MU, SOPA, ACTA blah blah blah...

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi zZigxZagz, 20/1/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ErinBrockovich

ErinBrockovich Donkey Kong

Nếu MU tuân theo luật, có bản quyền thì có bị gì đâu ? các bố trẻ bỏ cái tư tưởng free đi nhé. Cái này đem lại công bằng cho người làm nghệ thuật :))

2. backden

backden Donkey Kong

Vậy là các anh trung gian đi trước, còn user và mấy đứa ham free, crack gián tiếp theo sau.
    Ko còn share nữa thì user cũng hết đường mà xài lậu, thì xài bản quyền. Chà nghe có vẻ đẹp như mơ ấy nhỉ?! Cũng hay đấy, mở mang thêm tý về SOPA, PIPA và Internet tương lai.

3. animaxchild

animaxchild Guest

Ủa, theo như chức năng thì SOPA chỉ có chức năng thay đổi DNS, có nghĩa là khi truy cập theo địa chỉ trang web sẽ ko phân giải ra được địa chỉ 109.236.83.66 (và một số địa chỉ phụ khác). Nhưng nó chỉ ko phân giải ra được thôi chứ đâu có nghĩa là cái Server của MU bị delete hay đóng cửa đâu.

Nó chỉ làm khó khăn cho người dùng đó là ko dùng tên truy cập được mà chỉ có thể truy cập theo IP thôi mà :|

Theo mình nghĩ vụ này ko phải do SOPA đâu. Phải điều tra lâu lắm rồi nó mới đưa ra quyết định thu hồi toàn bộ tài sản liên quan thôi.

4. meoquaithu2003

meoquaithu2003 Fire in the hole!

^ Đương nhiên vì SOPA đã dc thông qua đâu.
    Vụ này vô tình trùng với thời điểm nóng là SOPA sắp đưa lên bàn QH Mỹ nên mới dính tạ. Mà bình thường cũng dính tạ rồi có SOPA thì ăn tạ nhiều hơn :))

5. bilgate

bilgate Fire in the hole!

_ Xin nhắc lại cho các thanh niên 1 lần nữa, vụ việc của Megaupload là do FBI điều tra và truy tố trước pháp luật. Còn SOPA và PIPA chưa thông qua nên không thể nói sự vụ của MU là do hậu quả của việc chống lại SOPA. Đừng nhầm lẫn giữa cái tít của trang tinhte rồi dẫn đến 1 loạt sự thiếu hiểu biết trầm trọng, muốn phản ảnh hay bình luận đầu tiên là phải có kiến thức và thông tin.

6. viet phat

viet phat Legend of Zelda

nói chuyện cứ như đấm vào đít má nó vậy!.................................................................................

7. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

Đúng rồi bạn . Tui biết tui ngu học mà nhưng cũng biết cái gì gọi là NGU cái nào KO nhé . Còn Troll top khác thì Mod chưa lên tiếng thì bạn là thá gì ở đây mà bảo tôi ẽy . Lol tui cũng thấy mình bố đời thật nhưng bạn cũng khác éo gì tôi . kkkk

P/s:Gài thằng kia mà thằng này đớp.Lol
    MU đang trong vòng điều tra FBI khả năng kẻ xấu lợi dụng để phishing nên tránh post Link chưa kiểm chứng lên

Chỉnh sửa cuối: 20/1/12
  8. f)ộc Cô f)ồi Bại

f)ộc Cô f)ồi Bại C O N T R A

next is MF . SOPA mà được thông qua comeback thời kì đồ đá =))

9. backden

backden Donkey Kong

Thế nếu do FBI ra tay đánh sập MU thì sao nhóm Anonymous lại đi hack máy site kia làm gì nhỉ? Chả lẽ cũng thiếu hiểu biết giống mình? Hay nhân đây muốn cho toàn thế giới biết 1 phần mà SOPA sẽ làm và gây hậu quả thế nào?

10. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

Việc Anonymous đánh sập FBI gọi là : Hành Động Nông Nỗi - ). Chẳng mang lại lợi ích tích cực gì cả . Mà sập thế nào mà sập dc - )

11. MyDevils

MyDevils Fire in the hole!

ôi rời, vậy ra cái ngu lộ ra chỉ có mod dc lên tiếng công nhận mới gọi là ngu =D> Mod lớn quá thế ;;) Vừa mới nói xong về cái vụ ngu eng mà thích thể hiện thì lại vứt ra 1 chữ "phishing". Thối =))

Vì sao tôi chửi vào bản mặt cậu, vì cậu mới vào topic đã vứt vào mặt ng` ta câu "đần", trong khi éo nhìn lại bản thân mình trong những topic gần đây thì "đần" gấp bội =D>

Anonymous đánh sập FBI chưa chắc là nông nỗi, nó đơn giản là thể hiện tiếng nói của người dân giống biểu tình, là người dân thì biết làm quái gì khác trong tình hình này để mang lại lợi ích?

12. kenzabo

kenzabo Mayor of SimCity Lão Làng GVN

nó đánh ngay thời kì nóng thôi bác
    chứ nhớ lúc trước thằng hotfile cũng bị mà

13. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

Thế thì chắc cậu đồng ý kiến là tụi A mế ri cờ NGU ? => tui cũng nghĩ chắc não cậu cũng ~ tới đó là cùng ....- )
    Còn việc Ano làm thế tôi nói nông nỗi là quá đúng của đúng . Biểu tình cái gì ... biểu tình khi biết rằng vi phạm BQ là sai mà lại đi BT . Bất kì thằng Hosting tương tự MU đều vi phạm cả . Nhưng MU lại làm điều ngược với pháp luật thì bị suspended là 9 xác . Đứng nói gì về cái lợi ích ( tôi có 2 acc pre tổng giá trị gần 600$ chưa kể data nhé ) vì cậu chẳng biết quái gì là lợi ích .

P/s: chắc bạn trẻ nghĩ việc DDOS vào FBI or GOV là 1 hành động anh hùng hoặc đại loại như vậy và như trong phim là Robinhood ko bao h bị treo cổ hả . - )

14. naq29

naq29 Mayor of SimCity

Nên nhớ là thằng Megaupload bị thịt là theo luật đã có sẵn rồi nhé. Việc đó là hoàn toàn phù hợp với luật pháp Mĩ hiện hành chứ không liên quan đến mấy điều luật chờ được thông qua đâu.

15. zero7090

zero7090 Donkey Kong

nói như thế này cũng không hẳn chính xác, đằng sau SOPA là MPAA RIAA. SOPA có đứt thì 2 thằng này vẫn có thể lobby để ra thêm các luật khác tương tự như SOPA.

Clay Shirky cũng nói là prepare for the shit storm từ giới RIAA, MPAA rồi

16. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

Bạn này nói 9 xác nè ..........
    Có thể nói Internet như cái bánh xe bò nó cứ quay nếu vấp 1 cục đá nhỏ nó chỉ nảy lên và tiếp tục quay nếu gặp 1 hòn đá to thì nó sẽ mắc kẹt . Tuy nhiên dự luật SOPA & PIPA theo thời điểm hiện tại vẫn chưa thể nói là hoàn toàn hợp lí . Nên cần 1 thời gian xem xét điều chỉnh để thông qua .... nhưng khả năng dự luật này sẽ luôn luôn cập nhật điều chỉnh để ko làm ảnh hưởng đến đà phát triển của WWW .
    Tóm lại là con người ta ko coi phim chơi game nghe nhạc online thì cũng ko chết dc ... - ) Đừng thổi nó như scandal 2012

17. xì_xà_xì_xồ

xì_xà_xì_xồ Youtube Master Race

cái này mà thông qua thì lợi nhất có lẽ là các công ty băng đĩa nhạc , game , sách truyện thôi

18. MyDevils

MyDevils Fire in the hole!

Dạ vậy thưa luật sư tương lai. Cho em hỏi là lợi ích mang lại từ SOPA là gì, hậu quả mang lại là gì phân tích giùm em dc ko ế? Nếu biết trc hậu quả mang lại lớn hơn lợi ích thu về mà cứ chăm chăm đớp vào thì ko gọi là ngu thì là gì?

Đánh mất cái thứ gọi là "freedom", thứ mà nước Mỹ trc h sống và tôn thờ nó, gây nên làn sóng phản đối dữ dội, đi ngược lại cái mà chính quyền Mỹ luôn bô bô, nghĩ ra 1 xã hội vĩ đại dc lập ra chỉ với 1 đạo luật, đó là dùng biện pháp mạnh để ép cộng đồng ko dc truy cập bất kì nội dung gì mà Mỹ ko cho phép, như thế tự khắc người ta sẽ mua bản quyền à :-?? Giống như bộ giao thông vừa ban hành luật trả phí hàng năm cho phương tiện giao thông, vậy là dân tình tự khắc sợ mà ko dám đi xe nhiều, sẽ giảm kẹt xe???

Cậu có lên youtube và đọc kỹ đoạn đối thoại của Anonymous ko mà phán như đúng rồi vậy? Cả bài đọc của nó nói về quyền tự do internet sẽ bị SOPA lấy mất, chả có liên quan éo gì tới bản quyền hay ko ở đây? Hay trình đọc hiểu tiếng anh còn hạn chế nên lại đoán mò?

Có 3 loại người sử dụng internet, 1 loại là chỉ thích xài chùa, loại này nếu ép nó ra bã, ko cho nó xài thì nó cũng chả buồn bỏ tiền ra mua. Loại 2 là lúc nào cũng xài hàng bản quyền. Loại 3 là thích sử dụng thử trước để kiếm chứng chất lượng, sau đó sẽ mua ủng hộ. SOPA sẽ khiến internet chỉ toàn loại 2, tạo ra một xã hội trong mơ khi ko còn bóng tối, chỉ có ánh sáng. Nhưng nếu ko có bóng tối thì sẽ chẳng ai nhận biết dc ánh sáng là gì :)

Còn cậu khoe các acc $600 của cậu ra làm cái éo gì thế? Khoe giàu hay gì ở đây? Có liên quan ko? Hay là tự mình vả vào mồm, tao cũng ngu đây, tao cũng từng xài sản phẩm của bọn mega ăn cắp bản quyền, hay đúng hơn chính tao cũng là thằng ăn cắp bản quyền, nên tao mất toi $600 :-??

Nãy h bài post của tôi cũng chả lôi mega vào, đơn cử chỉ nói về SOPA, đọc cho kỹ, quote cho sâu, luận cứ thuyết phục vào, vậy mới làm luật sư dc :-"

19. War Cyber

War Cyber Mega Man

Thế MF có vi phạm pháp luật US ko? :-w.Chắc Bộ Tư Pháp cũng mượn gió bẻ măng,nhân vụ SOPA làm gỏi luôn MU X_X
    cầu mong sáng mai ra MF ko sao,con đang down game =((

20. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

ừm 9 xác là các ông lớn trong ngành giải trí sẽ dc hưởng quyền lợi mà trước đây bị mất mát .Tuy nhiên " nó " vẫn chưa diễn ra nên cái hậu sẽ đợi hồi sau hãy bàn
    @Devils : Tôi ko có hứng xem post của bạn nữa vì nó ko mang tính chât xây dựng ở đây là phân biệt cái gì đúng sai chứ ko phải động chạm tới lợi ích cá nhân mà nhảy loi choi lên . Còn việc tôi Troll bên kia thì tôi cũng đã giải thích nói là đùa quá trớn và tôi cũng ko trách là bạn có đọc hết hay mắt bị lệch có thấy toàn bộ ko.Còn cái gì ra cái đó đừng móc cái bên kia qua đây ....đàn b* lắm va tôi thấy ko phải ai cũng giống bạn . Mệt

P/s:Nếu cảm thấy chưa thỏa mãn thì qua kia post chửi tôi hay troll tôi bên đó nhé . I don't care và đừng có lải nhải mấy cái luật sư này nọ bên đó đã nói rõ rồi . Lập luận bạn đọc giống như thằng nhóc ko lấy dc kẹo là khóc nhặng xị vậy ... - ) Mấy cái gọi là lập luận of pẹn thì đọc gạch đít of mình nhớ ...lol

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.