Mount & Blade v.7 - For Glory and Honor !

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi darklord64, 23/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BabyMilano2911

BabyMilano2911 Youtube Master Race

Cái này thỉnh thoảng bị, chờ patch fix thôi =.= Có lúc alt + enter vài lần thì hết đứng, thường thì out vào lại cho nhanh

Ý câu đấy là chờ t` king nó ban cho ai thì thành đó mới có chủ

2. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Há há vừa vác em GTX 580 về, Max setting M&B rồi có cảm giác như đang chơi 1 game khác vậy. Tuy chưa test trận đánh lớn 500+ quân nhưng trận nhỏ 100+ thì Fps 85+

- Siege mà 6-700 quân ko biết sao bò lên thành nổi, cung với nỏ bắn cho tẹt đít =))

3. Rictor1989

Rictor1989 Donkey Kong

Con card đó giờ bn vậy kiban ? =P~

4. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

ở Thiên Lợi PC và Tân Doanh 674$, ở Nova 14tr595. Tui mua ở Nova vì trước h toàn mua ở đó.
    - Nếu ko ngại xa thì đến thẳng Viễn Sơn để mua, ở Nova nó ko để trong cuốn báo giá, hỏi nó thì nó mới đi lấy hàng, mở ra thấy tờ giấy của Viễn Sơn chà bá. Hình như Viễn Sơn là công ty phân phối hàng vi tính ở HCM ?

5. Thím Bin

Thím Bin Donkey Kong

Hix con card = con laptop của em =(( , bao giờ mới rớ tới nổi =((

6. Po2ctox

Po2ctox Mega Man

Chỉnh max FPS ở lúc chọn module chưa ?
    Cấu hình máy thế nào thế =P~ GTX 580 thì i7 mới ko bị nghẽn . Trò này ko hiểu ngốn ram, CPU hay VGA nhỉ?
    Siege mà battle size 600,quân mình tầm 200+ toàn cung xem. Hold rồi đứng bắn cho bọn ở trên tét đầu.
    Chơi PoP khoái nhất Hero Adventurer, thằng này toàn diện nhất. Mang Silvermist Ranger (hơn 100 thằng) đi công thành toàn bị bọn nó vác quân ra đuổi làm mình chạy như vịt. Mang Hero Adventurer thì quay lại đập bọn nó luôn :))

7. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Intel core 2 quad Q9300, Asus P5E3, Corsair 8Gb DDR3 1600Mhz 9-9-9-24
    Cấu hình có vẻ hơi bị lệch đũa nhỉ =)), tui thay VGA trước thôi, có tin Intel Core thế hệ 2 rồi, đến lúc đó mới thay tiếp, 1 lần thay xài cả 1-2 năm tội gì ko vác cái xịn nhất :D

Cái game này chắc ko ngốn Ram đâu, mà nó kéo ghê quá, khoảng 500 quân xáp lá cà FPS còn có 40, vẫn còn đánh dc. Sau vài h chơi thì 500 quân xáp lá cà FPS chỉ còn 3x => có vẻ tình trạng cũ trước khi thay VGA ( nhưng cái VGA trước thì FPS chỉ còn 1x ). Vì vậy tui nghi ngờ cái CPU nóng, có thể do lâu ngày khô keo tản nhiệt hoặc quạt của CPU yếu rồi ( cũng cỡ 2 năm =)) )

- cái POP 3.2, thằng Silvermist lúc mới tạo thì thấy chỉ số cũng = với thằng Pendo Grey Archer, nâng cấp silvermist lên tốn tiền quá trời,
    - Chả biết có phải bug gì ko mà lúc thủ thành 200 (raventern ranger) vs 1200, tui bị xỉu, bọn Ravetern Ranger nó đứng xả tên như mưa mãi mãi mà chẳng thấy hết tên =)) giằng co mãi rốt cuộc cũng mất thành vì chênh lệch quân số, vậy mà bên địch thiệt hại hơn 1k quân, chỉ còn gần trăm thằng :D

- Tui nghèo quá nên chỉ chơi bộ binh và ranger là chủ yếu, ngựa thì thuê lại từ đám tù của địch

8. Po2ctox

Po2ctox Mega Man

- Quad thì nghẽn rồi thay chip mạnh hơn phát chắc chắn FPS tăng lên . Mà đúng là dân chơi thật, mình xài máy 5-7 năm mới thay X_X Chắc mình dùng con này đến khi có core i thế hệ 3 hay kiến trúc gì mới sau core thế hệ 2 thì thay máy :-"
    - Silvermist đồ xịn hơn và nâng cấp được nên vẫn nên tạo Silvermist
    - Cái này là quân thủ thành ko bao giờ hết tên đâu, cứ 60s là bọn máy được nạp tên 1 lần
    - Trước thử chơi không có kỵ bình rồi mà không được, quân đông (>100) mà không có kỵ bình thì mỗi lần đánh nhau chết khá nhiều quân, AI của PoP khá phết đấy.

9. caoduyso1

caoduyso1 Youtube Master Race

mấy bạn ơi giúp mình với , mình đã tải bản 3.14 từ TaleWorlds và cái "thuốc" luôn gòi ( ko rõ down từ đâu nhưng nghe gọi là "thuốc" >_<) , xong về mình giải nén cái
    thuốc" ra thì nó cho 2 file hình con ngựa ( 1 cái là mb_warband.exe còn 1 cái là sever dedicated gì đó đó) , lúc mình bấm vô cái mb_warband.exe thì nó ra cái lỗi này :
    Assertion failed!
    Program: E\Mount&Blade Warband\mb_warband.exe
    File:..\rgl\rglString.cpp
    Line:198
    Expression: i<str_lenght
    For more information on how your program can cause an assertion failure , see the Visual C++ documentation on asserts
    (Please Retry to debug the application - JIT must be enabled)
    À mình sài Win 7 32bit , ai biết thì chỉ mình nha , mình ghiền trò này kinh khủng T__T

10. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Cậu down dc ver 3.14 thì quả là thiên tài =)), hiện h mọi ng còn đang chơi ver 1.13x thôi
    Cậu ra trang 1 để download crack 1.134, giải nén nó vào thư mục cài game, chạy file mb_warband.exe

- Tôi xài cd key nên ko thể hiểu rõ trường hợp crack ko dc, có thể vài bác khác sẽ biết

11. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

tớ chơi bữa giờ mà không có thủ thành trận nào, có mấy lần bọn nó bao vây thành, tớ muốn đánh mà xông ra gặp bọn địch thì toàn đánh ở đồng bằng hoặc gì đó chứ chả thấy cái thành đâu, làm sao để đánh trong thành bây giờ.

12. xitrumvotinh

xitrumvotinh T.E.T.Я.I.S

khí chúng nó đang đánh thành mình vào giúp thủ thành mới dc
    còn lúc bạn vào có lẽ nó còn đang xây máy thang

13. caoduyso1

mình đã làm theo bạn nói nhưng vẫn ko đc , nó vẫn hiện ra cái lỗi y như vậy luôn .... nhưng mà lạ ở chỗ mình vẫn chơi đc bản đầu tiên ( bản 1.011 é ) vậy mới ghê chứ ..... hix hết hiểu luôn :(( , ko biết nếu mua game gốc thì có bị lỗi đó ko nữa ....
    p/s: à nhầm 1.134 .....

14. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

phải copy 2 file giải nén ra từ "thuốc" đó vào thay thế trong thư mục warband mới chơi được chứ :-?
    thử k thuốc mà chơi xem :))

15. caoduyso1

đã remove xong cài lại ko cần thuốc , vẫn lỗi đó ( down từ TaleWorlds luôn é) .... thì tải "thuốc" về xong là mình extract xong copy ra thự mục Warband liền luôn mờ .... Bực cái chỗ bản 1.011 vẫn chơi đc (giờ chỉ biết vô ngồi luyện đỡ với NPC thoy chứ chả biết làm gì , bản gốc ko có gì để chơi hết ráo b-( ) Game này nó trêu mình hay sao é trời :((
    À còn 1 cái này , hôm trước tớ lấy Warband từ máy của anh tớ về ( = USB) thì vẫn chơi đc ...... lúc bật lên nó hiện ra cái khung configure với chọn bản mod gì gì đó thì nó ghi là bản 1.134 ..... nhưng khi start , vào game thì nó lại ghi là bản 1.127 @-) thì lúc đó vẫn còn chơi đc nhưng ko chơi multiplayer đc vì nó đòi bản 1.130 trở lên ..... thế là nổi máu lên mạng down cái update 1.011 lên 1.134 với cái "thuốc" về xong từ lúc đó là hết chơi đc luôn :(( chán cái máy ông anh vừa bị hư ổ cứng mới đau .... Đời có ai biết đâu chữ ngờ

16. Po2ctox

Po2ctox Mega Man

1.011 là original
    Từ 1.1xx là warband, tránh nhầm lẫn.
    Update từ 1.011 lên 1.134 là như thế nào o.0
    Cài thì 1.011 phải 1 folder riêng, 1.1xx phải 1 folder riêng chứ o.0
    PoP 3 có cả cho Original có cả cho warband.

17. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

bạn Po2ctox cho mình links down 2 bản PoP3 dành cho Orginal với Warband nhé

18. caoduyso1

PoP 3 là cái gì vậy bạn :D
    cài 1 cái M&B riêng và 1 cái Warband riêng dòi .... vẫn ko đc >__< ko biết tại sao nó cứ bị cái lỗi C++ Visual Runtime Library hoài à ..... hay là tại Win 7 nhỉ ?__? cho tớ hỏi nếu mua game gốc về cài thì có bị lỗi đó nữa ko T__T vì tớ đang ở bên Sin nên mua game gốc cực mắc luôn ( 35 đô Sin cái đĩa Warband = 560k lận :( )

---------- Post added at 13:47 ---------- Previous post was at 13:43 ----------

PoP 3 là cái gì vậy bạn :D
    cài 1 cái M&B riêng và 1 cái Warband riêng dòi .... vẫn ko đc >__< ko biết tại sao nó cứ bị cái lỗi C++ Visual Runtime Library hoài à ..... hay là tại Win 7 nhỉ ?__? cho tớ hỏi nếu mua game gốc về cài thì có bị lỗi đó nữa ko T__T vì tớ đang ở bên Sin nên mua game gốc cực mắc luôn ( 35 đô Sin cái đĩa Warband = 560k lận :( )

19. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

bạn copy 2 file đó vào cái warband, sau đó chạy cái file deca... trước rồi chạy tiếp cái exe mới copy vào.

PoP3 là 1 bản mod, hình như nội dung và cốt truyện khác với mod Native có sẵn của M&B

20. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

ko phải tại Win 7 đâu, tui đang xài win 7 64bit vẫn chơi bình thường, 32 bit nhằm gì

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.