Mount & Blade v.7 - For Glory and Honor !

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi darklord64, 23/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dadenday

dadenday Persian Prince

quay lại chủ đề chính đi bạn hiền, ông có biết mod nào thế này ko?

2. Po2ctox

Po2ctox Mega Man

Dạo này đang Oblivion với Dragon Age.Chờ Warband có stable version như Original 1.011,các modder tập trung vào làm thì mới chơi lại warband.Vì vậy nên giờ chả biết mod miếc nào hay :D

3. unreal2005

unreal2005 The Warrior of Light

@Po2ctox: :D chẳng qua thấy mấy chú CPU bắn tên hoài ko hết, còn mình có vài chục mũi bắn ko đủ đô

4. Aerith G.

Aerith G. Youtube Master Race

Thằng em mình Lap card on Intel 915M Warband set DX7 voi low settings vẫn chiến đc Multi đều đều. Còn Single thì set battle size thấp xuống là được :) Còn Original thì nhẹ hơn đc 1 chút :D

5. Soul Revanous

Soul Revanous Legend of Zelda

Có ai còn link down bản original ko ? Down ở link trang 1 toàn nhảy sang halo 1

6. Aerith G.

Aerith G. Youtube Master Race

7. DathVader

DathVader Youtube Master Race

Quân đông, tướng mạnh, mỗi tội gặp khó khăn về kinh tế nên chả làm ăn được gì hix =.=. Quân sư nào giỏi cho xin ý kiến trị quốc an dân với =.=. Hiện tại quân số của em là hơn 300 trong đó có hơn 150 swadian Knight. Tình hình lúc đầu quân đội của em đã xóa sổ hoàn toàn 1 kingdom chiếm được 4 thành phố lớn và toàn bộ castle nhưng em chả thấy mấy thành phố và castle này đem lại lợi ích gì mà còn làm tốn thêm tiền của em, chi phí để trả lương cho quân đội ko có, nghe mấy thằng bạn bảo là có thu thuế mà chả biết thu thế nào hết mỗi tuần em mất đến gần 10k denar. Cuối cùng em đành phải bỏ hết tất cả chỉ giữ lại một thành duy nhất rồi nhét hết quân đội vào đấy, đem một ít đi loot làng kiếm sống qua ngày. Anh nào hiểu biết giúp em xem phải làm thế nào để có tiền đây =.=

8. almughavar

almughavar C O N T R A Lão Làng GVN

Thu thuế thì tớ chả biết làm sao, cũng muốn hỏi đây.
    Cậu darth nuôi chi toàn quân khủng, lại đông như kiến thế kia 10 town may ra nuôi nổi. Giờ hoặc làm cỏ cả Caldarian( thằng k k dễ ăn lắm đấy) ngay, mới đủ tiền nuôi quân, hoặc giảm biên chế làm kế lâu dài vậy.
    Train nhiều kị như thế làm gì? Tốt nhất là tập trung vào bộ binh ấy, đánh, giữ thành dễ hơn.
    Nên dụ càng nhiều tướng càng tốt, castle cho nó hết tự khắc nó train lính giữ thành ngay.

9. Angelshade

Angelshade Guest

Swadian Knight là unit rất cơ động, siege và open field battle đều rất tốt, có điều wage hơi đắt thôi. Mình chơi thì thường chỉ dùng infantry của Nord là Huscarl thôi. 1 combination tốt nhất là: Swadian Knights (Mamluke cũng tốt), Swadian/Rhodok Sharpshooter, Nord Huscarl. Có vẻ mọi người chơi với difficulty easy thì phải nhỉ (đoán thôi). chỉnh difficulty lên tầm 175-200 thì chuyện chiếm được 1 cái thành cũng không đơn giản chút nào đâu :D.

Thu thuế thì hàng tuần mình sẽ nhận được denar cùng với thông báo trả wage cho troops, những dòng màu xanh là thuế income, còn dòng đỏ là thuế outcome, thường khi total mà số denar là đỏ thì nghĩa là bạn cần điều chỉnh lại số quân đội mình đang có, điều này hơi khó chịu nhưng âu cũng là thực tế, 1 điều mà game làm để tránh lạm phát, thừ nghỉ xem, với 1 đội quân 100 Swadian Knights + 100 Swadian sharpshooters hoàn toàn có thể đánh bại mọi đối thủ với số lượng gấp 2,3 lần như vậy của AI. Như vậy việc làm cỏ caldaria xem ra quá dể dàng.

10. unreal2005

hơ, làm sao để lên được King vậy các bác, >_< giờ đang là lính đánh thuê, thân với 2 vương quốc và bị truy nã ở các vương quốc còn lại. Đơn phương đánh 1 thành trì thì nó lại thuộc chủ quyền của vương quốc thuê mình, muốn lập miếng đất cắm dùi. Tình hình kinh tế là buôn nô lệ và bán vũ khí ;)), Income khoảng 8k Denar, OutCome khoảng 3k (quân đánh thuê của tớ tầm 300 người bao gồm cả companions và giữ mức này, chưa phát triển thêm)
    M&B Original

11. almughavar

Muốn làm vua thì phải có ít nhất 1 thành trì. Thành đầu tiên đó là thủ đô(0 đổi đc thủ đô). Trong đò sẽ có 1 thằng companion làm thủ tướng, giúp mình gửi thư, gây chiến, phong đất...
    Khuyên bạn nên làm gỏi tụi Khergist đầu tiên: thủ thành và công thành cực tệ và yếu đuối. Nên bắt đầu bằng việc chiếm bằng thang cho lẹ ở cuối bản đồ của kk như Distar, Asugan, Nelag... Rồi thủ thành vài trận, làm tan nát hầu hết quân kk, rồi đánh lan ra xung quanh. Thế là ổn. Tập trung đánh kk, hốt nó khi ta thủ thành, tránh gây sự với mấy thèn khác.
    Một lưu ý là nếu có dưới 25k thì bạn 0 thể nào trang trải nổi cho chiến dịch này vì thu nhập lúc này hầu như 0 có.( khi kk suy yếu hay đình chiến thì tranh thủ buôn bán, săn cướp, làm quest kiếm tiền cho nhiều vào).

12. Rictor1989

Rictor1989 Donkey Kong

chết rồi quên mất cách lấy knight of dawn rồi ai hảo tâm chỉ lại mình dùm với đội ơn =)

13. ltt26905

ltt26905 T.E.T.Я.I.S

Sở hữu Valonbray nếu mình ko nhớ nhầm :|

14. Rictor1989

Rictor1989 Donkey Kong

Cảm ơn dạo này nhà mất mạng khó lên mạng nên hơi lười tìm, thank phát :D

15. HacBachVoThuong

HacBachVoThuong Legend of Zelda

Hình như ko có bản mod nào có thể edit AI nhỉ? Theo mình thì máy đánh nhau ko ngu nhưng một khi bị bắt bài là chết, đặc biệt là ko biết đá.

16. DathVader

DathVader Youtube Master Race

Hu hu :(( quân đội của em lớn lắm rồi bây giờ hơn 500 quân rồi, có 2 thành phố lớn rồi, giờ mỗi tuần em phải trả hơn 14k denar để nuôi quân mà income của em chỉ có hơn 2k thì sống làm sao nổi hix. Mà em xóa sổ đất nước khergit Khanate rồi chuẩn bị xóa sổ thêm nước Sulnate.. vậy mà vẫn chưa lên được King, với cả anh nào chỉ cho em cách thuê Lord đi tuần tra bảo vệ đất nước với, 1 mình em chạy khắp bản đồ bảo vệ thành trì ko xuể, em đã thuê một loạt tướng ở tavern luyện cho nó rồi nhưng không nhét nó vào thành trì nào được, bây giờ em đang war với tất cả các nước mà nước nào cũng -100, mỗi lần bị siege là bị party không dưới 3000 quân nó đánh. Em sắp thất thủ rồi có anh nào giúp em với.

17. unreal2005

>_< hình như mình không được lên King, chỉ làm Marshal là hết cỡ thui, có chiếm bao nhiêu thành phố hay pháo đài thì mình cũng chỉ là Rebel :( mà hình như có mod cho phép mình đăng ngôi King thì phải, bác nào tìm giúp với, tớ đang chiến Native

18. White_Falcon

White_Falcon Mayor of SimCity

Native hay Warband :-?
    Warband thì hình như lên King được mà. Mà M&B mình chả bao giờ chơi quá vài ngày cả =)) toàn chơi mod

19. almughavar

Ơ mà thấy đá đâu có tác dụng gì đâu nhỉ?

20. haloween12

haloween12 Donkey Kong

Đá có tác dụng đẩy nó ra xa 1 khoảng ngắn, box vắng tanh nhỉ :-< hầu như các pro chuyển sang chơi cái khác rùi :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.