Mount & Blade v.7 - For Glory and Honor !

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi darklord64, 23/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Po2ctox

Po2ctox Mega Man

Nói thế thôi chứ để DX7, hiệu ứng giảm, tắt cái rag doll,tắt shader đi thử xem sao nhé.
    Nhiều người máy cấu hình rất mạnh vẫn bị lỗi như thường nếu để DX9 high setting.

2. HacBachVoThuong

HacBachVoThuong Legend of Zelda

Do tình hình tốc độ up lên medifire hơi chậm nên chắc 12h30 khuya nay mới có bản Demo (file có recovery 10%). Mình up nguyên bản warband 1.131 chung với module luôn nên các bạn ko phải lo vấn đề tương thích, cũng ko phải sợ bản dịch tiếng việt làm ảnh hưởng tới các bản mod khác.

3. Po2ctox

Po2ctox Mega Man

Để chơi thử, chém bọn Tung Của cho bõ tức :-"
    Mỗi tội WB dùng animation mới, chưa quen đánh trên ngựa toàn trượt...
    Đánh dưới đất còn đỡ...

4. Lmman

Lmman Samus Aran the Bounty Hunter CHAMPION ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Cậu có thể up riêng module được không !!!

5. unreal2005

unreal2005 The Warrior of Light

:D riêng module đi bác ui, up và down tiện lợi hơn nhớ update luôn bác nhé
    mà mod ĐV này dùng M&B Tweak dc ko bác

6. Rictor1989

Rictor1989 Donkey Kong

Nói thế thôi chứ để DX7, hiệu ứng giảm, tắt cái rag doll,tắt shader đi thử xem sao nhé.
    Nhiều người máy cấu hình rất mạnh vẫn bị lỗi như thường nếu để DX9 high setting.

đã làm rồi nhưng ko hiệu quả hic =(( ko lẽ may' minh` cui` đến thế sao chơi MW2 ầm ầm có sao đâu :((

7. HacBachVoThuong

Bản này mình có sử dụng ké rất nhều đồ đạc của những mod khác như: giáp sammurai vàng, katana...... Do vậy sẽ khá nặng nhưng cũng khá đẹp hihi. À quên, mình nói lại lần nữa cho anh em nào chưa xem phần giới thiệu: nhiều lúc bạn chém tướng địch không mất máu là do áo giáp và vũ khí trong bản này có sự liên quan giữa độ chính xác và né tránh chứ ko phải hero đó bất tử đâu nhé. Dame của 1 cây vũ khí cũng có max, min và cả xui xẻo nữa. Vì vậy nếu xui lúc dame thấp mà đánh vào giáp cao thì ko ăn máu, nhờ đó mà 1 anh hùng có thể giết vài chục binh sĩ chứ thực ra máu của hero ko cao lắm. Giáp càng cao thì hơn nhau 1,2 điểm armor là giá cả cách biệt rất xa vì 1,2 điểm armor đó giúp miss đòn (chứ ko phải vì giảm 1,2 máu đâu). Đây là cải tiến khác so với bản mod kiếm hiệp.

Ok Mình sẽ up module và 1 số thư mục cần thiết bên ngoài module. Vì thấy ko giảm được bao nhiu MB nên định up hết thôi,

Chỉnh sửa cuối: 14/12/10
  8. HacBachVoThuong

Đã có link download, tổng cộng 8 part có recovery 10%.
    http://www.mediafire.com/?wvi46zziuhc68

Các bác down về chép đè vào thư mục gốc của M&B chứ ko chép vào thư mục module nhé.

Chỉnh sửa cuối: 15/12/10
  9. Lmman

Như vậy là phải backup ra 1 bản nhỉ .
    Cậu sửa trực tiếp trên M&B à .
    Treo máy down , mai báo kết quả . À mà bản demo này với full có gì khác nhau không .

10. HacBachVoThuong

Bản demo và full ko khác nhiều lắm, chủ yếu là dịch thuật những chỗ còn thiếu và sữa chữa bug thôi.

11. kenji08

kenji08 Mr & Ms Pac-Man

troll gì đâu ông ơi, tranh luận để tiến bộ thôi mà :), bên này tui còn ít tham gia chứ bên lsvn tui còn tranh luận dữ nữa kìa :), mà tranh luận để hiểu biết hơn chứ ko phải để ăn thua :)
    @rictor:theo kinh nghiệm chơi total war của tui, nếu để độ phân giải thấp hơn độ phân giải ngoài desktop thì khả năng crash game cũng khá cao đó, lí do là khi ông vào game thì game sẽ chỉnh lại độ phân giải theo chỉnh sửa của ông, và mỗi khi ông Atl + tab để ra ngoài win lại thì hệ thống lại phải chỉnh lại cái resolution thêm lần nữa => rất dễ bị crash, giờ ông thử làm như thế này xem:
    1. để res như ngoài desktop, đừng chỉnh xuống 800 x 600 làm gì.
    2. Vao Configure của POP, chỉnh như trong hình
    3. Vào game, vào option, chỉnh bỏ đổ bóng hết, Char texture detail cũng giảm thấp xuống, chạy đi nói chuyện với tụi NPC xem có gì xảy ra ko? Chẳng hạn: bấm I lên thì thấy quần áo bị biến dạng, hoặc hay xuất hiện các bóng đen trên màn hình, nếu chạy mượt thì ra nâng dần cấu hình lên, cứ làm vậy tới khi nào thấy ưng ý thì chiến :D.
    @Hacbachvothuong: nếu vậy phải cài riêng một thư mục warband khác thì mới test được mod Đại Việt đúng không bác?

12. HacBachVoThuong

Tại vì nếu cài chung thì khi chơi mod khác sẽ bị lỗi font chữ, vì mod mình tiếng việt mà bác. Theo mình tốt nhất là copy thêm 1 thư mục warband rồi chơi. Vừa để dành backup, vừa ko ảnh hưởng đến các mod khác.

13. Rictor1989

Rictor1989 Donkey Kong

cám ơn kenji góp ý nhưng cấu hình đó là bạn dựa trên cấu hình máy minh à, "Pen IV, Ram 2G, Card 8500 GT"

14. kenji08

kenji08 Mr & Ms Pac-Man

@Rictor: đó là cấu hình thấp nhất của POP đấy chứ cấu hình mình chơi thì cao hơn, ý mình là bạn thử từ con số 0 rồi tiến đến cấu hình thích hợp cho máy bạn :).
    @hacbach: hiện giờ đang ở cty nên không chơi được, tối về mình sẽ down và test thử :P

15. Lmman

Có 1 lỗi là khi gặp tướng hay event dễ bị dis bất tử .
    Còn 1 chuyện là khi xài vũ khí 1 tay , có thời gian xoay vũ khí sau 1 phát đánh , có lúc nó xoay liên tục , không dừng được trừ khi đổi vũ khí .

16. Aerith G.

Aerith G. Youtube Master Race

Em mới chơi trò này, có ai chơi multi cùng em dạy em cách chém với :">

17. Po2ctox

Po2ctox Mega Man

Ai up dùm cái patch của PoP để chơi trên 1.134 lên mediafire với. Down trên filefront hoài không được.
    @Hắc Bạch Vô Thường: Cái update AHVN 1.131 part 4 là sao vậy ?

18. HacBachVoThuong

Khi gặp tướng hay event mà bị dis có thể là do bản warband bác đang xài hoặc cấu hình máy (bản mod này rất nặng, mình chơi chưa bao giờ bị dis). Mình sẽ up bản warband mình đang dùng lên trong ngày hôm nay để các bạn test.

Khi bạn dùng đòn đâm (thrust) thì sẽ xuất tuyệt chiêu, khi đó nhân vật sẽ xoáy kiếm với tốc độ cao liên tục trong 8 giây, chỉ cần ai đứng gần sẽ bị trúng kiếm và dame sẽ X2 (cái X2 này sẽ tối nay mình sẽ cập nhật, hiện tại thì dame chỉ tăng lên khoảng 1/5). Nếu đã có người đầu tiên trúng kiếm thì thời gian đòn xoáy còn lại là dư thừa. Mình sẽ update lại thời gian xoáy chỉ còn 3,4 giây trong bản cập nhật tối nay. Cảm ơn bác.

---------- Post added at 15:59 ---------- Previous post was at 15:56 ----------

Cái đó là bản 1131 mình đang xài, up chưa xong. Khi nào up xong down 4 part về chơi xem ổn ko.

19. Lmman

Vụ dis thì đã tìm ra nguyên nhân là do độ phân giải giữa game và màn hình hok hợp , fix lại thì hok dis nữa . Bản này so với Shogun vẫn nhẹ hơn , nhưng có nên xóa chữ Kengeki ngay title lúc vừa vào .
    À mà hero vừa vào Str 200 có quá nhiều không :) !!!
    Tóm lại là great work . Mình rất thích cái cảm giác chơi game với tiếng Việt , nó khá vui .

20. HacBachVoThuong

Vì có nhiều bộ đồ sammurai mình lấy từ bản mod Kengeki nên mình để tittle sammurai luôn. Có gì bản chính thức mình sẽ fix lại thành Việt Nam.
    Str của bạn là 200 vì theo cốt truyện bạn là một kiếm thủ có tiềm năng cả về kiếm thuật lẫn chiến thuật nhưng chưa phát huy được sở trường.Thực tế thì cái Str 200 này không đủ giúp bạn tay bo với cao thủ đâu hihi.

Mỗi lần chỉnh cử động nhân vật thì lại nhớ tới cái clip kiếm hiệp đầu tay lúc mới tập tọe mò mẫm 3dmax.

http://www.youtube.com/watch?v=GhmEmYrlnMw

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.