[MU] Hỏi đáp về muoffline

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi 123456vn, 10/10/05.

1. -=King of game=-

-=King of game=- Youtube Master Race

bạn có thể chỉ mình cách cài lại 1 winXP theo dạng mặc định ko vì mình đã thử làm theo bạn nhưng ko được,mình muốn cài lại 1 winXP mà nó ko bị chỉnh sửa gì hết,chứ ở nhà mình HDH bị điên rồi, window media player cũng ko vô được nữa

2. 123456vn

123456vn Youtube Master Race

Cài IIS không chạy localhost tôi cũng bị vài lần .Khi xóa file hoặc ngừng chương trình nào đó của win, hiện tại tôi chưa tìm ra được lỗi .Cách tốt nhất là bạn bỏ đĩa cd vào và upgrade lại win hoặc cài lại mới ( cũng có thể ghost) lại HDD.
    Cài lại mới hoàn toàn không có lỗi như bạn nói, lỗi đó có thể do đĩa win của bạn thôi, tốt nhất kiếm một đĩa chuẩn về cài.Và cũng kô có chuyện nó kô chuyển về mặc định,đã cài lại là mọi thứ sẽ như ban đầu !

3. -=King of game=-

mình bỏ đĩa CD cài đặt lại HDH thì nó hiện ra nhiều lựa chọn lắm,ko biết lựa chọn làm sao để cài lại HDH mặc định đây

4. 123456vn

:D Kô biết bạn dùng máy lâu chưa ?
    Chắc bạn còn chưa rõ về cài win, trước tiên ra cửa hàng mua một cái đĩa Boot, bảo họ chỉ cho cách boot máy để format ổ C, format xong mới cho đĩa vào cài, nó hiện gì chỉ việc đồng ý là xong. Nếu có lựa chọn nào bạn còn băn khoăn thì post các lựa chọn đó lên mọi người sẽ chỉ giúp cho !!!

5. -=King of game=-

Mình dùng máy 2 năm rồi,mình muốn format C theo dạng FAT32 và cài lại HDH mặc định thì làm sao?

6. 123456vn

7. LuaThienTaThan

LuaThienTaThan Youtube Master Race

hic
    co ai chi tui tai sao tui cai dat xong het roi
    theo nhu chi dan ma khi vao choi thi hong vao duoc no bao cai gi do nhung toan tieng irac a` va khi mo 8 duong link len thi duong link thu 5 no bao la
    fail.. gio do
    vay la the nao
    chi giu tui cai
    hic hic

8. Apocalyse911

Apocalyse911 Donkey Kong

Hic, Mình vướng mắc 1 chút muốn hỏi các Pro.
    Nhà mình hiện tại có 5 máy bỏ không chẳng làm gì, định cài Muoffline chơi cho máu.
    Thiết lập được Server gòi, máy chạy server chơi được bình thường. Nhưng mà các máy khác thì không connect được. Mình đã copy Client ra mỗi máy, tao shotcurt thêm dòng connect /u192.168.0.4 /p44405 ( IP của server la 192.168.0.4). Khi chạy shotcurt này vô vào được, nhìn thấy chữ server giữa màn hình khoái quá! Thế mà click vô connect thì ~~~> You are disconnect from server!!! >.< Ai giúp giùm mình đi.
    5 máy nhà mình nối qua Switch.

9. biphong

biphong Youtube Master Race

bạn nhầm rồi máy tôi co PT III 128 ram 64 AGP ma` chạy hết chổ chê luôn tui đang cài bản 97d nè

10. Apocalyse911

Apocalyse911 Donkey Kong

Mình quên mất không up file ảnh lên. Các bạn mau giúp đỡ mình nha! Chậm 1 ngày là thất thu 1 ngày ( có 1 máy thi nhau online chúng nó thi nhau reset còn mình thì không được chơi >.<)[​IMG]

11. gient99

gient99 Mr & Ms Pac-Man

có ai cho tui list cua đồ đạc ko(weapon armor...)

12. HAIYEN02

HAIYEN02 Youtube Master Race

Bạn vào Muserver-->cs->data rồi Edit cái file ServerList.dat , sửa cái Ip trong đó thành IP của máy server
    Viết thêm cho đủ Viết thêm cho đủ Viết thêm cho đủ Viết thêm cho đủ Viết thêm cho đủ Viết thêm cho đủ Viết thêm cho đủ

13. Monster 007

Monster 007 Youtube Master Race

giúp mình với
    mình cài xong musevers rồi chạy xong 8 cái link làm đày đủ như trong hướng dẫn và mình đã vào dược trong musevers nhưng mình ko đăng kí được account (mặc dù mình đã tải file http://www28.brinkster.com/langtuphieudu/account.zip về rùi giải nén và bỏ vào mục C:\interpub\wwwroot)
    bác nào giúp tui với

14. HAIYEN02

HAIYEN02 Youtube Master Race

có thể là IIS của bạn có vấn đề, bạn thử vào Control panel-->Add/remove program-->Uninstall IIS rồi bỏ đĩa WinXP vào cài IIS lại thử có đc ko. Nếu vẫn ko đc thì bạn down cái MUEditor về mà tạo account, trong đó đầy đủ cả.

15. Monster 007

Monster 007 Youtube Master Race

Tui lại có 1 vấn đè nữa xảy ra đó là sau khi tui đăng kí xong tui mở MUserver vào đăng nhập thì nó hiện lên dòng là :"No charge info"
    có ai cho tui biết lỗi là gì ko?
    và tui phải làm gì để đẻ khắc phục lỗi đó