Một số tiểu xảo nên biết khi chơi H3

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi Gem_eyes, 29/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Chơi tiểu xảo để làm gì ,chỉ tổ lụt nghề mà cứ tưởng mình giỏi hơn người khác ====> Tự mình hại mình thui !

2. Quakeman

Quakeman Mr & Ms Pac-Man

Đúng như vậy , nó còn giết mất cảm xúc trong game nữa , thắng mà cũng không có cảm giác gì cả . Nhưng cũng nên biết mà phòng tránh thôi . Những ai mới chơi H3 thì tuyệt nhiên không nên áp dụng , sẽ không tiến bộ được đâu . Tốt nhất là nên lock cái topic này lại !!

3. H2O_VN

H2O_VN Donkey Kong

chỉ tui cách phát hiện ra các tiểu xảo đó rồi hắn lock nhá hihi.

4. Apocalyse911

Apocalyse911 Donkey Kong

Mấy bác nêu ra mấy tiểu xảo sau đó kuyên mọi người không nên chơi lại không cho cách phát hiên khi đối phương dùng tiểu sảo phải chăng... Nói thế thôi bác nào bảo cách anti tiểu xảo đi cảm ơn trước nha!!!

5. loirucuabien

loirucuabien C O N T R A

mí bác ko nêu cách phòng chắc để giữ làm của riêng hả, như thế là chơi ko đẹp đâu đó

6. Quakeman

Quakeman Mr & Ms Pac-Man

Cách phòng tránh hả , chỉ có không chơi Sod mà chuyển sang Wog . Tuy nhiên Wog còn có cái tiểu xảo còn khó chịu hơn , nó là lỗi chứ không phải là cheat . Cái này thì không thể phòng bị được , tốt nhất là phải bắt đối phương tự giác thôi .

7. Quakeman

Quakeman Mr & Ms Pac-Man

Thôi , thế thì tôi post luôn cách chôm tiền của đối phương : ( có gì xin được lượng thứ ) :
    Trước khi qua ngày , để một con tướng đứng ở công thành . Chú ý : thành phải có nhà mua đồ . Khi đối phương đang đi , vào nhà mua đồ . Bây giờ hãy để ý : số tiền hiện ra ... không phải tiền của bạn , mà là tiền của đối phương ( :o oh my god !! ) . Rồi sau đó , bạn chuyển sang phần gửi tiền , gửi số lượng tiền hay tài nguyên của đối phương sang màu cờ của mình ==> xong !
    Cách phòng chống trò này ư ? Chính tôi cũng không biết , nhưng tốt nhất hãy để ý số lượng tiền và tài nguyên trước khi qua ngày thôi . Và cuối cùng , tốt nhất là chỉ nên tham khảo thôi nhé , đừng có dùng khi chiến nhau , đổ máu như chơi đấy !! ( cái này chưa thử trên Wog )

8. lina_angel?

lina_angel? Mr & Ms Pac-Man

ồ hay quá nhỉ ,tuệt vời quá ,khi vwề nhà mình phải áp dụng triệt để mới được hihhihi
    cảm ơn nhiều nha

9. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

trò chôm tiền của quake được đó, ít bị phát hiện, còn mí cái trò gỗ lệnh thì ko ổn vì nếu có người giám sát hoặc đối phương tinh ý một tý là phát hiện được, còn cái trò ăn trộm tiền và tài nguyên, mỗi lần một tý thì nó chắc chắn là ko thể phát hiện được :P

10. Apocalyse911

Apocalyse911 Donkey Kong

Cách này hay đó nhưng mà ác wá tốt nhất là không nên sử dụng nguy hiểm lắm đối phương mà biết thì nát hàng đó. Còn cách nào hay hơn thì post lên đi mại zdô mại zdô.

11. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Mấy trò đó của Quakeman,Sabrina khuyến cáo là không nên dùng khi thi đấu,viết ra để biết vậy thôi.Thực ra thắng được nhờ ăn gian thì cả hai bên đều không vui,bên thua đã đành ,bên thắng cũng vậy,vì trong thâm tâm,đó không phải là thực lực của mình,đúng không pà kon
    Ai có thủ thuật hay cheat gì thì cứ post lên,sabrina sẽ không lock topic lại.Bà con vào đây tham khảo để biết và phòng tránh,(thực ra chẳng ai cấm được chúng ta ăn gian khi chơi,nhưng mọi người sẽ nghĩ sao nếu ta thắng bằng mánh khoé,chơi đểu.Không gì ngoài thái độ khinh bỉ)
    À quên,các phiên bản bây giờ đã sửa được lỗi ấn F4 chưa nhẩy.Nếu không ghi dòng Cheat vô Properties thì ấn F4 không có hiện ra ô Cheat đâu,chỉ có phóng to thu nhỏ màn hình và một dòng Quit thoai
    (Các cheat hay và độc sẽ được cộng Exp #>:) #>:) #>:) )

12. Quakeman

Quakeman Mr & Ms Pac-Man

Có cách thế này : chuyển chế độ màu của màn hình lên 32 bit là ko thể ấn F4 được , vì chế độ cửa sổ thu nhỏ không nhận . .. sau đó thì làm sao cho không thay đổi được chế độ màu ==> không biết !!
    À quên , trong WOG có ấn F4 cũng không ra menu cheat mà !

13. Fanta...yeahhh

Fanta...yeahhh Donkey Kong

thanks you ! Quakeman . may tro nay cua ban toi da nghe lau roi nhung khong biet ntn , bay gio moi biet ro . truoc day Sinbad , va mot so cao thu cung noi rat nhieu ve cac manh , toi biet bay gio moi nguoi khong choi H3 nhieu nhu truoc nua nen chang muon giau nghe ( tru vai ten chuyen choi do ) . Toi thay co tro : vua vao choi da co tuong level 5 , 10 . Chinh toi co vai lan an may cung duoc va vo cung kinh ngac vi cac chi so va skill cua tuong . Vay xin cac cao thu chi bao gium ? ... ca tro chom do khong can uynh nua ...

14. Quakeman

Quakeman Mr & Ms Pac-Man

Cái đó là random thôi , có thể là level 5 , 10 hoặc 20 , chứ không phải mánh gì cả

15. dragonfive

dragonfive Youtube Master Race

tớ là 1 người lính mới mong các bạn giúp đỡ.tớ muốn làm quen với tất cả các bạn

16. dragonfive

dragonfive Youtube Master Race

sabrina à! sao cậu khôn lanh thế sao bạn ko nghĩ tới chuyện sẽ bị lưu lại là thắng bởi cheat sao

17. loirucuabien

loirucuabien C O N T R A

êh, tui cũng là lính mới nè, mình làm quen cái nhẩy :hug:

18. ♣ÄngelÖ♣

♣ÄngelÖ♣ Youtube Master Race

Xin chào mọi người ! Mình cũng là lính mới (nên mình chưa có thời gian xem hết các topic khác) và mình có 1 kinh nghiệm muốn chia xẻ với các bạn chỉ sợ mọi người đã biết rối mà thôi. Mong bác Sabrina có gì thì nhắc nhở em út nhen ( đừng trừ điểm tội nghiệp em) ! Khi mà các bạn chơi nhiều hero thì chắc chắn phải có hero yếu đi thu gom các tài nguyên ( đúng chứ ? hihì ) và cách để hero đó đi được 100% thì phải bỏ hết lính đi trong hero đó, vậy cách bỏ hết lính trong hero yếu là bạn cho hero đó đứng ngay vào thành và sau đó nhấn chữ K => chọn biểu tượng thành - nằm dưới góc phải - mà hero yếu đang đứng bạn sẽ thấy hiện lên bảng của hero đó (đang chứa lính hoặc chứa Artifacts...) => biểu tượng hình đầu người bạn sẽ thấy còn sót lại 1 số lính mà hero đó đang giữ, bạn nhấn chuột vào con lính đó và chọn delete => bây giờ thì hero đó đã ko còn mang 1 con lính nào trong người (sức đi sẽ tăng lên 100% sau khi qua ngày). Lưu ý là sau khi ko còn 1 con lính nào bạn ko nên cho hero đó nhận lính nào khác nữa - hoặc là bạn phải làm lại từ đầu để được đi dài hơn - mà chỉ cho đi thu gom tài nguyên ( ko được truyền lính ) mà thôi. Mình hi vọng kinh nghiệm này sẽ được truyền cho bà con gần xa tiếp thu để chơi giỏi hơn :) ./.

19. loirucuabien

loirucuabien C O N T R A

hè hè, bác làm cóc dề có điểm mà sợ bị trừ, mà cái này thì đơn giản quá , bác còn trò nào độc hơn không

20. lina_angel?

lina_angel? Mr & Ms Pac-Man

có ai hướng dẫn mình cách xin tiền khi nối mạng với ,cảm ơn nhiều

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.