MU, SOPA, ACTA blah blah blah...

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi zZigxZagz, 20/1/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

thêm thằng FileServe chuẩn bị ra đi nốt rồi, nó đã bỏ cái affiliate program đi rồi
    tiếp theo có thể là Filesonic và Mediafire :D

2. zeroken763

zeroken763 Dragon Quest

theo mình hiểu về SOPA thì ko chỉ là mua key bản quyền mà cả chia sẻ hình ảnh, âm thanh, video về game hay soft đều phải đc sự thông qua của nhà sản xuất thì như vậy là quá rắc rối

---------- Post added at 00:34 ---------- Previous post was at 00:32 ----------

chắc chuyển qua torrent vậy :-w

3. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

rất buồn nha ......... MU phải nói là 1 trong những host good nhất bây giờ. hic

4. MyDevils

MyDevils Fire in the hole!

Muốn "tranh luận" trên mạng thì làm ơn tập viết chính tả lại, tiếng anh đã dốt thì cái tiếng việt của mình cũng phải "chuẩn"1 tí chứ ^^.

Nếu cậu ko đuối thì cậu trả lời những gì tôi đã lập luận phía trên về SOPA đi :-"

Tranh luận thì dĩ nhiên luôn có 2 chiều hướng đối lập, tôi ko lên án ủng hộ SOPA ngoài cậu vì cái cách nhảy xổ vào khinh người khác đần, trong khi bản chất cậu lại ko nhìn nhận dc những chỗ đần của cậu. Troll "những thằng đần thích khinh người khác đần" đôi lúc cũng có cái thú của nó :-"

5. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Với lại fileserve đang delete file random rồi, cả đống file trong account của mình bị delete sạch, mà lạ là hầu hết các định dạng bị delete đều là .rar. Các file 7zip thì vẫn access đc bt...

6. Bị-Band-kô-lý-do

Bị-Band-kô-lý-do The Warrior of Light

Bởi vì có Happy hour :))
    Cái leech mu happy hour chả khác gì là acc premium free cả, down đc 4mb/s \m/

7. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

Hình như bạn ko nhận ra là bản thân cậu chỉ khoái đi săm soi thì phải. Và nếu cậu có cái gì đó gọi là bàn về SOPA thì tôi nói với cậu tiếp . Đừng cà ràm mấy cái vớ vẩn nữa, tôi chỉ thấy cậu có não người lớn mà suy nghĩ của 1 thằng nhóc vậy . Và làm ơn đừng lải nhải mấy cái chuyện chính tả eng tiếng việt nó làm cậu giống thằng đần vậy . Ko còn gì để soi à .... Lập luận về SOPA của cậu thì ôi thôi .... nít ranh đọc báo mạng mà ngồi hoang xì tưởng .

P/s: tôi viết TV đúng sai chẳng ai nói chỉ thấy " thầy " là lắm mồm vì ai cũng đọc hiểu dc TV và xin lỗi nhé tôi ko quả quyết dc là 1000 chữ việt tôi ko gõ nhầm vì tôi cũng ko quan tâm lắm chỉ cần người khác đọc và hiểu còn những thằng như MÀY thì đừng đọc vì tao cũng ko có thói bẳn tính đi coi ai viết sai 9 tả để lảm nhảm . QUan trọng 1 điều là tao ko có hứng thú thảo luận với mày vì máy chỉ toàn làm chuyện ruồi bu đít .... Đừng hoang tưởng nhé .... )

NEWS : Với tình hình SOPA dc 9 tác giả rút lại và IPPA tạm hoãn thì việc duy nhất còn lại là . Chuyện gì sẽ xảy ra tiếp với Megaupload . Chắc FBI ko dễ gì nuốt vào rồi lại ói ra vừa mất mặt mà kinh tế Mỹ chẳng xi nhê gì .... pùn

Chỉnh sửa cuối: 21/1/12
  8. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

chính thì viết thành 9, của thì viết thành of ... như mấy đứa a dua bày đặt dùng tiếng Anh cho sang ấy

9. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

Thông cảm nhé . Thói quen nghề nghiệp thôi, nếu giao tiếp hằng ngày thì nó bị ăn vô máu rồi . Còn ai thấy ngứa mắt thì cứ gãi thôi :) keke

10. banOlOvemanOhi

banOlOvemanOhi Youtube Master Race

SOPA bị rút lại rùi,ko bik thằng MU sao nữa

11. taituxdseller

taituxdseller Persian Prince

Nó check theo định dạng md5 nên bị dính vào vi phạm bản quyền nó se del thôi :))

12. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

ối ! check md5 thì chắc là ko đâu vì 1 cái soft movie game ít ai up lên mà để original cả và 1 soft biết bao cái version(tất nhiên sẽ khác về dung lượng) và game movie chẳng nhẽ nó băm ra hết rồi lấy md5 à - ) chưa tính là các anh chị lại lách luật = cách spilt ra 001-00x nữa. Tuy nhiên khả năng nó check từ khóa + định dạng file thôi

13. MyDevils

MyDevils Fire in the hole!

Ngu cũng vừa thôi, nói đến thế mà ko nhận ra chỗ sai thì thôi bôi đen giùm cậu, lập luận ko lại thì nói ng` khác hoang tưởng, trong khi từ đầu topic tới h thấy cậu hoang tưởng cũng hơi bị nhiều về SOPA, rồi còn chém gió về Anonymous trong khi cái video của nó thì chưa nghe dc 1 chữ. Viết tiếng việt ko rành mà cứ việt mix với anh =)), lại còn tính chất công việc nó thế. Hỏi thật, dốt tiếng anh như cậu thì làm việc éo gì liên quan tới ngoại ngữ dc =)). Ức quá thì lại "mày, tao" rồi nữa cơ. Loại người như cậu coi bộ cũng khá phổ biến nhỉ, gặp hoài :">

Nói thế thôi, giang sơn khó đổi bản tính khó dời, cứ vác cái ngu đi khắp nơi mà đem khoe cho thiên hạ cũng là 1 điều hay :)

14. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

nghề gì mà viết sai cả chính tả, chèn tiếng anh theo kiểu teen nhỉ ?

15. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

2 bạn loãng quá ....nhé . Lol mình ko sợ bị cắn hùa đâu ...
    1 xùy đã mệt h kéo ra thêm 1 . - )

16. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Viết lách thì lủng củng, tiêng anh lôm nhôm, chêm vào toàn teen code kiểu 9 = chính, keke blah blah mà còn ba hoa "nghề nghiệp". Bố láo bố toét. Tưởng forum ảo ko ai đoán nổi trình độ thật của mình chắc?

17. chu_bao_luc2008

chu_bao_luc2008 Legend of Zelda

Tóm lại là SOPA đã bị hủy bỏ, PIPA đã bị hoãn, Megaupload đã vĩnh viễn ra đi. Chúng ta ko còn gì để bàn hay war nữa. Đóng topic là vửa.

18. Ninjakyo

Ninjakyo Fire in the hole!

Giao tiếp quái gì mà 9 = chính, của = of nhỉ ? Làm báo cáo cho sếp kiểu đó bị đá đích ra khỏi công ti chứ ở đó, hoặc là sếp thì bị nhân viên cười cho thúi mũi. Còn nếu ko phải viết mà là nói chuyện trực tiếp thì người ta cười cho thúi đầu chổ của = of. VD: cái tập tài liệu of anh ... (nghe có ai hiểu gì tôi bái làm sư phụ =))).
    Lại còn nghề với chả nghiệp ... Ngụy biện ....

19. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

Dạ vâng . mấy bác sử dụng TV bao nhiêu năm rồi thế mấy bác có cam đoan là ko sai 9 tả chưa nói ở đây bộ gõ chưa tương thích hoàn toàn với tốc độ update version of browser còn việc mình viết tắt ở đây là do thói quen thôi nhé vì có nhưng âm nó tự mất dấu ấy ? Nói vậy thôi mấy bác tự hiểu còn trình thì xin lỗi chứ mấy bác ở đây toàn đoán mò 100% chư biết quái gì hey~ ... ) mà tui cũng chẳng quan tâm bất cứ ai trên 4rum này khen tui hay chê tui cả . Vì cv of tui chẳng phụ thuộc vào bất cứ ai hay bất cứ thứ gì liên quan đến gamevn.com . Và tôi cũng ko cần công nhận từ các nhà tiếng Việt học của các bác mà tôi phải bỏ comment trên 4rum cả . ôi Kronpas từ lâu cái ngày mà trc khi chú len Mod tôi thấy chú tư cách cũng chả ra ngô ra khoai . Còn đóng góp thì tôi công nhận nhưng tôi chỉ quan tâm đến cái tư cách thôi ai lịch sự thì tôi có qua có lại và ngược lại ko câu nệ là ai dốt ai khôn vì thật sự đời này bao thằng sinh ra nó khôn sẵn cả, còn trình lên đây nói ra là ảo hay thật thì quan trọng với bạn lắm hay sao mà nhận ra dc với ko - ra ngoài đời rồi va chạm nhau mới biết . - )

trích dẫn Kronpas . Mình thấy hài
    Mình có sao nói vậy tin hay ko thì tùy đoán làm gì hở pác ra tiền ra bạc ra gạo ko .

20. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Thói quen gì không biết nhưng lên forum, viết cho người khác đọc thì làm ơn dùng từ ngữ trong sáng. Chứ không phải viết cho mỗi mình đọc, mình hiểu. Đó là tôn trọng người khác, và vận dụng ngôn ngữ đúng nơi, đúng chỗ.
    Cái cơ bản thế mà cũng chưa rõ... Không biết làm nghề gì mà không cần rung não thế -))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.