Một số tiểu xảo nên biết khi chơi H3

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi Gem_eyes, 29/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sorrowdragon

sorrowdragon Legend of Zelda

Cách cho hero đi được 100% của angielo nguy hiểm lắm vì nếu con hero đó mà gặp hero của đối phương bị nó đuổi kịp rồi đánh cho thì hehe sẽ bị đuổi ra khỏi trò chơi ngay lập tức .Trò này chỉ nên dùng khi chơi single thôi.

2. Eros_87

Eros_87 Mr & Ms Pac-Man

ok như vậy thì đúng rùi nhưng không ai chơi mutil mà lại giết tướng không quân cả vì hầu như ai cũng bít khi tướng họ không có quân thì chỉ là thằng nhặt dồ thôi với lại đánh thì bị out mà.

3. Gem_eyes

Gem_eyes Mr & Ms Pac-Man

Khi bạn qua ngày, bạn muốn cho con tướng của mình có một bước đi dài hơn, bạn nên chuyển hết quân đội cho con tướng đứng cạnh nếu như không đứng ở cửa thành hoặc cho hết quân đội lên trên thành, chỉ giữ lại quân có speed cao nhất cho tướng chính mà thôi!
    Chú ý, không nên chuyển quân đội cho tướng phụ nếu như thấy bóng dáng địch ở vùng đất đó, còn chuyển lên trên thành thì vô tư!
    Khi bạn đang đi trên vùng đất khó như tuyết hay đầm lầy, muốn bước đi của con tướng như bình thường, hãy đem quân đội của thành hợp với loại đất đó!
    Ví dụ như tướng bạn đang đi nhặt nhạnh trong vùng đầm lầy, hãy cho nó cầm quân của thành đó!

4. Gem_eyes

Gem_eyes Mr & Ms Pac-Man

Trò mua tướng trong thành đối phương là trò của mtuan ngày xưa tìm ra, cũng là người dùng ID Gem_eyes post bài trên box heroes này! hè hè

5. Apocalyse911

Apocalyse911 Donkey Kong

Nhắc các bác lính mới muốn làm quen thì vào topic chat chit ấy đừng post bài ở đây. Ở đây có ai ăn gian bằng Art không nhỉ? Có cách nào ăn gian điểm kinh nghiệm trong hộp đồ không?

6. ♣ÄngelÖ♣

♣ÄngelÖ♣ Youtube Master Race

Cảm ơn pà con đã góp ý ::) .gem_eyes à, lúc đầu ( thường thì hết tháng 1 cho đến giữa tháng 2) thường chưa gặp đối thủ của bạn sớm vậy đâu nên bạn cứ dùng cách của mình chắc chắn là tướng sẽ đi dài hơn cách của bạn đó sau đó nếu sợ bị out thì bạn bỏ tướng đó đi là xong ( lúc đó chắc bạn đã nhặt hết tài nguyên từ lâu rùi phải ko nà hihi :;) ) mà nè, đôi lúc nối mạng suy nghĩ có 1 phút thì hơi đâu mà chuyển qua chuyển lại quân lính, mất thời gian lắm đó ( trừ khi bạn chơi thành ma)

7. Quakeman

Quakeman Mr & Ms Pac-Man

To mtuan : cái trò đó ai chẳng tìm ra được , ông cứ làm như ông thánh lắm vậy , hơn nữa tôi cũng biết rõ trình độ của ông mức nào rồi ...vì đã tận mắt xem ông chơi H3... gà như thế nào . Khuyên ông không nên nổ ở đây thêm nữa !!

8. ♣ÄngelÖ♣

Có ai biết được bí mật này để có thể bật mí cho pà con biết ko ???
    Làm sao để 1 đội quân có thể mới bắt đầu vào combat mà có thể tự động bơm phép Bloodust cho toàn đội quân mình đang điều khiển ko ? Lưu ý là hero đó không chứa Artiacts, ko có Skills Fire Magic, ko có con Orge trong đội hình vậy mà tự động nó bơm phép cho toàn quân của mình.
    Có ai biết ko ? bật mí cho pà con đi...........
    Vô tình trong 1 lần mình đánh Multi vô tình phát hiện ra ( nhờ đó mà mình thắng được trận đó) . Sẵn tiện pà con ai có bí mật mà có thể bật mí :D nói ra để cùng trao đổi luôn đi :wink: ...

9. lina_angel?

lina_angel? Mr & Ms Pac-Man

cái đó thuộc về tiểu sảo rồi ,mình cũng chịu thôi ko thể giúp bạn dược .thông cảm for mình nhé

10. TitanThunder

TitanThunder Donkey Kong

Quá đơn giản. Chắc chăn trong đội hình của bác lúc đó có vài con Enchanteur rùi, tụi này có khả năng cast phép level 1 lên tất cả quân mình hoặc địch, khi mới bắt đầu vào trận đánh chắc nó có speed cao nhất lên được đánh đầu tiên, tụi nó cast phép hoàn toàn tự động không chờ sự điều khiển của người chơi mà vẫn không làm mất lượt đánh. Đó hoàn toàn ko phải là tiểu xảo hay mưu mẹo gì cả. Tui rất khoái đánh tụi này, có lần thu phục được mấy trăm con, vừa cast phép cho cả đội vừa có thể bắn xa rất khoẻ, chỉ tôi HP hơi ít.

11. Apocalyse911

Apocalyse911 Donkey Kong

Thứ nhất khi vào trận cast phép bloodust cho toàn quân khi không có Fire magic chỉ cần có phép đó đứng ở đất thánh(tất cả các phép đều lên exp) hoặc đất lửa(mọi phép lửa đều lên exp) thì có thể làm phép cho toàn quân.Có enchanter trong đội hình thì nó cũng cast phép lv 1 cho trận đánh(có thể cho blo cho toàn đội).
    Thứ hai thưa ông bạn Titan thunder máu của enchanter là 32 nó không hề ít như bác bảo đâu.

12. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

quá ít như ko phải là ít vì enchanteur được tính là quân bậc 6, quân bậc 6 có thằng nào máu dưới 50 ko nhỉ, thằng bèo bọt cũng được 70-80 :(

còn cái trò đi trên đất nào cầm quân đất ấy, cầm quân speed cao mà chưa bít thì......

nhưng dù sao cũng vẫn nên post vì có cả người mới chơi mà, đừng cản trở quakeman :P

hehe, quakeman hình như trong đội Ngõ tự do ah, lâu lắm rồi ko thấy bóng dáng đội hình vô địch lên đây nữa, chắc ko dụ được con gà nào.

13. ♣ÄngelÖ♣

Xin lỗi Apocalyse911 nha ! Bạn ko hiểu ý mình rồi , phép Blodust được tự động cast vào đầu trận đấu mà mình ko thể làm chủ - nó giống như phép Expect Prayer cũng được tự động cast nếu bạn có đủ bộ kiếm thiên thần - và trong đội quân của mình cũng ko có 1 con Enchateur nào - chỉ toàn là lính cận chiến - ko 1 con nào hết nha !!! và cũng ko đứng ở đất thánh vì trận đấu diễn ra dưới lòng đất mà ko có gì đặc biệt hết.
    Bà con có ai biết được bí mật này ko ? mình đã ngồi cả nửa tiếng để xem coi có gì đặc biệt ko mà ko thể nào biết được lí do tại sao kể cả đối thủ của mình cũng ko biết !!!!
    sẵn tiện bà con có ai biết được chỗ mua bản hero Wake Of God ( WOG ) ở Tp có thể cho mình địa chỉ để tìm mua luôn nha, mình tìm wài mà mấy người bán dĩa ở đường Trần Quang Khải chẳng ai biết bản hero này cả . buồn wá......
    1 lần nữa xin lỗi Apocalyse911 nha !!!!

14. Quakeman

Quakeman Mr & Ms Pac-Man

sao ông lại đoán được như thế , hả darkpower ?

15. Apocalyse911

Apocalyse911 Donkey Kong

Ai bảo ông là Enchanter cấp 6, mà dù cấp 6 đi chăng nữa nhưng ông thấy quân bậc nào cung chả ít máu nhất lợi thế bắn xa phải chịu chứ.

16. H2O_VN

H2O_VN Donkey Kong

hihi titan là cung đó mà máu còn nhiều hơn ác quỷ hay phụng hoàng nửa ah hihi máu titan được xem là quân cấp 7 máu nhiều nhất đó hihi, con ném đá thành gấu nè.

17. Gem_eyes

Gem_eyes Mr & Ms Pac-Man

Ai mà nổ dữ vậy ta :o ? Nói tên lên xem nào!Thật không thể hình dung nổi ai nữa!
    Mà chỉ sợ ông không dám nói tên thôi! #>:) Nói tên ra sợ lộ mất mình là thằng bại tướng nào của mtuan #>:)
    Thành thật xin lỗi quí vị, xin quí vị có post bài thì làm ơn post bài nào cho ăn nhặp với chủ đề của topic này!
    Topic này lập là để post bài về những tiểu xảo mà người chơi nên biết, không phải là chỗ post các loại hình Cheat!

18. Gem_eyes

Gem_eyes Mr & Ms Pac-Man

Nếu trong tay bạn có một số đồ có giá trị cao như giấy phép lv5 hay Angel wing chẳng hạn, bạn lại có vô số đồ rác rưởi như giấy phép lv1 mà không dùng đến, bạn hoàn toàn có thể bán chúng với giá cao như bán các đồ ngon.
    Bạn hãy làm cách sau:
    Đặt đồ xịn mà bạn muốn bán các đồ khác với giá của nó xuống mấy ô hành trang của bạn
    Vào nhà mua bán đồ, trỏ chuột vào ô có hình đồ xịn, sau đó ấn phím -> hoặc <- để dịch chuyển đồ muốn bán vào ô sáng( vị trí cũ của đồ xịn), lúc đó bạn sẽ thấy giá thành không thay đổi, hãy bán đi, bạn sẽ bán được đồ dỏm đó với giá của đồ xịn!
    Nếu bạn muốn lấy xp thì khi vào nhà xp, bạn cũng làm tương tự như trên!

19. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

ai dám bảo nó ko phải là quân bậc 6?

hehe, nói thế chứ trong đội hình dù ít dù nhiều nếu mua được cũng phải sắm 1-2 chú enchanter, 1-2 chú rogue oánh cho nó nhẹ nhàng. Đỡ tay đỡ chân cast phép (hehe, tôi lười lắm mà). Chúng nó yếu những tính năng bổ trợ thì quá được, mỗi tội luôn là đối tượng nhắm tới đầu tiên của tụi máy cũng như người :(

20. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Nhưng mà khó mua và khó gặp Enchanteur lắm,thỉnh thoảng có thì mua khỏi phải bàn
    Cả mấy chú Arch Magi nữa,có nó trong đội hình dùng phép rẻ bèo,tội gì không mua :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.