Một số kinh nghiệm khi chơi NFS:MW

Thảo luận trong 'Speed' bắt đầu bởi milano86, 23/11/05.

1. skymaster

skymaster The Warrior of Light

có ai cho tui hỏi cái
    trong phần bị police nó rượt
    tông xe
    thấy bên ô số tốc độ nó chạy thêm mấy nấc mới
    cái đó là gì vậy (có biểu tượng là ngọn lửa , ban đầu là x1)

2. hien_nguyen

hien_nguyen Youtube Master Race

đúng rùi cái x1 nằm bên bảng đồ moi khi bi cảnh sát rượt là gì vậy chỉ thấy no tăng lên thôi nếu nó tăng len x5 thì xe co bị gì ko . Cháy máy ah làm ơn cho biết

3. Boy_Just_Married

Boy_Just_Married Moderator

Từ X1 cho đến X5 là chỉ độ rượt đuổi của cảnh sát ! X* càng cao thì độ khó càng lớn ! Thêm mỗi X thì có thêm những sự thử thách mới của cảnh sát ! Chơi Career thì X5 là Max còn bên Challenger thì X7 là Max !

4. hien_nguyen

cảm ơn ông anh đã chỉ dùm nha

5. hien_nguyen

sau khi mình đua hết mấy vòng ngoài thì mình mơi dc đua trong black list phai ko vậy sao em đua hết mấy vòng ở ngoài rùi mà đọi cái hình ngôi sao trên cái bảng đồ để vô hoài mà ko thấy. Phại đi đua với tụi cảnh sát một hồi nều thoát dc thì mới có 1 cú điện thoại gọi tới sau đó thì mới thấy cái hinh ngội sao trên bảng đồ. Nếu nhưng ko đua vơi mấy tụi cảnh sat mà vẫn dc đua trong black list có dc ko vậy hả mấy sư phụ

6. Boy_Just_Married

Bây giờ chỉ cho chú cách nhanh nhất để nhận các bài đua trong Career mà đỡ phải đi lượn vòng quanh thành phố cho mệt ra (nhưng nếu muốn hoành thành hết Rap Sheet thì lại phải tự đi vòng quanh thành phố để tìm ! Có 1 số bài đặc biệt kg xuất hiện)
    -Vào Safe House => Blacklist 15 => Race Events (để đua hết các Events đc yêu cầu) =>Milestone Events (để chạy hết các thử thách với Sự)
    -Thường thì kg cần phải đua hết tất cả , chỉ cần đua đủ các yêu cầu của nó thôi là ok rồi ! Ví Dụ : 5 bài Race Events , 4 bài Milestone Events ! Còn nếu thằng Rival vẫn chưa Alô với mình rủ đua thì là bởi vì chú còn thiếu 1 cái " Total Bounty " , phải đủ cả cái Bounty đó đấy nữa thì Rival mới Alô cho mình :D !
    *Còn gì thắc mắc thì cứ hỏi !

7. hien_nguyen

cái dụ bốc thăm sau defeat mỗi thằng mình xẽ có cơ hôi lấy xe nếu mình vô dấu chấm? vậy ông anh có kinh nghiệm gì cái này ko chỉ cho thằng em với kỳ nào em vô cũng dc tiền thôi ko lần nào dc xe hết lúc thì em vô cái chấm? đầu và cuối thì nó nằm ỡ giữa còn nếu em vô cái first? and second thì nó lại nằm ở third? em ko có cách nào để catch a car hết anh chi em với

8. Boy_Just_Married

Đoạn này thì anh cũng pó tay ! Anh trả lời đc thì anh cũng báo luôn cho chú Đề ngày mai về con nào :D ! May mắn và may mắn mà thôi ! Nhưng theo anh chơi thì nó thường là cái thứ 2 !

9. yugioh!

yugioh! L0v3

hix, sao ko vo online đc dạ chày :((

10. iloveea

iloveea T.E.T.Я.I.S

:cool: Cái này hoàn toàn không may rủi, nó có quy tắt riêng, các bác cứ tìm ra quy luận chung. sau nhiều lần thử nghiệm mình thấy :
    tỉ lệ cái giữa được xe là đến 90%. cái này dễ đoạt nhất là là từ thằng #10 trở xuống. còn từ đó đi lên là rất ít xe. mà toàn là tiền và cái khác.
    nếu cái giữa không có thì chọn cái thứ 3 luôn là đồ có giá trị cao.
    cái tỉ lệ ít nhất là cái đầu tiên(từ trái sang phải) chưa lần nào mình có chiếc xe từ cái này... :cool:
    #>:) Mình đã lấy được chiếc M - La - Ev, chiếc này chạy cực ngon sau khi độ, mình độ khoảng 200,000$ thì phải, không nhớ rõ vì đã khá lâu rồi, chiếc này luôn đồng hành cùng mình đến lúc hạ thằng razor và bây giờ tới online với anh em đây. :devil:
    :D Kết luận : cái này không có gì mà bàn tới làm chi đâu
    có thì nhảy lên đua online với mọi người kìa. :D
    pó tay giùm cho pác

11. iloveea

iloveea T.E.T.Я.I.S

trích dẫn từ bài của yugioh "hix, sao ko vo online đc dạ chày "

mình không biết bác online vào giờ nào chứ, anh em cũng online quá trời luôn thường là vào một số giờ nhất định, mình biết các bác online thế nào vì mình online một ngày chắc hơn 10 tiếng, giống kiểu trực chiến nên giờ ai thường online mình biết rõ rành.
    mình nói giờ thường online của mọi người cho bác biết: <12h> trưa "một vài anh em" - 22h30>>> có nhiều người nhất. đây 2 khoảng thời gian có người online và nhiều nhất trong ngày, bác vào giờ khác thì không có ma nào đâu.
    thời gian này phù hợp là thời gian rãnh ấy mà và giờ này chơi để Lag đây là quy luật tất yếu thôi.

12. iloveea

iloveea T.E.T.Я.I.S

Thật đáng tiếc tôi vừa post câu hỏi xong thì vượt qua cảnh luôn(một cách quá dễ dàng), nguyên nhân tôi không vượt qua được là cứ chạy lòng vòng trong cảng dụ bọn cop vào trong cảng hàng rồi cho chúng tiêu chơi(giỡn với chúng hơn nửa tiếng vui thật lấy vài triệu bount)
    còn cái chổ phi như phim để tẩu thoát nó nằm ở chổ ranh giới mình chủ quan cứ tưởng nó nằm chỗ trời chăng gì đấy.
    :cool: sau khi phi xong và trở thành Most Wanted thì coi như là The End game này :cool: .

Các bác so tài với mọi người thì lên Hâmchi online đi.

13. iloveea

iloveea T.E.T.Я.I.S

bác nói BMW GTR chạy yếu thật là xai bét, :cool: chiếc xe nay khá mạnh để thể hiệ ưu điển của nó ở nhưng đoạn siêu xa lộ(freeway) là TopSpeed hơn hẳn các chiếc khác còn nửa khả năng Handing cực đã mặc dù không ở mức cực đại nhưng do thân xe được thiết kế khoa học, còn về tăng tốc nếu phối hợp tốt với N2O thì không con nào bằng, :cool:
    #>:) Kết luận : có thể thằng Razor lái BMW xui xẻo gặp nhiều chướng ngại vật ấy mà. :devil:

Lên Ha ma chi đua với mọi người đi hởi các bác, nhanh lên kẻo hết thời

14. kendogame

kendogame Dragon Quest

mình thấy chiếc LARPOGINI viet vay phai hong,la chay tot nhat,toc do,tieng may,cai nao cung ok,

15. Song Nhi

Song Nhi Legend of Zelda

Save trước khi đua. Kô lấy được xe thì đua lại. Hơi mất công. Nhưng được chọn 3 trong 2 thì tỷ lệ trượt là 33%. Kô lẽ xui xẻo hoài.

16. hien_nguyen

em chư bị câu xe lần nào hết nên em ko biết vây làm sao để biết là mình đã có dấu X em áp dụng cách ko sài save tự động nên khi bị bát là em out ko bị save lại. Mỗi lần em vô gara thì thấy cái hình xe truck nhỏ nằm dưới gốc màn hình bên mé tay phải và dưới mấy truck đó là 3 dấu XXX màu đen vậy làm sao biết dc khi nào mình có 1 X ko lẽ cái dấu X màu đen dổi thành màu khác hay sa hả?

17. Boy_Just_Married

Híc ! Phải hết sức cẩn thận chứ ? Bộ muốn mất con xế hộp iu thương của mình sao mf làm vậy ! Tư vấn cho nhé :D , tham gia tất cả các cuộc đua nào cũng đc , nếu bị Sự bắt thì cứ bình tĩnh coi như kg có gì , về Safe House rồi Out ra ngoài 1 nhịp , Load lại cái gần nhất (hết sức chú ý đoạn này , nhớ phải để chế độ Autosave trong Options đã) , giờ thì vào xem xe mình có dính sẹo nào kg nha :D ! Cái mẹo này anh sài suốt :D !

18. anhtuan23285

anhtuan23285 Youtube Master Race

cac bac cho minh cai save voi, hom truoc ong anh format may the la mat het tieu roi
    gio ma choi lai chac...........chet

19. tonightsocold03

tonightsocold03 Youtube Master Race

20. Ferrari Enzo

Ferrari Enzo Mr & Ms Pac-Man

Coi bản đồ,chạy loanh quanh khu Rosewood,khi lào Mia nó ới một tiếng thì phi ra sân vận động Rosewood nhé.Mình lần đầu đua mất có 5-7 phút là bay qua cầu,chả được hưởng cảm giác cóp nó dí thí lào cả