Mount&Blade v.4

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi vietanh797, 15/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. darklord64

darklord64 One-winged Angel

chắc là do mạng rồi chứ tui xài IDM down ngon lành mà.:|
    cái chính là tụi nó ko bao giờ die kìa, với lại có bạn bè anh em cho vui.:))

2. /\jinomoto

/\jinomoto T.E.T.Я.I.S

Mấy thằng nv trong đó ko bao giờ chết, có thể trang bị trang phục , vũ khí , tăng party skill ( cái này vô cùng cần thiết nhé )thỉnh thoảng còn nói nhảm trên đường đi ( vui mắt :">), với lại bọn này trông có vẻ "người" hơn là bọn lính chỉ biết chém giết :-j, nhiêu đó là đủ :">

Mà bác nào biết thằng nv nào hiền thắng náo ác ko , trong nhóm có 2 thằng hiền với ác cứ cãi nhau mãi , với lại đi đốt làng thì bị thằng hiền nói mãi , mệt ghê :-<. Mà chơi trò này lâu lâu thấy tội mấy ông nông dân quá , ko có cách kiếm tiền nên phải đốt làng mà mỗi lần như thế thì thấy tội tội :-<, còn nv thu thuế nữa , nông dân đã nghèo còn bị thu thuế , thu nhiều quá thì nó đánh lại ( lẽ tất nhiên ) thế mà vẫn phải cắn răng giết từng ông 1 cho xong nv :)), chư kể có nv kiu bắt 3 nhóm người di cư , chúng nó thì nghèo muốn kiếm cuộc sống mới mà thằng vua thì ko cho , xem ra mount & blade ko có chỗ cho người lương thiện như mình nhỉ :">( chém tí :">)

3. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

máy tui là 845 nè, còn lại thì như nhau :))
    để battle size là 80, tăng hiệu ứng lên 1 chút để khi vào nhìn cho nó thích mắt :x

4. vaan0011

vaan0011

Cái này có chết cũng phải bật cái Dynamic Lighting , ko thì ban đem mà ng` nó cứ sáng rực lên tởm kinh =))

5. katocrazy

katocrazy T.E.T.Я.I.S

battle size tầm 100 vác 80 thèng theo san bằng tất cả =)) =))

6. sephiroth2007

sephiroth2007 The Warrior of Light

Hôm nay chơi mới gặp Heretic Army lần đầu,định vào thử sức nhưng thấy nó có 498 đứa lính + 12 Demonic Warrior nên quyết định bỏ chạy có cờ luôn ;))

BAttle size dù tầm 100 ,nhưng gặp 400-500 đứa lính thì vẫn có thể tử :|
    Cứ mỗi 1 trận nó lại bào mòn đi lính của mình 1 ít :>

7. /\jinomoto

/\jinomoto T.E.T.Я.I.S

CHán vãi , dơn hết 299mb cái patch thì giờ USB xài ko đc ( ngoài tiệm nhé ), chán vãi , giờ làm sao :-<

8. darklord64

darklord64 One-winged Angel

vừa mới xong 1 trận 110 vs 380 mystmountain bandit, kết quả phe ta chết 10 phe nó chết hết.:))
    battle size để 300 nhưng tắt bớt cái ragdoll với dead bodies nên cũng khá mượt, ko lê lết lắm.
    ác quỷ đội lốt thiên thần á.:-$
    mở case moi HDD đem về.:>

9. excel150

excel150 Donkey Kong

Tụi demonic warrior có khiên chứ sao kô, hên xui nó cầm vk thôi thường 1 lao 1 khiên 1 giáo 1 kiếm dài.
    còn bọn hero cua mình thì 11 thằng được rồi , có tui nó cũng hay, trang bị VK , 1 kiếm ( 1 tay hoặc kiếm 2 tay hoặc giáo dài) , 1 khiên , 1 cây pike đập xỉu , 1 cái rìu phóng, cho thên trong party mấy thằng Lion nữa, vào trận nhấn F1 cho đứng lại hết, nhấn số 4 rồi F11 xong nhấn F3 tiến lên, được khoản 10 thằng tướng với mấy thằng Lion cầm giáo đâm xỉu, mục tiêu bắt tướng và lính xịn trước, xong mục tiêu thì F11 đem vk ra chiến toàn kị binh xông lên :D

điểm Lợi là trang bị vk theo mình chọn, và ko bao giờ chết, chỉ bị thương, tăng kill. nếu luyện tốt tăng tốt có mấy thằng cũng mạnh lắm như mấy thằng có chửa Sir : Sir Rolan. . .

thu thuế làng có thể ko cần giết dân làng. thu 1 hồi nó hiện ra thông báo gì đó, chọn dòng 1 tăng thuế thu => dân nổi loạn mình nhảy vào giết, chọn dòng 2 thu vừa phải, thu vài lần là xong nv, kô giết nông dân,

tụi nông dân ở các làng tui cho nó bị bọn nổi loạn bắt thoải mái , rồi đánh cứu thu phục được kha khá nông dân, nâng cấp quân Pendor.

10. vaan0011

vaan0011

Bắt lính bọn nó thì cũng thành tù binh chứ có xài dc đâu , mà lính xịn thì còn lâu nó mới chịu đi theo mình trừ khi bọn nó là tù binh của bọn bì mình đánh , còn Lord thì có xài kiếm đâm thì nó cũng xỉu , bắt dc hay ko phụ thuộc vào rate chứ ko phải là do blunt weapon .

11. sephiroth2007

sephiroth2007 The Warrior of Light

Cũng mới phát hiện ko lâu là dùng blunt weapon để đánh xỉu Lord là vô ích :|
    LÀm lúc trước mất công cứ kiếm tên Lord mà đập đầu ;))

Còn cái skill Persuasion là để giúp cho việc thu phục tù binh phải ko nhỉ ,ko biết nâng cao lên thì có thu phục được lính xịn ko ?:|

12. vaan0011

vaan0011

Tui thử tăng lên 5,6 gì đó mà cũng vậy , lâu lâu hên thì dc , ko thì bọn Squire còn ko thu phục dc nữa là .
    Cái skill persua dùng đa số để làm nhiệm vụ , vd mấy cái nhiệm vụ đòi tiền của mấy tên Lord thì Persua càng cao thì sẽ trả nó càng ít tiền , mình càng dc lợi .

13. /\jinomoto

/\jinomoto T.E.T.Я.I.S

Peuasion là thueyt61 phục , khi làm nhiệm vụ ( như nv làm hoa 2 vương quốc của guild master) thì chỉ cần chỉ số này cao sẽ ko phải trả 7000 $, hoặc có thể thuyết phục bọn lỏd theo mình trong nhiệm vụ lật đô63 vương quốc nào đó , tạm thời thì 2 cái đó còn mấy nv khác chưa biết .

14. vaan0011

vaan0011

Cách nào tăng nhanh dc Party Limit mà ko xài cheat nhỉ , cứ 25 re 1 thằng thì đến khi nào mới dc 200 , mà tăng Cha + Leadership thì ko đủ cho Str hay Agi :|

15. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

F5 nhé, tụi nó thằng nào có khiêng là sẽ lôi ra để đỡ tên đó :D
    Tại sao ko chứ, mọi người nói rồi mà. Mang tù binh đi theo
    Dễ nhất thì thấy tụi nào đang đánh mấy em farmer đi lang thang.
    nhảy vào phụ tụi nó kill farmer. Kill xong thì chuyển tù binh qua cho mấy thằng đc mình phụ.
    Chia đồ xong quay ra bem luôn mấy thằng đó để "giải cứu tù binh" :D

Chú ý coi chừng đụng phải mấy thằng mà mình ko att đc (Nodon khi mà đang + điểm quan hệ, hoặc mấy con milita spawn từ mấy cái làng) :D Nếu thế coi như mất đám tù binh đó luôn vì có att đc đâu mà giải với chả cứu :D

16. /\jinomoto

/\jinomoto T.E.T.Я.I.S

Mấy bác chơi pop2.04 hay pop exten ... của bu.... ( ko nhớ) thế:|, patch pop để làm gì :|.À mà cho hỏi luôn , mệnh lệnh cho quân mình tấn công 2 bên là f mấy thế

17. Po2ctox

Po2ctox Mega Man

Ko có lệnh để tấn công 2 bên mà phải điều khiển.Thường tôi sẽ kêu kỵ binh theo mình còn cho bộ binh và cung tiến từ từ ( F1 rồi 4 F2 rồi 5 F6)
    Đánh vớ vẩn thì cho kỵ binh charge là đủ ;))

18. /\jinomoto

/\jinomoto T.E.T.Я.I.S

À mà quên nữa chơi bản native ex ko biết có lỗi gì ko , mới vô đc 8x thằng , rồi đc bộ đồ mail xịn nữa ( def body cũng 40 ) , cung tên trong ko hết ( trong 1 trận bắn còn 12 tên qua trận sau thì full lại ), nói chung bản này thấy lạ lắm , chơi mấy bữa mà quên hỏi:|

19. stevennguyenlc

stevennguyenlc Youtube Master Race

bác jino thương dân quá nhỉ...b-)...em thì chiếm đc mấy cái thành xong, bị tấn công ^#(^, em bỏ mặc, thấy quân nó kéo bao vây thành xung quanh nhiều quá, thấy khiếp :-ss ,em ở lì trong thành |-), ko dám ra [-O< , mong cho nó đi sớm còn đi lanh quanh :)>-

20. /\jinomoto

/\jinomoto T.E.T.Я.I.S

Nói thương dân thế thôi chứ thấy chết ko dám cứu đấy :)), chơi bản native ex chiếm đc cái thanh knurr gì đấy , ban đầu tụi nord kéo tầm 500 đứa tới , tui thì chỉ có 50 thằng thế là liều dẹp hết chúng nó, có thằng bồ nữa nhưng SL quân ko nhiều ( dụ tụi nó đi vòng vong cho chúng nó tách ra rồi xử từng thằng ), nhưng mấy bữa sau tụi rdorok gì đấy kéo tới 1170 thằng :|( 10 thằng cầm cớ )cũng chạy vòng vòng để tách ra mà ko đc nên để chục mạng người trong thành chết mà ko dám cứu :-j, bỏ của chạy lấy người luôn :">

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.