Mu Fc

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi MU no1, 5/1/07.

1. trongtuan_haohao

trongtuan_haohao Youtube Master Race

Mình chỉ xin đóng góp ý kiến thôi nhé ! nếu có lỡ đụng phải ai thì xin các bạn
    thông cảm trước !Vì mình thấy một số bạn mất quan điểm quá !
    Mình vốn là một fan của Man từ khi học lớp 5,giờ mình đã học năm cuối rồi !
    Cũng chưa là gì nhưng cũng tự cho mình biết được chút ít về Quỷ đỏ !

Khi mới vào mục này nghe thấy một bạn nói : lúc trước thích Man vì có
    Beck,nhưng thấy chuyển sang Real rồi thì không thích nữa, chuyển sang
    thích AcMilan vì thấy Kaka đẹp trai....Xin lỗi bạn chứ nếu bạn nói thế thì
    bạn phải nói chính xác là bạn thích Becks,thích người đẹp trai chứ bạn
    không thích Man,càng không phải ham mê bóng đá ! còn nếu như thích
    Man thì chỉ trung thành với Man thôi.còn theo tôi : beck đối với Man có vẻ
    quan trọng,nhưng thực tế thì từ khi hắn ra đi Man có cách đá mới hơn,
    không phụ thuộc vào cánh phải như trước nữa,và hơn hết vai trò của các
    vị trí được nâng lên,như thế tốt hơn nhiều ! Beck sang Real cái thiệt nhất
    chính là nó đã làm cho Real vượt qua Man về đội bóng giàu nhất thế giới
    nhờ quảng cáo thôi,ngoài ra không có gì đặc biệt !

2. trongtuan_haohao

Cũng không hiểu các bác ra sao, tui thấy bức xúc quá !

Nghe nhiều người nói mà tui cũng muốn đưa ra ý kiến của minh.
    Vì có nhiều người đưa ra thông tin chưa chính xác.
    Cùng là fan cua Man cả mà !
    Lại có bạn nói:Chelse ít tiền đạo cắm,....lực lượng Man đều hơn,
    Lẽ ra đây là box MuFc,không nên đưa thằng cls vào,nhưng bạn đã
    nói thế mình cũng xin nói rằng: bạn nhầm to rồi.Chính Cls mới là đội có đội hình đều và mạnh hơn Man.các bạn có thể so sánh thì biết ngay.Man gần như thiếu lực lượng thi đấu.ngoài đội hình hiện nay :1 Van,2 Rio, 3 Vidic, 4 G.Neville.5 Eva, 6 Carick,7 Ro,8 Scholes,9 Gigg,10,Roneey,11 Saha(giờ chấn thương nên có Larson thay) thì gần như không có vị trí thay thế "phù hợp"
    các vị trí khác chỉ là bất đắc dĩ,các bạn không thấy trong trận gặp New hôm vừa rồi khi Saha chấn thương thay ra không còn tiền đạo nào thay thế đành chấp nhận đó sao,còn vị trí tiền vệ cũng vậy,những trụ cột đang đã ổn định nhưng chẳng may chấn thương hoặc xa xút phong độ thì coi như xong...hic hic! Những vị trí thay thế như Flescher,Osher hoặc P.Sung thì chưa thể đáp ứng được.Không phải mình không biết trận hôm thứ 7 vừa rồi P.Sung đã chơi khá hay và đã đóng góp công lớn vào chiến thắng của Man nhưng phải xem lại toàn bộ từ đầu mùa giải thì cầu thủ này chơi không hiệu quả (để ý kĩ các trận các bạn sẽ thấy) mình chỉ hi vọng đồng chí này chơi tốt như thế cho đến hết mùa thôi.Còn về hàng hậu vệ thì có thể tạm yên tâm nhưng nếu có trấn thương sẽ là rất nguy hiểm.Các hậu vệ dự bị rất khó có thể đảm bảo.
    Hiện nay các lão tướng như Gigg và Scholes hiện đang chơi hay nhưng không một điều gì có thể bảo đảm rằng họ sẽ không "hết hơi"..tui đang rât lo ngại về điều này,đến lúc đó thì không biết chuyện gì sẽ xảy ra.Trong khi Alex chưa có sự tăng cường nào.Có thể sẽ có được Owen Hagrever nhưng nghe có người nói là mua Xavi của Baca ,mua Torres thì chịu , không biết các bác lấy thông tin này từ đâu nữa.Chính vì thế cho nên thấy lo quá ,thấy thương Man quá cơ, hi vọng là đội hình se thi đấu tốt cho đến cuối mùa giải.

Bên kia chiến tuyến,gã nhà giầu Cls thì khác,họ có quá nhiều sự thay thế , lực lượng của họ quá mạnh(mỗi tội không thi đấu hiệu quả),làm gì có đội nào có những cầu thủ dự bị như Roben,Right Philip,Kalou,....những cầu thủ mà các đội khác mơ cũng không có được.Những cầu thủ mua với giá >20m. cái thiếu duy nhất của họ chỉ là sự ổn định mà thôi,họ có những cầu thủ hàng đầu thế giới,sao của họ còn hơn cả Real,(tính mà xem-tổng số tiền mà họ bỏ ra mua cầu thủ 2 mùa giải qua- hơn 250m Bảng bẳng gần bằng 500m đô.) chỉ có thể trách chính họ ma thôi,những cầu thủ lẽ ra ở đội khác chơi rất hay,nhưng chỉ khi về với cls họ chơi không ra gì ...nguyên nhân là sao???
    Có thể các bạn cho rằng cầu thủ không thích nghi?? Nhưng thực tế không phải vậy,cái sai của cls là họ mua quá nhiều cầu thủ đắt giá mà lại không có chiến lược phù hợp,nếu như những cầu thủ đó ở trong đội khác thì sẽ khác rất nhiều ! các bạn có thể đổ lỗi cho những thất bại gần đây của cls là do hàng hậu vệ không có được terry,OK đó có thể cho là đúng,nhưng hàng công của họ thì sao,họ có nhiều ngôi sao vậy tại sao vẫn không thể làm gì được.
    có thể giải thích tại sao Sheva và Balack ở đội tuyển cũ chơi hay là vậy tại sao sang cls lại mất phong độ,nhìn kĩ là thấy ngay,đó chính là lối chơi của cls,họ mắc phải cái lỗi chẳng khác gì real,và vì thế cho nên họ không thành công-mặc dù họ có trong tay những cầu thủ tốt nhất.Lối chơi của cả cls va real rất "sành điệu",do có quá nhiều "vip" trong đội hình mà vì thế cho nên ai cũng muốn nổi bật,95% các pha bóng là xuât phát cá nhân.thử hỏi cứ có bóng là rốc rồi bắn.điển hình như Lampard,Essien,Robben,Mackelele ,Robba. .thế thử hỏi cơ may ghi bàn của họ là bao nhiêu,cứ cho họ là những chân sút hàng đầu thì như thế không bao giờ hiệu quả ,bạn thử xem vai trò của Sheva và Balark khi còn thi đấu cho Ac Milan và Muchen thì xem,họ là nhưng công thần,các pha bóng gần như tập chung vào những cầu thủ này,họ có vai trò quan trọng và chình vì thế họ sẽ thể hiên nhiều hơn,chơi hay hơn,họ là thủ lĩnh , còn về cls họ chẳng là gì.có mấy khi các tiền vệ có bóng trước vạch 16m50 chuyền bóng cho sheva,cách mà họ chọn là....đột phá và sút,...có mấy khi các pha đá phạt mà balack được thực hiện,95% là do Lampard đá,..vv và vv...
    Cls không "mấy khi" chơi tổng thể cả(có nghĩa là phối hơp đẹp mắt)
    những bàn thắng và chiến thắng của họ gần như là may mắn mà có,thử xem lại những trận trước 3 trận hòa xem.những trận thắng sát nút nhờ công cá nhân,trận thắng New nếu không có cá nhân Roba thì sẽ như thế nào,trận trước đó nêu không có roben tỏa sáng ở phút bù giờ thì sẽ như thế nào,....họ thắng nhờ sự xuất sắc của cá nhân,nhưng điều đó không thể duy trì lâu được,một khi roba không tỏa sáng,,khi đó cls nguy cấp,cụ thể là 3 trận hòa liên tiếp.tôi không phải do yêu mến Man mà ghét cls,tui không hề ghét cls,tui chỉ thấy điểm thiếu của họ,tui không nói quá chứ nếu với số tiền như thế,với những cá nhân như thế mà vào tay Man,hoặc Asenal thì liệu rằng có đội nào đánh bại được họ.
    <Mặc dù không khi nào tui thích The Gun nhưng tui không thể không khen họ,lối đá của họ nói thật còn nhuyễn hơn Man.cái họ thiếu cũng có lẽ là do không may mắn,và một phần do họ chưa là một đội bóng mà bản lĩnh không thể so sánh với Man hay Cls,Liv...họ hay để thua những trận rất "gà" trước những đội yếu,và một nguyên nhân nữa là trong đội hình của họ chủ yếu là những cầu thủ trẻ,đá rất hay trong một thời điểm nhưng bản lĩnh thi đấu chưa cao cho nên hay bị mất cân bằng.HLV của Asnl lại hay thích đào tạo tài năg trẻ.

Còn rất nhiều điều mà tui muôn tham gia cùng các bạn nhưng có lẽ để lần sau tui sẽ post.

Chúc Man sẽ Vô địch và Giành luôn cả Cup C1..hêhhê.
    Chúc tất cả những Fan của Man mạnh khỏe và hạnh phúc !

3. Lion Slayer

Lion Slayer Mr & Ms Pac-Man

Bạn post dài quá, chưa kịp đọc. Tuy chưa biết những gì bạn post có đúng hay ko nhưng như này chứng tỏ bạn là 1 Fan cuồng nhiệt của MU rồi, bắt tay cái :D

4. MU no1

MU no1 Mario & Luigi

trời công phu quá, đây quả là fan dích thực,tiếc là đọc nhiều mỏi mắt lắm, viết ngắn thôi

5. trongtuan_haohao

Cảm ơn nhé ! các bạn cứ quá khen. Chỉ vì mình thấy thế nào thì nói thôi !
    Fan của Man mà .Không nói về Man thì nói về ai !

Nhưng không phải Man không có những cái sai !
    Để lần sau tui se chỉ rõ ! Và tui sẽ viết thật ngắn gọn= với bài Trên thôi.

6. MU no1

MU no1 Mario & Luigi

tất nhiên MU cũng có cái sai,nhân vô thập toàn mà
    chờ xem chúng ta có cùng quan điểm ko nhé

7. myno

myno Mario & Luigi

Đây là topic bàn về MU trong game mấy bác ơi,trong box thể thao có topic MU đó,qua đó tha hồ bày tỏ cảm hứng.
    Tui thì đá banh điện tử đội nào cũng chơi được,còn thích ngoài đời thì là Chelsea

8. trongtuan_haohao

Được rồi tui sẽ tiếp thu ý kiến của bạn,
    Nhưng bạn thich Cls,còn tui lại là Fan cua Man,

Xét một cách khách quan bạn thấy mình nói ở bài trên đúng hay là sai,??
    Nếu sai xin bạn cho ý kiến !

Từ giờ sẽ chỉ post những bài liên quan đến game trong này thôi.Còn về bóng đá thì tui se post trong Box Thể Thao.

-------------------------------------------------------------------------
    Gió đưa cành chuối sau hè.
    Đùa vui một tí ai deè..sanh đôi !

9. myno

myno Mario & Luigi

Ừm,mỗi người đều có 1 đội bóng yêu thích.
    Còn về ý kiến ư,tui thấy bạn không đúng lắm trong chỗ này:về hàng tấn công(ngoài đời),nói tóm gọn là công sức của hàng công bị hàng thủ phá.Và không chỉ thiếu Terry mà Chelsea còn thiếu Cech nữa(Hilario đứng để đủ 11 người thôi).Bạn thấy đấy,hàng thủ Chelsea sẽ ra sao khi mà Essien và Ferreira,1 người là tiền vệ,1 người hậu vệ lại phải đứng vị trí........trung vệ,hở là cái chắc.
    Nói vậy thôi,chứ tui cũng hông phải hạng cao siêu chuyên môn bóng đá cao mà bình luận,bạn cứ qua topic Chelsea là sẽ hiểu rõ những vấn đề mà họ đang gặp.
    À,quay trở lại bàn game tiếp thôi

10. datbeo

datbeo The Warrior of Light Lão Làng GVN

Tui này...rất kết MU..nhưng ở đt thì đá chelsea

11. Lion Slayer

Ặc, bác này phản quốc quá, thích MU mà lại đá bọn nhà giàu. Cho dù đá độ đi nữa thì lấy đội yếu thắng đội mạnh mới là hay, mà đã ai bảo MU yếu đâu, sao ko tập đá MU đi ? :|

12. datbeo

Tùy lối đá thôi..với lại đá Mu ko quen....

13. trongtuan_haohao

Bó tay với đồng chí này mất ! Nói thế thi nên bỏ câu kết Mu đi.Tui từ trước đến giờ chỉ đá Mu,kể cả khi MU không có phong độ cao.Nhưng đó là thực tế.Còn trong Winning thì quên đi.

Theo đánh giá của tui Man không thể so sao với các đội khác nhưng lại là đội đá ép sân tốt nhất !
    Từ Win 7:Rooney,Schold và cả Saha sút cực tốt.
    Win 8:Rooney và C.Ronaldo,cả Smith cũng khủng.
    Win 9:Thằng Smith sút kinh nhất,đã thế tui để nó đá cả mùa mà stamina của nó chỉ giảm chút xíu.nói thật bọn lập trình làm hơi điêu. Những thằng còn lại chơi cũng siêu như Rooney và C.Ronaldo,chỉ số cao ngất.
    Win 10: Cái này tui mới chơi thử (2-3 trận gì đó).Nhưng cũng thấy Rooney và C.Ronaldo, cả thằng P.Sung nữa-khỏe kinh khủng !

Các bác thử mà coi.

14. MU no1

MU no1 Mario & Luigi

chỗ này cho fan MU thôi,mà đây là box we vì thế ai đá MU thì hãy đóng góp,ko thì xem thôi đừng xpam

sao giờ đá WE10 chi, đá PES 6 cập nhật hơn(tuy we 10 có bản quyền hơn)

15. datbeo

tại sao mà phải từ bỏ đội bóng yêu thích...minh thích sao thì nói vậy..ko đc à..với lại đá đt chứ đâu phải ngoài đời...gớm chết

16. SN_handy

SN_handy C O N T R A

:))
    mấy chú thích MU thì còn dám nói 2 chữ trung thành.
    anh đây thích Boca, có thánh cũng đếch dám đem ra đá đấu với đá giải. còn nếu thằng nào đem ra thì chỉ là hạng đá cho vui, ko mục đích, thế thôi

17. Lion Slayer

Bác ko hiểu, trường hợp này khác. Nếu bác ngoài miệng nói thích Boca nhưng vẫn cứ thích đá "kình địch" của BOca thì cần phải xem xét lại ;))

Ko biết ông Đạt béo thế nào chứ tớ thích MU nên chỉ đá MU. Khi đi ra ngoài đá với bạn, nếu thằng bạn cũng thích MU thì có thể nhường nó mình đá tạm Inter, Juve, AC, thậm chí là New, Liv...cũng được. Nhưng tuyệt đối ko đá các đội được coi là "kình địch đối đầu" của MU như Arsenal ( hồi trước ) và Chelski ( bây giờ ). Cảm giác chưa vào trận đã ghét chính mấy thằng bên mình rồi thì làm sao mà đá ? Ghi bàn cũng thấy ko thoải mái...:|

Ko biết mọi người thế nào, chứ theo quan niệm của tớ, ai nói thích MU, yêu MU thật sự, cuồng nhiệt nhưng lại vẫn có thể đá được Ars và Chel, cũng thích luôn Ars và Chel thì...:|

18. SN_handy

SN_handy C O N T R A

nên xem lại, liverpook cũng là rival của MU đấy ;))
    thế mới gọi là đá cho vui
    đá ko có nghĩa là thích

19. sharp87

sharp87 Mario & Luigi

anh thích boca junior àh??kể cũng lạ nhỉ :|

@trongtuan_haohao:mỗi fan Mu đều có cách thích Mu theo riêng họ đừng ép buộc họ phải thích giống mình..bạn đã coi MU đc bao lâu rồi???nếu trên 10 năm rồi thì wả là bái phục đó!

20. SN_handy

SN_handy C O N T R A

sao lại lạ :D
    mỗi người có sở thích riêng mà
    ngày xưa cũng từng có lúc khoái MU, nhưng sau cú ăn rùa lịch sử thì...
    gần đây thấy mr ferguson lên báo chửi chelsea ăn rùa vì toàn ghi bàn phút cuối, nghĩ cũng buồn cuời. tự vả vào mồm mình