỗ đó bảo đảm qua lun, chứ đừng húc ngay đầu, em cũng chẳng hiểu tại sao nữa....cứ đâm vào đầu là ngóc đầu lên trời à....
    còn húc vào bụng nó thì mình đôi khi bị dính lại nữa, tốt nhất là cứ dùng hiệu ứng, mình có thời gian suy nghĩ hơn....chúc vui

ông vô đua challenge ( đúng ko chòi ), chạy cái này nó cho ông xe, đua hết mấy chục vòng kiếm bounty đó, vui ác....chỉ mỗi tội xe gớm quá.....xấu mù....mà không phải xe của mình mới đau,...tiếc...

6. Elizo_hyun

Elizo_hyun Mr & Ms Pac-Man

Các bạn cho mình hỏi. Có ai bị crash khi đang đua không vậy. Thỉnh thoảng đang đua mình lại bị crash, khá là khó chịu.

7. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

Bị crash chắc là đua Drag hả,chắc tại bác quên ko lên số thui,xem lại đi nha

8. way2paradise

ờ há, thanks chú nguyên nhé, nhưng mà anh đâm thỉnh thoảng nó còn bay cả xe, lần trước đâm thế quái nào, cả 2 thằng SUV light cùng bay luôn, mà nằm thành 2 hàng nhé. Sau khi đâm xong thì mình ko thể tin nổi là mình lại chơi được 1 phát 2 con SUV :o

9. Lamdavn

anh tông vào đuôi xe lúc nào cũng hiệu quả hơn ở đầu xe....em thì thấy vậy....anh cứ dùng hiệu ứng làm chậm thời gian rồi tìm chỗ đuôi xe húc vào....nó bay cái đít đi, chứ đâm vào đầu xe thì đôi khi là mìh bay nhiều hơn nó

10. jody_master

jody_master Donkey Kong

COn Lamborghini Mur là chiếc mạnh nhất trong game mặc dù nó ko phải là chiếc mắc nhất (mắc nhất là thằng SLR McLaren). Chiếc này tui chạy từ 0-100 Km/h mất 2.08s, Nhanh hơn cả thằng Bulgatti Veyron ngoài đời nữa, pó tay. Tuy nhiên chiếc này hơi nhẹ nên dễ bị "bốc" ờ mấy khúc cua gấp.

11. supermaster

supermaster Youtube Master Race

cái này trong games nên chú đo vậy thôi, Veyron 2.5s là nhanh lắm rồi.(hên là Veyron chưa có N2O, ko thì .....)

12. Ferrari Enzo

Ferrari Enzo Mr & Ms Pac-Man

Vẫn chưa = mấy cái xe bọn Mẽo chơi Drag,Chạy được mấy s thì phải bung dù ,hãm phanh.Mình thấy cái trò này chẳng có gì hay ho cả,chỉ được cái tốn xăng

13. way2paradise

Anh toàn đâm vào đầu xe, chứ đâm đít xe thỉnh thoảng mình còn dính vào đó luôn, ko dứt ra được ::(

14. HG 2GETHER

HG 2GETHER T.E.T.Я.I.S

kinh nghiệm cuối cùng dành cho tất cả các gamer mới chơi lẫn đã chơi MW: đó là kinh nghiệm chạy xe rất quan trọng, nên học hỏi kinh nghiệm từ người khác
    không phải chơi lâu là có kinh nghiệm, có người chỉ mới chơi đã có kinh nghiệm hơn người chơi lâu, có người chơi mãi rồi mà vẫn chưa rút ra được kinh nghiệm gì
    vì vậy tốt nhất nếu muốn có kinh nghiệm thì phải học hỏi kinh nghiệm từ người khác, cả người mới chơi lẫn người đã chơi, biết đâu sẽ tổng hợp được kinh nghiệm cho chính mình
    quan trọng là mình phải tiếp thu được kinh nghiệm đó, nếu không thì chẳng có tí kinh nghiệm nào đâu
    đấy, đời khó sống lắm, giá trị đảo lộn hết cả, chả biết đường nào mà lần, không có kinh nghiệm thì khó sống lắm, đôi khi chả biết đường nào mà lần

Hết

15. Ferrari Enzo

Ferrari Enzo Mr & Ms Pac-Man

Kinh nghiệm là lúc nào thấy bài nào dài dài của HG 2 thì anh em đừng có đọc,nhỡ có xem thì ra tìm ngay con chó hay con mèo đá cho nó một phát,cho bõ tức.Bài quỉ quái gì,đọc rùi như chưa đọc .Tức Nổ Mắt.

16. warrious

warrious T.E.T.Я.I.S

pó tay.com có thấy kinh nghiệm quái gì đâu mà chỉ thấy toàn là chử ko à
    kinh nghiệm chút nè
    thứ 1: khi chạy trốn cop thì đừng nên sài nos khi chưa thật cần vì nếu lúc đang kẹt vào trong chổ nào đó mà muốn tăng tốc nhanh thì chỉ có nos mới cứu dc thôi
    thứ 2:trước khi mua xe mới thì ra ngoài menu vào phần my car để test thử con xế mình muốn mua
    thứ 3: nếu có hàng rào cop thì cứ bình thản mà tông vào cái duôi xe của nó và tất nhiên là bạn phải chạy sát trong lề đường càng sát càng tốt
    thứ 4: nếu ko muốn mất tiền chuộc xe khi bị cóp tóm thì ngay lúc nó hiện cái bản để lựa chọn trả tiền hay free with market thì thoát game xong rồi vô lại là ko bị mất tiền và tất nhiên game sẻ load lại ở phần lưu gần nhất trước khi bị cop tóm

hết rồi mà hình như hoàng thành xong 100% thì unlock thêm 1 chiếc xe mới nữa nhưng ko biết chiếc nào vì tui chỉ mới chơi dc 99% ko biết 1% quái đó nó nằm ở chổ nào pó tay

17. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

troài , có vậy thôi hả ??? ít thế ??? kinh nghiệm thì đầy dẫy , có lun cả phần của chú vừa post ở trển , nhưng cũng nói qua cho mấy chú còn đang cố gắng trên đường đua :

1- Đừng nên hoàn thành race KnockOut , đây là vòng khoai nhất nên để đến cuối cùng sau khi thắng thằng "dao cạo" ( Razor ) , rồi hoàn thành tiếp cũng không muộn

2-Đấu với cop thì cứ xài chiêu "Matrix" mà nhìn đường , chú ý thật kỹ trên bản đồ bởi sẽ có ký hiệu khi bọn cop nó dăng bẫy , nhất là bọn lvl 5 , tụi nó toàn dăng chông ở chỗ khúc cua , do vậy nên cảnh giác cao độ

3-Nên tậu xe mới liên tục , nếu pink được con xế của thằng mình đua xong thì càng tốt , như vậy đỡ mất tiền mua . Nhớ là upgrade cái con xế liên tọc kẻo nó lết ko kịp mấy ẻm đua cùng

4- Bản này nhiều mầu vàng quá nên hơi chói , do vậy cứ nhìn bản đồ mà đi ( 10% là nhìn mini map ) . Lúc cua gấp ( trừ những con xế quá chậm ) thì always use "Matrix" . Cái này là bắt buộc , bởi phanh cũng chẳng kịp , mà lết bánh thì có ngày lật xe (nhất là chú Gallado) .

OVER

18. Darkness's Angel

Darkness's Angel Mr & Ms Pac-Man

ối ối các bác ơi,"con trâu" gallardo phái công nhận là chạy sướng vãi,lúc mới mua hơi khó chạy nhưng khi em vào performance tuning chỉnh lại thì chạy cứ như là ... ,logo của hãng lambor là con trâu thiệt ko sai chút nào :D
    à quên,mấy bác cho em hỏi làm sao để lôi được thằng cảnh sát ở đầu game ra đua với mình dzi,em chơi tới mức heat lv5 là đua với đám cs chạy corvette thôi :hug:

19. socerrer

socerrer Youtube Master Race

nhưng mà con nì dễ lật lắm, ai đời đua cứ 1 lúc là thấy 2 bánh nó lên trời rùi, NFS mà như GTA thì chắc mua lại liên tục mất
    à, có cái kinh nghiệm lấy pink slip của rival, là lúc chọn 2 marker, cứ chọn 2 cái đầu tiên á
    em làm thể, chẳng lần nào trượt cả, h đang chạy con garlado máy móc ultimate hết rùi, dù mấy đồ ultimate còn bị lock, kakaka

20. HG 2GETHER

HG 2GETHER T.E.T.Я.I.S

nhiều kinh nghiệm quá, tha hồ mà học hỏi, hehehe, thích thật