Mount&Blade

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi vietanh797, 12/12/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bravekid86

bravekid86 Donkey Kong Lão Làng GVN

Mình vừa down game này về chơi thử, up lên patch 1.011, down graphic enchanement và hdr add on vào, render ở direct 9x, đánh 500 quân, mỗi bên 250, max hết dc 9-20 fps :D
    Pc mình dùng E 4600 core 2 duo, 2GBram, 9600GT.
    Trò này cũng nặng dữ ::)

2. RayBi

RayBi Youtube Master Race

ai biết cách làm cho bản mods 300 nổi tiếng 1 thời chơi trên 0.808 chơi được trên bản 1.011 kái.
    mình download bản 0.808 về nhưng cũng ko chơi được.
    bạn nào biết chỉ dùm mình cái.
    mình thích cách vào đánh nhau hoành trang như trong mod 300.
    bạn nào tốt bụng cho mình hỏi thêm có mods nào tương tự chơi như 300 ko ???
    :hug:

3. gavi

gavi Youtube Master Race

cho mình hỏi bạn Oni, bạn có thể sửa lại khuôn mặt của nhân vật chính được không ?
    Ý mình là sửa lại cho nó mang chất châu Á 1 chút, kiểu như mặt nhân vật ELF trong trò LineAge2 hay là MUonline ấy . Mình thấy những kiểu mặt như vậy thì rất đẹp nhưng lại chưa có ai làm cả, còn kiểu mặt cơ bản thì mang đậm phong cách phương Tây quá, nhìn khô cứng lắm
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    cho mình hỏi bạn Oni, bạn có thể sửa lại khuôn mặt của nhân vật chính được không ?
    Ý mình là sửa lại cho nó mang chất châu Á 1 chút, kiểu như mặt nhân vật ELF trong trò LineAge2 hay là MUonline ấy . Mình thấy những kiểu mặt như vậy thì rất đẹp nhưng lại chưa có ai làm cả, còn kiểu mặt cơ bản thì mang đậm phong cách phương Tây quá, nhìn khô cứng lắm

4. Maichoiquenhoc

Maichoiquenhoc Youtube Master Race

The Peloponnesian War http://forums.taleworlds.net/index.php/topic,23842.0.html
    5 faction: Liên minh Athen, liên minh Sparta, Thracia, Scythia, còn một cái quên rồi:D
    Một trong những bản mod làm vũ khí và trang phục chính xác và đẹp nhất. Đánh nhau chia đội hình phalanx như trong 300 luôn. Mỗi tội bản Beta nên chưa cân bằng, item còn chưa phong phú, bug nữa.
    Không dơn cái rome về cũng được (xấu quắc) Hegemony: barbarian invasion
    http://www.mbrepository.com/modules/PDdownloads/singlefile.php?cid=1&lid=1031

5. zorpia

zorpia Youtube Master Race

cái mod của anh oni bị gì đó. Đang chơi thì alt+tab ra chat thì tự nhiên vào lại mất hết chữ chỉ còn hình thôi. Anh sửa lại dùm em nha

6. Rictor1989

Rictor1989 Donkey Kong

Cây đại long đao nữa ko chém đc bên trái

7. Onimusha88

Onimusha88 Mr & Ms Pac-Man

mấy ngày nay bận học thi nên ko lên forum trả lời mong bà con thông cảm:D về mấy khoản lỗi mà một số bạn gặp làm ơn cho mình xem hình minh họa, một số vũ khí kô chém đc bên trái là có chủ ý của mình, vì polearm tầm đánh xa, cho phép chém trên ngựa là ghê lắm rồi, native chỉ cho đâm thôi, nếu đa phần đều ko thích thì mình sẽ sửa lại:hug:, vent của mod do kết hợp khá nhiều mod nên có lẽ bị đụng code, mình sẽ làm lại lần sau, và hoàn thiện luôn event xây nhà giống CS , có lẽ để qua mùa thi đã::(, phần sửa face charater thì mình chưa làm thử, để về làm thử xem sao

8. KyleGlass

KyleGlass Mr & Ms Pac-Man

9. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

đây hình như là mod Pirates Of Calradia 0.2.1 cho bản 093 thì phải
    tui thấy trong mod bác oni nên để âm thanh trọng trận đấu nó loạn xạ như mod Lord of the ring hay fantasy, vô quân kêo gào ầm ầm, thêm phần nhạc nền (k lời) sôi động nữa thì hay, đây mới được cái nhạc nền, vô đánh chả thấy tụi lính kêu al gì ~~

10. fanzco

fanzco Youtube Master Race

Bị chết ngựa , chạy đi kiếm con khác mà vừa tới là nó chạy đi mất X( , có lệnh hay cách nào kêu nó dừng lại ko ? chỉ mình với :D .

11. Maichoiquenhoc

Các bác biết trò khóa chân Horse Archer chưa nhỉ? Gặp kỵ binh Mông Cổ tốt nhất là ngay trưởc trận đánh bắt quân mình hold position ở gần border của bản đồ, đợi bọn nó đến gần thì ra lệnh charge, bọn nó bỏ chạy nhưng theo đà sẽ lao hết vào tường đứng yên cho ta xẻo ch%@, đánh nhiều chắc mọi người biết kỵ binh mà bị kìm chân bất lợi thế nào. Đánh kiêu này thì bộ binh vớ vẩn cũng không sợ horse archer, có thể áp dụng với các loại kỵ binh khác nhưng hơi khó vì trong 1 đội có đủ 3 binh chủng kỵ, bộ ,cung thì cung bao giờ cũng xếp đứng trên dầu nên kỵ binh không thể vượt lên trên rơi vào bẫy này (bản native thì thế, mod không biết). Chỉ riêng bọn Khergit là tòan kỵ binh, mà bọn này đặc biệt không bao giờ ở nhà phòng thủ, dùng bộ binh đối phó với bọ này thì đúng là ác mộng, kỵ binh nặng thì chống được nhưng rượt đuổi tới chúng nó khá là mệt. Dùng chiêu này Genghis Khan với Atilla có sống lại chắc cũng bó càng thôi :devil::devil:

12. QHu91_IT

chả có lện nào keo con ngựa khác dừng lại cả, chỉ có cách khi thấy con ngựa thì quay chuột thấy bảng hiện ra thì nhấn f thật nhanh mà leo lên thôi, có bản nó fix lại làm mình có skill cưỡi ngựa thấp thì k leo được

13. RayBi

RayBi Youtube Master Race

cám ơn bạn nhé !
    tớ cũng đang đi học nên ít thời giạn cày. mà dạo này hay chơi CS online đài loan nên ko cày mấy

14. Shiratoki Hatake

Shiratoki Hatake Donkey Kong

có 1 cách khác hay hơn, hold possition, dàn quân : hàng 1 bộ binh giáo dài, hàng 2 cung thủ, hàng 3 là kị binh, đây là đội hình phòng thủ mạnh nhất, bộ binh hay kị binh lao vào là chết hết, thêm mình được trang bị cung tên thì gặp mấy thằng kị binh bắn cung thì đơn giản chỉ việc giết con ngựa của nó là xong, thường thì kị binh mất ngựa là coi như chết chắc

15. games&games

games&games C O N T R A

dạo này thấy topci vắng wa có ai choi mod CustomSettlements0.65 ko nếu có thì pót hình cái thành mình xây lên chơi :D, cái mod này đúng là chơi lau dã mang choi đến 150 ngày mà chưa xây xong đc cái thành và chỉ số chả và int lần này có tác động lớn nên giờ phân ra làm 2 loại tướng cũng hay tướng theo stre,agi dắc quân đánh lộn là tuyệt nhưng phát triển thành trì và dân số thì thua xa tướng theo char, int vì thế thấy chỉ số chả và int là wan trong nhất trong mod này :;):;)

16. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

cậu chiếm thành ở xa xa góc Rodock ý
    vị trí khi xây full thành lên nhìn khủng lắm

17. QHu91_IT

cái mod của bác oni, khi tạo char mới, char mà skill ít nhưng mà khỏe ấy, phần weapon max mất, k cộng được thành ra k tạo được char mới, cũng k ra được đành alt + F4 =))

18. games&games

games&games C O N T R A

tức chết đi chơi xây thành ngon lành ko hiu sao tực nhiện máy cứ như bị virus vậy âm thanh thi rồ rè chạy chậm nhưng rùa cài máy đi lại 2 3 lần mới biết đó là đó mình cài cái GE_Textures_2.5 mà lại ko hiu tại sao giờ chả chơi đc M&B nữa cũng bắt đầu từ khi mình nghịch bậy cái Custom Settlements Source mà ra mà ko hiu sao lại dính đến cái kia

hôm nay cũng mới nhận thấy rằng cái mod này có thành cũng như ko lính cung ko xuất hiện trên tường thành còn bộ binh và kỵ binh tưởng tường thah2 đi wa đc nên ko bao giờ kiếm đường khác đi để kẻ thù lòn vào sau đánh te tua

19. Maichoiquenhoc

Horse Archer nó không charge, trừ phi nó xả hết ống tên, đúng yên là thành bia cho chúng nó tập bắn.

20. Shiratoki Hatake

Shiratoki Hatake Donkey Kong

kiểu đội hình này, mục đích là phòng thủ đám quân đang tiến tới, còn kị binh với kị cung thì 1 mình mình xử là đủ, ra nhử đám đó rượt theo mình rùi xử từng thằng một là xong, còn lính mình giữ nguyên đôi hình kia thì ko lo bị đám quân còn lại giết sạch

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.